Mwanyamaki Kumburuza Mwakyembe mahakamani | Page 4 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanyamaki Kumburuza Mwakyembe mahakamani

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Erythrocyte, Oct 30, 2015.

  1. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2015
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 37,738
    Likes Received: 14,216
    Trophy Points: 280
    Kama ulidhani sakata la ubunge kyela limemalizika basi futa mawazo hayo , taarifa kutoka kyela zinabainisha kwamba mgombea wa UKAWA Mh Abraham Mwanyamaki anaelekea mahakamani kupinga ubunge wa mwakyembe , tayari wananchi wa kyela wamefahamishwa kupitia mkutano wa hadhara uliofanyika jimboni hapo , inasemekana kuna kata imeongezwa kinyemela huko Mwaya inaitwa serengeti , maana yake ni kwamba safari hii kyela ilikuwa na kata mbili zinazoitwa serengeti ! Moja ya mjini (ambayo ni halali ) na nyingine ya mwaya ( ambayo ni ya magumashi ), tuendelee kutega sikio .
     
  2. i

    iArmaniAdamson JF-Expert Member

    #61
    Oct 31, 2015
    Joined: Jun 15, 2015
    Messages: 925
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    swala la Kyela limepelekwa mahakamani, ila hiyo statement yangu ni kuhusu hurka jumuisho ya wana UKAWA. waliposhinda kuna demokrasia ya kweli, wasiposhindwa tupige kura upya hata hawakumbuki wanashindana na chama hiko hiko kila mahali.
     
  3. fundi25

    fundi25 JF-Expert Member

    #62
    Oct 31, 2015
    Joined: Apr 16, 2013
    Messages: 3,979
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mwakembe nafsi inamsuta!
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #63
    Oct 31, 2015
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,258
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Nguli wa sheria sidhani kama atatafuta advocate.
    Atapanda mwenyewe ili akishinda iwe kote ubunge na mahakamani
     
  5. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #64
    Oct 31, 2015
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 37,738
    Likes Received: 14,216
    Trophy Points: 280
    Kesi gani aliyowahi kusimamia na kushinda ?
     
  6. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #65
    Oct 31, 2015
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 37,738
    Likes Received: 14,216
    Trophy Points: 280
    Mjomba matatizo ya kyela tumeyaandika sana humu jf , hakuna usichokijua na hatutarudia , ingia kwenye katiba ya nchi uone majukumu ya mbunge hakika utaona aibu sana ! Kingine ni hiki , hatuwezi kuhalalisha uvunjifu wa sheria kwa kuwahurumia wapendwa wetu , sheria itafuata mkondo wake , no way !
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. israel_george

    israel_george Senior Member

    #66
    Oct 31, 2015
    Joined: Jul 12, 2015
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli haya majitu majizi sana
     
  8. Mgirik

    Mgirik JF-Expert Member

    #67
    Oct 31, 2015
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 10,042
    Likes Received: 2,525
    Trophy Points: 280
    haya nenda kwa sugu ni yapi majukumu yake aliyoyafanya pale mbeya mjini zaidi ya kuleta vurugu mitaan?
    Aisee yaan mpaka nmeshakusoma vzuri sana.
    ...........

    Tatzo sijui ni nn. Kwasababu kama mambo yote niliyokutajia aliyoyafanya mwakyembe unayakubali kayafanya kweli sasa chuki yote hyo yann?

    Hata ww mwenyew nyumban kwako sio kila ulilopanga linatimia kwa wakat
     
  9. Mgirik

    Mgirik JF-Expert Member

    #68
    Oct 31, 2015
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 10,042
    Likes Received: 2,525
    Trophy Points: 280
    mnakosaga sababu nyinyi watu! Hata akishinda mtaanza kusema ameihonga mahakama. Hamna jema nyinyi.
    Bora kumbeba mgongoni kobraau nungunungu lakn sio vijana wa chadema.

    Hata nchi tajiri kama marekan mbunge hawezi kumaliza mahitaji yote kwa wakat mmoja kwasababu nchi ni kubwa na kilakitu kinaenda kwa bajeti.

    Mbona nyinyi wabunge wenu akina mdee hawajafanya chochote, akina sugu wamefanya nn? Akina mnyika wamefanya nn? Akina msigwa wamefanya nn?

    Lowasa mwenyew pamoja na kuwepo mda mrefu na kujifanya anauchukia umaskin lakn kuna wamasai wanakunywa maji ya bwawa na ng'ombe wao pamoja.

    Je kyela kuna mtu anakunywa maji ya bwawa?
     
  10. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #69
    Oct 31, 2015
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,804
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    Kyela ya wapi Dr Mwakyembe kaiendeleza?Born and raise Kyela na naishi Kyela!
     
  11. Mgirik

    Mgirik JF-Expert Member

    #70
    Oct 31, 2015
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 10,042
    Likes Received: 2,525
    Trophy Points: 280
    sasa umeandika nn hapo mkuu??
    Kwahyo ulitakaa aianzishe yeye?
    Kyela ya akina kasyupa na mwakipesile ndio kyela ya sasa ya mwakyembe?
     
  12. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #71
    Oct 31, 2015
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,804
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    Dr Mwakyembe ndiyo Mbunge bomu kupata Kyela kuwa nae!

