Nataka kwenda Australia kutafuta maisha

Nataka kwenda Australia kutafuta maisha

Ondoka haraka, Nchi hii hao Kama Magu hata wawe 10 hawawezi kubadilisha maisha ya Watz, watu wanaishi kwa "Hope and Dreams" mpk Mauti yanamkuta. Wenzetu kule tayari kila kitu kumewekwa juu ya meza mpk miaka 1000 Mbele.

Australia Na Canada Ndio Taifa Lililo zuri kwa sekta ya Ajira mpk saivi Hapa Canada Nursey analipwa mpk Can 35 kwa saa.
Kweli mkuu mimi ninaamini katika kuhama, hata wewe ukiangalia kama usingehama pale kwenu ulipokulia huenda usingekua ulivyo sasa. Kuhama kumeanzia kwenye bible pale Lutu na anko wake Abraham walipoona malisho yamekua madogo wakahama. Trust in the principle of shifting or migration, inasaidia sana kupata changamoto mpya na opportunities nyingine unaweza pata. Mimi nimeamua kwenda Australia mkuu, nitaweza tu hapa natafuta mwanga zaidi ya ule niliopata mpk kufikia uamuzi huu
 
mkuu wewe umesomea faculty gani bachelor na masters yako????
Mkuu mimi niko sector ya mazingira, Bachelor & Masters. Ila nataka kuanza avenue mpyaa huku nikiangalia upepo wa hata hizo kazi za profession yangu..nursing ni kama kuzugia tuu na ni rahisi kupata pepaz
 
Ngoja nimalizie michakato yangu huku, then nirudi zangu home Tz nifanye maisha pasipo pressure wala stress.
Kwakifupi kwa muda ambao nimejaribu kuzunguka nchi kadhaa kama expert worker, bado nakiri wazi kwamba home Tz bado kuna opportunities nyingi sanaaaaa ambazo kiukweli mtu ukiamua kuweka bidii na kujitumia kwa dhati lazima ukue na Good life aiseeee.
Tatizo linalo tutafuna sana waTanzania ni uvivu, kupenda kuomba, kuwa tegemezi na shortcut.
 
Wakuu baada ya kumaliza chuo miaka kadhaa na kuhangaika kupata masters degree naona bado future yangu haiko salama ikiwa nikiwa naishi hapa Tz. Kupata mshahara wa 950,0000 na allowance ya 600,000 kila mwezi naona inaishia kuishi maisha ya hand to mouth. Sasa umri unaenda, na hakuna cha maana kinafanyika, na mzee Magu amebana mno hata hakuna deal kabisa, naomba msaada wa ushauri tu kwa wale wenye uzoefu wa Australia, na sio kwingine au kutoa kejeli zisizojenga kwani.

Mpaka nimefikia uamuzi huo wa kwenda huko kwa wazungu kwa sababu nina jirani yangu hapa alikwenda akasoma (Bachelor of nursing na akawa registered nurse), na bahati nzuri akapata PR na anafanya kazi ya nursing salary yake kwa saa ni aud 59 (90,000 tsh) na weekend (sunday) ni aud 118/hr (180,000 tsh). Expenditure zake ni aud 500/week rent, groceries ni aud 150-200/week, gas aud 70-80/week.

Haki ya nani huyu dada anajenga bonge la ghorofa hapa jirani, pamoja na kuwa amenipa clues tu chache na kuona positivity yake bado naomba michango yenu.

Asante sana, nikifanikiwa nitarejea kutoa ushuhuda
unapoanza safari nipitie na mimi
 
Ngoja nimalizie michakato yangu huku, then nirudi zangu home Tz nifanye maisha pasipo pressure wala stress.
Kwakifupi kwa muda ambao nimejaribu kuzunguka nchi kadhaa kama expert worker, bado nakiri wazi kwamba home Tz bado kuna opportunity nyingi sanaaaaa ambazo kiukweli mtu ukiamua kuweka bidii na kujitumia kwa dhati lazima ukue na Good life aiseeee.
Tatizo linalo tutafuta sana waTanzania ni uvivu, kupenda kuomba, kuwa tegemezi na shortcut.

