The Crushing
JF-Expert Member
- Apr 27, 2018
- 569
- 903
Ahsante kwa kutushirikisha mkuu
Aloo acha tuSasa aifute kisa kuna ambao hawajapata kazi??? Unataka wote tufanane???
Kila mtu ana riziki yake kama Mungu alivyopanga.
Sent using Jamii Forums mobile app
Yeah, kwani pesa ndo security yenyewena hapa ndio panafanya waajiriwa wa umma waendelee kua masikini.... wtf is job security!? sh*it man
Kwa kazi yangu kufanya serikalini ni best option kuliko privateYeah, kwani pesa ndo security yenyewe
sawaMie nilipata kazi kabla yake
Hata kwenye ajira za utumishi aliapply ila hakuitwa
Ingawa sahivi yuko kwenye taasisi moja mjini Dodoma,he is doing good pia
Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu sasa huko serikalini ukipata hizo 500k bila marupurupu zinatosha kufanya maisha yaende kweli?Hi wana jamii forums
Niseme tu it's an honor kupata jukwaa kama hili la kushare life experience.
Kipindi chote nasoma chuo,jijini dizim nilipanga toka niko first year kuwa nikimaliza tu,I will go back to where I came from.
So baada ya kukabidhi kitabu changu (dissertation )nilifunga mabegi yangu tayari kwa safari. Mizigo iliyokuwa mikubwa nilipeleka kwa mama yangu mdogo aishiye Tabata;tukakaa, tukapika tukala then nikamweleza azma yangu ya kurudi nyumbani.Nakumbuka aliniuliza mbona mapema sana?Nilimjibu nisipoondoka sasa ;sintaondoka wacha nende,isitoshe bibi na babu wamenimisi sana nami nimewamisi,wacha nikawasalimu then ntarudi.Ilikuwa Ijumaa.
Nilikuwa nshakata tiketi kabisa ya basi,alfajiri na mapema nikafika ubungo nikapanda basi kwenda kaskazini. Nikiri mimi si wa kaskazini ila maisha yalifanya wazee wangu wakafika kaskazini na kujenga mji.Saa 12 jion nilikuwa kaskazini.Nikapokelewa kwa furaha na bashasha na ndugu na majirani.
Mwezi mmoja baadae nilikuwa busy kila nikiamka nazunguka kwenye maofisi mjini pale nikipeleka cv na kuomba kazi.Wakati huo huo kuna ofisi moja ya kanda nikaenda kuomba kujitolea kwa mambo nilosomea. Mama yule ,Mungu ambariki sana alinambia sawa naweza jitolea ila hana fungu la kunilipa chochote.Nikamwambia mama usijali uzuri natokea nyumbani,haina shida nahitaji kujifunza kazi tu.Walinirusuhu nifanye asubuhi hadi saa 6 mchana then wakawa wananiruhusu nirudi nyumbani.Basi ikawa baada ya saa 6 naenda shinda stendi nikiangalia kama kuna fursa gani nifanye.kila mara nilikuwa najiambia sikusoma nitaabike stendi huku,this is not my place.But nilikuwa nakaa pale stendi toka 6 mchana hadi 12 jioni then narudi nyumbani.
Baada ya mwezi sehemu nilizopeleka barua wakaniita walihitaji mtaalamu,kwa mshahara wa laki 5,jijini Arusha nikakubali.kwani sikuwa na jinsi. Nikaenda nikafanya kazi kama miezi 3,then wakawa na project mwanza wakanipeleka,wakanilipia chakula ,hotel,malazi na mshahara wangu wa mwezi.Nakumbuka nilikaa mwanza miezi 3.Mungu huyu,nilipiga hela sana,si wajua tena mwanza kina ngosha wahana hiana. Nilinenepa hataree.
Project ilipoisha nikarud arusha,nimekaa kama mwezi utumishi wakaita watu kwenye interview,nilikuemo,nikafika na kufanya usaili.Mwaka ulofuata nikaingia serikalini rasmi,yes private kulikuwa na hela sema job security ilikuwa ndogo. But nawashukuru coz they got me wakati sina mbele wala nyuma.
So for any graduate out there usikate tamaa. Saa yako yaja.It's just the matter of time.haimaanishi maisha tumeyapatia,no but tunapata mkate wa kulisha family na siku zinasonga.Jipe moyo.
Sent using Jamii Forums mobile app
Kama hujui maana ya CV kaa kimya unajidhalirishaHivi mtu umemaliza chuo tu, tayari una CV?
Asante sana mkuuUmeongea vizuri mno.
Niseme tu kijana upo positive na hongera kwa hilo.
Sent using Jamii Forums mobile app
Mshukuru sana mkwere, zama zimebadilika, hali ya mambo imechange ata kwa kujitolea kwa sasa ni issueYep ni kipindi cha bwana wa chalinze
Nilikaa mtaani mwaka 1 then akatangaza ajira
Sent using Jamii Forums mobile app
Hahaha yanasonga hivyohivyoMkuu sasa huko serikalini ukipata hizo 500k bila marupurupu zinatosha kufanya maisha yaende kweli?
Sent using Jamii Forums mobile app
Yes najuaMshukuru sana mkwere, zama zimebadilika, hali ya mambo imechange ata kwa kujitolea kwa sasa ni issue
Sent using Jamii Forums mobile app
Hahahah kina nani hao?
Ni kweli and namshukuru Mungu kila leoAroo we jamaa mambo yako yalitiririka vzuri mno, wenzako hata nafasi ya kujitolea bure wamekosa, wako kitaa miaka 5 sasa.
Sent using Jamii Forums mobile app
Hahahah kina nani hao?
Kwani nimemtukana nani?au nimeongea ubaya upi?
Sent using Jamii Forums mobile app
nalipa kulingana na serikali yetu jinsi ilivyo panga mishahara. na anaepiga kazi ni kafurahi na muongeza siwasubiri tukta. huyo hajapata msoto kama kweli msomi aachekazi tuje tuzalishe ajira. sasa wote wanakimbilia kuajiriwa inakuwaje?Wewe umeajiri 14, mwenzio kishimba alikuwa hajui kkk ameanira watu elfu na ushee nani mjanja.huyo mwenzio ndio anaanza maisha we uliisha anza sasa utajilinganisha nae vipi, haf darasa la saba mnatoaga mishara kweli, kumlip mtu 100000 ndio umempa ajira au umemfanya ndondocha!!!