    Barabara ya Kasumulu-Itungi haipitiki
    Barabara ya Mbako-Lupembe-Ikolo-Ipyana haipitiki
    Barabara ya Kikusya-Matema haipitiki
    Batabara ya Ngamanga-Ilopa haipitiki
    Barabara ya Nsesi-Katumba haipitiki

    Maji aliyo leta Kasyupa hayapo tena
    Umeme kaleta Kasyupa hauwaki

    Kyela ilikuwa moja ya Wilaya zenye elimu bora na sasa ni ya mwisho TZ

    Hospital ya Wilaya haina dawa wala vifaa,tumeigeuza Makandana Tukuyu kama ni hospital yetu ya rufaa

    Uchumi wetu unategemea kakao na mpunga bei ni ndogo sana

    Kama Dr Mwakyembe kafanya kazi mbona kashinda kwa magumashi ?
     
  13. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #72
    Oct 31, 2015
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 37,738
    Likes Received: 14,216
    Trophy Points: 280
    baada ya kusoma andiko lako nimebubujikwa na machozi ! Nakulilia kyela , bwana alitoa lakini wanadamu wametwaa !
     
  14. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #73
    Oct 31, 2015
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,804
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    Mkuu kwa kweli sijui Mgirik anaizungumzia Kyela ipi,nimeshtuka sana
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #74
    Oct 31, 2015
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 37,738
    Likes Received: 14,216
    Trophy Points: 280
    uchunguzi wangu wa awali unaonyesha kwamba Mgirik ni Team Mwakyembe .
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Mgirik

    Mgirik JF-Expert Member

    #75
    Oct 31, 2015
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 10,042
    Likes Received: 2,525
    Trophy Points: 280

    Malafyale kyela sio hizo barabara ulizozitaja hapo tu. Kuna post yangu ya mwanzo pale nmetaja maeneo yaliyotengenezwa kipindi cha mwakyembe yalikuwa maeneo hatarishi kwa maisha ya watu.

    Ndio maana nmewaambia hata angekuwa huyo mvuvi mnayemtaja asingeweza kumaliza kyela yote kwa mda aliokaa mwakyembe.

    Bora hata ww umenitajia maeneo ambayo skupita lakn huyo Erythrocyte hata huko ulikotaja hakujui zaidi ya kyela mjin
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Mgirik

    Mgirik JF-Expert Member

    #76
    Oct 31, 2015
    Joined: Apr 27, 2013
    Messages: 10,042
    Likes Received: 2,525
    Trophy Points: 280
    wapi ww? Unamwandama tu mwakyembe bhana. Ansee na ngulwa ubwite une
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Utotole

    Utotole JF-Expert Member

    #77
    Oct 31, 2015
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,783
    Likes Received: 2,672
    Trophy Points: 280
    1. Kwa hiyo la kuongeza kata huko Kyela ni demokrasia safi?
    2. Na hu ugaidi uliotokea Tume imeuona au kuugundua baada ya kutangaza matokeo kwa siku 3? Huo ugaidi kama ulionekana siku ya uchaguzi na kuripotiwa na hao waangalizi au wawakilishi wa vyama vilivyoonewa, kwa nini tume iliendelea na mchakato wa kutangaza matokeo?
    3. Nitajie ugaidi huo na jinsi ulivyomwathiri Mzanzibari katika kupiga kura ya Zanzibar pekee na si kura ya Muungano. Au ndiyo ile tumesikia ya kupika nyama ya kuku na kitimoto pamoja halafu unamkaribisha msabato au muislam na kumwambia achambue nyama ya kuku ale aachane na nyama ya kitimoto kwenye sahani moja?
     
  19. Utotole

    Utotole JF-Expert Member

    #78
    Oct 31, 2015
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,783
    Likes Received: 2,672
    Trophy Points: 280
    Vurugu huwa hazisababishwi na wabunge wa upinzani siku zote. Ni mkakati wa chama tawala na serikali kuhakikisha kuwa kila mji wenyew wabunge na madiwani wa upinzani unakuwa under stress kila mara. Lengo ni kuwadhoofisha viongozi wa upinzani. Vile vile lengo ni kuwaaminisha wananchi kuwa wapinzani ni watu wa vuurugu. Na tatu, ni kuwatisha wananchi ili next time wachague CCM. makada wa CCM kama wakuu wa wilaya na wakuu wa mikoa ndio husababisha vurugu hizi wakishirikiana na jeshi la polisi.​
     
  20. Utotole

    Utotole JF-Expert Member

    #79
    Oct 31, 2015
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,783
    Likes Received: 2,672
    Trophy Points: 280
    Inawezekana huyo mtu haishi Kyela ndiyo maana anaelezea kitu ambacho ninyi wana-Kyela hamkioni. Angalieni asijekuwa January Makamba wa Bumbuli-Tanga.
     
  21. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #80
    Oct 31, 2015
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,804
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    Mkuu hivi kuna sehemu hatarishi kama kiteputepu cha Ibungu?Daraja la miti la pale Fubu kuvuka mto Mbaka kama unapitia njia hii ya Katago?

    Mwakyembe tuheshimu kashinda tuachie hapo
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...