Nani Kasema Tibaijuka Kafukuzwa Uwaziri ?

Nani Kasema Tibaijuka Kafukuzwa Uwaziri ?

mkuu mmm jk ni dhaifu na inaelekea ni kweli alimpigia magoti na kumwomba atengue uwaziri wake.

....Na hapa Tiba AKAKATAA ndo maana akawaambia wanahabari kuwa yeye HATOKI kwa kuwa yeye ni JEMBE la JMK. Jana JMK alisema Tiba AWAPISHE kuonesha kujibu hisia za wasikilizaji wake. Na kweli aliwateka maana, kama mazuzu, walimshangilia! Hapa, kama MM alivosema, TIBA HAJAFUKUZWA Uwaziri!
 
thats true; labda sisi wengine tumeharibiwa na huku kwetu. HIvi kweli huku maofisini bosi anataka kukufire anakuomba uondoke umpishe mwingine. Si wanasema tu "you are fired"? ... there is only one way to skin a cat... to skin it! LOL

Siyo lazima. Haya siyo kama yale masuala ya kwenye boardroom na Apprentice bana, ambapo mtu mzima ananyooshewa kidole na kuambiwa "You'are fired!

"Kwa hiyo, tumelitafakari sana. Katika kupokea fedha hizo na kuziweka kwenye akaunti yake, kuna msingi mkubwa wa kimaadili una upungufu. Tumezungumza naye waziri huyu, tumemuomba atupe nafasi tumteue mwingine."

Ingekuwa ni maajabu kwa Rais kumwomba waziri huyu ajiuzulu wakati anajua kuwa waziri alishazema wazi kuwa kujiuzulu ni 'fashion' na yeye hayuko katika 'fashion' hiyo.

Tena akaongeza kuwa akijiuzulu hata Rais atamshangaa sana. Naamini Rais atakuwa amemfukuza kazi kiana.

Pia itakuwa aibu ya mwaka kwa Prof kutangaza kujiuzulu wakati yeye hayuko katika 'fashion' hiyo.

Atakuwa amemfukuza kazi kiana. Najaribu kutafuta neno zuri na relevant hapa ila sipati.

Sidhani kama "constructive dismissal" linaweza kuwa relevant kwenye hili suala.

On one one hand, huwa inasemwa ombi la mkubwa siyo ombi per se bali ni amri.

On the other hand, inasemwa huwezi kumwambia "you're fired!" mtu ambaye hamjakutana barabarani.

Mtu umelala mpaka nyumbani kwake utamwajibishaje kwa kumwambia You're fired?

Halafu kesho kutwa akienda Muleba atalala kwa nani? Lazima amfukuze kiutu uzima bana maana binadamu hukutana tena siyo barabarani.

Hata huko ulipo inadaiwa kuwa the Defense Secretary Chuck Hagel has stepped down at President Obama's request.
 
exactly; binafsi sioni kulikuwa na ugumu gani kwa Rais kusema tu "nimetengua uteuzi wa Waziri ..... na nimteua ndugu so and so kujaza nafasi yake" period.

Haikuwa planned ndio maana!lakini clouds fm wamenyambulisha kauli ya rais na kusema...Tibaijuka apigwa chini...source taarifa ya habari cloudstv hapo jana.kama kauli hii ya clouds haijakanushwa na salva basi mama le profeseri ndio kwaheri hivyo.
 
Jamani, ni lugha tu hiyo lakini matokeo ni yale yale.

Can't y'all give him a break?

Mkuu he is the one to give us wananchi a break kwa kuacha lugha za kisanii, mbona akiwateua hawaombi kuwateua, I know you know kuwa yale matamshi hayakuwa sahihi.
 
Ndugu MM, tukifikiri namna hiyo tutakua tumekosea. Alichoonyesha JK jana ni lugha ya kulazimika kumwondoa Tibaijuka baada ya yeye mwenyewe(Tiba) kushindwa kutoa maelezo ya kuridhisha kwake.

it was an Ironic language. Natagemea siku za usoni atatangazwa waziri mwingine na au kufanyika mabadiliko katika baraza.
Rais wetu ni mpole na mwenye huruma hivyo badala ya kusema ni emfukuza ama nimetengua uwaziri wake aliamua kutumia tafsida kwa kusema kwamba wamemuomba awapishe!
 
Mkuu he is the one to give us wananchi a break kwa kuacha lugha za kisanii, mbona akiwateua hawaombi kuwateua, I know you know kuwa yale matamshi hayakuwa sahihi.

It's like you guys are not seeing the forest for the trees!

Tibaijuka is kaput.
 
Hapa haihitaji akili kubwa kutafsiri,yaani mtoto akijisaidia hata kama hajasema na unaona choo utaendelea kusema hajanya kwa sababu hajasema??ongezeni uwezo wa kufikiria. Hapa tujadili kwa nini sio wengine na iwe Anna??
Rais ni mamlaka ya nchi siyo mpiga debe au muuza njugu. Kauli zake ni lazima ziwe za mamlaka na zinazoeleweka. Kama ametengua uamuzi hakuna sababu ya kusema tumemuomba. Hana haja ya kumuomba Anna bali kusema ana amefukuzwa au amejiuzulu.

Huku kucheza na maneno ni woga, ni ule woga wa JK kutomuudhi mtu na hulka ya kutaka kupendeza kila mmoja.
Ndio maana hotuba nzima amekimbi majukumu na kuwatupia wengine.

Leo tumaambiwa Rais Kikwete kamteua bwana XYX kuwa katibu mkuu wa wizara ABCD.
Halafu anageuga na kusema mamlaka za utezui ni katibu mkuu kiongozi! hell no! huko ni kukimbia majukumu kama anavyokimbia kumwambia Anna Tibaijuka. Bla bla bla tu
 
Siyo lazima. Haya siyo kama yale masuala ya kwenye boardroom na Apprentice bana, ambapo mtu mzima ananyooshewa kidole na kuambiwa "You'are fired!

"Kwa hiyo, tumelitafakari sana. Katika kupokea fedha hizo na kuziweka kwenye akaunti yake, kuna msingi mkubwa wa kimaadili una upungufu. Tumezungumza naye waziri huyu, tumemuomba atupe nafasi tumteue mwingine."

Ingekuwa ni maajabu kwa Rais kumwomba waziri huyu ajiuzulu wakati anajua kuwa waziri alishazema wazi kuwa kujiuzulu ni 'fashion' na yeye hayuko katika 'fashion' hiyo.

Tena akaongeza kuwa akijiuzulu hata Rais atamshangaa sana. Naamini Rais atakuwa amemfukuza kazi kiana.

Pia itakuwa aibu ya mwaka kwa Prof kutangaza kujiuzulu wakati yeye hayuko katika 'fashion' hiyo.

Atakuwa amemfukuza kazi kiana. Najaribu kutafuta neno zuri na relevant hapa ila sipati.

Sidhani kama "constructive dismissal" linaweza kuwa relevant kwenye hili suala.

On one one hand, huwa inasemwa ombi la mkubwa siyo ombi per se bali ni amri.

On the other hand, inasemwa huwezi kumwambia "you're fired!" mtu ambaye hamjakutana barabarani.

Mtu umelala mpaka nyumbani kwake utamwajibishaje kwa kumwambia You're fired?

Halafu kesho kutwa akienda Muleba atalala kwa nani? Lazima amfukuze kiutu uzima bana maana binadamu hukutana tena siyo barabarani.

Hata huko ulipo inadaiwa kuwa the Defense Secretary Chuck Hagel has stepped down at President Obama's request.
Nadhani kama alitaka kumuondoa kwa vile ni tafiki, basi angetumia nafasi hiyo ya urafiki kumwambia mapema huko nje kuwa hakubaliani naye wala utetezi wake.

Kitendo cha kumsema katika mkutano ni kibaya zaidi ya kauli yake. Kwamba, Anna ndiye Escrow nzima sasa hivi
Ametafuta Anna na kumfanya 'subject'' Rafiki wa namna hiyo ni mbaya sana

Ndio maana vyombo vya habari rasmi na vya kijamii vimelichukulia hilo kwa uzito na kuandika kuhusu Anna kuliko wahalifu wengine.

Kwani kuna ugumu gani kusema nimetengua uteuzi wake au nimemfukuza kazi? Hakuna tofauti.

Inakera kucheza cheza na maneno akiwa mkuu wa nchi, kwangu mimi ni udhaifu and too low.

