Naondoaje vinyongo/hasira moyoni mwangu?

Naondoaje vinyongo/hasira moyoni mwangu?

Senior Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2011
Posts
3,405
Reaction score
3,702
Habarini wakuu,

Husika na kichwa cha somo hapo juu. Well, katika maisha na shughuli zetu za kila siku huwa tunapitia (experiences) mambo na mitihani mingi sana hali ambazo wakati mwingine zinatuboresha, kutukomaza na kutufunza katika mchezo mzima wa maisha and interactions between different kinds of people.

But wakat mwingine experience hizi hizi zinaweza kua ni vidonda ndugu moyoni mwa mtu in a way vinajenga hasira/chuki ambazo wakati mwingine zinakuketea msukumo flan wa kufanya kitu kibaya kwa mtu aliyekusababishia such an experience at times even inaweza sababisha mtu kujidhuru mwenyewe.

My Case:

Ki ufupi, nakumbuka kwenye familia na ukoo wetu kulitokea hali flani ya mtafaruku iliyosababisha mtoto wa baba yangu mdogo (dada) kumtusi mama yangu mzazi matusi makubwa sana na kueneza maneno machafu ambayo yalimliza machozi sana mama yangu. Binafsi kama mtoto kile kitendo kumuona mzazi wangu akiumia sana kiliniumiza kupita kiasi.

In a way nikajiapia moyoni ntakuja mfanyia kitu kibaya sanaa yule mtoto wa baba yangu mdogo pamoja na kupatanishwa nae bado moyoni kuna kitu kizito mno, something i find very hard to let go, we dont talk unaenda mwaka wa 5 saa hivi, I dont associate myself in any family thing that has to do with her or her family na mengine mengi.

Sometimes hua najishangaa sana hii kitu imejijenga vipi moyoni mwangu something i feel like its trying to eat me alive. Ikafika wakati nikatamani nimuunguze na pasi yenye moto mkali just to calm my boiling blood ni visa vingi amevifanya in the past that i can't say in detail.

Naombeni mnishauri how do i overcome such a situation, so as i can have inner peace wit this person? Kama ulishapitia situation kama hiyo au kwa mtazamo tofauti uliwezaje jinasua?

Thanks in advance
 
Pole Senior Boss, hili ni tatizo dogo ukimtanguliza Mungu . Maandiko matakatifu yanasema kisasi ni cha Mungu. Tena ikibidi mtendee wema huyo aliekuudhi ili yeye ajiulize maswali, kwamba pamoja na yote haya bado unamjali
 
Jaribu kufanya taamuli na ifanye kwa dhati kabisa kwa lengo la kujiboresha wewe mwenyewe.
 
Just let it go before it is too late. There is nothing that will benefit you or your mom from this anger. Muombe Mungu akusaidie kwenye hili, kila la heri Mkuu.
 
Jaribu kufanya taamuli na ifanye kwa dhati kabisa kwa lengo la kujiboresha wewe mwenyewe.

Taamuli ni kitu gani mkuu ?? nieleweshe zaidi. I have no idea.

Ooooh u mean meditation...As in how ? Nini faida zake....never did it before.
 
Solution: huyo mtu unayemchukia jaribu kuwa nae karibu na ufanye nae shughuli(kazi) pamoja !!utakuja kugundua licha ya mabaya yake ambayo umejijengea taswira moyoni mwako anayo yake mazuri mengi tu hapo taratibu utaanza kumpenda and letting it go
Kumbuka jinsi unavyozidi kujenga nae umbali ndo utazidi kumchukia
 
Solution: huyo mtu unayemchukia jaribu kuwa nae karibu na ufanye nae shughuli(kazi) pamoja !!utakuja kugundua licha ya mabaya yake ambayo umejijengea taswira moyoni mwako anayo yake mazuri mengi tu hapo taratibu utaanza kumpenda and letting it go
Kumbuka jinsi unavyozidi kujenga nae umbali ndo utazidi kumchukia

Thats wise nd kind of true....but pride is what kills us humans u kno. " Ile hali like, muone kajileta mwenyewe".
 
Pole Senior Boss, hili ni tatizo dogo ukimtanguliza Mungu . Maandiko matakatifu yanasema kisasi ni cha Mungu. Tena ikibidi mtendee wema huyo aliekuudhi ili yeye ajiulize maswali, kwamba pamoja na yote haya bado unamjali

Thanx a lot.. Ur so kind.
 