Hivi huko Tz hizo opportunity ni zipi? Wewe umesema ni expert worker, kwa nn uajiriwe ikiwa kweli unaona hizo opportunities? Mfano ukifanya nn unaweza kuwa na net saving ya m10 guaranteed kila mwezi kwa Tz?
 
mkuu kama kweli unataka utusue maisha tafadhali nenda katika nchi zifuatazo Shelisheli Ipo Africa,st Vincent And Grenadies,british Virgin Island Zipo Marekani Kaskazin Bila Kusahau Cape Verde Nakuhakikishia Ukirud Baada Ya Miaka Miwili Kama Hujajenga Magorofa Matatu Kwa Mpigo Mimi Fala..
Mkuu we una gorofa ngapi kwani
 
Sasa ndugu yang umesom iliutumikie taifa sasa ww unataka kula Kona lkn kumbuka elimu yako uliyeipata Hapa Tz haikupi clearlenes ya Maisha bora huko ugaibuni ndugu yang hii ni nataka tu nakupa
 
kaka swali la kitoto sana hilo.. umiza kichwa usipende kutafuniwa tafuniwa uambiwe kila kitu hizo ni dalili za uvivu wa akili..

hujasoma watu kina raphael wanaendesha forklift tu wanamiliki mabilion.. na hawajasoma kabisa hata digrii kama yako

sasa wewe mfano kama ni daktari huwezi tengeneza hela kwa forklift hata ukiambiwa... sababu umeiga kitu usichokijua wala kuwa na passion nacho...

mtaji wa kwanza wa biashara ni wazo lako binafsi ambalo unalijua nje ndani..

mi nachukiaga sana watu wanaopenda kutafuniwa na kuiga iga biashara... umiza kichwa chako

milion 10 hela ndogo sana.. unafikiri kina home shopping centre kwa siku wanaingiza kiasi gani.. na wameanza kuuza mapazia tu kariakoo miaka 10 iliyopita kwenye fremu...

Hivi huko Tz hizo opportunity ni zipi? Wewe umesema ni expert worker, kwa nn uajiriwe ikiwa kweli unaona hizo opportunities? Mfano ukifanya nn unaweza kuwa na net saving ya m10 guaranteed kila mwezi kwa Tz?
 
Yamenigusa.
Huo ndio ukweli mkuu! Mwaka wa 10 huu nipo nasupport misamba hapa, hakuna jambo linaloumiza muuguzi kama kufiwa na mgonjwa kisa mtungi wa oxygen haufanyi kazi, mbaya zaidi wanasiasa wanakusimamisha kwenye gwaride la utambuzi mbele ya wagonjwa eti:" .....huyu ndiye amekuomba elfu kumi za mipira?"
 
Ni kweli Binti Magufuli
Huyo dada ni mid50, alikwenda akiwa 45 mwaka 2007 alisoma kwa miaka 3 akamaliza ndipo akaajiriwa (kwa sababu ukimaliza tu degree=registered nurse). So ameajiriwa akiwa na miaka 48, lakini mafanikio aliyopata in 5years ni zaidi ya miaka 25 alofanya kazi Bongo. Mimi nimeshafanya kazi miaka 10 kama ofisa wa serikali, sasaivi nina miaka 35 (10 yrs less than her).

Sina sababu ya kushindwa, pia nilishaenda kwa miezi mi3 ila sikupata exposure ya miji mingi kwa vile nilienda tu Melbourne

Mkuu ninakwambia wabongo Ni waoga wa kusafiri, lkn wasikutishe kabisa kuhusu Suala la safari, kusafiri Ni njia moja ya kufungua channel Za maisha, bongo ukibahatika kufika miaka 50 kwenye Ajira utashangaa manufaa yake labda Uwe dhulma Na rushwa, mawazo yako yote yanaanza kuwaza kiinua mgongo tuu. Kweli utaweza kufanya tena maisha kwa kiinua mgongo?
 
mkuu kama kweli unataka utusue maisha tafadhali nenda katika nchi zifuatazo Shelisheli Ipo Africa,st Vincent And Grenadies,british Virgin Island Zipo Marekani Kaskazin Bila Kusahau Cape Verde Nakuhakikishia Ukirud Baada Ya Miaka Miwili Kama Hujajenga Magorofa Matatu Kwa Mpigo Mimi Fala..
Mkuu unauzoefu wa nchi gani kati ya izo?
 
Hivi huko Tz hizo opportunity ni zipi? Wewe umesema ni expert worker, kwa nn uajiriwe ikiwa kweli unaona hizo opportunities? Mfano ukifanya nn unaweza kuwa na net saving ya m10 guaranteed kila mwezi kwa Tz?
Mkuu....
Naomba niishie hapa tu aiseeee....
Haya mambo kila mmoja hua na mtazamo wake katika kile anacho kiamini
 
Back
Top Bottom