Najuta kuoa hususani katika umri mdogo nilionao

Najuta kuoa hususani katika umri mdogo nilionao

colin_morgan,
1. Mkeo bado mtoto, mvumilie na mwelekeze taratibu bila kuchoka.
2. Wakati unamuelekeza atakua anakuletea dharau, ipime dharau na ukiona imezidi mbutue kisawasawa but usimtoe damu.
3. Ukishampiga ujue itakua ni balaa, tulia, muache afanye atakacho na usimuombe msamaha mapema, ikipita wiki then kua karibu nae tena, usichoke maana atakua amenuna but badae mlete karibu zaidi, mbembeleze then muombe msamaha kua ni hasira tu, na mweleze kua ulimpiga kwasabb alikudharau sana kama mumewe.
4. Humpigi mashine vizuri akaridhika, hakikiasha anapata raha na ujue namna ya kumridhisha mkeo.
5. Endelea kumwelekeza namna ya kuwasiliana vizuri, usimpige tena! But piga mashine aisee!
 
Pole sana Bro, ndio maisha ya mahusiano na mpaka ndoa hutokea kwa wengi. Changamoto hazikosekani katika kila stage ya maisha ili hali ni kujielewa, kutafakari kwa busara na hekima na kuchukua hatua yenye weledi na umadhubuti.

Ushauri ni kuwa katika kila kizazi cha binadamu lazima ujue mabadiliko yake na tabia zinazokuja nazo, kwenye kujamiana na watu katika vizazi vya leo kuna uhalisia wake ila naona tunaishi maisha ya wazee wetu tukitafuta ubora wao kumbe wao walishapita kizazi chao na kwa bahati hakukuwa na changamoto nyingi kama za leo, vijana wa leo tunaishi katika mazingira hatari sana, kuna maendeleo ya teknolojia, kuna intaneti, kuna ongezeko la tamaduni mpya mbovu na nzuri n.k

Kijana ukitaka kuoa hata kujenga urafiki na watu chukua upeo mkubwa wa kuelewa majira ya ulimwengu uliopo yakoje kwani watu nao hubadilika nayo, mwenza wako nae yuko sawa kiafya hana rekodi ya magonjwa/usumbufu wa akili (maana kuna wengine wanaumwa tangu utotoni bila kujifahamu au familia zao kuficha au walishuhudia/kufanyia matendo maovu yaliyowaharibu kisaikolojia), amelelewaje maana kila anachokionyesha kwenye jamii kwa binadamu inaanza ndani ya familia husika (malezi) na mengine mengi. Tatizo watu tunakutana kwenye starehe na kufanya maamuzi ya ghafla au sehemu za kuabudu ukiamini pasi na shaka kumbe hujui naliyojificha ndani na wengi wanaojificha chini ya mgongo wa utakatifu au imani kali kwenye dini ndio hatari zaidi. Fuatilia vifo vya waliohusika na mauaji ya wenza wao kama wana kwaya au watu wa dini ni vingi mno hata juzi tumesikia jamaa ambaye ni mwana kwaya aliyemuua mkewe, inasikitisha sana.

NB: Huyo binti/mkeo ni mbinafsi/mchoyo na labda sio wa hayo machache anayoonyesha labda kuna mengi yamejificha, na ni mambo mengi itakuwa hampeani taarifa hilo nalo ni gonjwa la ndoa kutokuwa na mawasiliano mazuri, jifunze mengi kutoka kwa rafiki zake utavumbua mengi pia, fanya utaratibu wa kuwa karibu na wazee wa familia zenu kupata hekima za kuendesha maisha yenu kwani wao ni wazazi/walezi wenu. Kaka fanya mazuri na mema kwa kadiri Mungu alivyokupa uwezo na bahati ya kumpata mkeo na ikifikia tamati ya yote bila kuzaa matunda yaliyo bora weka mikononi mwa Mola na uendelee na maisha yako kwa amani. Hakuna marefu yasiyokuwa na ncha, vijana tunakufa mapema sana hasa kwa maradhi na magonjwa tusiyojitakia hasa Sonona (msongo wa mawazo) JIOKOE NAFSI YAKO.
 
Tengana kwa muda kama mwaka hivi.. Atajirudi. Ukikuta hakuna mabadiliko, piga chini, chukua mzg mwingine!
 
