Nani Kasema Tibaijuka Kafukuzwa Uwaziri ?

Nani Kasema Tibaijuka Kafukuzwa Uwaziri ?

Mimi nadhani labda wewe binafsi ungependa tu kusikia rais akiyatumia maneno hayo.

Lakini mwisho wa siku ukiangalia, matokeo yatakuwa yale yale tu.

There is always more than one way to skin a cat, my friend!

thats true; labda sisi wengine tumeharibiwa na huku kwetu. HIvi kweli huku maofisini bosi anataka kukufire anakuomba uondoke umpishe mwingine. Si wanasema tu "you are fired"? ... there is only one way to skin a cat... to skin it! LOL
 
Mkuu iweje mamlaka kuu ya nchi imuombe mwajiriwa wake narudia tena imuombe mwajiriwa wake ajiondoe? Huu ni udhaifu wa hali ya juu, sikutegemea lugha kama hiyo kutoka kwa mkuu wa nchi na hasa an ex army commander. Hiyo lugha hatujaisikia kwa Nyerere, Mwinyi wala Mkapa. Mzee Mrema alitimuliwa na mzee Mwinyi na hakuombwa ajiondoe. Awamu hii ya uongozi imetia fora kwa maajabu.

Jamani, ni lugha tu hiyo lakini matokeo ni yale yale.

Can't y'all give him a break?
 
Lakini wengine wanaweza kusema kuwa (rais) alimwomba (Tibaijuka) atumikie hiyo nafasi.



Kama ombi la bosi ni amri, atagomeaje ombi la bosi wake?

Haitakuwa insubordination hiyo?

Mimi nadhani ni suala la semantics tu kwani mwisho wa siku Tibaijuka hataendelea kuwa waziri.


Mkuu iweje mamlaka kuu ya nchi imuombe mwajiriwa wake narudia tena imuombe mwajiriwa wake ajiondoe? Huu ni udhaifu wa hali ya juu, sikutegemea lugha kama hiyo kutoka kwa mkuu wa nchi na hasa an ex army commander. Hiyo lugha hatujaisikia kwa Nyerere, Mwinyi wala Mkapa. Mzee Mrema alitimuliwa na mzee Mwinyi na hakuombwa ajiondoe. Awamu hii ya uongozi imetia fora kwa maajabu.
 
Mtu aliyekuteuwa na mwenye mamlaka ya kukuondoa katika nafasi aliyokuteuwa akikuambia nakuomba uachie hiyo nafasi ni lugha ya kiungwana lakini kiuhalisia amekufukuza.

Hoka ya kwa nini hajateuliwa waziri mwingine?. Well, kwa nini hujahoji na kujiuliza kutoteuliwa Mwanasheria mwingine wa serikali mpaka sasa baada ya Werema kumwaga manyanga?

Ikumbikwe kuwa Rais Kikwete alisema anasubiri repoti katika siku mbili tatu kutoka kwa watu aliowaagiza ili afanye maamuzi kuhusiana na suala la Prof. Muhongo, kwa maana hiyo, ndiyo maana kuna uwezekano mkubwa hajapangua Baraza la Mawaziri mpaka sasa.
 
mwezenu nimeishiwa misamiati na maneno juu ya escrow,maana kila siku linazaliwa jipya JK mwenyewe anasema linachanganya
 
Mkuu iweje mamlaka kuu ya nchi imuombe mwajiriwa wake narudia tena imuombe mwajiriwa wake ajiondoe? Huu ni udhaifu wa hali ya juu, sikutegemea lugha kama hiyo kutoka kwa mkuu wa nchi na hasa an ex army commander. Hiyo lugha hatujaisikia kwa Nyerere, Mwinyi wala Mkapa. Mzee Mrema alitimuliwa na mzee Mwinyi na hakuombwa ajiondoe. Awamu hii ya uongozi imetia fora kwa maajabu.

This is really much ado about nothing!

The woman is done. She ain't coming back.

Stop the nitpicking.
 
Kwa Tanzania hii ambayo ni Masonic anything is possible.
WAkati mwingine Watanzania tunasoma zaidi ya kile kilichosemwa au kuandikwa na kutoka huko tunafikia mahitimisho yetu sisi wenyewe. Wote waliopata nafasi ya kusikia hotuba ya Rais Kikwete wanajua kwa uhakika kuwa hakusema amemfukuza kazi au amemuondoa Uwaziri Anna Tibaijuka. Anasema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria. Inaonekana kana kwamba wamempa nafasi Tibaijuka kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza.

