Mwanza: Soko la Mlango mmoja lateketea kwa moto

Mwanza: Soko la Mlango mmoja lateketea kwa moto

Ila nimeshangaa yaani jeshi letu la Zimamoto wanaishiwa maji wanarudia tena mengine moto unakolea. Ingependeza wangekuwa angalau magari mawili kiasi kwamba moja likishiwa maji lingine liendelee kuzima
Mkuu hao zimamoto ni wa kuonea huruma tu!! Kwani hayo magari waliyonayo kwa pressure ya maji inayotumika, hata dk kumi ni nyingi maji yanaisha, wanatakiwa kuwa na magari mengi, na yenye ujazo mkubwa!! Kuna gari la kuzima moto halimashauri ya jiji walipewa msaada toka ujerumani hadi sasa ni zaidi ya mwaka lipo bandarini, kisa kodi, na wale waliotoa msaada wamekataa kuliilipia kwani wametoa bure, walipie tena kodi?!! Ndio lipo tu lina haribika!!
 
Soko la Mlango mmoja jijini Mwanza linateketea kwa moto muda huu na jitihada za kuudhibiti zinaendelea chini ya Jeshi la Zimamoto na Uokoaji.

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza John Mongella, amethibitisha kutokea kwa moto huo huku akisema bado chanzo cha moto hakijafahamika lakini hapo baadaye atatolea maelezo.

Eeeeeeh maskini sasa wale waliokuwa wamekopa mitaji bank si ndo mwanzo wa kuuziwa nyumba zao, watoto kushindwa kwenda shule, familia kurudi katika umaskini? Hapo ndo unajua suala la kuwa insured ni muhimu sana japokuwa kwa mazingira ya kitanzania ni wachache wanaojali suala hili.
 
Soko la Mlango mmoja jijini Mwanza linateketea kwa moto muda huu na jitihada za kuudhibiti zinaendelea chini ya Jeshi la Zimamoto na Uokoaji.

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza John Mongella, amethibitisha kutokea kwa moto huo huku akisema bado chanzo cha moto hakijafahamika lakini hapo baadaye atatolea maelezo.

Round hii mwanza kumekucha walah!.
 
Yaani mie mwenyewe nimepita panatisha. Wamefunga barabara ya kukatisha hapo.

Usiniambie pale lango moja limewaka jamani wakati palikuwa pananipendezaga.

Usishangae swala la yule aliyehamia chama cha magamba likawa na kick kuliko soko na maisha ya watu

ohhh Tanzania nakupenda n uishi miaka yote duniani
 
MOTO na MAJI vikiamua angamizaaa ndani ya dakika chacheee wote chaliii....... MAJI ni Uhaiii
Maji yatumika zima moto lakini MOTO Hauwezi tuliza MAJI
 
Chanzo cha huo moto ni nini!?
Chanzo cha moto sikijui lakini nilikua kati ya watu waliofika mwanzo kabisa kwenye zoezi la uokoaji.

Nilichokiona, Tanesco, zimamoto na ffu waliwahi eneo la tukio na muda waliofika wangeweza kuokoa na kuuzuia moto usisambae.

Gari ya zimamoto na police zilishindwa kuingia ndani ya soko kwasababu hakuna barabara ya gari kupita. Njia zilizopo ni za waenda kwa miguu tena kupishana kwa shida.

Niliona mabomba mawili ya maji tena yalikua na pressure ndogo sana ikabidi watu wawe wanachota maji mtoni.

Kwa anayepafahamu, mule katikati ya soko kuna mtaro mkubwa wa maji, maduka ya kuanzia pale kwenye mtaro kuja upande wa mjini kati, yote yameteketea. Kwa upande huo yaliyosalimika ni yale yanayopakana na hotel za CBE.

Ukiwa na ofisi na umeajiri watu, jitahidi wasaidizi wako waione ofisi yako kama yao. Kuna vijana tulikuanao mwanzo kwenye zoezi la uokoa lakini kabla moto haujafika kwenye duka la bosi wao, walisema tunaogopa kuvunja makufuli kwasababu bosi ni mkali sana. tumempigia simu kasema tumsubiri yupo njiani anakuja. Bosi kafika anakuta moto upo juu ya paa. Kufungua mlango akakutana na moshi na hakuweza kuingia ndani kuokoa kitu hata kimoja.

Soko la mlango mmoja barabara hakuna lakini hakuna tahadhari ya kujikinga na majanga ya moto.
 
Chanzo cha moto sikijui lakini nilikua kati ya watu waliofika mwanzo kabisa kwenye zoezi la uokoaji.

Nilichokiona, Tanesco, zimamoto na ffu waliwahi eneo la tukio na muda waliofika wangeweza kuokoa na kuuzuia moto usisambae.

Gari ya zimamoto na police zilishindwa kuingia ndani ya soko kwasababu hakuna barabara ya gari kupita. Njia zilizopo ni za waenda kwa miguu tena kupishana kwa shida.

Niliona mabomba mawili ya maji tena yalikua na pressure ndogo sana ikabidi watu wawe wanachota maji mtoni.

Kwa anayepafahamu, mule katikati ya soko kuna mtaro mkubwa wa maji, maduka ya kuanzia pale kwenye mtaro kuja upande wa mjini kati, yote yameteketea. Kwa upande huo yaliyosalimika ni yale yanayopakana na hotel za CBE.

Ukiwa na ofisi na umeajiri watu, jitahidi wasaidizi wako waione ofisi yako kama yao. Kuna vijana tulikuanao mwanzo kwenye zoezi la uokoa lakini kabla moto haujafika kwenye duka la bosi wao, walisema tunaogopa kuvunja makufuli kwasababu bosi ni mkali sana. tumempigia simu kasema tumsubiri yupo njiani anakuja. Bosi kafika anakuta moto upo juu ya paa. Kufungua mlango akakutana na moshi na hakuweza kuingia ndani kuokoa kitu hata kimoja.

Soko la mlango mmoja barabara hakuna lakini hakuna tahadhari ya kujikinga na majanga ya moto.
Napajua sana pale, ni pafinyu sana. Ni wakati sasa wa kutengeneza jengo lililoimara kushinda yaliyopo kwa sasa maana ni ngumu hata kwa zimamoto kuingia pale. Pole kwa waathirika(wenye maduka).
 
Kumbe uko mwanza, na mimi nimepita hapo asubuhi nikaona hilo janga baya likiteketeza mali za watu. Inauma sana maana litakuwa limewaumiza kiuchumi pia.
Poleni sana Sokoro, Mungu awatie nguvu katika kipindi hiki kigumu mnachopitia. Utakuta kuna mtu kapoteza mpendwa wake kwenye ajali ya MV NYERERE na leo tena kapoteza mali yake hapo sokoni!
 
Hizo ni laana za kumchagua jiwe, mv Nyerere na moto sasa. Poleni waathirika
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom