Ndugu zangu yamenikuta, nina tatizo kubwa la low sperm kiasi cha milioni nane

zefa

JF-Expert Member
Jul 29, 2015
364
250
Treatments for low sperm count (Oligospermia < 15 Million sperm per millilitre of semen).
If you or your partner has been diagnosed with a low sperm count, there are several options available.

Keep trying
Your doctor may initially suggest trying to conceive naturally for a little longer. Many couples conceive within the second year of trying.

You can help maximise your chances of conceiving by:

Read more about how to improve your chances of becoming a dad.

IVF
In vitro fertilisation (IVF) may be an option if you have a slightly low sperm count and you've been trying to conceive naturally with your partner for at least two years.

During IVF, an egg is removed from the woman's ovaries and fertilised with sperm in a laboratory. The fertilised egg is then returned to the woman's womb to grow and develop.

Read more about IVF.

Intracytoplasmic sperm injection (ICSI)
Intracytoplasmic sperm injection (ICSI) is a type of IVF technique, in which a single sperm is injected directly into an egg to fertilise it. The fertilised egg is then transferred to the woman's womb.

ICSI may be offered if you've been trying to conceive naturally with your partner for at least two years and you have either:

  • few or no sperm in your semen
  • poor quality sperm
Before having ICSI, you and your partner will need to have an assessment to ensure the treatment is appropriate.

This will involve questions about your medical and sexual history, and screening tests to check for infections or genetic problems that could affect your baby and the chances of ICSI working.

The Human Fertilisation & Embryo Authority (HFEA) has more information about ICSI.

Donor insemination
Donor insemination means using sperm donated by another man.

You may wish to consider using donor insemination as an alternative to ICSI, particularly if the man has a genetic disorder that could be passed on to any children. It can be used as part of IVF if necessary.

If you're considering donor insemination, you should be offered counselling as a couple about the implications for you and your children.

Read more about what you need to know about using a sperm donor.

Gonadotrophin medication
If you have very low levels of gonadotrophin hormones (which stimulate the production of sperm), you should be offered treatment with gonadotrophin medication to improve your fertility.

But if no cause has been found for your abnormal sperm count, you will not be offered hormone-based medicines as they are not known to improve fertility in these cases.

SOURCE: NHS
thank you.i got your point where can i get this service.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Msarendo

JF-Expert Member
Jan 29, 2011
9,907
2,000
Kula asali mbichi, Karanga mbichi, korosho, ugali Dona, pweZa, tikiti maji, tangawizi, mihogo mibichi, kitunguu swaumu, tende na harua. Tatizo litapona
 

mkojo wa bhange

JF-Expert Member
Aug 2, 2017
566
1,000
ndugu dr.alinificha ingawa aliniambia amount sikujua kwamba hicho amount ya m.8 ni kidogo cha ajabu kamwita wife chemba kamwambia hiyo situation nakamwambia asiniambie

Sent using Jamii Forums mobile app
Huyo dr. Muhuni na msengerema kama wangese wengine...

piga chini majibu yake ibuka kwa dr mwingine kwa uchunguzi zaidi...

vipo vitu zaidi ya vitatu vya kujadili na dr kuhusu sperms zako.

kuwa na sperm count 8mil ila zenye mortility rate ya kufa mtu ni zaidi ya kuwa na sperm 30mil zenye mortility rate o na blunt heads.

kwann majibu ayatoe kwa mke na kumwambia asikuambie?

Nisaidie mwonekano wa mkeo na umri wa dr muliyemuona...nahisi dr kamtamani mkeo anataka akuchapie
huyu dr ni kanjanja na mchumia tumbo asiyefuata ethics za kazi yake.HAFAI NA HAIFAI JAMII

kwa mujibu wa vipimo vya mkemia mkuu
 

mkojo wa bhange

JF-Expert Member
Aug 2, 2017
566
1,000
Amina na asante ......kwatatizo lolote la kiafya jus ni PM , km naweza kukusaidia moja kwamoja nitafanya ,,km niushauri tu nitafanya ...kazi zawito hizi ndugu.
Mkuu natilia shaka taaluma ya dr huyu aliyempa majibu shemejibyetu ilhali walienda mtu na mkewe na bado akasisitiza mke asimwambie mume kuwa ana matatizo ya mbegu zake...

kwa mujibu wa vipimo vya mkemia mkuu
 

mwena

JF-Expert Member
Dec 12, 2016
653
500
Ni matumaini yangu muwa wazima wa afya.moja kwa moja naingia kwenye mada.Ilikuwa juzi tuilitoka kumwona dr.kwa mambo ya kupima uzazi ikaja kubainika nina tatizo kubwa la low sperm kiasi cha milioni nane .naombeni msaada wenu kama kuna dawa litakalotibu hili tatizo

Sent using Jamii Forums mobile app
Tumia dawa kutokana na ushauri wa daktari. Ushauri wangu na utakaokusaidia wakudumu ni kuzingatia chakula Bora. Chakula bora na maji ndio tiba pekee ya gharama nafuu ndani ya miili yetu. Pia punguza mawazo, epuka vilevi km pombe kwani najua kipindi hiki kigumu ulichonacho utakua mtumiaji mzuri ili kupunguza mawazo. Kumbuka madawa yote yakitumika isivyo ni madawa ya kulevya
 

Akhy D

JF-Expert Member
Jun 10, 2013
365
500
Pole mkuu hilo tatizo kitaalam laitwa Oligospermia
Husababishwa na

Joto ........joto hupunguza uzalishaji wa sperm ....ndio maana mapumbu yawanyama( binadamu). yapo nje yananing'inia

Unene ....watu wanene kutokana na kua na mafuta mengi Mara nyingi Husababisha korodan kuzungukwa ma layer ya mafuta ..sasa mafuta huzuia joto lispotee kwaiyo joto Lina harib uzalishaji wasperm.