Kitu ambacho hadi hivi sasa hatujui kwa uhakika ni kama baada ya kuombwa Tibaijuka amekubali au la. Kwa sababu kama angekuwa amekubali Rais angekuwa amefanya mabadiliko ya baraza la mawaziri na hata kututangazia huyo "mwingine" ni nani. Kwa vile Tibaijuka hajakubali ombi la Rais na kwa vile Rais hajatangaza mbadala (replacement) ya Tibaijuka inashawishi akili kuwa Anna Tibaijuka bado ni waziri akiendelea kutafakari ombi hilo la Rais.

Nani anabisha?
 
WAkati mwingine Watanzania tunasoma zaidi ya kile kilichosemwa au kuandikwa na kutoka huko tunafikia mahitimisho yetu sisi wenyewe. Wote waliopata nafasi ya kusikia hotuba ya Rais Kikwete wanajua kwa uhakika kuwa hakusema amemfukuza kazi au amemuondoa Uwaziri Anna Tibaijuka. Anasema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria. Inaonekana kana kwamba wamempa nafasi Tibaijuka kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza.

Kitu ambacho hadi hivi sasa hatujui kwa uhakika ni kama baada ya kuombwa Tibaijuka amekubali au la. Kwa sababu kama angekuwa amekubali Rais angekuwa amefanya mabadiliko ya baraza la mawaziri na hata kututangazia huyo "mwingine" ni nani. Kwa vile Tibaijuka hajakubali ombi la Rais na kwa vile Rais hajatangaza mbadala (replacement) ya Tibaijuka inashawishi akili kuwa Anna Tibaijuka bado ni waziri akiendelea kutafakari ombi hilo la Rais.

Nani anabisha?
Mzee Mwanakijiji suala siyo kufukuzwa au kujiuzulu suala ni je; yuko tayari kurudisha fedha alizopora? Vinginevyo viongozi wengine wa umma wataendelea kuiba ili wajiuzulu/kufukuzwa baada ya kuvimbiwa.
 
WAkati mwingine Watanzania tunasoma zaidi ya kile kilichosemwa au kuandikwa na kutoka huko tunafikia mahitimisho yetu sisi wenyewe. Wote waliopata nafasi ya kusikia hotuba ya Rais Kikwete wanajua kwa uhakika kuwa hakusema amemfukuza kazi au amemuondoa Uwaziri Anna Tibaijuka. Anasema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria. Inaonekana kana kwamba wamempa nafasi Tibaijuka kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza.

Kitu ambacho hadi hivi sasa hatujui kwa uhakika ni kama baada ya kuombwa Tibaijuka amekubali au la. Kwa sababu kama angekuwa amekubali Rais angekuwa amefanya mabadiliko ya baraza la mawaziri na hata kututangazia huyo "mwingine" ni nani. Kwa vile Tibaijuka hajakubali ombi la Rais na kwa vile Rais hajatangaza mbadala (replacement) ya Tibaijuka inashawishi akili kuwa Anna Tibaijuka bado ni waziri akiendelea kutafakari ombi hilo la Rais.

Nani anabisha?

Mimi sikubaliani na wewe MM. Kwanza siamini kwa uelewa wako mpana wa mambo hujui kwamba mkubwa wako wa kazi(aliyekupa hiyo kazi) akikuambia naomba fanya..... Kuwa ni amri. Watz tumezoea tu kutumia neno naomba, lakini JK angeweza kutumia neno nimemwagiza au nimemtaka au nimemwamuru atupishe.

Huenda umeamua tu kuweka huu uzi uone watu humu JF watakavyochangia. Lakini ukweli unaujua kwamba hakuna nafasi ya Tibaijuka kutafakari ombi la mkubwa wake akubali au akatae. Kama ikitokea, (siamini kama itatokea)Tibaijuka akamwambia JK kwa kuwa umeniomba nikupishe, nimetafakari ombi lako na nimeona sina sababu ya kukupisha kwani utanishangaa. Unajua kitakachofuata?!
 
Rais anakiri kabisa kwamba huyu mama kakiuka maadili ya utumishi wa Umma. Yet, anashindwa kumfukuza kazi mara moja na anamuomba (wamemuomba, sijui yeye na Salma!?) aachie ngazi. What a shame.

Naona hata BBC wameelewa tofauti, kama walivyo Watanzania wengi. Kwenye website yao wameripoti kwamba ''Tanzania's President Jakaya Kikwete has fired a senior government minister accused of wrongly taking $1m (£640,000) from a businessman. Land and Housing Minister Anna Tibaijuka had not shown "due diligence" when she took the money, he said''
 
WAkati mwingine Watanzania tunasoma zaidi ya kile kilichosemwa au kuandikwa na kutoka huko tunafikia mahitimisho yetu sisi wenyewe. Wote waliopata nafasi ya kusikia hotuba ya Rais Kikwete wanajua kwa uhakika kuwa hakusema amemfukuza kazi au amemuondoa Uwaziri Anna Tibaijuka. Anasema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria. Inaonekana kana kwamba wamempa nafasi Tibaijuka kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza.

Kitu ambacho hadi hivi sasa hatujui kwa uhakika ni kama baada ya kuombwa Tibaijuka amekubali au la. Kwa sababu kama angekuwa amekubali Rais angekuwa amefanya mabadiliko ya baraza la mawaziri na hata kututangazia huyo "mwingine" ni nani. Kwa vile Tibaijuka hajakubali ombi la Rais na kwa vile Rais hajatangaza mbadala (replacement) ya Tibaijuka inashawishi akili kuwa Anna Tibaijuka bado ni waziri akiendelea kutafakari ombi hilo la Rais.

Nani anabisha?

Nakubaliana nawe kwa asilimia zote ziwazo. I put almost the same argument today somewhere, tulipokuwa tukijadiliana vichwa vya habari vya magazeti mengi ya leo. Kwamba Rais Kikwete kamfukuza kazi mtu? Nani huyo? Ilitangazwa lini? Labda siku nyingine lakini si jana.
 
Mama alishasema kwamba wametoka mbali mno so yeye na Mgongo ni majembe ya Kikwete na hawezi kuwafukuza kazi
 
WAkati mwingine Watanzania tunasoma zaidi ya kile kilichosemwa au kuandikwa na kutoka huko tunafikia mahitimisho yetu sisi wenyewe. Wote waliopata nafasi ya kusikia hotuba ya Rais Kikwete wanajua kwa uhakika kuwa hakusema amemfukuza kazi au amemuondoa Uwaziri Anna Tibaijuka. Anasema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria. Inaonekana kana kwamba wamempa nafasi Tibaijuka kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza.

Kitu ambacho hadi hivi sasa hatujui kwa uhakika ni kama baada ya kuombwa Tibaijuka amekubali au la. Kwa sababu kama angekuwa amekubali Rais angekuwa amefanya mabadiliko ya baraza la mawaziri na hata kututangazia huyo "mwingine" ni nani. Kwa vile Tibaijuka hajakubali ombi la Rais na kwa vile Rais hajatangaza mbadala (replacement) ya Tibaijuka inashawishi akili kuwa Anna Tibaijuka bado ni waziri akiendelea kutafakari ombi hilo la Rais.

Nani anabisha?

wewe ni kiraza huwezi kuelewa hii.
 
WAkati mwingine Watanzania tunasoma zaidi ya kile kilichosemwa au kuandikwa na kutoka huko tunafikia mahitimisho yetu sisi wenyewe. Wote waliopata nafasi ya kusikia hotuba ya Rais Kikwete wanajua kwa uhakika kuwa hakusema amemfukuza kazi au amemuondoa Uwaziri Anna Tibaijuka. Anasema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria. Inaonekana kana kwamba wamempa nafasi Tibaijuka kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza.

Kitu ambacho hadi hivi sasa hatujui kwa uhakika ni kama baada ya kuombwa Tibaijuka amekubali au la. Kwa sababu kama angekuwa amekubali Rais angekuwa amefanya mabadiliko ya baraza la mawaziri na hata kututangazia huyo "mwingine" ni nani. Kwa vile Tibaijuka hajakubali ombi la Rais na kwa vile Rais hajatangaza mbadala (replacement) ya Tibaijuka inashawishi akili kuwa Anna Tibaijuka bado ni waziri akiendelea kutafakari ombi hilo la Rais.

Nani anabisha?

Not even a millipede Can be so thick in the head! Bs
 
thats true; labda sisi wengine tumeharibiwa na huku kwetu. HIvi kweli huku maofisini bosi anataka kukufire anakuomba uondoke umpishe mwingine. Si wanasema tu "you are fired"? ... there is only one way to skin a cat... to skin it! LOL

hivi viswangereza sometimes....:becky:
 
Mama alishasema kwamba wametoka mbali mno so yeye na Mgongo ni majembe ya Kikwete na hawezi kuwafukuza kazi

Taarifa ni kwamba Tiba amekubali uamuzi wa JK kutengua uteuzi wake. Taarifa ya habari redio one saa mbili usiku huu
 
Back
Top Bottom