Ndoa imeingia doa. Msaada wa mawazo unahitajika sana

Ndoa imeingia doa. Msaada wa mawazo unahitajika sana

Sio wakijanja janja..haya majibu ya DNA yakiwekwa wazi kwa kila anayeenda kupima ndoa nyinhi sana zitaparanganyika na tutakuwa na taifa lenye migogoro mingi sana ya kifamilia.
Ndiyo ukanjanja wenyewe huo ninaouongelea kutoa majibu ya uongo
 
Habarini!

Ndoa ya ndugu yangu wa damu (kaka) imeingiliwa na kirusi hatarishi, maji yamezidi unga. Alimuoa binti (mke wake) kigori kabisa, na kwa utamaduni wetu, hili huwa tukio la heshima kwa muaji na waozeshaji (familia ya binti) pia.

Baada ya miaka sita ya furaha na huzuni, ndoa ya ndugu yangu imesimama wima, ikiwa na jumla ya watoto watatu, wakiume wawili na kabinti.
Alinde ndoa kwa sababu ya watoto wengine, maana wanahitaji malezi yao. N aikiwezekana atafuta ushauri kwa kumpeleka mkewe kwa mtu mshauri huyo. Alichofanya ni utoto
 
Kwahyo skuhz kuna wataalamu wa kuonesha hadi baba wa mtoto🙌🏽🙌🏽🙌🏽
 
Kwanini alinde ndoa kwa mwanamke Mshenzi ? Afanye maarifa mengine avute jiko toka Rwanda .
 
Mwanamke heshimu ndoa..mimi hata nikikuta tu unachat kimahaba na mwanaume mwingine usiku huohuo nakurudisha kwenu..

Sasa na wewe kama unaweza kuondoka ukinikuta nachat na mwanamke mwingine kimahaba na wewe fanya the same tuone.

Huu ni ubabe[emoji3][emoji3]
 
Mimi nashauri huyo bro wako amuuue kisirisiri huyo mtoto wa nje ya ndoa pamoja na mchepuko wa mkewe, ingekuwa vizuri zaidi kama angefanya hivyo kabla ya kumwambia mkewe kua amegundua mtoto si wake Thomas10
Nimejikuta kureact hii comment[emoji848]

Sasa mtoto auawe kwa kosa gani mkuu??
Mtotoo hausiki huo msalaba aubebe mama yake maana ye ndo alidhamiria kufanya hivyoo.
 
Maabara gani hiyo TZ ambayo inatoa majibu ya mtoto sio wako?..nilisikia wanatoa majibu ya mtoto ni wako hata kama majibu ya kipimo yanaonyesha sio pale ambapo wanaona mume ataenda kutengana na mama na mtoto ataishia kuishi kwa mateso.
Maabara nao siyo wajinga hivyo kutoa majibu,kwanza wanaangalia mfanano wa rangi ya Baba na Mtoto,wakiona mnaendana ndiyo wanaweza kuwachomekea majibu! Lakini wwe na mkeo weusi tii alafu mkeo kakutolea kitu Cha kichima au kihindi,hapo maabara lazima itowe majibu ya kweli tu!!
 
Wazee wa zamani walikuwa na njia nzuri ya kulimaliza hili na sio kwamba limeanza sasa kutokea.

Kuna msemo walizoea kusema ukipanda mbegu kwenye shamba la mwingine zikaota basi kinachopaswa kuvunwa si chako. Na hii ilipelekea mpandaji kupoteza mali kubwa maana mbegu walizopanda upande mwingine zilikuja kuwa kama lulu( viongozi wakubwa wa nchi au watu maarufu wenye pesa)

Walifanyaje? Anaitwa mpandaji na wazazi wake , mwanamke na wazazi wake , halafu mume aliyepigiwa. Na hii ni endapo mume amekubali kusonga mbele na mke wake. Masharti mazito yaliwekwa ikiwemo viapo kama vile vya kisheria vya kutomsogelea mtu mita kadhaa.

Mwanaume huyu mhuni alipewa amri ya kutokuwa na mawasiliano tena na huyo mwanamke, hatakiwi hata kumsogelea wala kuja kujaribu kuuliza habari za mtoto. Mtoto hakuwa wake tena hata kama yeye ndio mwenye mbegu. Viapo vya enzi hizo vilihusisha hadi ushirikina wa kikoo. Jamaa angejaribu kusogea tu kwa yule mtoto au mwanamke basi kiapo ilikuwa ilikuwa ule ukoo uteketee wote.

Hakuna aliyethubutu kusogea na hao watu waliozaliwa kwa mbegu za nje wapo hadi leo na wengine ni ndugu zetu na wazazi wetu. Na hii humfanya mwanamke kuwa na hofu na hawezi kurudia tena.

Kama ana nia ya kuindeleza ndoa basi atafute watu wenye kuheshimika na hekima ikiwemo viongozi wa dini afanye mpango madhubuti kisheria kabisa kwamba jamaa akae mbali na mke pamoja na mtoto. Kwamba akisogea lolote likitokea asijelaumiwa kwa kitakachompata.
 
