Nawezaje kuchukua hela zangu zote NSSF?

Nawezaje kuchukua hela zangu zote NSSF?

Hatua ya kwanza
Nenda NSSF
tawi la karibu na ulipokua unafanya kazi

Hakikisha una card yako
Utapata mtu aliyekua anawashuhulikia kazini
Kwenu
Ndo utajua taarifa zako na mpunga kama uliwekwa
Maana huwa wanakata ila hawapeleki
 
Hatua ya kwanza
Nenda NSSF
tawi la karibu na ulipokua unafanya kazi

Hakikisha una card yako
Utapata mtu aliyekua anawashuhulikia kazini
Kwenu
Ndo utajua taarifa zako na mpunga kama uliwekwa
Maana huwa wanakata ila hawapeleki

mpunga upo mkuu, kika mwezi mm naangalia kwenye app kama Tajiri kaweka.

Tajiri yangu alikua ni Mzungu hana kona kona kama Kanjibai
 
mpunga upo mkuu, kika mwezi mm naangalia kwenye app kama Tajiri kaweka.

Tajiri yangu alikua ni Mzungu hana kona kona kama Kanjibai
Sasa hapo kazi imeisha
Kamtafute huyo aliyekua anawashuhulikia ofsini kwenu
Usiende makao makuu watakurudisha

Ila pia kuna mawili
La kwanza barua ya mwajiri inahitajika
Na pia mpunga kabla haujawekwa kwenye account yako wanampigia muhasibu wa ofsini kwenu
Sasa kuna maelekezo utapewa na huyo jamaa wa NSSF ila kama hukuondoka vibaya kachukue barua,salary slip kadhaa za mwisho za mshaara
Card yako
Utaandika ba barua ya kuhitaj hizo pesa

Sio ngumu wala nin mpunga ukiwa kamili

So mtafute kwanza jamaa
 
Sheria inasema kama umeacha kazi mwenyewe hupewi hata 100, Ila kama mwajili kakufukuza au mkataba umeisha.
Dunia ina maajabu yake, yaani pesa umetunza inakatwa NSSF kwa ajili ya kutesea wananchi. Yaani mtumishi haruusiwi kuacha kazi kufanya mambo mengine including kujitibia.
Then bado tunajiita viongozi na wasome walikaa wakafanya upembuzi yakinifu kubaini faida ya kutokulipa mtumishi pesa yake.
 
Dunia ina maajabu yake, yaani pesa umetunza inakatwa NSSF kwa ajili ya kutesea wananchi. Yaani mtumishi haruusiwi kuacha kazi kufanya mambo mengine including kujitibia.
Then bado tunajiita viongozi na wasome walikaa wakafanya upembuzi yakinifu kubaini faida ya kutokulipa mtumishi pesa yake.

JPM huyo ndo aliharibu huu mfuko baada ya kuchota hela zote kwenda kujenga Airport Chato.
 
Sasa hapo kazi imeisha
Kamtafute huyo aliyekua anawashuhulikia ofsini kwenu
Usiende makao makuu watakurudisha

Ila pia kuna mawili
La kwanza barua ya mwajiri inahitajika
Na pia mpunga kabla haujawekwa kwenye account yako wanampigia muhasibu wa ofsini kwenu
Sasa kuna maelekezo utapewa na huyo jamaa wa NSSF ila kama hukuondoka vibaya kachukue barua,salary slip kadhaa za mwisho za mshaara
Card yako
Utaandika ba barua ya kuhitaj hizo pesa

Sio ngumu wala nin mpunga ukiwa kamili

So mtafute kwanza jamaa
Hata kama Ali resign ? Ni possible kupata hela? Kwa kuandika barua?
 
Basi umejiajiri au unafanya biashara kienyeji. Wenzio tumejiajiri na tunajilipia NSSF kila mwezi kwasababu tuna mishahara kwenye biashara zetu.

Hii Nchi inavituko sana, Usishangae Dereva bajaji/Boda boda anamdharau Mwal. Kwa kujiona yeye amejiajili.

Au Winger/Content Creator sijui nae anataka mdharau Daktari kwa kujiona yeye amejiajili, sijui anaingiza hela kila siku.
 
Basi umejiajiri au unafanya biashara kienyeji. Wenzio tumejiajiri na tunajilipia NSSF kila mwezi kwasababu tuna mishahara kwenye biashara zetu.
Sina haja ya kujilipa Kila mwezi...Nadhani uendeshaji wa biashara Una namna nyingi kuliko mtu unavyodhani, Kila mtu ana namna Yake kulingana na nature au structure ya biashara Yake.
 
Hii Nchi inavituko sana, Usishangae Dereva bajaji/Boda boda anamdharau Mwal. Kwa kujiona yeye amejiajili.

Au Winger/Content Creator sijui nae anataka mdharau Daktari kwa kujiona yeye amejiajili, sijui anaingiza hela kila siku.
Ukihesabu hiyo hela anayokwambia anaingiza ni vichekesho
 
Sina haja ya kujilipa Kila mwezi...Nadhani uendeshaji wa biashara Una namna nyingi kuliko mtu unavyodhani, Kila mtu ana namna Yake kulingana na nature au structure ya biashara Yake.
Biashara rasmi vitu kama NSSF,Paye,SDL ni lazima sio option. Kinyume cha hapo biashara inaemdeshwa kienyeji au ndogo sana.
 
Back
Top Bottom