Mwl. niko Ughaibuni kuongeza Elimu, niliyoyaona..

Mwl. niko Ughaibuni kuongeza Elimu, niliyoyaona..

majebsmafuru

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2017
Posts
463
Reaction score
649
Mimi Mwl. wa Vyuo toka Kanda ya Ziwa, niko Ughaibuni sasa miezi 6 na nusu, nimekuja kuongeza Elimu kwenye fani yangu ya kufundisha Biashara.

Kwa kweli Ughaibuni ni Dunia tofauti kabisa na nyumbani, achana na kwetu Kanda ya Ziwa, hata Dar yaonekana kama kitongoji fulani kisicho na miundo mbinu, huduma kadhaa za raia.

Tukubali, au takatae, BADO TUKO NYUMA SANA SANA KAMA MIAKA 300!
Anyway, Chuoni kuko poa, malazi poa, pamoja na kwamba ni ya kujibana bana, baridi, na upweke wa hali ya juu, kwa kweli Diaspora wanahitaji pongezi za hali juu kuishi maisha haya.

Nimetafutafuta kazi, part time, kwenye Recycling Company, tunaokota vitu vya ku-recycle kama makopo, mifuko ya plastics na Residuals ambazo ni uchafu usiohitajika, haya yote yanaokotwa na kutupwa kwenye mifuko au bins kubwa zilizopo pembeni yetu.

Uchafu unaletwa kwenye belt, unazunguka kwetu wote siye, tunaokota huu uchafu wakuu kwa Targets, yaani kopo/plastics 50 kwa dakika! Si mchezo Ngosha.

Uzuri tumepewa kofi ngumu, boots ndefu na zenye chuma, suruali za plastics za hapo, vests za njano, earplugs sababu ya makelele na gloves ngumu, vyote hivi na kwa ajili ya kupiga kazi pale kwa nguvu na usalama.

Ila Mangosha, harufu! Harufu ni kali sana tokana na uchafu mbali mbali unaoletwa, sababu ni uchafu wa kila aina, kuanzia plastics, makopo, magazeti, maboksi, wanyama waliokufa, mikojo, mavi, pads, pampers zilizojaa mikojo na haja n.k. n.k.

Ni shughuli, nikamkumbuka JPM na Ilani yake ya [HASHTAG]#hapakazitu[/HASHTAG]!
Kwa kweli wenzetu wanapiga kazi Mangosha, wacha watuite "Shitholes" tu!
Kazi ni masaa 11, mapumziko lisaa, 2 days in, 2 days off, ila kama uko fit waweza fanya masaa utakayo, hata contracts na kujitoa kunyimwa masaa zaidi ushasaini, hawa jamaa ni "Aliens" kabisa...Wacha wawe na maendeleo kuliko sisi.

Mshahara ni kama 23,000/= kwa lisaa, kwahiyo kwa siku waweza kunja siyo chini ya 250,000/= kabla ya kodi, ni pesa nzuri, ila si mchezo.

NITAENDELEA KUWAPA TAARIFA MAISHA YANAVYOENDELEA HUKU...
WASALIMIENI WOTE HUKO...
 
Piga Kazi Ila Usisahau Kilichokupeleka.Naona Ume Dili na Kazi Tu..Usemi Kuhusu Shule Vipi?
Shule inaenda fresh, sababu ni PG, basi mambo mengi ni Library, Research na Readings...
Vyuo vya huku naona ukishajisajili kila kitu chafanywa mtandaoni, Lectures na Tutorials ni chache sababu ya hiyo level..
Asante kwa kuuliza..
 
Kwa mazingira ya kazi mkuu sidhani kama waweza dumu pale zaidi ya miezi 3 au 6, ila nakomaa sababu ya malengo...
Ila wenzetu wanapiga kazi mkuu! Acha kabisa, hakuna cha mweupe au mweusi, mwarabu au mhindi, wote job job tu..
Kwann usidumu mkuu??? Kuna changamoto gani kubwa?
 
Kwann usidumu mkuu??? Kuna changamoto gani kubwa?
Baridi, upweke, mazingira ya kazi, ule uchafu mkuu unanuka si mchezo, kusimama masaa 11 si mchezo kaka, nimekuja nipate PG, nirudi nami nigawe elimu nilyoipata na maisha niliyoishi, nyumbani nyumbani mkuu..
Naweza poteza kazi yangu nikikaa sana huku, sidhani kama naweza ishi maisha haya, pamoja kwamba ni mazuri kuliko, huduma zote tunapewa kimaisha, ila hapana..
 
Baridi, upweke, mazingira ya kazi, ule uchafu mkuu unanuka si mchezo, kusimama masaa 11 si mchezo kaka, nimekuja nipate PG, nirudi nami nigawe elimu nilyoipata na maisha niliyoishi, nyumbani nyumbani mkuu..
Naweza poteza kazi yangu nikikaa sana huku, sidhani kama naweza ishi maisha haya, pamoja kwamba ni mazuri kuliko, huduma zote tunapewa kimaisha, ila hapana..
Mkuu komaa tu hvo hvo maana vijana kama mm tupo huku mtaani hatuna ramani kabisa ...pamoja na kuwa na elimu ya chuo kikuu tupo tu tunazekea mtaani.... Mitaji hatuna .. hvo binafsi natamani hata hicho kibarua kusimama kwa hayo masaa sio shida sana...
 
Ntafutie mchongo au demu wa kizungu nipate shavu fanya ivo mkuu ht vibibi tuonganishie kama wanaigeria asante
 
Nchi na nje tofauti na Afrika ni nzuri kwa majengo,miundombinu na huduma za kijamii ila kwa suala zima la maisha kwa ujumla wake hasa chakula sijaona km Tanzania.
Kuna nchi moja nilienda nikakuta wanauza boga lipo kwenye fridge kwa thamani ya sh.25000 kidogo nitoke mbio ila nikaona noma kwa mwenyeji wng,ss kuja kulipika likawa uji halina ladha hata kidogo nikawaza hyo pesa kwa Tz inatumikaje kwa chakula
 
Back
Top Bottom