Nahitaji kufahamu zaidi ya maswala katika uendeshaji biashara chini ya kampuni

Nahitaji kufahamu zaidi ya maswala katika uendeshaji biashara chini ya kampuni

Vien

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2020
Posts
8,500
Reaction score
15,241
Habari wanazengo,

Nimekua na shauku sana la kusajili biashara yangu ya hardware itambulike rasmi kama kampuni, sasa katika kufuatilia nimekutana na vitisho vingi kutoka kwa watu mpaka inapelekea niwe na utulivu ili nipate elimu kwanza kabla ya kuingia moja kwa moja kwenye kusajili kampuni.

Naomba kuuliza, nikisajili kampuni bila kuajiri mfanyakazi hata mmoja,sheria inasemaje upande wa SDL, WCF, Paye na Nssf, kwa uelewa wangu kampuni ambayo imeajiri wafanyakazi rasmi ndo sheria inataka iwe na hayo mambo yote ,

Karibuni mtufungue tupate mwanga kidogo juu ya haya maswala
 
1. Kwa TRA (PAYE na SDL) utakua na options ambaoo ni either uwasilishe zero return kwa paye kwa maana ya kuwa huna mfanyakazi ama uwasilishe 'director fee' hii ni PAYE inayokatwa toak kwa mkurugenzi mfaanyakazi wa kampuni.
2. Kuhusu NSSF na WCF. Hizi pia utawasilisha kulingana na ulichofanya katika monthly returns ambapo kama kule TRA ulijiweka kama 'director fee' basi ni vema na huku ukaendeleza hizo taarifa ili uweze kulipia.
 
Nahitaji mawazo tofauti tofauti hapa
 
Back
Top Bottom