@nipekidogo,Upo sahihi kabisa na ndilo jibu la changamoto yake, ila kizazi cha kuanzia mwaka 90 kinaitaji maombi makubwa sana

Sent using Jamii Forums mobile app
Ila na shule hizi mlegezo nadhani zinachangia sana kuwaaribu watoto, mtoto amemaliza kidato cha nne lkn anayofanya ni kituko, hajitambui hauwezi jua huyu kama kamaliza kidato cha nne, kuandika hawajui, kuhesabu hawajui baasi tu wapowapo tuu.
 
Walaumiwe wazungu kwa kuleta utandawazi na hizi elimu zao zinazosema haki sawa na bla bla kibao. Wamechangia sana kuharibu hivi vizazi.

"Maendeleo yanakuja na mambo leo" - Afande Sele (2001)
 
Kijana piga chini Hugo mbwa,huku mtaan tunakula raha kuna vtoto vna 19-23 yrs vinanogesha maisha hadi nataman nisife,......wanawake huwa nawashangaa sana ukiwa umemuoa kila jambo mwanaume analopanga wao huwa nkupnga tu,hususan pale mwanaume anapopanga kumsaidia mtu fulan lazma wanawake wapnge sjui huwa wanashda gan,sometime sitaman kukaa na hizi zimtu
 
Mtoa mada kwanza pole sanaa kwa maswahibu yanayokupata. Jambo ambalo nakushauri Ndoa ni ya watu wawili jaribu kukaa na mwenzako mjaribu kumaliza tofauti zenu, Kama itashindikana kabisa basi huna budi kuachana nae mm binafsi sikushauri sijui ukae na Wazee sijui Viongozi wa Dini hamna kitu huko mnaenda kutoleana Aibu tuu huko.
Ndoa nyingi zinavunjwa na Wazazi, Wazazi wa sasa wako na Watoto wao sanaa kuliko kuimarisha Ndoa isivunjike pindi mgogoro wa Ndoa unakuja. Usivunjike Moyo pambana kwenye Ndoa hakuna kuwahi wala kuchelewa wote wamepatwa na matatizo.

Mm binafsi nilioa nikiwa kama na miaka 34 Ndoa ilidumu mwaka mmoja ila niliona kama nimeishi miaka Mia kwenye Ndoa. Ndoa zina changamoto nyingi hakuna Mjuzi, Mwerevu, Mjanja, Bingwa katika Swala la Ndoa. Shukuru Mungu unapata mitihani bado mdogo kuliko unakuja kupata na utu uzima. Mm Ndoa yangu imenifunza mambo mengi sanaa na shukuru sanaa kupita kwenye ule mtihani ulikuwa mgumu lakini nimejifunza mambo makubwa sanaa.

Vijana wenzangu tusiwe tunaichukia Ndoa sababu ya changamoto zake kama mkeo kanuna wewe cheka kama mchoyo wewe usiwe mchoyo kama mchafu wewe safisha kama Mzinzi huyo muache sio wako. Hakuna kitu kizuri kama Ndoa ila upate mtu mnae pendana na kuheshimiana. Vijana wenzangu Ndoa tamu tuoe, kama sikuoa mwakani basi nasubiri nitimize 40 nirudi tena kwenye chama ninauzowefu wakutosha. Mwanaume bila misukozuko wewe sio Mwanaume utaitwa Baba kesho Babu unatakiwa upate mikasa ili uwe Baba na Babu Bora.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
1. Mchoyo
2. Bado mtoto

Cha kufanya nahisi hujamzalisha embu mzalishe. Mnase vibao walau mara moja moja. Kama kichwa yake inakuwa mbovu.
mi anawawili ila hizo stress zake nihabari nzito sheikh. Hiyo yakumzalisha sio suruhisho,tuendelee kutafuta muarobaini wake
 
Una bahati uli konyagi kama mie,tia ngumi za kichwa ajue wewe sio kaka yake,alafu inawezekana anasikia unaongea mipango miingi ila ananuna vile umshirikishi mambo yako ya biashara,na atakuwa ni mwanamke wa kanda ya kaskazini huyo kama sikosei,wakisikia ina mchongo alafu umshirikishi wananuna
 
Ikiwezekana tafuta shogaake mgegede na ajue au ahisi kuwa unagegeda shogaake hapo jirani,
 
Back
Top Bottom