Ndege kutua na kupaa muda huo huo

Ndege kutua na kupaa muda huo huo

Ndege haisimami kwa kutumia revers ina simama kwa kutumia brak ikisaidiwa na wings za nyuma kukumba upepo
Uko sawa kiasi. Ndege zenye propeller (mapanga) hazijisukumi nyuma japo ziko chache kwa mfano De Havilland Twin Otter, ambazo zina uwezo huo. Ndege za aina hii utumia spoilers ambazo huinuka juu ya mabawa, kwa kiasi kidogo flaps ambazo hushuka nyuma ya mabawa na brakes kwenye magurudumu ili kupunguza kasi ya ndege ikishatua. Wakati huo engines zinakuwa idle. Kasi ikipungua vya kutosha spoilers zinatelemshwa na flaps zinapandishwa na hapo rubani anatumia engine, steering na brake kuifikisha ndege sehemu ya kusimama.
Ndege zisizo na propeller ambazo ni jet tu au turbojet mara nyingi zina thrust reversers ambazo kazi yake ni kupunguza kasi ya ndege baada ya kugusa ardhi. Ndege hizi pia zina spoilers, flaps na brakes kama zile nyingine. Kwenye hizi baada ya gurudumu kugusa ardhi, wakati engines ziko idle, rubani anaziachia (extend) ,hizo thrust reversers kisha anaongeza moto kiasi. Hii inafanya engines kusukuma ndege nyuma badala ya mbele. Kasi ikipungua vya kutosha rubani anaweka engines idle kisha anatoa ( retract) thrust reversers. Baada ya hapo anaiendesha kama zile nyingine. Mfano mzuri wa ndege kama hizi ni Boeing 737.
Hata gas turbine engine ,unatumia throttle kuongeza kasi bcoz throttle inaongeza fuel into combustion chamber ambayo itasababisha thrust kubwa result yake ni speed kubwa
 
  • Thanks
Reactions: Ok9
Ndio maana nakuambia acha mambo yako ya Lumumba ...Go around procedure inakuwa initiated kukiwa na conditions zipi ?

Anacho ongelea mleta mada sio hiki unachokisemea
Vinginevyo kulikuwa hakuna sababu ya ndege kupewa landing clearance wakati conditions haziruhusu kutua

Sasa final aproach inaanzia wapi na ndege kugusa ardhi au hata kabla ya kugusa ardhi ?

Final aproach maana yake ni ikiwa bado angani tayari kwa kutua mpaka inatua

Hizo landing gear zinakuwa haziko extended mpaka mwisho

Anyway kwa sababu sijui chochote endelea na darasa lako mimi nimefika mwisho
Mkuu angalia post #11 hapo juu
 
Kwa msaada wa Google, inaonesha ndehe ya abiria (jetliner) ili iweze kuruka ni lzm ifikie mwendokasi wa 240–285 km/h, bila hivyo haiwezi kuruka. Na ikifikia mwendokasi huo, haiwezi simama, ni lzm iruke hlf izungue irudi kutua.
Je na Google wamesemaje ndege ikitaka kutua lazima iwe/ ifikie mwendokasi gani?
 
ilishindwa kuendelea kutokana na uwanja kujaa maji iabidi irudi hewani, kumbuka haiuland kabisa iligusa kidogo ikapaa tena
Naamini kabisa mlichanganyikiwa sana mle ndani, na hakika kila mtu aliomba Mungu wake, jasho liliwatoka wakati kuna full AC, hahahaahh[emoji12] [emoji13] [emoji13] [emoji13] [emoji3] [emoji29] [emoji28]
 
Inawezekana nanimeliona mara mbili but nilikuwa sijui sababu leo nimejua apa
 
Nafurahi kuwa bado wadau mnaendelea kutoa somo humu
 
Back
Top Bottom