Mwanza yakumbwa na uhaba wa maji

Mwanza yakumbwa na uhaba wa maji

Kwakweli hili jambo linasikitisha sana. Mwanza maeneo mengi sana maji yanasumbua sana! Igoma mpaka kisesa, buswelu. Buhongwa mpka usagara kote huko maji hakuna. Wakati ziwa liko mita chache tu. Halafu maji yanatoka vizuri mbali huko Shinyanga. Binafsi huwa sielewi kabisa. Na inauma sana. Kwanini maji yanakuwa shida kama ya bure?
 
Tangu Serikali na Rais Magufuli atangeze kuwa Tanzania imeingia uchumi wa kati, jiji la Mwanza limekumbwa na uhaba mkubwa wa huduma ya maji!

WanaCCM wakiulizwa kulikoni uchumi huu wa kati na adha ya maji, wao wanajibu hizo ni juhudi za Rais Magufuli!

Leo pia jiji wamepita wakiwatangazia machinga wavae vitambulisho shingoni, vinginvyo wahame mjini!

Viva Jiwe! Viva CCM! Viva Awamu ya viwanda!
Acheni kulia lia nyie kila kitu Mwanza Mwanza
 
TAARIFA: *HITILAFU YA BOMBA LINALOPELEKA MAJI KWENYE TANK LA BUGANDO-BUGARIKA*

Ndugu Mteja,

Kumetokea hitilafu ya Bomba kubwa linalopeleka maji maeneo ya Bugarika na hii imetulazimu kufunga maji kutoka kwenye tenki la Nyashana ili kuzuia upotevu wa maji.

Kufuatia hali hii, maeneo ya *Bugando, Bugarika, Igelegele, Nyakurunduma, Bendera Tatu, Nyakato, Igoma, Nyamhongolo, Kisesa, Mahina, Buswelu, Kishiri na Kanyerere* yataathirika hadi hapo tutakapodhibiti hitilafu hiyo.

Tayari wataalam wapo eneo la tukio, huduma itarejea mara baada ya kukamilisha matengenezo.

Tunaomba radhi kwa usumbufu uliojitokeza.

Upatapo taarifa hii tafadhali mfahamishe na mwingine.

Imetolewa Tarehe *07 Julai, 2020* na: -
………………………………….
*OFISI YA UHUSIANO*
*MWAUWASA*

 
Mwanza hakuna uhaba Wa maji,

Acha siasa za mihemuko
Kwa maelezo yao sio uhaba ni tatizo, kwa taarifa ya mamlaka ya maji mwanza tatizo limesababishwa na tanesco
 
Sijui kuhusu Ilemela ila Nyamagana nina taarifa maji yapo.Sijakataa kwamba hayakukatika ila yasharudiii siku nyiingi!
Maji ni one of the basic needs, haiwezekani toka uhuru Mwanza ikose maji na kuna ziwa lina maji mengi.

CCM hawapo kwa ajili ya kuwatumikia watanzania, wapo kwa manufaa yao na familia zao.
 
TAARIFA: *HITILAFU YA BOMBA LINALOPELEKA MAJI KWENYE TANK LA BUGANDO-BUGARIKA*

Ndugu Mteja,

Kumetokea hitilafu ya Bomba kubwa linalopeleka maji maeneo ya Bugarika na hii imetulazimu kufunga maji kutoka kwenye tenki la Nyashana ili kuzuia upotevu wa maji.

Kufuatia hali hii, maeneo ya *Bugando, Bugarika, Igelegele, Nyakurunduma, Bendera Tatu, Nyakato, Igoma, Nyamhongolo, Kisesa, Mahina, Buswelu, Kishiri na Kanyerere* yataathirika hadi hapo tutakapodhibiti hitilafu hiyo.

Tayari wataalam wapo eneo la tukio, huduma itarejea mara baada ya kukamilisha matengenezo.

Tunaomba radhi kwa usumbufu uliojitokeza.

Upatapo taarifa hii tafadhali mfahamishe na mwingine.

Imetolewa Tarehe *07 Julai, 2020* na: -
………………………………….
*OFISI YA UHUSIANO*
*MWAUWASA*

Taarifa hii ni ya mwezi wa saba ila tatizo la maji Mwanza ni la miaka mingi tu.
 
Kwa maelezo yao sio uhaba ni tatizo, kwa taarifa ya mamlaka ya maji mwanza tatizo limesababishwa na tanesco
Sio kweli, mfumo wa maji ni mbovu, kuna maeneo maji hayafiki kama Buswelu, zimejengwa nyumba za kisasa ila maji hakuna.

Botswana hakuna ziwa ila maji yapo mengi bombani. Na maji yao ni masafi yanawekewa dawa unakunywa bila kuchemsha.

Tanzania kuna extreme lack of commitment on the part of leaders. Pia viongozi wetu hawapendi kuiga mazuri toka kwa wenzao, wanaongoza nchi bora liende.
 
Maji ni one of the basic needs, haiwezekani toka uhuru Mwanza ikose maji na kuna ziwa lina maji mengi.

CCM hawapo kwa ajili ya kuwatumikia watanzania, wapo kwa manufaa yao na familia zao.
Mtaletewa mradi hapo karibuni.Maji yapo sema muda mwingine ndo kusuasua.
 
Pamoja na ziwa victoria kuwa mdomoni ? Tatizo ni mitambo. Maana chanzo cha maji Mungu ametupa wana Mwanza. Naimagine ziwa lisingekuwepo hali ingekuwa worse bin disastor.
 
TAARIFA: *HITILAFU YA BOMBA LINALOPELEKA MAJI KWENYE TANK LA BUGANDO-BUGARIKA*

Ndugu Mteja,

Kumetokea hitilafu ya Bomba kubwa linalopeleka maji maeneo ya Bugarika na hii imetulazimu kufunga maji kutoka kwenye tenki la Nyashana ili kuzuia upotevu wa maji.

Kufuatia hali hii, maeneo ya *Bugando, Bugarika, Igelegele, Nyakurunduma, Bendera Tatu, Nyakato, Igoma, Nyamhongolo, Kisesa, Mahina, Buswelu, Kishiri na Kanyerere* yataathirika hadi hapo tutakapodhibiti hitilafu hiyo.

Tayari wataalam wapo eneo la tukio, huduma itarejea mara baada ya kukamilisha matengenezo.

Tunaomba radhi kwa usumbufu uliojitokeza.

Upatapo taarifa hii tafadhali mfahamishe na mwingine.

Imetolewa Tarehe *07 Julai, 2020* na: -
………………………………….
*OFISI YA UHUSIANO*
*MWAUWASA*


