My fiancee who was HIV+ now tested HIV-

My fiancee who was HIV+ now tested HIV-

Tutashukuru sana...

Ngoja nikwambie kitu kingine nyeti ambacho madaktari hawawezi kukwambia...

Fanya utafiti mdogo tu;Mchukue mkeo ukampime viral load labda Agakhan,halafu baada ya siku moja au mbili nk mchukue tena ukampime hapohapo Agakhan au badili kituo uende Regency kwa mfano...hakikisha usipite muda mrefu sana kati ya vipimo hivyo viwili...tofauti iwe masaa au siku chache tu inatosha....

Baada ya kufanya hivyo linganisha majibu ya vipimo hivyo viwili uone vinatofautiana vipi au gap yake ikoje....halafu jiulize maswali kama kweli kinachopimwa ni HIV au la.Katika hali ya kawaida tunategemea majibu hayo mawili yatofautiane kidogo sana kiasi cha kufanana....lakini fanya utafiti huo halafu uje ulete majibu hapa.

Kwa mfano...sasa unajua viral load aliyopimwa mwanzo,sasa nenda tena mara ya pili hapohapo au badili kituo uone.

NB:
Nawapenda sana,ndio maana nawaibia elimu hii adimu ambayo huwezi kuipata kwa daktari yeyote humu.Kama mtafuata haya ninayowaambia wala hamhitaji kushawisha na mtu kwamba hakuna uhusiano wowote kati ya HIV na AIDS...na hata huyo HIV mwenyewe hayupo kiuhalisia.
Nakufahamu sana ndugu.
 
Kwenye hili mnenikosa
Mkuu utakufa
Acha kusikiliza porojo
Maisha ni yako na wanaokutegemea ndo watakaoumia
Ukimwi upo
Najua unajiskia vizr kuamini hakuna ukimwi ila kiukwel upo
Ukisoma zaidi kuhusu huo ugonjwa utagundua kuna mengi sana ambayo watu hawayajui ndo maana kuna wanadhani kuwa haupo
Unaweza kukaa ata miaka 15 na huo ukimwi kama hautumii madawa yoyote na ukawa vizr kabisa wa afya
Ukimwi si ugonjwa wa kukuua harakaharaka, ila ukitumia madawa unaweza kuishi ata mika yote ya maisha yako ndugu
Kwanzia 2017 ni miaka miwili tu na ni hatari kwako kujichukulia kama experiment
Nasema hivi kwasababu spend mtu adanganyike na kuumia
Najua kila anaeuchukia akuna kitu kizr kukisikia kama kuwa na hope
Madawa ya ARV yanamfanya mtu aishi.ata miaka yake yote.adi uzeeni kama anafata mashart vizuri

Anaekwambia hvyo.muulize swali
Kwanini.miaka ya 90 watu walikuwa wanaugua ovyoovyo na kufa ovyoovyo na rate ikawa inaongezeka mpaka madawa yalipokuja
 
Mkuu UKIMWI upo, hakuna mahali ambapo Deception kasema kuwa haupo. Kutokuwa kwako makini kusoma michango yake kunanitilia mashaka kwendeleza mdahalo na wewe
Mkuu utakufa
Acha kusikiliza porojo
Maisha ni yako na wanaokutegemea ndo watakaoumia
Ukimwi upo
Najua unajiskia vizr kuamini hakuna ukimwi ila kiukwel upo
Ukisoma zaidi kuhusu huo ugonjwa utagundua kuna mengi sana ambayo watu hawayajui ndo maana kuna wanadhani kuwa haupo
Unaweza kukaa ata miaka 15 na huo ukimwi kama hautumii madawa yoyote na ukawa vizr kabisa wa afya
Ukimwi si ugonjwa wa kukuua harakaharaka, ila ukitumia madawa unaweza kuishi ata mika yote ya maisha yako ndugu
Kwanzia 2017 ni miaka miwili tu na ni hatari kwako kujichukulia kama experiment
Nasema hivi kwasababu spend mtu adanganyike na kuumia
Najua kila anaeuchukia akuna kitu kizr kukisikia kama kuwa na hope
Madawa ya ARV yanamfanya mtu aishi.ata miaka yake yote.adi uzeeni kama anafata mashart vizuri

Anaekwambia hvyo.muulize swali
Kwanini.miaka ya 90 watu walikuwa wanaugua ovyoovyo na kufa ovyoovyo na rate ikawa inaongezeka mpaka madawa yalipokuja
 
Asante mkuu kwa swali zuri sana. Ndugu yetu amesema hakuna Daktari anayeweza kulijibu hili swali.. kama kawaida me nasema labda Daktari wa upande wa kwao.. Madaktari wa upande wa kwetu tunao upeo na uelewa japo ni mdogo.
Kabla sijakujibu labda niseme kuwa miongoni mwa masomo magumu "duniani" ni "immunology".. Samahani kwa kusema hivi japokuwa sina uelewa wa tasnia nyinginezo.. Kulielewa ni hadi udedicate muda wako na jitihada za kutosha sana.
.
.
Kuna kitu kinaitwa White Blood Cells na kuna kitu kinaitwa Latent HIV Reservoir. Nitajaribu kueleza kwa urahisi kadiri nitakavyobarikiwa

1. Life span (Siku za kuishi) ya white blood cells ni as early as 3 days to 6 or 9 months.. Kumbuka CD4 ni aina ya white blood cells ambazo life span yake ina average miezi 6.

2. Kufa kwa white blood cells: Zinauawa kwenye Lymphatic systems (Lymph nodes) kwenye spleen, brain, intestines etc

3. Kumbuka HIV infection anashambulia CD4 cells ambazo zinauawa na lymphatic system kwa wastani wa kila baada ya miezi 6.

4. Kumbuka kazi ya ART ni kuzuia HIV replication. Akizuia replication means no longer replications. Zile cells ambazo zimeshashambuliwa zinauawa baada wastani wa miezi 6 kwenye lymphatic system.

5. Kwavile huyu mdudu tumesema hafi, na kwavile kwenye damu kuna dose ya dawa muda wote inayozuia replication, hawa wadudu wanabaki at latent phase "latent HIV reservoir" kwenye ule mfumo unaoziua white blood cells

6. Ndiyo maana wataalam wakapendekeza tupime uwingi wa virusi vya UKIMWI mwilini "HIV viral load" baada ya kuwa kwenye dawa kwa zaidi ya miezi 6 tukitegemea % kubwa ya white blood cells zitakuwa zimeuawa and hence HIV amepelekwa kwenye latent phase.

Ndugu yangu amesema tunatekeleza tu yaliyoandikwa kwa miongozo ya WHO. Niseme kwamba miongozo haikuandikwa kwa kuotea otea.. kila kitu kina sababu zake. Muongozo unatuambia kupima viral load baada ya miezi 6 kwasababu hizi.
Zipo na sababu nyingine.

Just tried my best to make a difficult language understandable. Japo nakiri hii mada ya immunology ni ngumu sana. Siyo immunology in relation to HIV alone, bali kwa ujumla wake.

Asante.


Mtaalam hata sisi wengine tunafanya kazi sekta hii hii ya CTC clinic ; Hebu niambie

1. Hapo namba 3 umesema HIV anashambulia White blood cells (can we see the virus when you check to know the reduction of white blood cell is due to HIV and not any other infectious bactoria or virus ) maana hata malaria of flu weakens the immunity system
2. If ART zinazuia HIV replication - so at some point HIV wote wanakufa au? you said in 6 months infected cells zinauwawa kabisa so why see viral load copies less than 1000 / ml si zingeisha tu zote ?
3.Kama mdudu hafi - well good u mean anakuwa dormant na hauumwi right? mbona hoja ya mdudu kutokufa inakinzana na no 4 kuwa ART zitauwa damaged cells?
4. Hoja ya mwisho- Are you sure 100% kuwa miongozo na sera za mashirika makubwa duniani hayana hidden agenda? umesoma historia ya PEPFAR duniani na sera yake ya ukimwi? Nadhani hata wataalam wa afya tunakimbilia kukariri guidelines na miongozi under assumption kuwa zimekuwa tested time and time over series of cohort studies ila the fact that ART zinauzwa kwa faida kubwa, HIV being a political disease (maybe real am not sure ) - nakushauri wewe kama daktari tumia muda mrefu sana kusoma maandiko tofauti na jipe nafasi kujiuliza lots of WHY?

Swali langu : Mwaka jana sera ya dunia imekuwa ni Test and Treat yaani ukikutwa ni HIV postiive basi wewe hapo hapo unakuwa refered CTC clinic kuanza ART , hebu tujiulize ni nini nyuma ya pazia kimeleta sera hii? kama zamani walipima CD4 kugundua lini uanze dawa why now?
Hivi karibuni kwenye mpango mkakati wa PEPFAR mmarekani ameilazimisha (wanasema kwa lugha nzuri eti wameishauri) Tanzania kuwa bado kuna watu wengi sana wana ukimwi ila hawajui status zao? kama wewe ni mtakwimu jiulizie how? sasa sera mpya imekuja inaitwa Ïndex testing" ambayo hutumika kwenye magonjwa ya mlipuko yaani ukikutwa na HIV basi utashauriwa kuleta mlolongo wa watu unao/ulioshirikiana nao kimapenzi . Mwathirika anaweza akatoa nambari za simu ukatafutwa na mhudumu wa afya kwa siri kubembelezwa ukapime. Nachosema ni kuwa haya yote ni kuongeza client base ya watumiaji wa ukimwi. Nchi maskini tumeaminishwa sana kutumia machapisho na tafiti za nje na si kitu kibaya ila tumeshindwa tu kujenga wataalamu wanaopose na kujiuliza maswali juu na tafiti hizi.

Leo hii makisio (estimate) za wagonjwa wa ukimwi duniani hutolewa na UNAIDS kwa system yao ya SPECTRUM? estimates hizi kufanyika marekani na sisi tunaletewa makisio ya wagonjwa wa kila mwaka . Hebu tujiulizie je NBS hawawezi? Na katika timu ya makisio mchango wa wataalamu wa ndani upo valued kiasi gani?

Niambie kama PEPFAR ana nguvu ya kutoa estimates huko CHina ? Nenda tu kasome utaniambia.

Binafsi sikatai kuwepo au kutokuwepo kwa ugonjwa hili ni jukumu la mtu kusoma na kupata opinions na kufanya infirmed judgement. Ila napata simazi kwa wataalam wanaokariri guidelines na scientific assumptions bila wao kujiuliza . Twende mbele turudi nyumba weather HIV yupo au hayupo ni ugonjwa uliopo kisiasa . Kwa lishe watu wangepona, kwa kuutokomeza ingewezekana ila kwa kuwa ni driving force behind big pharma industries basi tutapiga mark time hapa hapa.
 
Mimi natamani ningekuwa na ujasiri kama wako.Kuna dada aliniambia yuko positive nikaogopa hapohapo na she is confident tukapime.Amenielezea mengi kuwa inawezekana lakini nilijiuliza what is the risk worth?Why take it?Wanawake ni viumbe wa ajabu sana ndugu yangu japo ni mama zetu..Ingekuwa wewe ndio uko H.I.V + asingekubali kuwa na mahusiano na wewe tena angekutangaza.Kama unaona ni uwongo jaribu leo,mtongoze dada na umpe taarifa ya uwongo kuwa upo H.I.V+ then ulete mrejesho wa reaction yake.Kuwa makini alikuwa anashida akakupenda ili umsitiri.Yakiwa negative mpaka huko Nairobi anaweza kukubadilikia hadi ukashangaa.Dont take any risk for a woman
Umekutana na wasichana makatili Sana pole mkuu.... Huku ( huko) bado wapo wenye moyo mzuri tofauti na unavyofikiria na ulivyoandika hapa
 
Mkuu utakufa
Acha kusikiliza porojo
Maisha ni yako na wanaokutegemea ndo watakaoumia
Ukimwi upo
Najua unajiskia vizr kuamini hakuna ukimwi ila kiukwel upo
Ukisoma zaidi kuhusu huo ugonjwa utagundua kuna mengi sana ambayo watu hawayajui ndo maana kuna wanadhani kuwa haupo
Unaweza kukaa ata miaka 15 na huo ukimwi kama hautumii madawa yoyote na ukawa vizr kabisa wa afya
Ukimwi si ugonjwa wa kukuua harakaharaka, ila ukitumia madawa unaweza kuishi ata mika yote ya maisha yako ndugu
Kwanzia 2017 ni miaka miwili tu na ni hatari kwako kujichukulia kama experiment
Nasema hivi kwasababu spend mtu adanganyike na kuumia
Najua kila anaeuchukia akuna kitu kizr kukisikia kama kuwa na hope
Madawa ya ARV yanamfanya mtu aishi.ata miaka yake yote.adi uzeeni kama anafata mashart vizuri

Anaekwambia hvyo.muulize swali
Kwanini.miaka ya 90 watu walikuwa wanaugua ovyoovyo na kufa ovyoovyo na rate ikawa inaongezeka mpaka madawa yalipokuja


Kuna mengi pia wataalam wa afya hatuwaelezi watu ila pia sisi wenyewe hatuelewi ipasavyo. Laiti tungejikita sisi kuoma na kujipa nafasi ya kuuliza tngewashauri vyema zaidi. And am speaking from exprience.
UKIMWI Upo na ulikuwepo hata kabla hatujaletewa na mmarekani.
Nimefurahi confirmation yako kuwa unaweza kukaa zaidi ya miaka 15 bila kuumwa - sasa hapa ndipo tungejikita ni vipi mtu akae miaka mingi asiumwe bila kubamizwa na side effects ya dawa kali? mimi na wewe tuna task ya kuprotect kwanza natural immune system ya mgonjwa kabla hatuzisaidia white cells za dawa za nje mwishowe tukajenga drug resistance.
 
Mtaalam hata sisi wengine tunafanya kazi sekta hii hii ya CTC clinic ; Hebu niambie

1. Hapo namba 3 umesema HIV anashambulia White blood cells (can we see the virus when you check to know the reduction of white blood cell is due to HIV and not any other infectious bactoria or virus ) maana hata malaria of flu weakens the immunity system
2. If ART zinazuia HIV replication - so at some point HIV wote wanakufa au? you said in 6 months infected cells zinauwawa kabisa so why see viral load copies less than 1000 / ml si zingeisha tu zote ?
3.Kama mdudu hafi - well good u mean anakuwa dormant na hauumwi right? mbona hoja ya mdudu kutokufa inakinzana na no 4 kuwa ART zitauwa damaged cells?
4. Hoja ya mwisho- Are you sure 100% kuwa miongozo na sera za mashirika makubwa duniani hayana hidden agenda? umesoma historia ya PEPFAR duniani na sera yake ya ukimwi? Nadhani hata wataalam wa afya tunakimbilia kukariri guidelines na miongozi under assumption kuwa zimekuwa tested time and time over series of cohort studies ila the fact that ART zinauzwa kwa faida kubwa, HIV being a political disease (maybe real am not sure ) - nakushauri wewe kama daktari tumia muda mrefu sana kusoma maandiko tofauti na jipe nafasi kujiuliza lots of WHY?

Swali langu : Mwaka jana sera ya dunia imekuwa ni Test and Treat yaani ukikutwa ni HIV postiive basi wewe hapo hapo unakuwa refered CTC clinic kuanza ART , hebu tujiulize ni nini nyuma ya pazia kimeleta sera hii? kama zamani walipima CD4 kugundua lini uanze dawa why now?
Hivi karibuni kwenye mpango mkakati wa PEPFAR mmarekani ameilazimisha (wanasema kwa lugha nzuri eti wameishauri) Tanzania kuwa bado kuna watu wengi sana wana ukimwi ila hawajui status zao? kama wewe ni mtakwimu jiulizie how? sasa sera mpya imekuja inaitwa Ïndex testing" ambayo hutumika kwenye magonjwa ya mlipuko yaani ukikutwa na HIV basi utashauriwa kuleta mlolongo wa watu unao/ulioshirikiana nao kimapenzi . Mwathirika anaweza akatoa nambari za simu ukatafutwa na mhudumu wa afya kwa siri kubembelezwa ukapime. Nachosema ni kuwa haya yote ni kuongeza client base ya watumiaji wa ukimwi. Nchi maskini tumeaminishwa sana kutumia machapisho na tafiti za nje na si kitu kibaya ila tumeshindwa tu kujenga wataalamu wanaopose na kujiuliza maswali juu na tafiti hizi.

Leo hii makisio (estimate) za wagonjwa wa ukimwi duniani hutolewa na UNAIDS kwa system yao ya SPECTRUM? estimates hizi kufanyika marekani na sisi tunaletewa makisio ya wagonjwa wa kila mwaka . Hebu tujiulizie je NBS hawawezi? Na katika timu ya makisio mchango wa wataalamu wa ndani upo valued kiasi gani?

Niambie kama PEPFAR ana nguvu ya kutoa estimates huko CHina ? Nenda tu kasome utaniambia.

Binafsi sikatai kuwepo au kutokuwepo kwa ugonjwa hili ni jukumu la mtu kusoma na kupata opinions na kufanya infirmed judgement. Ila napata simazi kwa wataalam wanaokariri guidelines na scientific assumptions bila wao kujiuliza . Twende mbele turudi nyumba weather HIV yupo au hayupo ni ugonjwa uliopo kisiasa . Kwa lishe watu wangepona, kwa kuutokomeza ingewezekana ila kwa kuwa ni driving force behind big pharma industries basi tutapiga mark time hapa hapa.

Aisee,nakushukuru sana kwa niaba ya wengine wanaojifunza mambo haya kwa kujitoa muda wako kuandika mambo haya muhimu sana.

Najua wafanyakazi wengi sana wa sekta ya afya wakiwemo madaktari hawajui kwa undani hii mikakati uliyoifafanua humu,hao kazi yao ni kupokea tu maagizo na kuyatekeleza hata bila kufanyia uchunguzi au kuhoji.Huyo jamaa kuna maswali nilitaka kumwuliza lakini nikaona nitampa wakati mgumu tu.

Mimi ninachotaka hasa si kulazimisha watu wakubali ninachokisema,bali angalau wawe na mashaka na jambo hili na waanze kujiuliza wenyewe,watakapoanza kufanya hivyo ndio wataanza kufungua milango yao ya fahamu kuelekea kuutambua ukweli ulivyo.Lakini hawa madaktari wetu hawako hivi,wao ni mwendo wa kupinga tu hata kabla hawajahoji au kufuatiliia kile kisemwacho upande wa pili.

Kwa mara nyingine,nakushukuru sana.
 
Pamoja na kukutwa Negative bado unamlazimisha awe Positive? Mbona ulivyomkuta Positive mara ya kwanza Hukufanya hizo initiative za ku-prove?? Why now?

Hapa umetumia akili sana kutambua figisu hii,si rahisi watu kustukia janja hii....

Nimecheka sana,..yaani wamepima wameona wameona negative,wakafanya comfirmatory test wakaona bado negative,wakapima tena mara ya tatu wakaona tena negative,...sasa wamepeleka sample Kenya kwa kipimo kingine....ha ha haaa....ina maana wanataka kulazimisha goli...sasa sisi tutajuaje kama huko Kenya itafanyika mipango kati ya wale wa Agakhan/Regency na wale wa Kenya ili waweke figisu kwenye majibu yatokanayo na ELISA test ili waendelee kumbakisha mteja huyo kwenye ARVs...maana kwenye huu mradi kuna chain kubwa sana ya wanaofaidika nao...sasa wanaweza kufanya figisu ili aidha wambakishe mteja kweny ARVs au waepuke aibu...

Walipokuta positive,hawakuchelewa,fasta tu alianzishiwa ARVs,..najua hili nalo madaktari wana jibu lake,najua hata jinsi watakavyojibu suala hili.

Hivi hapa bongo hakuna kipimo cha ELISA kweli?Nauliza tu...ha ha haaaa
 
Hapa umetumia akili sana kutambua figisu hii,si rahisi watu kustukia janja hii....

Nimecheka sana,..yaani wamepima wameona wameona negative,wakafanya comfirmatory test wakaona bado negative,wakapima tena mara ya tatu wakaona tena negative,...sasa wamepeleka sample Kenya kwa kipimo kingine....ha ha haaa....ina maana wanataka kulazimisha goli...sasa sisi tutajuaje kama huko Kenya itafanyika mipango kati ya wale wa Agakhan/Regency na wale wa Kenya ili waweke figisu kwenye majibu yatokanayo na ELISA test ili waendelee kumbakisha mteja huyo kwenye ARVs...maana kwenye huu mradi kuna chain kubwa sana ya wanaofaidika nao...sasa wanaweza kufanya figisu ili aidha wambakishe mteja kweny ARVs au waepuke aibu...

Walipokuta positive,hawakuchelewa,fasta tu alianzishiwa ARVs,..najua hili nalo madaktari wana jibu lake,najua hata jinsi watakavyojibu suala hili.

Hivi hapa bongo hakuna kipimo cha ELISA kweli?Nauliza tu...ha ha haaaa
Hawa watamletea positive tu. Maana hapo wakisema negative inakiwa confirmation na kuna msala wa KESI na madai pia. Nadhani itabidi wakimbie hili janga la hii ishu.
Nakumbuka nilisoma story kama hii miaka kama 7 au 8 hivi nyuma hapa hapa bongo kwenye mwanachi jamaa alikuwa anakaribia kuoa then wakenda kupima na mke mtarajiwa hapo Aga khan basi majibu kuja jamaa kaumia bibie mzima harusi kila kitu kishapangwa. Basi harusi ikafa bi mdada akasepa jamaa full stress!! Ila baada ya mudaa miezi akili ikakaa sawa.
Akaenda angaza wakasema yuko negative..akakaa miezi mi3 akapima negative akakaa tena miezi kupima negative...
Ikabidi awapeleka mahakamani Aga khan...sijui ile kesi iliishia wapi kipindi kile alikuwa anadai mil 50 kama fidia. Nadhani walikaa nae chini maana ingeharibu sura ya hospital.
 
Hawa watamletea positive tu. Maana hapo wakisema negative inakiwa confirmation na kuna msala wa KESI na madai pia. Nadhani itabidi wakimbie hili janga la hii ishu.
Nakumbuka nilisoma story kama hii miaka kama 7 au 8 hivi nyuma hapa hapa bongo kwenye mwanachi jamaa alikuwa anakaribia kuoa then wakenda kupima na mke mtarajiwa hapo Aga khan basi majibu kuja jamaa kaumia bibie mzima harusi kila kitu kishapangwa. Basi harusi ikafa bi mdada akasepa jamaa full stress!! Ila baada ya mudaa miezi akili ikakaa sawa.
Akaenda angaza wakasema yuko negative..akakaa miezi mi3 akapima negative akakaa tena miezi kupima negative...
Ikabidi awapeleka mahakamani Aga khan...sijui ile kesi iliishia wapi kipindi kile alikuwa anadai mil 50 kama fidia. Nadhani walikaa nae chini maana ingeharibu sura ya hospital.

Unasema kweli kabisa...yaani hii kwa wanaojua haki zao au sheria ni kesi kabisa tena ya wazi,ila wengi hawatambui haki zao au hawajui sheria au waoga...na mambo kama haya mitaani au kwenye vituo vya afya yako mengi sana ingawa hayasemwi hadharani,..pia walengwa wengi hawatambui haki zao...

Unakumbuka ile kesi ya mwanamke wa Uganda iliyotangazwa na Azam TV?Yule aliyepewa ARVs kwa miaka 4 au zaidi nadhani(sikumbuki sawasawa) kisha ini lake likaharibika na akapata magonjwa mengine lakini wakimpima ni negative....

Yaani kuna uwezakano mkubwa sana wakaipangua kesi hii kwa kuleta majibu yanayosomeka positive ili kujiepusha na janga hili la kesi au aibu au kukosa mteja.
 
Hawa watamletea positive tu. Maana hapo wakisema negative inakiwa confirmation na kuna msala wa KESI na madai pia. Nadhani itabidi wakimbie hili janga la hii ishu.
Nakumbuka nilisoma story kama hii miaka kama 7 au 8 hivi nyuma hapa hapa bongo kwenye mwanachi jamaa alikuwa anakaribia kuoa then wakenda kupima na mke mtarajiwa hapo Aga khan basi majibu kuja jamaa kaumia bibie mzima harusi kila kitu kishapangwa. Basi harusi ikafa bi mdada akasepa jamaa full stress!! Ila baada ya mudaa miezi akili ikakaa sawa.
Akaenda angaza wakasema yuko negative..akakaa miezi mi3 akapima negative akakaa tena miezi kupima negative...
Ikabidi awapeleka mahakamani Aga khan...sijui ile kesi iliishia wapi kipindi kile alikuwa anadai mil 50 kama fidia. Nadhani walikaa nae chini maana ingeharibu sura ya hospital.
 
Hahahahah uzuri umemaliza kwa kusema ni maoni yako.

Ukweli ni kwamba sipo kwenye uhusiano huu eti kwasababu binti ana mpunga na mimi ni kapuku,

Kama uwezo wa kiuchumi nipo vizuri sana tu and thanks God for that, kama elimu namzidi, umri namzidi, exposure namzidi n.k
Sometimes ukipenda unakuwa kipofu, ila hapo juu nafikiri nimeeleza ilikuwaje nikawa kwenye uhusiano wa namna hii.
Lengo la uzi huu ni ku-share taaluma zetu mbalimbali pamoja na experience mbalimbali kwenye kujibu hiyo sintofahamu iliyojitokeza kwa mpenzi wangu. Kwangu nimeona ni issue iko very technical na huenda ikasaidia wengi sababu sisi sote leo na hata kesho tukitaka kupima VVU tunatumia vipimo hivi hivi ( Bioline & Unigold) kwenye kujua na kuthibitisha status zetu kiafya.

Hivyo naomba sote tupokee huu uzi very positive and constructive.
Sijakupinga kwa kilichotokea.
Kuna mtu namfahamu alimwambukiza mwenzake huo ugonjwa; mwenzake alikufa jamaa akabaki akidunda. baada ya miaka kadhaa jamaa akaanza kutamba alienda kupima akakuta hana hiyo ishu. mpaka sasa sijaamini. japo jamaa kao mke mwingine
 
Wewe ni mpuuzi kama wapuuzi wengine.

Huwezi kuja hapa na kuropoka ropoka.

Hiyo biashara yenu ya kuwauzia watu sumu mnazoita ARV muda si mrefu itafika mwisho.

Hakuna Ukimwi unaoua MTU, ni hayo maARV yenu yanaua watu.

Kama MTU ana upungufu wa kinga kwanini msimpe maelekezo akatumie matunda na vyakula ili kinga ziwe imara?

Badala yake mnamuingiza kwenye mnyororo wa kununua kifo kwa hayo maARV yenu!

unazungumza lugha ya wapi??

(Saying HIV is not real) is the greatest nonsense (i ever saw among) blacks....shameful.

inaonekana umelewa wewe
Nataka niwatumie video mjue ukimwi unatibika, nataka tukate mzizi wa fitina hapa.
 
4. Hoja ya mwisho- Are you sure 100% kuwa miongozo na sera za mashirika makubwa duniani hayana hidden agenda? umesoma historia ya PEPFAR duniani na sera yake ya ukimwi? Nadhani hata wataalam wa afya tunakimbilia kukariri guidelines na miongozi under assumption kuwa zimekuwa tested time and time over series of cohort studies ila the fact that ART zinauzwa kwa faida kubwa, HIV being a political disease (maybe real am not sure ) - nakushauri wewe kama daktari tumia muda mrefu sana kusoma maandiko tofauti na jipe nafasi kujiuliza lots of WHY?

Swali langu : Mwaka jana sera ya dunia imekuwa ni Test and Treat yaani ukikutwa ni HIV postiive basi wewe hapo hapo unakuwa refered CTC clinic kuanza ART , hebu tujiulize ni nini nyuma ya pazia kimeleta sera hii? kama zamani walipima CD4 kugundua lini uanze dawa why now?
Hivi karibuni kwenye mpango mkakati wa PEPFAR mmarekani ameilazimisha (wanasema kwa lugha nzuri eti wameishauri) Tanzania kuwa bado kuna watu wengi sana wana ukimwi ila hawajui status zao? kama wewe ni mtakwimu jiulizie how? sasa sera mpya imekuja inaitwa Ïndex testing" ambayo hutumika kwenye magonjwa ya mlipuko yaani ukikutwa na HIV basi utashauriwa kuleta mlolongo wa watu unao/ulioshirikiana nao kimapenzi . Mwathirika anaweza akatoa nambari za simu ukatafutwa na mhudumu wa afya kwa siri kubembelezwa ukapime. Nachosema ni kuwa haya yote ni kuongeza client base ya watumiaji wa ukimwi. Nchi maskini tumeaminishwa sana kutumia machapisho na tafiti za nje na si kitu kibaya ila tumeshindwa tu kujenga wataalamu wanaopose na kujiuliza maswali juu na tafiti hizi.

Leo hii makisio (estimate) za wagonjwa wa ukimwi duniani hutolewa na UNAIDS kwa system yao ya SPECTRUM? estimates hizi kufanyika marekani na sisi tunaletewa makisio ya wagonjwa wa kila mwaka . Hebu tujiulizie je NBS hawawezi? Na katika timu ya makisio mchango wa wataalamu wa ndani upo valued kiasi gani?

Niambie kama PEPFAR ana nguvu ya kutoa estimates huko CHina ? Nenda tu kasome utaniambia.

Binafsi sikatai kuwepo au kutokuwepo kwa ugonjwa hili ni jukumu la mtu kusoma na kupata opinions na kufanya infirmed judgement. Ila napata simazi kwa wataalam wanaokariri guidelines na scientific assumptions bila wao kujiuliza . Twende mbele turudi nyumba weather HIV yupo au hayupo ni ugonjwa uliopo kisiasa . Kwa lishe watu wangepona, kwa kuutokomeza ingewezekana ila kwa kuwa ni driving force behind big pharma industries basi tutapiga mark time hapa hapa.


Mkuu,kabla hata ya kwenda huko kwenye mambo ya kisayansi nadhani hapa kwenye sera za haya mambo ndiko kunakoweza kumsaidia mtu wa kawaida kabisa kujiuliza na kuelewa kuwa jambo hili lina shida kubwa sana tena sana....

Mikakati inayofanywa na mataifa makubwa katika kulifanya suala hili liendelee kuwa kubwa na zito ni mkubwa sana na inaonekana kuna mambo nyuma yake.Hizi sera za ajabu ajabu katika suala hili ni nyingi na zinashangaza kweli kweli...

Hawa wanaoitwa wataalam wana mambo mengi ambayo wanaweza kuyatumia kuonesha namna jambo hili ni kubwa lakini ukweli ni tofauti kabisa....

Kuna magonjwa mengi sana ni hatari katika nchi yetu,ni kwanini hawawatafuti wenye magonjwa hayo na kuwalazimisha watumie dawa kama hawa wanaodai wana HIV?

Ngoja tusubiri majibu labda yanaseza kuwepo lakini sidhani....
 
Umekutana na wasichana makatili Sana pole mkuu.... Huku ( huko) bado wapo wenye moyo mzuri tofauti na unavyofikiria na ulivyoandika hapa
Thats your opinion,huwezi kufanya uzuri kwa kujiingiza kwenye kihatarishi.Safety comes first.Kupima kwa wenza kusingekuwa na maana basi kama ni mapenzi yanazidi afya na uzima.
 
ATTENTION PLEASE: Majibu ya ELISA test yametoka, yanaonesha mpenzi wangu bado ni HIV+, see the attached crop screenshot.

Bahati mbaya tulienda jioni kidogo hatukuweza kuonana na daktari japo tuliomba majibu yetu na kupewa. Bado nina maswali mengi sana yasiyokuwa na majibu, ELISA inaonesha Reactive result (HIV+) while SD Bioline & Unigold vyote vinaonesha Non-Reactive results (HIV-).
Wataalamu wetu humuanzishia mtu yeyote dozi za ARV's pale tu Bioline test ikiwa reactive then wakathibitisha na Unigold test. Leo hii ukitaka kufunga ndoa na mkatakiwa kwenda kucheck afya....wataanza na SD Bioline test na kama majibu yakitoka non-reactive basi vyeti vyenu vitaandikwa nyie wote ni HIV-. Maana yangu ni kuwa kama ningekuwa sijui status ya mpenzi wangu na leo tumeenda kupima basi majibu yangetoka sote tu HIV-.
Kama SD bioline ikitoa reactive result basi watathibitisha kwa kutumia Unigold test na endapo majibu yakitoka non-reactive utaambiwa urudi tena baada ya miezi 3.
Ipo haja ya kudadisi zaidi hii kitu ili kujua mbivu/mbichi ni ipi!!! Bado nitaendelea kuwa na mpenzi wangu mbali na majibu ya ELISA kutu-disappoint kiaina.
Mjadala huu bado upo wazi mpaka mwisho wa dahari.
Screenshot_20190702-184149.jpeg
 
Back
Top Bottom