Nikuonyeshe pengine alipocheza na maneno kimtaani.
Anasema yeye hana mamlaka ya Maaskofu na masheikh waliopewa mgao.

Hapa hataki kusema ukweli tu kuhusu maaskofu akijificha ficha ili aonekane mzuri.

Sote tunajua maaskofu waliopata mgao kwa majina, wachaungaji waliopata mgao kwa majina.
Hakuna sababu za kuogopa na kutumia 'balance' ya kusema masheikh.
Labda kama yupo ambaye hatumjui. Angesema wazi si kujficha ficha.

Halafu anasema bunge limefanya kazi nzuri sana na angeshangaa kama wapo ambao wangepinga.
Baada ya maneno hayo anaendelea kusema, wapo waliotaka sifa kiurahisi kwa kulifanya suala hilo si la CCM

Angalia anavyocheza na maneno, huwezi kuwa na kitu kizuri halafu waliokifanya wakawa 'wanataka sifa kirahisi''
Anawatukana kiaina, hiyo kwa kiongozi haifai.

Kiongozi anaongoza siyo kujificha ficha nyuma. Kiongozi anatoa maamuzi siyo kupendeza watu.
 
WAkati mwingine Watanzania tunasoma zaidi ya kile kilichosemwa au kuandikwa na kutoka huko tunafikia mahitimisho yetu sisi wenyewe. Wote waliopata nafasi ya kusikia hotuba ya Rais Kikwete wanajua kwa uhakika kuwa hakusema amemfukuza kazi au amemuondoa Uwaziri Anna Tibaijuka. Anasema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria. Inaonekana kana kwamba wamempa nafasi Tibaijuka kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza.

Kitu ambacho hadi hivi sasa hatujui kwa uhakika ni kama baada ya kuombwa Tibaijuka amekubali au la. Kwa sababu kama angekuwa amekubali Rais angekuwa amefanya mabadiliko ya baraza la mawaziri na hata kututangazia huyo "mwingine" ni nani. Kwa vile Tibaijuka hajakubali ombi la Rais na kwa vile Rais hajatangaza mbadala (replacement) ya Tibaijuka inashawishi akili kuwa Anna Tibaijuka bado ni waziri akiendelea kutafakari ombi hilo la Rais.

Nani anabisha?

This argument is from one moron from Kagera region!!!
 
KIKWETE NI ni kama beki anayefungisha magoli,ni faida kwa timu pinzani


WAkati mwingine Watanzania tunasoma zaidi ya kile kilichosemwa au kuandikwa na kutoka huko tunafikia mahitimisho yetu sisi wenyewe. Wote waliopata nafasi ya kusikia hotuba ya Rais Kikwete wanajua kwa uhakika kuwa hakusema amemfukuza kazi au amemuondoa Uwaziri Anna Tibaijuka. Anasema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria. Inaonekana kana kwamba wamempa nafasi Tibaijuka kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza.

Kitu ambacho hadi hivi sasa hatujui kwa uhakika ni kama baada ya kuombwa Tibaijuka amekubali au la. Kwa sababu kama angekuwa amekubali Rais angekuwa amefanya mabadiliko ya baraza la mawaziri na hata kututangazia huyo "mwingine" ni nani. Kwa vile Tibaijuka hajakubali ombi la Rais na kwa vile Rais hajatangaza mbadala (replacement) ya Tibaijuka inashawishi akili kuwa Anna Tibaijuka bado ni waziri akiendelea kutafakari ombi hilo la Rais.

Nani anabisha?
 
Sio kila siku uanzishe post Mwanakijiji.
 
Kwani kuna ugumu gani kusema nimetengua uteuzi wake au nimemfukuza kazi?

Prof. mwenyewe alipohojiwa na ITV "amesema licha Rais kumuondoa katika nafasi yake aliyokuwa nayo sasa amerudi jimboni kwake kwaajili ya kutatua kero na changamoto mbalimbali za wananchi wake kwani nafasi aliyokuwanayo ilikuwa haimpi nafisi ya kuwasimamia wananchi katika jimbo lake.."

Kwa maana nyingine hata Prof. mwenyewe anakiri kuwa kuwa Rais amemwondoa katika nafasi yake regardless ya maneno aliyotumia kuwaambia wazee wa Dar.