Ndio taarifa zao kila siku, kila siku wao ni wa kuomba radhi tu
 
Mwanza maji yapo jirani namaanisha chanzo cha maji kipo tena cha kuaminika kuliko vyote nchi hii lakini asilimia kubwa ya eneo la Mwanza hakuna maji na hata maeneo ambayo kuna miundo mbinu ya maji basi maji yapo lakini sio ya uhakika. Ukiacha maeneo ya mjini kati na viunga vyake hapa namaanisha maeneo ya Nyamagana, Pamba, Igogo, Mabatini, Kirumba, Ghana, Mkuyuni na Butimba angalau maeneo haya yana uhakika wa maji kwa zaidi ya 70% ila maeneo mengine mengi maji hayana uhakika na hata kama kuna miundombinu ya maji lakini maji yanapatikana si kwa zaidi ya 30% - 40%. Maeneo haya ni kama kata za Mecco, Nyakato, Igoma, Kishiri mpaka Kisesa na upande mwingine ni Nyegezi, Mkolani, Buhongwa mpaka Usagara na upande mwingine ni kuanzia maeneo ya Pasiansi mpaka Kayenze huko. Kwa ujumla eneo la Mwanza halikustahili hiki kwani ndipo mji mkubwa wa pili kwa nchi na kuna chanzo kikubwa na cha uhakika cha maji nchi hii. Usishangae Mwanza ndugu yangu maana ziwa hili limezunguka maeneo kadhaa zaidi ya Mwanza kama vile Musoma na Bukoba nako hali ni ileile tena sijui afadhali ya Mwanza. Hapa kuna tatizo, bado hatujawa na nia ya dhati ya kutoa huduma ya maji kwa wananchi ikizingatiwa kuwa maji ndio kitu cha muhimu sana kwa maisha ya mwanadamu lakini bado upatikanaji wake ni mgumu sana. Achilia mbali maeneo ya mijini huko vijijini ndiko balaa tupu. Miradi ya maji inatekelezwa kisiasa sana jambo linalopelekea kutokuleta tija kwa wananchi mfano huwezi kuwaambia wananchi wa kanda ya ziwa kuwa tunashughulikia tatizo la kuwaletea maji kwa kuwapa reference ya maji kufika mikoa ya Shinyanga na Tabora kuelekea Singida bado kanda ya ziwa watakuona huna maana. Kwanini tusianze pale kwenye chimbuko yaani tukamaliza tatizo la maji kwanza kwenye ukanda huu wa chanzo cha ziwa Victoria yaani maeneo yote ya mijini mpaka vijijini yakawa na maji ya kutosha ndipo tukayapeleka mbali? Wanasiasa wa Mwanza na maeneo ya jirani wamekuwa wakitoa ahadi za uongo za kuwapatia wananchi maji kwa sababu wanajua kilio kikubwa ni maji pamoja na umeme na miundombinu ya usafiri lakini mtekelezaji ambaye ni serikali hatekelezi. Mimi niwaase wanasiasa hawa ( wabunge na madiwani ) waache kuwahadaa wananchi bali waungane nao kudai haki hii usituahidi wakati sio jukumu lako na uwezo binafsi huna. Mimi ni mkazi wa Mwanza kwa kiongozi (mwasiasa) atakayekuja na sera za namna hiyo ajiandae nitamtwanga maswali na kumuaibisha kwenye mkutano wake hadharani maana "tumewachoka" kuwafanya wananchi mandondocha wenu huku nyie mkineemeka. Maana mkienda huko bungeni mnapata mahela tu ya watanzania na maendeleo mnajipelekea nyie tu mfano ni mbunge wa sasa Nyamagana anajijengea yeye barabara ya kwenda kwake huku akiacha barabara zenye tija zaidi hazieleweki mfano barabara ya Buhongwa - Kishiri. Nawasihi wananchi tuamke sasa tukatae kuwa mitaji ya hawa wanasiasa wasio na uwezo wa kutusaidia kupata maendeleo. Acheni mapenzi ya vyama kama mapenzi ya vilabu vya soka kwasababu siasa ni maisha yetu tusiwachague viongozi wetu kwa sababu ya itikadi zetu bali uwezo na nia thabiti ya kuleta maendeleo.
 
  • Thanks
Reactions: BRB
Pamoja na ziwa victoria kuwa mdomoni ? Tatizo ni mitambo. Maana chanzo cha maji Mungu ametupa wana Mwanza. Naimagine ziwa lisingekuwepo hali ingekuwa worse bin disastor.
Ule mtambo wa Capripoint umeshachoka, kuubadili hawabadili kila siku kuurekebisha tu, mji wa mwanza umeshakuwa mkubwa mahitaji ya maji yamekuwa makubwa, wanang'ang'ana na mtambo wa mwaka 40
 
  • Kicheko
Reactions: BRB
Mtaletewa mradi hapo karibuni.Maji yapo sema muda mwingine ndo kusuasua.
I hate hizi lugha za upigaji za eti kuleta mradi. Go and learn from Botswana, hawana ziwa na mito ni ya kutafuta kwa tochi ila maji ya kunywa unayapata bombani.

Hatuhitaji miradi, tunahitaji a respondible government (sio CCM) ambayo itaendeleza nchi in its totality, sio kuleta kamradi hapa na pale ili kuwadanganya watu.
 
Back
Top Bottom