Moto mkubwa wateketeza soko la machinga Dodoma

Moto mkubwa wateketeza soko la machinga Dodoma

Jannatul Firdaus

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2026
Posts
439
Reaction score
1,065
Moto mkubwa umetokea usiku wa kuamkia leo, Septemba 21, 2026 katika Soko la Machinga jijini Dodoma na kuteketeza vibanda pamoja na mali za wafanyabiashara, huku chanzo cha moto huo kikiwa bado hakijajulikana.

Baadhi ya wafanyabiashara katika soko hilo wamesema walianza kuona moshi kabla ya moto kuzuka, ndipo walipoanza juhudi za kuokoa baadhi ya bidhaa zilizokuwa katika vibanda vyao.

Mmoja wa wafanyabiashara walioathirika amesema amepoteza takribani asilimia 95 ya mali zake kutokana na moto huo, huku akiomba Serikali kuwasaidia wafanyabiashara waliopata hasara.

Kaimu Kamanda wa Jeshi la Zimamoto na Uokoaji Mkoa wa Dodoma, Rehema Menda, amesema chanzo cha moto huo bado hakijajulikana, huku Jeshi hilo kwa kushirikiana na vyombo vya usalama likiendelea na uchunguzi pamoja na hatua za kuhakikisha eneo hilo linakuwa salama.

Aidha Menda amesema Jeshi la Zimamoto na Uokoaji limefanikiwa kuudhibiti moto huo kwa asilimia 99.Kwa upande wake, Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Rosemary Senyamule, amesema hakuna mtu aliyefariki wala kujeruhiwa katika tukio hilo.Senyamule amewataka wafanyabiashara kuondoka katika eneo hilo nyakati za usiku ili kutoa nafasi kwa vyombo vya usalama kuendelea na shughuli zao.
 
Huyo janja anasema hana biashara ila amefanikiwa kuokoa mali kabla moto haujafanya yake🥸
 
hapo kuna ujenzi wa soko unatakiwa kufanyika,ili kuwaondoa lazima mbinu za kishetani hutumika.Ndugu yangu hadi leo hajawi kusimama baada ya soko la kawe kuchomwa,ni unyama wa hali ya juu
 
Nafikiri moto ni miongoni mwa majanga ambayo yanatukuta mara kwa mara ila hatuna dawa yake bado.

Kwa kawaida ni ngumu serikali kutoa msaada wa fidia kwa moto kama huu kwakua mfanyabiashara unatarajiwa uwe na bima.

Kama hauna basi hapo ni balaa.

Mwaka jana nilikua kijiji fulani hivi watu wanapenda kukitani kwamba umaskini wake unaushika kwa mkono kuna nyumba iliungua ilikua na fremu kama 9 na ukumbi wa bar.

Kuna mmiliki mmoja wa fremu akasema ule moto umeunguza 100M. Mimi nikadhani anamaanisha mali za 100M kumbe anamaanisha alikua na 100M ikaungua. Mwingine 70M n.k.

Swali likaulizwa kwanini hamuweki pesa benki wakasema hawana imani na benki
 
Mtu ameshakula posho yake ya laki moja awashe zake moto alete taharuki ili eneo lizungushiwe utepe uchunguzi ufanyike🥹🥹mwisho wa siku mkuu wa mkoa atasema eneo Hilo wamachinga waondoke🐒
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom