Nataka kusoma PHD niwe mwalimu wa chuo kikuu

Nataka kusoma PHD niwe mwalimu wa chuo kikuu

Hakuna shida kabisa.
Zipo njia nyingi na rahisi kabisa kufikia malengo yako, inategemea na Chuo kikuu unachotaka kufanyia kazi. Kila chuo kina vigezo vyake, japokuwa vyuo vingi sana havisimamii hivyo vigezo vyao walivyoviweka. It is only formality.

Ushauri wangu ni, kwa kutumia hiyo hiyo Masters yako anza kwa kuwa Tutor au assistant Lecturer katika chuo chochote kikuu, hilo linawezekana, then kutokea hapo ndio iwe daraja la wewe kupiga PHD katika taasisi hizo hizo then Full lecturer. Wengi ndio wamefanya hivyo na sasa ni Lecturers.
Vyuo vingi vikuu vinakubali kuwa Lecturer ukiwa na PHD tu regardless una GPA ya ngapi katika Undergraduate yake.
Hii sio kweli. Huwezi kuwa Tutorial Ass bila 3.5 wala Ass Lecturer wala Lecturer! Ni Sheria ya nchi!
 
We kasome...elimu haimtupi mtu...
Na nina mpango wa ku challenge hii policy...(kwi kwi kwi jeshi la mtu mmoja)
Maana ai make sense kuajiri wageni na kukataa wazawa wenye PhD kisa hawakufanya vizuri degree ya kwanza...
Wanasaau kuwa watu wanabadilika... unatakiwa umpime mtu kwa uelewa wake wakati huo si wa huko alikotoka...
Nilikuwa naongea na mshikaji hapa ananambia ma guru wengi tu wa UD the so called professors hawana hizo GPA...
Walivyofika huko wakabana ili wawe wachche...watanzania ni roho mbaya tu hakuna cha ziada...
Tuko tayari kulipa ma dollar wageni na kuacha watanzania wenzetu wenye PhD wakikosa kazi
 
Unasikia fanya hivi, Sahau hiyo masters yako kabisa, anza shahada ya kwanza upate maksi nzuri sana, kisha fanya shahad aya uzamili pia upate maksi nzuri sana halafu ndio usomee hiyo PhD utafikia tu ndoto yako usihofu.
 
Hizi GPA ni namba tu.
Kuna jengo la darasa (ghorofa moja) ktk college flani hapo dar limejengwa na wakandarasi wenye GPA kubwa mno ila loooooh linavuja vizuri sana mpaka viti vimevimba kwa kuingia maji.

Waangalie uwezo wa mtu na sio GPA.

Kuna wahadhiri nimekutana nao darasani lugha inawasumbua sana mpaka wakati mwingine hawaeleweki ila wana GPA kubwa tu....
 
Inabidi uanze mwanzo degree ya kwanza na hakikisha unapata first class ilikupunguza usumbufu. Alafu ndo tafuta nafasi ya T.A katika chuo chochote ( government ni bora zaidi), then ndo jipange tena kusoma masters na PhD .
 
Hakuna shida kabisa.
Zipo njia nyingi na rahisi kabisa kufikia malengo yako, inategemea na Chuo kikuu unachotaka kufanyia kazi. Kila chuo kina vigezo vyake, japokuwa vyuo vingi sana havisimamii hivyo vigezo vyao walivyoviweka. It is only formality.

Ushauri wangu ni, kwa kutumia hiyo hiyo Masters yako anza kwa kuwa Tutor au assistant Lecturer katika chuo chochote kikuu, hilo linawezekana, then kutokea hapo ndio iwe daraja la wewe kupiga PHD katika taasisi hizo hizo then Full lecturer. Wengi ndio wamefanya hivyo na sasa ni Lecturers.
Vyuo vingi vikuu vinakubali kuwa Lecturer ukiwa na PHD tu regardless una GPA ya ngapi katika Undergraduate yake.
Mkuu hii hapana labda kwenu huko zanzibar.
 
Duuh,,Mpoki alisema kweli,,"kusoma sana in kushindwa kujiamini"
Cha muhimu ni kusomea PHD ughaibuni, vinginevyo utasubiri sana Kwa deg na masters za hapa bongo,,,
 
Ingekuwa GPA ya engineering sasa hivi unadrive ,,,,yaani daily my new ride(in shetaz tone)
 
Duuh,,Mpoki alisema kweli,,"kusoma sana in kushindwa kujiamini"
Cha muhimu ni kusomea PHD ughaibuni, vinginevyo utasubiri sana Kwa deg na masters za hapa bongo,,,
Mpoki alkua sahihi kabisa,
 
Kigezo kwa vyuo vingi ili uwe mhadhiri ni uwe na angalau Ya kwanza 3.5 (udsm 3.8) ya pili 4.0. Vyote hivyo huna.
Vyuo vingi vipi? Hakuna chuo kikuu cha uma kinachochukua mtu mwenye GPA <3.8 kwa nafasi ya TA na 4.0++ kwa AL kwakutumia harmonised scheme of service ya 2013.
 
POLE SANA....Sahau kufundisha vyuo vikuu vya umma...labda ukafundishe vyuo vya private....

Kwa Vyuo vya Umma...lazima uwe na:-

Undergraduate...GPA..3.8(Minimum)

Masters....GPA ..4:0(Minimu)..

PhD uwe na PASS...
Hata uwe Prof....,wanaangalia GPA za levels za chini kama nilivyokuelekeza hapo juu.

hata vya private hawampokei kabisaa
 
Hivi mtu ukiwa na GPA ya 3.0 na umesoma science huwezi kupata masters au ndo mpaka uwe na 3.5
 
apo cfa huna Tayari, mana gpa ya first degree ishakuA kikwazo kwako hata uwe na PhD kwa sasa ni kazi BURE
 
Kwa vigezo vya awali hata usome PHD huwezi kufundisha chuo kikuu kinachojielewa.
 
Back
Top Bottom