Mwanaume kutegemea mshahara ni kujidhalilisha

Mwanaume kutegemea mshahara ni kujidhalilisha

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2017
Posts
2,554
Reaction score
8,627
Wakuu ,

Maisha ya kutegemea mshahara ni ya kitumwa sana.

Mwanaume una mke na watoto halafu huna jinsi yoyote ya kupata pesa eti mpaka mshahara mwisho wa mwezi!

Katikati ya mwezi mifuko imetoboka japo unavaa suti na kujiita baba / mwanaume.

Umeshindwa kuuza mkaa?

Umeshindwa kuuza ice cream?

Umeshindwa kuosha magari?

Umeshindwa kulima , kufuga , kubet?

Hata kuendesha bodaboda umekwama?


We wa kazi gani sasa?
 
Mkuu Mwenyezi Mungu kaweka mgawanyo wa maisha ili kila binafamu apate riziki Yake na kipato.Kuwa wewe Kama una kipato Cha mshahara Kipato Cha biashara unatakiwa umwachie mwingine.Wafanyakazi wote wakianzisha biashara hao wa mitaani kipato chao watatoa wapi?

Mshahara uchukue wewe Banda la mkaa uuze wewe ,genge uuze wewe nk hao wanunuzi wako kipato chao unataka kitoke wapi? Wewe una mshahara kanunue mkaa kwa mwingine asiye na mshahara anayetegemea kipato kwa kuuza mkaa tu
 
Mkuu Mwenyezi Mungu kaweka mgawanyo wa maisha ili kila binafamu apate riziki Yake na kipato.Kuwa wewe Kama una kipato Cha mshahara Kipato Cha biashara unatakiwa umwachie mwingine.Wafanyakazi wote wakianzisha biashara hao wa mitaani kipato chap watatoa wapi? Mshahara uchukue wewe Banda la mkaa uuze wewe ,genge uuze wewe nk hao wanunuzi wako kipato chao unataka kitoke wapi? Wewe una mshahara kanunue mkaa kwa mwingine asiye na mshahara anayetegemea kipato kwa kuuza mkaa tu
Akwilina Kapigwa Risasi Na Kuuawa Kikatili, Ninyi Takataka Mnaojifanya Mnamtajataja Mungu Wala hamwoni Tatizo Tena Ndo Mnachekelea Mimeno Nje Kama Ngiri.
Wanafiki Wakubwa
 
Mkuu Mwenyezi Mungu kaweka mgawanyo wa maisha ili kila binafamu apate riziki Yake na kipato.Kuwa wewe Kama una kipato Cha mshahara Kipato Cha biashara unatakiwa umwachie mwingine.Wafanyakazi wote wakianzisha biashara hao wa mitaani kipato chap watatoa wapi? Mshahara uchukue wewe Banda la mkaa uuze wewe ,genge uuze wewe nk hao wanunuzi wako kipato chao unataka kitoke wapi? Wewue una mshahara kanunue mkaa kwa mwingine asiye na mshahara anayetegemea kipato kwa kuuza mkaa tu

Akili mgando hizo, chungasana ndugu wasijewatoto wako wakajuta kuzaliwa na baba wewe.
 
Akili mgando hizo, chungasana ndugu wasijewatoto wako wakajuta kuzaliwa na baba wewe.
Maisha Sio formula kuwa mfanyakazi kufanikiwa kimaisha lazima awe na kabiashara pembeni chaweza kuwa ndio kifo chake kwenye utendaji kazi ofisini akashangaa wenzie wanapanda vyeo kwa Kasi yeye yupo yupo tu sababu concentration kwenye kazi Hana ya kutosha kazini.Yuko kazini Huku anaota mabanda Yake ya kuku na mabanda la mkaa!!! Unakuta utendaji wake uko chini mno kazini na morale iko ndogo sana sababu Yuko double minded .Stress kwake nyingi za kazi na biashara.Wengine hata afya hukongoroka

Kuna kitu kinaitwa opportunity cost Huwezi pata vyote kwa mpigo ufanikiwe kazini na kwenye biashara kwa mpigo Moja lazima likupokonyoke au yote mawili ufanye vibaya.Katika biashara zinazoongoza kwa kufanya vibaya na kufa Tanzania Ni biashara za wafanyakazi wenye Ajira.Awe na saluni,duka,bodaboda ,daladala,kampuni nk ndizo hufa nyingi.Mfanyakazi akiona Yuko tayari kwa biashara ushauri wangu Ni heri tu aache kazi ajitose kwenye biashara.Biashara inataka high level of commitment na discipline kuliko ajira yeyote.
 
Jukumu la wafanyakazi ni kufanya kazi kwa bidii na pia kupigania maslahi yao (mishahara mizuri, posho zinazoshtahili,nk ili kujikimu kimaisha). Huo utaratibu unaotaka tuufanye, hauwezi kuisaidia nchi hii kuendelea.

Ni lazima kuwepo na mgawanyiko wa majukumu! Haiwezekani Watanzania wote tuwe wauza nyanya, waosha magari, wauza mkaa, nk. Bahati mbaya umeshindwa pia kugundua ya kwamba tunatawaliwa na mtu asiyejua maana hata ya Working Class!