Rais kasema "tumemuomba atupe nafasi tumteue mwingine" na kwa mujibu wa ITV Prof. anasema kuwa Rais amemuondoa katika nafasi yake aliyokuwa nayo na sasa amerudi jimboni kwake. Sasa tunahoji nini? Maneno ambayo Rais aliyatumia? Would it have made a difference kama angesema "kamfukuza kazi"?

Hoja ya Mwanakijiji kuwa Kikwete alisema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria au amepewa nafasi ya kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza haina mshiko kwa sababu tayari Prof keshasema kuwa Rais amemuondoa katika nafasi yake aliyokuwa nayo na sasa yuko jimboni kwake kujikita katika shughuli zake za kibunge.

Anasema yeye hana mamlaka ya Maaskofu na masheikh waliopewa mgao.
Hapa hataki kusema ukweli tu kuhusu maaskofu akijificha ficha ili aonekane mzuri.
Sote tunajua maaskofu waliopata mgao kwa majina, wachaungaji waliopata mgao kwa majina.
Hakuna sababu za kuogopa na kutumia 'balance' ya kusema masheikh.
Labda kama yupo ambaye hatumjui. Angesema wazi si kujficha ficha.

Sidhani kama ni wa kwanza kusema hivyo. Hata wakati Nyerere anaongelea kuhusu udini. Alisema kama maimamu wanataka kujua wana Waislamu wangapi watafute huko misikitini. Kama Maaskofu wanataka kujua wana wakristu wangapi watafute huko makanisani maana huwa wanakuja kuungama huko.

Hapo utasema Nyerere alikuwa hujui ni dini moja tuu iliyotaka swali la dini liingizwe kwenye sensa? Kwa nini ali-balance?

Kimsingi kama Rais hana mamlaka ya kuwaadhibu viongozi wa dini waliochukuwa mgao.

Sidhani hata kama ana mamlaka ya kuwaadhibu directly majaji walichukuwa mkwanja.

Halafu anasema bunge limefanya kazi nzuri sana na angeshangaa kama wapo ambao wangepinga.
Baada ya maneno hayo anaendelea kusema, wapo waliotaka sifa kiurahisi kwa kulifanya suala hilo si la CCM

Angalia anavyocheza na maneno, huwezi kuwa na kitu kizuri halafu waliokifanya wakawa 'wanataka sifa kirahisi''
Anawatukana kiaina, hiyo kwa kiongozi haifai.

Kiongozi anaongoza siyo kujificha ficha nyuma. Kiongozi anatoa maamuzi siyo kupendeza watu.

Mkuu did you expect something different from JK?

Jana haikuwa mara ya kwanza kwa yeye kucheza na maneno na sidhani kama itakuwa mara ya mwisho.

Amekuwa hivi kwa kwa zaidi ya miaka 9 na sidhani kama atabadilika ndani ya miezi michache iliyobaki.
 
Zote ni tafsida tu:

Kumwomba = Kumfukuza

Kiporo = Kutomfukuza
 
wakati mwingine watanzania tunasoma zaidi ya kile kilichosemwa au kuandikwa na kutoka huko tunafikia mahitimisho yetu sisi wenyewe. Wote waliopata nafasi ya kusikia hotuba ya rais kikwete wanajua kwa uhakika kuwa hakusema amemfukuza kazi au amemuondoa uwaziri anna tibaijuka. Anasema "walimwomba" lakini hakutuambia kama alikubali au bado anafikiria. Inaonekana kana kwamba wamempa nafasi tibaijuka kutangaza kujiuzulu nafasi yake badala ya kumfukuza.

Kitu ambacho hadi hivi sasa hatujui kwa uhakika ni kama baada ya kuombwa tibaijuka amekubali au la. Kwa sababu kama angekuwa amekubali rais angekuwa amefanya mabadiliko ya baraza la mawaziri na hata kututangazia huyo "mwingine" ni nani. Kwa vile tibaijuka hajakubali ombi la rais na kwa vile rais hajatangaza mbadala (replacement) ya tibaijuka inashawishi akili kuwa anna tibaijuka bado ni waziri akiendelea kutafakari ombi hilo la rais.

Nani anabisha?

prof. Anna tibaijuka hastaili kujiuzuru wala kuwajibishwa . Anatakiwa aachwe kabisa anafaa sana na hana hatia hata kidogo
 
Back
Top Bottom