Mwalimu akiagiza gari atapunguziwa kodi?

Mwalimu akiagiza gari atapunguziwa kodi?

Mil 6 ni CIF pamoja na ushuru, au ni ushuru tu. Nina sienta yangu ya 2005 cc1490 ipo njiani, hapa naumiza kichwa kujua ushuru wake nisije kukwama

kwa vitz ni pamoja na kila kitu, CIF na ushuru,yani mpaka unayo nyumbani kwako. CIF ya gari yako wewe jiandae na kodi ya mil 2500,000/=mpaka 2,800,000/= uyo anayekuambia uwe na mil 2na elfu hamsini anakuingiza mkenge, kama hautakuwa na ziada utaiuzia bandarini tu...imagine Port charge, delivery pamoja na agent fee inakula karibia mil 1, je kodi ni mil 1 ili iwe mil 2? labda kwa pikipiki!!
 
Hahahahhaaa..mkuu Gsana hata Bill Gate huwa anasema kodi ya Mil 100 kwa ajili ya makampuni yake ni ndogo sana kwake....

sawa mkuu ila nadhani haujanielewa, kwa uyu mtu kutafuta exemption ya mil3 atajiumiza,ni kubwa ila ni ndogo kwa exemption. Pia akitaka kuuza gari au kubadili gari itamsumbua sana kupelekea kuuza kwa hasara...bill gates uwa anaangalia faida kwenye biashara, uyu mwalimu hafanyi biashara, anataka aombe msamaha wa kodi!
 
Last edited by a moderator:
kwa vitz ni pamoja na kila kitu, CIF na ushuru,yani mpaka unayo nyumbani kwako. CIF ya gari yako wewe jiandae na kodi ya mil 2500,000/=mpaka 2,800,000/= uyo anayekuambia uwe na mil 2na elfu hamsini anakuingiza mkenge, kama hautakuwa na ziada utaiuzia bandarini tu...imagine Port charge, delivery pamoja na agent fee inakula karibia mil 1, je kodi ni mil 1 ili iwe mil 2? labda kwa pikipiki!!

More helpful. Bajeti yangu ni mil.3 kwa kodi zote mpaka niitie mkononi. Ikizidi hapo kuna uwezekano wa kuiuzia bandarini. NakuPM
Mkuu kama hutojali
 
kwa vitz ni pamoja na kila kitu, CIF na ushuru,yani mpaka unayo nyumbani kwako. CIF ya gari yako wewe jiandae na kodi ya mil 2500,000/=mpaka 2,800,000/= uyo anayekuambia uwe na mil 2na elfu hamsini anakuingiza mkenge, kama hautakuwa na ziada utaiuzia bandarini tu...imagine Port charge, delivery pamoja na agent fee inakula karibia mil 1, je kodi ni mil 1 ili iwe mil 2? labda kwa pikipiki!!

mkuu nadhani hatukuelewana 2,059,120 ni ushuru wa Toyota siena kuna mdau aliuliza kwa vitz 990cc ya mwaka 2005 ushuru ni 1,717,750, usajili 350,000, kampuni ya meli 100,000 ingawa wanachaji kwa dola ($80), gharama ya bandari makisio 300,000 agent wako utaongea nae ingawa wana range kati ya 200,000-300,000, plates 36,000 na vitu vingine vidogovidogo.nawasilisha
 
sawa mkuu ila nadhani haujanielewa, kwa uyu mtu kutafuta exemption ya mil3 atajiumiza,ni kubwa ila ni ndogo kwa exemption. Pia akitaka kuuza gari au kubadili gari itamsumbua sana kupelekea kuuza kwa hasara...bill gates uwa anaangalia faida kwenye biashara, uyu mwalimu hafanyi biashara, anataka aombe msamaha wa kodi!
Mkuu tena hao matajiri wakubwa ndiyo wateja wzuri wa misamaha ya kodi kuliko hata wafanyakazi wa kawaida. Nani asiyejua kinachoendelea kwenye uwekezaji mkubwa wa mahotel na migodi ya madini?
 
Mwl. gari la nini ww? we jimwage na kitu TOYO a.k.a BOXER uwahi kupiga chaki. Magari waachie wenye nazo. Yaani eti VITZ unaulizia Exemption? mafuta, service utaweza kweli?

acha dharau wewe, nitaku pm uje kwangu uone gari nayotumia na gari nalotumi mpuuzi wewe,mafuta kwa mwezi ni mshahara wako.
 
acha dharau wewe, nitaku pm uje kwangu uone gari nayotumia na gari nalotumi mpuuzi wewe,mafuta kwa mwezi ni mshahara wako.

Umemdunga sindano ya ganzi kwisha habari yake.anakurupuka bila kutafakari! Nimependa sana hiyo mkuu
 
exemption maana yake mnachangia gharama za kodi wewe na serikali serikali inakulipia import duty na wewe unalipa vat yaani kama nusu kwa nusu.

Kama serikali haitajipanga vizuri kuweka vivutio vya walimu nitakimbia nikafundishe vyuoni maana unamaliza shahada ya pili ya uzamili lakini cheo hakipandi mshahara mdogo, ukiomba exemption ndo hivo imekaa kisiasa hakuna mfumo ambao ni direct ili maisha yaende.
 
kama unahitaji kununua kwa dar/ showroom wala usiogope wajanja, nenda na fundi au mtaalam wa magari mnaitest. Pia kutoka japan sio kuwa unapata gari bora, maana unanunua gari kwa picha na maelezo ya muuzaji, sio kuwa ni mpya...unaweza kuagiza ukakuta inachemsha, haina power nk nk, ivo sio kuwa ni 100 percent perfect. Nitafute kwa nitumie private message nitakupa mawasiliano yangu,mimi sitahitaji unilipe, nakusaidia tu kila process ya kuagiza mpaka lifike, then unatafuta agent mwenyewe au ukitaka ntakutafutia mtu wa kuitoa, lengo langu ni ufanikiwe....

Thanx mkuu! Umenipa elimu mpaka nimeshiba.ngoja nitaku pm ili unisaidie mchakato mzima na kama mambo yatakwenda sawia nitakushukuru sana.
 
Hii Ni Fresh Kwa Wanajamii Forum Wenye Dharau Na Kejeli, Hivi Unakuwa Una Maana Kweli Kudharau Baadhi Ya Makundi Yaliyopo Ktk Jamii Kama Walimu Angali Ww Mweny Wajua Ulikotoka Hata kama Ww Ni Afisa Ngazi Za Juu Na Mweny Mshahara Mzuri. Lakn Ujue Kuwa Hayo Uliyonayo Ni Yako Tu Na Kwa Mwenzio Hayana Maana.
 
Umemdunga sindano ya ganzi kwisha habari yake.anakurupuka bila kutafakari! Nimependa sana hiyo mkuu
wanatudharau sana hawa wanakula kwa babazao, wanadhani walimu wa 1970s ni wa sasa, mimemwambi hivo ajue hatupendi kueleza personal properties, mahali hapa hapatunajadili hoja za kuikwamu nchi hii kwa watu wadharimu wachache.
 
wanatudharau sana hawa wanakula kwa babazao, wanadhani walimu wa 1970s ni wa sasa, mimemwambi hivo ajue hatupendi kueleza personal properties, mahali hapa hapatunajadili hoja za kuikwamu nchi hii kwa watu wadharimu wachache.

Naam! Hapa ni hoja tu basi! Doz aliyopewa tangu asubuhi kalewa kabisa na ukichanganya na viroba alivyoamka navyo kwa sasa ni zaidi ya teja.
 
More helpful. Bajeti yangu ni mil.3 kwa kodi zote mpaka niitie mkononi. Ikizidi hapo kuna uwezekano wa kuiuzia bandarini. NakuPM
Mkuu kama hutojali

mkuu kwa bajeti iyo wala usiofu
 
Mkuu tena hao matajiri wakubwa ndiyo wateja wzuri wa misamaha ya kodi kuliko hata wafanyakazi wa kawaida. Nani asiyejua kinachoendelea kwenye uwekezaji mkubwa wa mahotel na migodi ya madini?

mkuu sipendi kuingiza siasa apa ila tukianza kuongelea misamaha kwenye migodi na hotels uko utakuta sio tu misamaha ila ni utapeli na ufisadi tu!
 
Wakuu mzee wanagu anahitaji kuagiza gari ni mwalimu sasa hilo jukumu ameniachia mimi nilifatilie.Nilikua naomba kufahamu hivi exemption ya kuagiza gari kwa walimu huwa unafata procedure gani?? Mwenye kujua anisaidie
Asanteni.
 
Kwa kifupi waulize watu wa clearing wanajua vizuri procedure yote. Lakini unaomba hazina kupitia kwa mwajiri wako.
Siku hizi huo msamaha wenyewe ni mdogo kiasi kwamba wengi hawaoni haja ya kuomba!
 
Exemption ipo ni rahisi tu kupata through hazina~muhimu clearing agent akupe ufafanuzi mzuri,unakuwa exempted nini na unalipa nini,fomu husika unachukua TRA na utaratibu wa huo msamaha wa kodi unaanzia kwa mwajiri wako~
 
Back
Top Bottom