Maabara gani hiyo TZ ambayo inatoa majibu ya mtoto sio wako?..nilisikia wanatoa majibu ya mtoto ni wako hata kama majibu ya kipimo yanaonyesha sio pale ambapo wanaona mume ataenda kutengana na mama na mtoto ataishia kuishi kwa mateso.
Nilikuwa nakuamini kwa comment hii nimekuona Mswahili! Jibu kwa Mkemia mkuu ni haki bin haki na achana na mambo ya mitaani. Kwangu ilitokea negative
 
Habarini!

Ndoa ya ndugu yangu wa damu (kaka) imeingiliwa na kirusi hatarishi, maji yamezidi unga. Alimuoa binti (mke wake) kigori kabisa, na kwa utamaduni wetu, hili huwa tukio la heshima kwa muaji na waozeshaji (familia ya binti) pia.
Hata Mimi nashauri Alinde ndoa ikiwa tu Ndoa hiyo ilifungwa Kanisani.
 
Hekima ile aliyokuwa nayo Mfalme Suleiman inahitajika sana hapo.

Binafsi ningefunga nikisali zaidi ya siku 3 kumwomba Mungu anishauri kufanya maamuzi sahihi yasiyoweza kuleta athari baina yangu mimi binafsi na watoto.

Kwa jicho la 3 talaka ingefaa sana.
Mkuu,haumpi taraka lkn unaendelea na mambo yako,hii ni kwaajili ya ustawi wa watoto wako.
 
Wazee wa zamani walikuwa na njia nzuri ya kulimaliza hili na sio kwamba limeanza sasa kutokea.

Kuna msemo walizoea kusema ukipanda mbegu kwenye shamba la mwingine zikaota basi kinachopaswa kuvunwa si chako. Na hii ilipelekea mpandaji kupoteza mali kubwa maana mbegu walizopanda upande mwingine zilikuja kuwa kama lulu( viongozi wakubwa wa nchi au watu maarufu wenye pesa)


Walifanyaje? Anaitwa mpandaji na wazazi wake , mwanamke na wazazi wake , halafu mume aliyepigiwa. Na hii ni endapo mume amekubali kusonga mbele na mke wake. Masharti mazito yaliwekwa ikiwemo viapo kama vile vya kisheria vya kutomsogelea mtu mita kadhaa.

Mwanaume huyu mhuni alipewa amri ya kutokuwa na mawasiliano tena na huyo mwanamke, hatakiwi hata kumsogelea wala kuja kujaribu kuuliza habari za mtoto. Mtoto hakuwa wake tena hata kama yeye ndio mwenye mbegu. Viapo vya enzi hizo vilihusisha hadi ushirikina wa kikoo. Jamaa angejaribu kusogea tu kwa yule mtoto au mwanamke basi kiapo ilikuwa ilikuwa ule ukoo uteketee wote.

Hakuna aliyethubutu kusogea na hao watu waliozaliwa kwa mbegu za nje wapo hadi leo na wengine ni ndugu zetu na wazazi wetu. Na hii humfanya mwanamke kuwa na hofu na hawezi kurudia tena.


Kama ana nia ya kuindeleza ndoa basi atafute watu wenye kuheshimika na hekima ikiwemo viongozi wa dini afanye mpango madhubuti kisheria kabisa kwamba jamaa akae mbali na mke pamoja na mtoto. Kwamba akisogea lolote likitokea asijelaumiwa kwa kitakachompata.


Nimekuelewa, lakini Naomba kufahamu iwapo Ikiwa kinyume chake kwamba Mwanaume ndiye amezaa nje ya ndoa kiasi kwamba mwanamke wa ndoa ameamua kuondoka kuvunja ndoa, kwa muktadha huo hayo uloeleza yanaweza kufanyika pia?
 
Nimekuelewa, lakini Naomba kufahamu iwapo Ikiwa kinyume chake kwamba Mwanaume ndiye amezaa nje ya ndoa kiasi kwamba mwanamke wa ndoa ameamua kuondoka kuvunja ndoa, kwa muktadha huo hayo uloeleza yanaweza kufanyika pia?
Hebu eleza vizuri! Kwamba mume ndio amezaa nje ya ndoa na mke wa mtu? Ama sijakuelewa!

Lakini yote kwa yote ikiwa mwanaume mwenzangu ndio mwenye makosa na bado ndoa yako unaitaka. Bembeleza chumbani na tafuta kila njia upiga shoo ya kibabe. Wanawake hawana ukorofi wa kudumu labda kama amekuchoka na hana upendo na wewe ndio itakuwa ngumu. Ukishindwa hili mpaka siku nyingi zinapita hujafanya jambo hiyo ndoa inakufa au itarudishwa kwa msaada wa ndugu
 
Hivi nyie watu, mnachuma dhambi tu. Una ushahidi?
Nani anayrchuma dhambi?

Nimeandika comments zangu kutokana na kile kilichoandikwa..na watu kama eanafanya hivyo basi wanakosea

Kama wewe hufanyi basi tulia,usijiingize kwenye kundi la watu wanaofanya.
 
Nani anayrchuma dhambi??
Nimeandika comments zangu kutokana na kile kilichoandikwa..na watu kama eanafanya hivyo basi wanakosea


Kama wewe hufanyi basi tulia,usijiingize kwenye kundi la watu wanaofanya.
Nakueleza mie nishapata negative! Nyie ni maneno ya vijiweni mnaeneza
 
Back
Top Bottom