MWANDOSYA: Siku za uchungu zimewadia

MWANDOSYA: Siku za uchungu zimewadia

Kuna tofauti ya uhiari wa kuwa kwenye Chama cha siasa na ulazima wa kuwa kwenye chama cha siasa.Wengi wetu tulilazimishwa kuingia kwenye CCM sababu ya shule na kazi.Na ilikuwa automatically unapotoka Jeshini lazima uwe na kadi mbili ya UVCCM na ya Chama ya kawaida.Hakukuwa na UHIARI ilikuwa ni LAZIMA whether you like it or not lazima uwe mwanachama wa CCM na lazima ukwatwe michango yote ya kuchangia CCM na hapo kale ilikuwa inajulikana kama serikali,(Chama na Serikali) ilikuwa kitu kimoja...

Wengi wetu ilipofika wakati wa vyama vingi tulichoma kila kitu kilichoshabihiana na CCM sababu haikuwa HIARI,leo nikiingia CCM ndiyo waweza kuniita mwanaCCM sababu nimetumia HAKI yangu ya msisngi kufanya uamuzi wa kuingia CCM.

Hivyo hiyo sentensi yako haibebi maana halisi ya kuwa UKAWA wote wametoka CCM!Jiulize hawa waliokuwa CCM waliingia kwa HIARI,if not count them off..........
maelezo yako hayana maana kwamba hujawahi kua CCM, swala hapa ni kuwahi kua CCM, wote nyie mlioondoka tunawahesabu kama wenzetu, mbowe,slaa, mbatia, hamad wote hao ni ccm
 
MUWE MUNASOMA NAKUSIKILIZA KWA MAKINI.... MTAKUJA KUUZIWA MBUZI KWENYE GUNIA:llama:



MASHARTI KWA KILA NAFASI YA KUOMBEA UONGOZI
1. URAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
• Kila mgombea ni lazima apate wadhamini 450 katika mikoa 15 walau 3 kati ya hiyo iwe ya Zanzibar.
• Wajumbe wote wa Mkutano Mkuu wa Taifa hawaruhusiwi kumdhamini mgombea Urais.

• Mwanachama haruhusiwi kumdhamini mgombea Urais zaidi ya mmoja.
• Fomu ya udhamini ya wanachama ithibitishwe na Katibu wa CCM wa Wilaya kwa kupigwa muhuri wa Chama wa Wilaya husika.
• Wanachama watakao mdhamini mgombea, uanachama wao uthibitishwe na Katibu wa CCM Wilaya husika na kupiga muhuri wa Chama.

2. URAIS WA SERIKALI YA MAPINDUZI ZANZIBAR
• Kila mgombea ni lazima apate wadhamini 250 katika mikoa 3 kati ya hiyo angalau Mkoa mmoja toka Unguja na mmoja kutoka Pemba.
• Wajumbe wote wa Mkutano Mkuu wa Taifa hawaruhusiwi kumdhamini mgombea Urais.
• Mwanachama haruhusiwi kumdhamini mgombea Urais zaidi ya mmoja.
• Fomu ya udhamini ya wanachama ithibitishwe na Katibu wa CCM Wilaya kwa kupigwa muhuri wa Chama wa Wilaya husika.
• Wanachama watakao mdhamini mgombea, uanachama wao uthibitishwe na Katibu wa CCM Wilaya husika na kupiga muhuri wa Chama.
Ukigawa hiyo idadi ya wanachama 450 kwa mikoa 15 utapata jawabu la idadi inayotakaiwa walau kila mkoa.
 
maelezo yako hayana maana kwamba hujawahi kua CCM, swala hapa ni kuwahi kua CCM, wote nyie mlioondoka tunawahesabu kama wenzetu, mbowe,slaa, mbatia, hamad wote hao ni ccm

Melezo yangu yansema sijawahi kuwa CCM kwa hiari,ningepewa UHIARI wa kuamua kuwa au kutokuwa CCM ningechagua kutokuwa CCM.

Inabidi utumia akili zaidi,uhiari kwenye chama chochote cha siasa ndiyo inayompa mtu HAKI za kuitwa chama hicho.SIkuwahi kupewa option ya kuchagua na sababu ilikuwa lzaima ufanye ili UAJIRIWE na Uende shule,usipotaka kuwa maana option zote mbili unazikosa za kuajiriwa na kwenda shule,sasa utanilazimishaje nilikuwa CCM,labda useme nililazimishwa kuwa mwanachama wa CCM.

Na mwaka 1992 baada ya kutangaza vyama vingi nilichoma kabisa uwepo wowote wa UCCM ,kadi,katiba za Tanu na CCM,hivyo sikutaka tena kuwa mwanachama yeyeote wa chama cha siasa niliamua kuwa huru,bila kumtumikia yeyote,hata cham cha wafanyakazi nilijitoa sikutaka kuwa mwanachama wa chama chochote kilichokuwa chini ya serikali,sababu sikutaka kukatwa mshahara yangu kwa lazima.

Niliamua kuingia vyama vya siasa 2012,baada ya kuona sera ya chama kinachonipendeza,hivyo nilichoingia sasa ndiyo HIARI yangu na HAKI yangu iliponituma.

Kama JKN angekuwa ametoa UHURU wa kuwa au kutokuwa mwanaCCM najua wengi wangeopt kutokuwa mwanaCCM.Mumalaumu JKN kwa kulazimisha watu kuwa hivyo,ndiyo maana wengi wanaogopa hata kutoka huko wakidhani watakuwa wamekosa kosa la jinai.Na wengi wanadhani kwa kubaki huko wanamuenzi mwalimu.

Pole sana bado nitasema kwa SAUTI na UHURU kabisa sijawahi kuwa MWANACCM kwa HIARI yangu hivyo sikuwa mwanaCCM..

Ndugu yangu HIARI YASHINDA UTUMWA............Tulikuwa WATUMWA wa CCM,bila hiari huwezi kusema huyu alikuwa wangu.Kama nilikuwa mwanaCCM kwanini nichome kadi?
 
Mzee Mwandosya eti ni Waziri wa nini vile??
Waziri asiyekuwa na wizara maalumu, hii inji hii inajua kweli kutafutiana ulaji,
na ndo mana wabunge wawili wa kuteuliwa wameteuliwa wakati bunge linaisha ili kutafutiwa kiinua mgongo na sijui kama wameshawahi changia hadi sasa
 
“Mwaka huu ni mwaka mgumu kwetu, wala tusifanye mchezo, inabidi tujibu mapigo kwani yatakuja… watatuuliza na wataendelea kutupiga tu kuhusu Epa, wataendelea kutupiga kuhusu Richmond, wataendelea kutupiga mapigo kuhusu Escrow na liko lingine linakuja la kutupiga kuhusu Vodacom,” alisema Profesa Mwandosya.

Alisema kuwa katika safari yake ya kusaka wadhamini kwenye mikoa yote 15 aliyopita, amebaini kuwa kilio kikubwa cha wananchi ni ufisadi na rushwa, hivyo ili kumpata rais atakayekidhi mahitaji ya Watanzania wengi, lazima achaguliwe yule anayeichukia rushwa.:A S 112:

Nimesikitika sana kusikia kuwa ni katika kuzuinguka kwake kutafuta wadhamini ndipo amebaini kuwa kilio cha wananchi ni ufisadi na rushwa!!! Mbona hili jambo limebainishwa siku nyingi sana na serikali jambo hili linajulikana kwa miaka mingi (rejea mapambano ya Serikali na wahujumu uchumi miaka ya 1980 hadi 1984 - enzi za Sokoine, Fagio la chuma na kujiudhuru kwa serkali wakati wa Mwinyi, Meremeta, EPA na Deep Green wakati wa Mkapa, Buzwagi, Richmond na Escrow wakati wa Kikwete. Tukumbuke hata TTCL wakati akiwa Waziri wa Uchukuzi ilituhumiwa na mambo ya ufisadi na rushwa!!!). Yeye siku zote Pro alikuwa hajui, ina maana majanga haya kuhusu ufisadi na rushwa alikuwa hajawahi kuyasikia!!! Mwaka huu wa uchaguzi tutasikia surprise nyingi nyingi.
 
mnafiq huyo mimi pamoja nakuchukia mafisadi kama kina lowasa; ila kauli yake ni ya kinafiq inamaana miaka yote aliyokaa serikalin ndani ya.hizo siku 15 ndio kajua kuwa kuna tatizo la ufisadi.
 
Melezo yangu yansema sijawahi kuwa CCM kwa hiari,ningepewa UHIARI wa kuamua kuwa au kutokuwa CCM ningechagua kutokuwa CCM.

Inabidi utumia akili zaidi,uhiari kwenye chama chochote cha siasa ndiyo inayompa mtu HAKI za kuitwa chama hicho.SIkuwahi kupewa option ya kuchagua na sababu ilikuwa lzaima ufanye ili UAJIRIWE na Uende shule,usipotaka kuwa maana option zote mbili unazikosa za kuajiriwa na kwenda shule,sasa utanilazimishaje nilikuwa CCM,labda useme nililazimishwa kuwa mwanachama wa CCM.

Na mwaka 1992 baada ya kutangaza vyama vingi nilichoma kabisa uwepo wowote wa UCCM ,kadi,katiba za Tanu na CCM,hivyo sikutaka tena kuwa mwanachama yeyeote wa chama cha siasa niliamua kuwa huru,bila kumtumikia yeyote,hata cham cha wafanyakazi nilijitoa sikutaka kuwa mwanachama wa chama chochote kilichokuwa chini ya serikali,sababu sikutaka kukatwa mshahara yangu kwa lazima.

Niliamua kuingia vyama vya siasa 2012,baada ya kuona sera ya chama kinachonipendeza,hivyo nilichoingia sasa ndiyo HIARI yangu na HAKI yangu iliponituma.

Kama JKN angekuwa ametoa UHURU wa kuwa au kutokuwa mwanaCCM najua wengi wangeopt kutokuwa mwanaCCM.Mumalaumu JKN kwa kulazimisha watu kuwa hivyo,ndiyo maana wengi wanaogopa hata kutoka huko wakidhani watakuwa wamekosa kosa la jinai.Na wengi wanadhani kwa kubaki huko wanamuenzi mwalimu.

Pole sana bado nitasema kwa SAUTI na UHURU kabisa sijawahi kuwa MWANACCM kwa HIARI yangu hivyo sikuwa mwanaCCM..

Ndugu yangu HIARI YASHINDA UTUMWA............Tulikuwa WATUMWA wa CCM,bila hiari huwezi kusema huyu alikuwa wangu.Kama nilikuwa mwanaCCM kwanini nichome kadi?

hahahaaaa mbona umelalamika namnahiyo kwani ukiwa mwanaccm kuna ubaya gani?
 
maelezo yako hayana maana kwamba hujawahi kua CCM, swala hapa ni kuwahi kua CCM, wote nyie mlioondoka tunawahesabu kama wenzetu, mbowe,slaa, mbatia, hamad wote hao ni ccm

lkn hawapo tena huko PORINI walishatoka na sasa wanapambana kulisafisha hilo pori la vibaka
 
hahahaaaa mbona umelalamika namnahiyo kwani ukiwa mwanaccm kuna ubaya gani?

Ah!God Forbid,Chama Cha WAUAJi nani akitake,Majambazi,majangili,wezi,wahujumu uchumi,mafisadi ndiyo wagombea urais mh!Yaani bora uchinje shingo ukaondoka nayo kuliko kuwa mwanaCCM..................
 
Ah!God Forbid,Chama Cha WAUAJi nani akitake,Majambazi,majangili,wezi,wahujumu uchumi,mafisadi ndiyo wagombea urais mh!Yaani bora uchinje shingo ukaondoka nayo kuliko kuwa mwanaCCM..................

vumilia tu yanamwisho hayo
 
/if I were YUO I could drop the class
otherwise I coud change the school to attend
homeboy aliyekupa huu ushauri AMEKUUA KABISAAAAAAAA
IF WAS YOUR OWN WILL BASI YOU HAVE KILLED BY UASELF
 
Melezo yangu yansema sijawahi kuwa CCM kwa hiari,ningepewa UHIARI wa kuamua kuwa au kutokuwa CCM ningechagua kutokuwa CCM.

Inabidi utumia akili zaidi,uhiari kwenye chama chochote cha siasa ndiyo inayompa mtu HAKI za kuitwa chama hicho.SIkuwahi kupewa option ya kuchagua na sababu ilikuwa lzaima ufanye ili UAJIRIWE na Uende shule,usipotaka kuwa maana option zote mbili unazikosa za kuajiriwa na kwenda shule,sasa utanilazimishaje nilikuwa CCM,labda useme nililazimishwa kuwa mwanachama wa CCM.

Na mwaka 1992 baada ya kutangaza vyama vingi nilichoma kabisa uwepo wowote wa UCCM ,kadi,katiba za Tanu na CCM,hivyo sikutaka tena kuwa mwanachama yeyeote wa chama cha siasa niliamua kuwa huru,bila kumtumikia yeyote,hata cham cha wafanyakazi nilijitoa sikutaka kuwa mwanachama wa chama chochote kilichokuwa chini ya serikali,sababu sikutaka kukatwa mshahara yangu kwa lazima.

Niliamua kuingia vyama vya siasa 2012,baada ya kuona sera ya chama kinachonipendeza,hivyo nilichoingia sasa ndiyo HIARI yangu na HAKI yangu iliponituma.

Kama JKN angekuwa ametoa UHURU wa kuwa au kutokuwa mwanaCCM najua wengi wangeopt kutokuwa mwanaCCM.Mumalaumu JKN kwa kulazimisha watu kuwa hivyo,ndiyo maana wengi wanaogopa hata kutoka huko wakidhani watakuwa wamekosa kosa la jinai.Na wengi wanadhani kwa kubaki huko wanamuenzi mwalimu.

Pole sana bado nitasema kwa SAUTI na UHURU kabisa sijawahi kuwa MWANACCM kwa HIARI yangu hivyo sikuwa mwanaCCM..

Ndugu yangu HIARI YASHINDA UTUMWA............Tulikuwa WATUMWA wa CCM,bila hiari huwezi kusema huyu alikuwa wangu.Kama nilikuwa mwanaCCM kwanini nichome kadi?
Ila umewahi kua CCM
 
KWENYE MSAFARA WA MAMBA NA MIJUSI KENGE WAMO:sorry:
hata kama unafanya kazi halali kabisa, unakua mjusi?? kwa hiyo kwa mfano sifa kubwa ya viongozi wa huko upinzani kutooa nyie wote mnayo
 
Ila umewahi kua CCM

Sikuwahi kuwa sababu sikuwa kwenye HIARI just that!Sikuwahi kuwa kwenye Chama Chenu Cha Majambazi.Hata unapolazimishwa kufanya mapenzi huku umeshikiwa silaha mtu hawezi akaja kukutuhumu umefanya hayo,sababu ulifanyishwa hivyo bila ridhaa kaka.Pole hiyo ndiyo hali halisi............Sikuwahi na sitaki kuwa
 
Sikuwahi kuwa sababu sikuwa kwenye HIARI just that!Sikuwahi kuwa kwenye Chama Chenu Cha Majambazi.Hata unapolazimishwa kufanya mapenzi huku umeshikiwa silaha mtu hawezi akaja kukutuhumu umefanya hayo,sababu ulifanyishwa hivyo bila ridhaa kaka.Pole hiyo ndiyo hali halisi............Sikuwahi na sitaki kuwa
ila basi ulikua na Kadi ya UVCCM
 
Back
Top Bottom