Kazi zakukaa muda mrefu ..mfan...madereva na maboda boda ...unazalisha joto sanaaa .

Kufanya ngono Mara kwamara .

Uvutaji wa sigara ,,,sigara inaharibu uzalishaji wa sperm na motility yake

,unywaji pombe ,,,pombe hupunguza shahawa nahata hupunguza uzalishaji wa homon ya testesteron .

Mawazo hupunguza uzalishaji wa sperm.

Madawa km erthromycin na gentamycin n.k pia hupunguza sperm count .

MATIBABU .

KM LOW SPERM KWASABUBYA INTERNAL FACTOR KWAMFANO VARICOCELE INABIDI UFANYIWE SURGERY

KM NISABABU YA INFECTIONS NDAN YA URINARY AU REPRODUCTIV TRACT BASI ANTIBIOTICS ZITAHUSIKA.

KM NISABABU YA HOMONE IMBALANCE BASI PIA LAZIMA UTUMIWE MADAWA KWAAJILI YAKUBALANC HORMONE ZAKO.


mwishon wahabar .....

Sema nakushauri embu badili life style yako kwanza ( epuka izo sababu nlotaja hao juu) ALAFU FANYA MAZOEZI HUKU UKIWA UNAKULA WELL BALANCED DIET.

pole sana mkuu.
Ni kweli

*You get what you work for not What you wish for*
 

Carlos The Jackal

JF-Expert Member
Feb 6, 2017
17,772
2,000
Mkuu natilia shaka taaluma ya dr huyu aliyempa majibu shemejibyetu ilhali walienda mtu na mkewe na bado akasisitiza mke asimwambie mume kuwa ana matatizo ya mbegu zake...

kwa mujibu wa vipimo vya mkemia mkuu
Yaah nahis huyu Dr atakua nimzenguaji ,,nakwann majibu ampe mkewe nasio jamaa ????? Nakwann amuambie asimuambie mumewe ??????.

Minadhan pia huyu Dr kutakua kunakiti...

Huyu mwenye tatizo anapaswa aende kupima hospital nyingine .....

Nasijui ivo vipimo alivichukuaje ,,,,maana navyojua mbegu za mume lazima zichukuliwe kwa ujazo fulan kisha waangalie ujazo wa semen na sperm zake..

Sasa km Diagnosis ni semen zako ,,alafu majibu usipewe wewe apewe mkewe ????? Hahahah DR anampango na mke wajamaa.
 

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Jun 13, 2011
31,534
2,000
Kula sana vyakula vyenye zinc....

Dr alipaswa pia akupe dawa

Ukiweza tafuta na fertille aid for men

Macca nayo mwake mwake

Kikubwa mlo

Gooole vyakula.vya kuboost sperm

Ila kiukweli uwe mvumilivu...ingawa mil 8 sio mbaya...your almost there
 

Kaisari

JF-Expert Member
Nov 13, 2012
3,645
2,000
Mbona, tunafundishwa mbegumoja tuu inaenda kufanya mtoo na zikienda mbili basi mapacha.
Sasa wewe milioni nanembona nyingi sana ndugu, hiyo si zaidi hata ya idadi ya mayai alonayo mkeo ??
Hebu fikiria mbegu mojainafanya mtoto sasa milioni nane ,,, watoto wangapi hapo. Si watu wote wa Mbeya hao. Au wa Mwanza.

Nina shaka na hii habati,
Kwanza hizo mbegu kazipataje akajuwa ziiko mil 8, kuna kidude cha kuhesabu?
Na jee mili 8 chache inamaana zinatakiwa ngapi ili zitoshe
Standard zinakuwa ngapi ??
Nifafanulie
 

zefa

JF-Expert Member
Jul 29, 2015
364
250
Huyo dr. Muhuni na msengerema kama wangese wengine...

piga chini majibu yake ibuka kwa dr mwingine kwa uchunguzi zaidi...

vipo vitu zaidi ya vitatu vya kujadili na dr kuhusu sperms zako.

kuwa na sperm count 8mil ila zenye mortility rate ya kufa mtu ni zaidi ya kuwa na sperm 30mil zenye mortility rate o na blunt heads.

kwann majibu ayatoe kwa mke na kumwambia asikuambie?

Nisaidie mwonekano wa mkeo na umri wa dr muliyemuona...nahisi dr kamtamani mkeo anataka akuchapie
huyu dr ni kanjanja na mchumia tumbo asiyefuata ethics za kazi yake.HAFAI NA HAIFAI JAMII

kwa mujibu wa vipimo vya mkemia mkuu
ndo hapo sasa mahali naon ni mpuuzi sana halafu ni mwanaume sasa.lkn vichwa na mikia viko sawa

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom