Mother Confessor
JF-Expert Member
- Jan 7, 2016
- 18,684
- 45,614
Aaah mkuu home home tuu, arudi hata kusalimia bwanaa...Nakushauri usirudi bongo.
Aaah mkuu home home tuu, arudi hata kusalimia bwanaa...Nakushauri usirudi bongo.
Aise yakiisha masomo lazima nirudi, ila na kamkweche fulani, cheti na research papers...Kazi itaanza hapo sasa!Aaah mkuu home home tuu, arudi hata kusalimia bwanaa...
Asante kwa ufafanuzi mkuu.Ni part time work kaka, nafanya 20hrs per week, yaruhusiwa kwa foreign students, ila sababu ya shida ya hela, huwa nazidisha masaa, nasubiri wazee waniibukie, wenzangu wanadai ni nadra sana, sababu washenzi wanapenda kodi na wanapenda watu wafanye kazi...Kuweza kupata kazi una apply for National Insurance, nafikiri ni kama Green Card USA, basi waruhusiwa masaa hayo...
Ila naona wako wagumu kwenye mambo ya ku overstay, chuoni wanasisitiza sana swala hilo, wangejuwa tu!
Fine chief,.me nikutakie kila lililo jema uzidi kuwa makini na kufanya yale yenye faida kwako na jamii yako(home) ili utuletee kujifunza na sisi huku kutoka kwako[emoji6]Aise yakiisha masomo lazima nirudi, ila na kamkweche fulani, cheti na research papers...Kazi itaanza hapo sasa!
Wanapiga KAZI kwa sababu hizo kazi zina TIJA. So anapokuja mtu kukwambia piga kazi ndio msingi wa mafanikio ina-make sense (kwa huko). Hivi unafikiri kukiwa na mazingira hayo huku nani atakaa kijiweni? Unafikiri vijana wa Tz hawana spirit ya kazi? Kazi wanapiga SANA tu na fuatilia hata nyuzi za kilimo humu utaona watu wanavyojitahidi, lakini licha ya hayo HAKUNA mazingira rafiki. Mtu umekaa shambani miezi 6+ lakini huna hakika kama unachozalisha kitauzika & nobody cares wamekalia maneno tu na siasa za kipuuzi puuzi.dah.... haya maisha noma sana. mkuu piga kazi, wenzetu wako siriaz sisi tunaendekeza ujinga ujinga usio na maana...
Yaani upweke kivipi mkuu?Uko sahihi..ila si lazma ukomae na hiyo yenye harufu kali.. zipo kazi nyingi najua huko si rahisi kupata kazi proffessional nimeishi zaidi ya miaka miwili nikiwa shule pia.. kuna kwenye kampuni za usafi, mashambani, migahawani nk.. kwa upweke kwa kweli hapo tumewashinda, huku kwetu tuna social life bwana..
Hivi jamaa si kasema anapokea like tshs 23000 per day? Ambayo kwa wiki ni 250000 na ambayo kwa mwezi ni 1m? Hizo milioni saba yy kazikokotoa wapi?bado na kodi yao,usafir,bill ya umem nq maji,chakula,matumizi ya mtandao tv,simu navingnevyo keep in mind that
per hourHivi jamaa si kasema anapokea like ths 23000 per day? Ambayo kwa wiki ni 250000 na ambayo kwa mwezi ni 1m? Hizo milioni saba yy kazikokotoa wapi?
Kama bongo? We unalipa kaa sh ngapi kwa mwezi?...umeme na Maji pia sh ngapi per month?Siyo kubwa, kama bongo tu, ila walinionya nilivyoingia chuo, kwamba ni heri niue mtu kuliko kutokulipa kodi, wao kodi ni kwenye kila kitu, ni DINI kwao..
Ni part time work kaka, nafanya 20hrs per week, yaruhusiwa kwa foreign students, ila sababu ya shida ya hela, huwa nazidisha masaa, nasubiri wazee waniibukie, wenzangu wanadai ni nadra sana, sababu washenzi wanapenda kodi na wanapenda watu wafanye kazi...Kuweza kupata kazi una apply for National Insurance, nafikiri ni kama Green Card USA, basi waruhusiwa masaa hayo...
Ila naona wako wagumu kwenye mambo ya ku overstay, chuoni wanasisitiza sana swala hilo, wangejuwa tu!
OK mkuu, so £ kaiconvert to tshs ndo ikawa hiyo tsh23000 per hour?per hour
vipi kuhusu kodi asilimia ngapi?
Kusalimia haina shida ila maisha bongo kizungumkuti.Aaah mkuu home home tuu, arudi hata kusalimia bwanaa...
Ndio nyumbani sasa mkuu..Kusalimia haina shida ila maisha bongo kizungumkuti.
Ndiga gani mkuuHahahahaha....Nguo siyo issue mkuu, swala ni cheti changu na kandinga (usimwambie mtu, taratibu)..Gari kwanza nyumba baadaye..
Si unaona mwingine kupitia kuuza matunda supermarket akaukwaa ubalozi.KWA HYO MHADHIRI UMEGEUKA MUOKOTA MAKOPO. KULE BONGO WANGEKUNG'ONG'A MPK BAS. PGA KAZ MKUU
Mkuu nami naomba uniunge...Siyo kubwa, kama bongo tu, ila walinionya nilivyoingia chuo, kwamba ni heri niue mtu kuliko kutokulipa kodi, wao kodi ni kwenye kila kitu, ni DINI kwao..
Wanakuwa provided all the basic needs mkuu TENA FREE NA KAMPUNI WANAYOFANYIA KAZI.kwa hivyo labda chakula tubado na kodi yao,usafir,bill ya umem nq maji,chakula,matumizi ya mtandao tv,simu navingnevyo keep in mind that
[emoji1] [emoji1] [emoji1] hivi kuhonga nayo ni basic needs?Bado hajalipa kodi hajala hajahonga