Mwl. niko Ughaibuni kuongeza Elimu, niliyoyaona..

Mwl. niko Ughaibuni kuongeza Elimu, niliyoyaona..

Sala na Kazi mkuu
Kabisa mkuu
Hizo kazi alipiga sana dr mihogo na mkewe huko canada....
Siyo yeye tu, hata wazazi wangu miaka ya 50 na 60 walipokuja kimasomo, na waliniambia hzi kazi wamepiga vigogo, Professors wakubwa tu, hata majina ninayo..Haya ndio maisha halisi na siyo wizi, ubabaishaji, ufisadi na kutokuwajibika..Cha kushangaza mbona hawakutulea mazingira haya Bongo?!!
 
Kwani mkiambiwa maendeleo mnadhani ni kushinda jf kutetea wanasiasa nakusubiri maendeleo nyumbani
Na maendeleo mkuu wanayo aisee...!
Nimekumbuka nilvyokuwa nakomaa na jamaa wanaotupiga minyororo tukipaki hovyo au kuendesha hovyo...
Huku mkuu faini ni 240,000/=, ukilipa kabla ya wiki 2, nusu, hakuna lelema, usipolipa wanaongeza riba, ukishindwa kabisa jela...
Ukienda kasi au ku overtake kwenye lane 2, faini...
Hakuna cha traffic barabarani, documents zako tu za gari zatosha kuwaambia mapolisi kama gari imelipiwa vyote au lala, hakuna kusumbuana, wewe mwenyewe unajipeleka kwenye mkono wa sheria..
 
Ntafutie mchongo au demu wa kizungu nipate shavu fanya ivo mkuu ht vibibi tuonganishie kama wanaigeria asante
Mkuu hata hizo fikra unazo basi?! Mie sijao, kwahiyo nina nafasi ya kufanya hayo, ukirudi uko hoi, walala masaa 4, unafunguwa laptop uanze shule, au lecture/tutorial online..
Acha kabisa..hakuna muda huo mkuu, heri nilale tu..
 
Hongera yao wanaoenda Mamtoni kutafuta kazi nadhani Mwalimu umeshuhudia mwenyewe ,mamtoni si lelemama,unatakiwa uende na lengo la kusoma na sio kutafuta kazi ,kazi za huko ndio kama hizo mwanakwetu,baado kuogesha vibabu na kulala kwenye mapagale,aheri niuze dagaa hapa Bongo kuliko eti kwenda kutafuta maisha nchi za nje,maisha yapo hapa hapa Bongo.
 
Uko sahihi..ila si lazma ukomae na hiyo yenye harufu kali.. zipo kazi nyingi najua huko si rahisi kupata kazi proffessional nimeishi zaidi ya miaka miwili nikiwa shule pia.. kuna kwenye kampuni za usafi, mashambani, migahawani nk.. kwa upweke kwa kweli hapo tumewashinda, huku kwetu tuna social life bwana..
Inakuaje upweke kwani hamna marafiki au wafanyakazi wenzio au mda wote kila mtu bize??wanasema ukitaka upate marafiki haraka kule labda uwe mnywaji wa pombe ndo utapata marafiki haraka.
 
Mkuu, hongera sana kwa kuingia kwa Malkia Elizabeth II

UK ni land of opportunity na wala usichezee bahati hiyo.

Piga kazi na urudi huku TZ ujiunge na sisi akina X-diasporas na utupe mrejesho.

Lakini nafikiri unaelekea kupoteza ujuzi ulo nao katika fani yako ya biashara.

Baadae achana na hiyo kazi ubadilishe kisha utafute chuo cha kawaida ufundishe na kiwe sponsor wako kwa masuala ya viza.

Kisha tafuta part-time job ya usiku kwa few nights na upige kitu twaita double- knock effect, yaani unapata pauni za chuo na zile za night job.


Kila la kheri.
 
huko nchi gani mkuu mbona unaogopa kutuambia Ni nchi gani hupo
 
Back
Top Bottom