Na haishangazi, kwa miaka minne sasa, ameamua kuwatelekeza wafanyakazi, kwa kisingizio cha kujenga stiglers gorge na kununua ndege.
 
Mleta mada maisha mgawanyo SI kila mtu lazima ajenge nyumba Yake ya kuishi .Mungu humfanya mwingine asiwe na uwezo wa kujenga ila humpa uwezo wa kulipa Kodi kwenye nyumba ya mwingine mwenye uwezo wa kujenga.Kila mtu akijenga wenye nyumba za kupangisha watakufa njaa.
 
Mleta uzi unaweza kuwa na hoja lakini umeiwasilisha katika kiwango cha chini mno.

Kwanza unaaminisha watu kwamba kuajiriwa sio uchaguzi sahihi na umeainisha kazi zinazotakiwa kufanywa, kwa mtazamo wako hizo ndio kazi zenye tija.

Nakubaluana na wewe kwamba mshahara siku zote hautoshi, na ukitegemea mshahara pekee bila kuwekeza ukazalisha, kuna baadhi ya mambo utayasikia tu, maisha lazima yawe magumu.

Lakini kukejeli na kudharau kila aliyeajiriwa umekosea sana. Haya mambo ni akili ya mtu, na kila siku nasema cha mhimu sio unalipwa kiasi gani, la hasha, unafanya nini na kile unachokipata? Hiyo ndio inaleta tofauti.

Nidhamu ya pesa na kanuni zake iko palepale, iwe umejiajiri au umeajiriwa, umesoma au haujahudhuria madarasa, usipozivuata uraanguka tu.
 
Mkuu Mwenyezi Mungu kaweka mgawanyo wa maisha ili kila binafamu apate riziki Yake na kipato.Kuwa wewe Kama una kipato Cha mshahara Kipato Cha biashara unatakiwa umwachie mwingine.Wafanyakazi wote wakianzisha biashara hao wa mitaani kipato chao watatoa wapi? Mshahara uchukue wewe Banda la mkaa uuze wewe ,genge uuze wewe nk hao wanunuzi wako kipato chao unataka kitoke wapi? Wewe una mshahara kanunue mkaa kwa mwingine asiye na mshahara anayetegemea kipato kwa kuuza mkaa tu
Mkuu nimekupa 'like' ila sijasoma mada
 
Mkuu Mwenyezi Mungu kaweka mgawanyo wa maisha ili kila binafamu apate riziki Yake na kipato.Kuwa wewe Kama una kipato Cha mshahara Kipato Cha biashara unatakiwa umwachie mwingine.Wafanyakazi wote wakianzisha biashara hao wa mitaani kipato chao watatoa wapi? Mshahara uchukue wewe Banda la mkaa uuze wewe ,genge uuze wewe nk hao wanunuzi wako kipato chao unataka kitoke wapi? Wewe una mshahara kanunue mkaa kwa mwingine asiye na mshahara anayetegemea kipato kwa kuuza mkaa tu
Ukiwauliza wafanyabiashara wengi, watakuambia kwamba siku mishahara ikitoka, wanauza saaana kuliko katikati ya mwezi. Maisha ni kutegemeana wafanyakazi wafanye kazi, na wafanyabiashara wafanye biashara
 
Wakuu ,

Maisha ya kutegemea mshahara ni ya kitumwa sana.

Mwanaume una mke na watoto halafu huna jinsi yoyote ya kupata pesa eti mpaka mshahara mwisho wa mwezi !

Katikati ya mwezi mifuko imetoboka japo unavaa suti na kujiita baba / mwanaume.

Umeshindwa kuuza mkaa ?

Umeshindwa kuuza ice cream ?

Umeshindwa kuosha magari ?

Umeshindwa kulima , kufuga , kubet ?

Hata kuendesha bodaboda umekwama ?


We wa kazi gani sasa ?
Akili za bata hizi.
Hao uliowataja, wateja wao ni akina nani kama sio hao wategemea mishahara? Tumia kichwa kufikiri
 
Nikweli,wengi waajiriwa ambao wanavipato vikubwa 10+millions kwa mwezi huwa wanafungua miradi ambayo wao sio wasimamizi,anaweza simamia MTU wa ndani ya familia(mke/mume/mtoto).Yeye akaendelea Ku concentrate na kazi anayo ifanya.
Maisha yasasa ni magumu sana pasipo kutafuta namna ingine yakipato utachekwa
 
Nikweli,wengi waajiriwa ambao wanavipato vikubwa 10+millions kwa mwezi huwa wanafungua miradi ambayo wao sio wasimamizi,anaweza simamia MTU wa ndani ya familia(mke/mume/mtoto).Yeye akaendelea Ku concentrate na kazi anayo ifanya.
Maisha yasasa ni magumu sana pasipo kutafuta namna ingine yakipato utachekwa

Tatizo la huyu mleta hoja anasema ajira ni kujidhalilisha licha ya kwamba unapokea bei gani.
 
Back
Top Bottom