Senior Boss you are on the right path. Kulitambua hilo tu ni mwanzo wa suluhisho, ni ukweli usio pingika kwamba ukiendeleza chuki hakuna faida mwishoni ni hasara tu.

Remember HATE is for Cowards but FORGIVENESS is for the Strong. Raise above Hate.
 
Senior boss kuliongea tuu kutoka moyoni ni one of the medicine...jaribu kuwaza good things za huyo ndugu alizowah kukufanyia hata kama ni moja. Usimfanyie baya kwan waweza kuja kujuta maisha yako yote yaliyobaki.

Achilia kilichopo moyoni huku ukimuomba Mungu akupe uwezo ktk hili kwan kwa nguvu ya kibinadamu yaweza kukushinda. Let the past go and don't allow it eats you. U have a bright future a heard of u usiruhusu kwenda na roho hiyo. Kisasi mwachie Mungu. Have fun talk with friends itaisha tu.

Mwaah and cheerup!
 
Mfuate umwambie ukweli tabia aliyofanya hujaipenda na akirudia utafanya kitu mbaya. . . . . . . Hate is for coward. . . . .Be brave and face her or retaliate silently. . . . . . .
 
Just live u r life brow! xhau yaliopita one day atagundua kuwa alikox
punguza asira na vinyongo kwa heart
 
Senior boss kuliongea tuu kutoka moyoni ni one of the medicine...jaribu kuwaza good things za huyo ndugu alizowah kukufanyia hata kama ni moja. Usimfanyie baya kwan waweza kuja kujuta maisha yako yote yaliyobaki.

Achilia kilichopo moyoni huku ukimuomba Mungu akupe uwezo ktk hili kwan kwa nguvu ya kibinadamu yaweza kukushinda. Let the past go and don't allow it eats you. U have a bright future a heard of u usiruhusu kwenda na roho hiyo. Kisasi mwachie Mungu. Have fun talk with friends itaisha tu.

Mwaah and cheerup!

I will do that, thank u sooo much....Ntamuomba na Mungu anisaidie sanaaaa.
 
Mi mwenyewe nina kinyongo na wewe. M,bongo kujifanya Mzungu, kingreza ma.vi. nini na nini kila komenti. Nifanyaje? Ushauri wangu kalale Barabarani wakati semi inakuja120.
 
Mwombe sana Mungu akusaidie uweze kusamehe. Kwa namna ulivyoumizwa kwa uwezo wa kibinaadamu hutaweza aisee, ni ngumu. Ila ni rahisi sana ukimshirikisha Mungu, unaweza kusamehe na kupona maumivu ya rohoni pia. Unaweza kushangaa kwa uwezo wa Mungu huyo aliyekuumiza anaanza kukutafuta na kutaka kuwa karibu na wewe, na ikitokea akaja namna hiyo usiwe mgumu ku-respond, ndio mwanzo wa kusamehe huo.
 
Pole sana mkuu hata mimi kuna Mtu aliniumiza sana moyo wangu aisee yani moyoni nilikua naumia ka mtu kaniwekea kaa la moto ilinifanya hadi nishindwe kulala. Kikubwa nilichofanya kwanza ni kumtoa moyoni na kuchukulia kwamba ni challenge za maisha kunifundisha kitu. Nilikaa chini na kusali sana kwa Mungu aniondolee maumivu moyoni mwangu. Kweli tangia nimwombe Mungu kaniondelea maumivu nimemsamehe kwa dhati hadi yeye ndo huwa anajishtukia pamoja na ubaya wote sikuonyesha ubaya zaidi ya kumwambia ukweli mchungu then am free in my heart and mind.
 
All in all unatakiwa ujue maana halisi ya upendo, wewe kinachokusumbua ni kwamba hujui na wala haujawahi kuishi upendo, ndio maana unashindwa kuacha yaende na kubaki na maumivu kila siku, tena mimi ningekuwa ndio huyo mtoto wa baba yako mdogo, ningekuwa kila nikikuona nacheka ili uzidi kujiumiza, mtu anayejua upendo siku zote anataka furaha, sasa wewe kumchukia kwako huyo ni kujiumiza mwenyewe wakati yeye anabaki na furaha, pia unatakiwa ujue chochote unachokifanya kwa hasira lazima kitakuwa cha hasara, kichwa cha mwanadamu ni kama hard disk ya computer ukiona kuna vitu ambavyo havina umuhimu wapaswa kuvipunguza, laa sivyo utendaji utapungua, hapo la msingi ni kujifunza kusamehe na kusahau, pia ujifunze kupitia kila kosa linalofanya na mtu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom