Mwalimu akiagiza gari atapunguziwa kodi?

Mwalimu akiagiza gari atapunguziwa kodi?

nuruyamnyonge

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2014
Posts
4,451
Reaction score
2,313
Salaam kwa wote!

Naam! Kuna kipindi nilisikia watumishi wa umma hasa walimu wakiagiza gari wanapewa punguzo la kodi, kama kuna mwenye taarifa za uhakika naomba anisaidie ni hatua gani zinatakiwa kufuatwa ili kukamilisha mchakato mzima.
 
Mtumishi yoyote wa serikali anaweza kuomba exemption akapata

Mkuu kwa vitz 2006 inauzwa FOB $ 2210 kwa kadirio la Tsh 3,668,600/= za kitanzania mpaka inafika hapa dar.swali langu ni punguzo kiasi gani naweza kupata kabla sijaagiza maana nisije nikakwama kulitoa bandarini?
 
Mwl. gari la nini ww? we jimwage na kitu TOYO a.k.a BOXER uwahi kupiga chaki. Magari waachie wenye nazo. Yaani eti VITZ unaulizia Exemption? mafuta, service utaweza kweli?
 
Mwl. gari la nini ww? we jimwage na kitu TOYO a.k.a BOXER uwahi kupiga chaki. Magari waachie wenye nazo. Yaani eti VITZ unaulizia Exemption? mafuta, service utaweza kweli?

Kichwa yako sio mzima,nusu ya ubongo wako ni Kamasi.Sasa wenye nazo ni akina nani?mbona wengine wanaweza yeye atashindwaje?acha dharau mkuu,au ulitaka kuchangia ili mkeo aone umechangia?we Pimbi.
 
Mwl. gari la nini ww? we jimwage na kitu TOYO a.k.a BOXER uwahi kupiga chaki. Magari waachie wenye nazo. Yaani eti VITZ unaulizia Exemption? mafuta, service utaweza kweli?

Umeshusha thamani ya utu wako, hapo ulipo kwa.mchango wako ni kama bweha tu!
Ukome kudharau binadamu wenzio blessings fyuuuuu! xoxooo'*^@@#* adabu!
 
Last edited by a moderator:
Mwl. gari la nini ww? we jimwage na kitu TOYO a.k.a BOXER uwahi kupiga chaki. Magari waachie wenye nazo. Yaani eti VITZ unaulizia Exemption? mafuta, service utaweza kweli?

Waaacha weeee! Ungekuwa nazo ungetembelea baby walker?
Wanaume wanadrive maprado na Rav 4 za milioni 80 za Lukuvi...!
 
Mwl. gari la nini ww? we jimwage na kitu TOYO a.k.a BOXER uwahi kupiga chaki. Magari waachie wenye nazo. Yaani eti VITZ unaulizia Exemption? mafuta, service utaweza kweli?

Blessings, nashukuru kwa maneno yako machafu kwa mwalimu wako aliyekufundisha lakini.kila la kheri na utajiri wako.
 
Sio kweli mkuu, exempted ni wale tu ambao ni entitled kuwa exempted na kimsingi ni wale kuanzia TGSD na zaidi!

Nashukuru sana Twilumba maana hilo daraja ndilo nilianza nalo kazini.kama unafahamu hatua za kuchukua tafadhali nifahamishe kabla sijaagiza nisije nikashindwa kulitoa bandarini.
 
Walimu wana haki ya kupata exemption tatizo ni ukiritimba nchi hii.itakuchukua mpaka miezi sita kupata hilo punguzo la kodi na sio kubwa sana.mimi nilitumia 2130,000 kama kodi kwa vitz 2006 new model.
 
Walimu wana haki ya kupata exemption tatizo ni ukiritimba nchi hii.itakuchukua mpaka miezi sita kupata hilo punguzo la kodi na sio kubwa sana.mimi nilitumia 2130,000 kama kodi kwa vitz 2006 new model.

Dah!! Hongera sana!! Jumla ulilipa kiasi gani mkuu.maana umenipa matumaini hata kama ni miezi sita lakini nipate usafiri mkuu
 
Mwl. gari la nini ww? we jimwage na kitu TOYO a.k.a BOXER uwahi kupiga chaki. Magari waachie wenye nazo. Yaani eti VITZ unaulizia Exemption? mafuta, service utaweza kweli?

Acha dharau.
 
Jumla mpaka usajili yaani total cost ni 8,430,000 ila ukienda yard za bongo ni milioni kumi na moja.CC ni 990 niliweka lita 30 dar mpaka moshi.
 
Jumla mpaka usajili yaani total cost ni 8,430,000 ila ukienda yard za bongo ni milioni kumi na moja.CC ni 990 niliweka lita 30 dar mpaka moshi.

Hongera saaaanaa!! Hilo linanifaa sana hapa kwa dar maana tunakaa mbali na foleni pia.nakushukuru sana ndugu Yangu maana mchango wako na elimu mpaka gari linifikie bado unahitajika.
 
Mkuu kwa vitz 2006 inauzwa FOB $ 2210 kwa kadirio la Tsh 3,668,600/= za kitanzania mpaka inafika hapa dar.swali langu ni punguzo kiasi gani naweza kupata kabla sijaagiza maana nisije nikakwama kulitoa bandarini?

Haya maswali kila siku uwa tunayajibu kuna thread nyingi za nyuma,Punguzo lipo lakini ni dogo na lenye procedure ndefu sana,magari ya biashara kama pick up,hiace n.k na magari yaliyo na CC zaidi ya 2000 hayana sifa ya punguzo,pia gari lililozidi miaka 10 halina sifa ya punguzo.Urefu wa procedure ni pale unapoenda ku sign form zako(kuna form maalumu ya exemption)hapa Bl inaitajika na Bl haipatikani mpaka meli iliyona gari lako iwe imeanza safari ya kuja Tz,sasa mfano Mwalimu hiyo form mpaka ipelekwe Wizarani na mizunguko mingine hivyo meli inawezafika Dar kabda hujamaliza process ukaishia kupigwa storage pale bandarini,nilishaingiza gari kwa Exemption Rav 4 ushuru ukaja 5.5ml utaona punguzo lipo lakini si kubwa kama wengi wanavyofikiri maana utalipa charge zote za bandari,Vat na punguzo dogo kwenye zile kodi nyingine,ukitaka habari zaidi tafuta agent mzuri atakupa maelezo.
 
Amina! Ukipata muda utaniambia ukisha agiza likifika bandarini ndio unaanza na mchakato wa msamaha wa kodi au taratibu zinafanyika mapema kitu kikiwa njiani.nitashukuru sana nakutakia majukumu mema na Mungu akubariki ommymbwambo
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom