Mwigulu Nchemba na kashfa ya kudanganya umri

Mwigulu Nchemba na kashfa ya kudanganya umri

Siku chache baada ya Mwigulu Nchemba kupewa barua ya kumtaka ache ziara zake. Sasa wabaya wake wamejitokeza na kuleta visibitisho vinavyo onyesha Mwigulu amezaliwa miaka miwili tofauti.

Wakati cheti chake cha masters kinaonyesha amezaliwa 1978, cheti cha form four kinaonyesha huyu jamaa amezaliwa 1975.

Mwigulu njoo hapa utuambie ulizawaje miaka miwili tofauti.

Source: Wall page IG by Alberto msando.


View attachment 220377
View attachment 220378

Hii ni muhimu sana ila kwanza tunataka uhakiki wa PhD zote nchini.
 
Siku chache baada ya Mwigulu Nchemba kupewa barua ya kumtaka ache ziara zake. Sasa wabaya wake wamejitokeza na kuleta visibitisho vinavyo onyesha Mwigulu amezaliwa miaka miwili tofauti.

Wakati cheti chake cha masters kinaonyesha amezaliwa 1978, cheti cha form four kinaonyesha huyu jamaa amezaliwa 1975.

Mwigulu njoo hapa utuambie ulizawaje miaka miwili tofauti.

Source: Wall page IG by Alberto msando.


View attachment 220377
View attachment 220378
Daaaa!! Hapo napo kwenye umri mboa issue nyingine? Lakini jamani si alisema alizaliwa kijijini kwa wafugaji. Lini watakuwa na kumbukumbu ya umri? Labda wa secondary uko sawa au wa Chuo. Tanzania hii
 
Daaaa!! Hapo napo kwenye umri mboa issue nyingine? Lakini jamani si alisema alizaliwa kijijini kwa wafugaji. Lini watakuwa na kumbukumbu ya umri? Labda wa secondary uko sawa au wa Chuo. Tanzania hii
Hivi ni kweli kuwa kijijini watu hawana akili kiasi hicho?!
 
Mkuu jogi
Naona humpi huyu bwana upenyo? Ila nimependa namna ambavyo upo makini kwa ufuatiliaji,
Amesoma na wadogo zetu,
amefundishwa na wajomba zetu
amekua katikati yetu.

Amekamata panzi pamoja na watoto wetu.


Asijifiche kwenye makundi ya ng'ombe.

Kazi ya mwalimu ni kufundisha na sio kusaka wanafunzi majumbani ili waende shule,
Kumbukumbu zinaonyesha hajawahi kuongoza kwenye mitihani iwe ya shuleni alikosoma wala ile ya ujirani mwema, hata ile ya kata, tarafa na wilaya.

Kwa u special upi mpaka waalimu washinde nyumbani kwao kuomba arudishwe shule.

Ilikuwepo center ya tuition alipokuwa mwaka wa kurepeat alikuwa enrolled pamoja na wanafunzi wa kyengege kitukutu, ulemo, makunda n.k

AKAWAONGOPEE WANYATURU.

Nime reserve miaka miwili tofauti aliyo sitt for std7 exams

Nimereserve majina ya vituo/ vya shule alizofanya tuition, soma, rudia.

Nimereserve kusema mambo mengine muhimu tu natarajia aseme ukweli na jamii ipo tayari kumsamehe kwa maana ni kijana wetu.

Mpira uko kwenye uwanja wake.
 
Labda ni vema pengine kwa hili itakuwa busara kupata ukweli.
Tusionee dagaa tu
 
Amesoma na wadogo zetu,
amefundishwa na wajomba zetu
amekua katikati yetu.

Amekamata panzi pamoja na watoto wetu.


Asijifiche kwenye makundi ya ng'ombe.

Kazi ya mwalimu ni kufundisha na sio kusaka wanafunzi majumbani ili waende shule,
Kumbukumbu zinaonyesha hajawahi kuongoza kwenye mitihani iwe ya shuleni alikosoma wala ile ya ujirani mwema, hata ile ya kata, tarafa na wilaya.

Kwa u special upi mpaka waalimu washinde nyumbani kwao kuomba arudishwe shule.

Ilikuwepo center ya tuition alipokuwa mwaka wa kurepeat alikuwa enrolled pamoja na wanafunzi wa kyengege kitukutu, ulemo, makunda n.k

AKAWAONGOPEE WANYATURU.

Nime reserve miaka miwili tofauti aliyo sitt for std7 exams

Nimereserve majina ya vituo/ vya shule alizofanya tuition, soma, rudia.

Nimereserve kusema mambo mengine muhimu tu natarajia aseme ukweli na jamii ipo tayari kumsamehe kwa maana ni kijana wetu.

Mpira uko kwenye uwanja wake.
Hapo nimekielewa vizuri, nadhani watu wangeoita kwa njia hizi na kuacha ushabiki huu uzi ungeshakamilika mapema sana.

Shida kuna watu hawana au hawataki baadhi ya watu fulani ama wapenzi wao kwa chama chochote kile au dhehebu lolote lile pale anapoenda kinyume au akatuhumiwa kwa lolote lile wao huingia kwa mashambulizi na kejeli zilizojaa matusi.

Miaka miwili ya nyuma hapa kulikuwa ni uwanja wa kujifunza kwa mengi sana ambayo yalikuwa yakidadavuliwa na watu makini na kila mtu alichangia kwa kile alichokuwa na hakika nacho ndani ya uzi husika.

Mwisho nashukuru kuona kiwa wazee wenzangu kumbe tumo humu na tupo kwa pazia la IDs ambazo zinatupelekea kufanya tunayoyafanya.
 
Alivyogombea uraisi last year alikua anakidhi vigezo vya umri, means alikua na zaidi ya 40years. Sasa nyie hiyo ya 1978 mmeipata wapi..?? Angekua amezaliwa mwaka huo angekubaliwa na katiba ipi kugombea uraisi..???
Kwa kigezo hicho alichagua cheti hicho ili kukidhi vigezo vya kuchukua form.
 
Hapo nimekielewa vizuri, nadhani watu wangeoita kwa njia hizi na kuacha ushabiki huu uzi ungeshakamilika mapema sana.

Shida kuna watu hawana au hawataki baadhi ya watu fulani ama wapenzi wao kwa chama chochote kile au dhehebu lolote lile pale anapoenda kinyume au akatuhumiwa kwa lolote lile wao huingia kwa mashambulizi na kejeli zilizojaa matusi.

Miaka miwili ya nyuma hapa kulikuwa ni uwanja wa kujifunza kwa mengi sana ambayo yalikuwa yakidadavuliwa na watu makini na kila mtu alichangia kwa kile alichokuwa na hakika nacho ndani ya uzi husika.

Mwisho nashukuru kuona kiwa wazee wenzangu kumbe tumo humu na tupo kwa pazia la IDs ambazo zinatupelekea kufanya tunayoyafanya.
Thanks for you recognition and acknowledgement.
 
Kwa kuwa aligombea urais CCM mwaka jana(2015) - katiba ya Jamhuri ya Muungano inataka mgombea awe na miaka 40 - basi tutarajie akijitetea kuwa Umri wa Masters ulikosewa katika uchapaji(typing error) na hivyo mwaka wake halisi wa kuzaliwa ni 1975; lakini kwa sisi tuliosoma nae Ilboru(1993 - 1997), Mwigulu kwa kumtazama itakuwa alizaliwa mwaka 1973 au 1974, he looked quite a big brother na sisi wengine tulimpa shikamoo!
 
Kwa kuwa aligombea urais CCM mwaka jana(2015) - katiba ya Jamhuri ya Muungano inataka mgombea awe na miaka 40 - basi tutarajie akijitetea kuwa Umri wa Masters ulikosewa katika uchapaji(typing error) na hivyo mwaka wake halisi wa kuzaliwa ni 1975; lakini kwa sisi tuliosoma nae Ilboru(1993 - 1997), Mwigulu kwa kumtazama itakuwa alizaliwa mwaka 1973 au 1974, he looked quite a big brother na sisi wengine tulimpa shikamoo!
Labda kama mtu huwezi kumwangalia ila jamaa anaaproch fifty kama sio kazidi kidogo tena hapo ana maisha ya ahueni ukilinganisha na watu warika lake.
Jamani uzee haupigi hodi. Huyu ni mtu mzima
 
Labda kama mtu huwezi kumwangalia ila jamaa anaaproch fifty kama sio kazidi kidogo tena hapo ana maisha ya ahueni ukilinganisha na watu warika lake.
Jamani uzee haupigi hodi. Huyu ni mtu mzima
hahahaa...mkuu taratibu, eti ana-approach 50 dah!
 
Back
Top Bottom