Mwakyembe: Hatupo tayari kuburuzwa na Kenya

Mwakyembe: Hatupo tayari kuburuzwa na Kenya

Nyie endeleeni na jazba na kupiga soga

wao wanapiga kazi....


1398836_863927733639944_1317098960151560868_o.jpg

10708781_863927760306608_5786468439556158582_o.jpg
 
Zanzibar-ASP
Kwenda wewe watanzania sio wajinga.mjinga wewe uliekosa uzalendo

Kwenye uchumi kuna uzalendo? Watu wanatafuta pesa wewe unaleta bla bla za uzalendo? Kama uzalendo ni deal si ungepata mgao wa escror, epa au meremeta? kama uzalendk deal mngekodisha KIA iliyo jirani na mbuga za wanyama halafu utegemee kwa jirani? Hivi uliwahi sikia nguo ya jirani ikistiri makalio?
 
Last edited by a moderator:
Kwani ameshindwa au ametolewa kwenye wizara hiyo na kupelekwa wizara ya Afrika Mashariki?

Ngoja nikupe mfano: umepewa shoka uangusha mti wa mpingo, wakati unaendelea akaja mtu akakunyang'anya shoka akakupa kisu, je mpingo utaanguka kweli?
 
Najaribu kijiuliza. Hivi kwanini watalii hao wasitumie uwanja wa KIA ili kutembelea Tanzania? Kwanini washukie Nairobi? Inawezekana hatujatangaza vizuri kule Ulaya na Amerika vivutio vyetu na njia sahihi za kupita. Nadhani ndiyo kazi aliyotaka kuifanya Aunty Ezekiel, bahati mbaya au nzuri akadungwa mimba na mheshimiwa! Si vibaya kuanza upya, Promo jamani promo ndio mambo yote.



  1. Wataliiwengi hutumia uwanja wa Nairobi, Kenya, kutokana na ubabaisha na unyanyasaji wanaoupatakwenye viwanja vyetu. Watalii wengiwanalalamika kuhusu mizengwe inayofanyika wanapofika kwenye viwanja vya ndege hasa vya Kilmanjaro naZanzibar. Wanachokutana nacho ni ubabaishajiwa hali ya juu sana. Kila mfanyakazianayehusika na kupokea wageni wanaoshuka kwenye viwanja hivyo, hufanya kilaliwalo ili awatoe upepo watalii. Kwa mfanoswala la homa ya manjano. Sheria ya Tanzania kupitia barua ya Uhamiajiiliyotumwa balozi za nje za Tanzania, inasema kuwa: mtalii yoyote anayetokabara la Ulaya hana ulazima wa kuwasilisha cheti cha chanjo ya homa ya manjanoanapoingia Tanzania, isipokuwa kama atakaa kwenye uwanja wa ndege wa moja ya nchiza Afrika kwa zaidi ya masaa 9 na kuendelea. Sasa utaona hakuna mtalii anayefanya transitya zaidi ya masaa 9 anapokuja Tanzania. Lakini anapofika KIA mtalii huyohudaiwa kuonyesha cheti cha chanjo ya homa ya manjano.. mradi tu atoe chochote!Mradi tu achomolewe upepo! Na kwa vile watalii wengi hawakufanya chonjo hiyo, hujikuta hawana ujanja wanapobanwa pale KIAna pengine huwalazimishwa hata kuwapigwa sindano ya kweli na uongo ya homa yamanjao na kulipishwa faini ya US Dolla100 au zaidi. Balozi nyingi za Tanzania kwenye nchi za Ulaya zimepokeamalalamiko hayo kwa watalii wanaorudi kutoka Tanzania, lakini hawayafanyii kazi.Wizara ya Utalii inajua malalamiko haya ya watalii wa Ulaya, lakini wako kimyatu. Matokeo yake ni watalii kutumia uwanja wa Nairobi - pengine kulehawasumbuliwi kama Tanzania.
  2. Hakuna mikakati ya kweli na ya dhati kwaBalozi zetu za nje za kutanganza Utalii kulinganisha na jirani zetu kenya. Wakatijirani zetu Kenya wameweka kwenye balozi zao za nje kitengo cha kutangaza utalii, Tanzania inaonafahari kuweka kitengo cha usalama wa taifa kwenye balozi zao za nje! Kenyawanatangaza utalii kwenye kwenye mitandao ya nchi nyingi za Ulaya… Tanzaniahuwezi kuona balozi zetu zikiweka matangazo ya utalii…. Ukiuliza kulikoni?Utajibiwa na maafisa wa ubalozi eti serikali ya Tanzania haitengi fungu lakutangaza utalii ( stupid!).
  3. Kwamikakati hii mibovu ya serikali yetu, tusiwalalamikie wakenya! Wanatuona watanzaniawapuuzi tu! Na kwa hali hiyo wakenya wana haki ya kutunyayasa…. Tanzania niombaomba wa kila kitu, hata watalii wanaingia nyingine tunapeleka magari yenukuwaomba waje kwenu, wakati serikali haifanyi chochote kutangaza utalii wa nchiyetu…. Shame on you!
 
Guys I have just watched a video waziri wa Kenya anaongea na Mtangazaji nadhani wa KTN anasema yote ni baada ya Tanzania kufungia gazeti la East Africa . ***** ***** ni zaidi ya mpaka ulio fungwa mwaka 1970 wakati wa Mwalimu. Kenyans they hae less to show sasa wanataka kufungua mpaka wa Masaai Mara watumalize . Very simple wageni waje moja kwa moja KIA na kama mtu akitokea Kenya Visa badala ya 50 $ sasa iwe 100 $ . Wageni wataamua kuja moja kwa moja na wao watabaki watupu. Wapeni muda kesho ondoa Uchumi next day ondoa Nakumatt . Then tuna anza kupita mahotelini kote kukagua watumishi kama watabaki salama .
 
sasa wewe.ndo unataka tuwabembeleza hao mazombi Tanzania will be loser on what coz wakwenya ndo wanalose ndo maana wanaangaika wanadiliki hata kukiuka makubaliano coz viwanja vya ndege havikuwa kwenye list ya vituo vya utalii zinduka wewe acha kuwa tegemezi

Mtegemea cha jirani hufa maskini daima! hivi waliobuni KIA ijengwe pale si mliwaona malofa na mkaamua kiwanja mkodishe? 50 yrs ya uhuru unategemea kiwanja cha jirani? bila aibu unatokeza mbele za watu na kulia lia? what a shame!! Mimi nasema Kenya wagome indefinitely ili tupasue kichwa na haraka mambo yatabadilika.
 
unajua hadhi ya viwanja vya ndege wewe hivi hapo JKIA ushawai kufika na unajua sifa ya uwanja wa ndege ni nini.
kuwa na logic kwenye hoja nitajie ndege gani haiwezi tua JNIA kama antonov 225 ilitua bila shida yoyote ipi haiwezi

Ndege sio kutua tuu... GOODs and Services is what matters --- Hatuna hivyo tuko nyuma saaaaaaaaaaana
 
Mwakyembe hajaajiriwa na Watanzania kupalilia migogoro, bali kudumisha na kuimarisha mahusiano pale inapotakiwa...
 
Hatua ya kuchukua ni kuongeza tozo la magari ya kenya yanayoingia Tz kuleta watalii. Tozo litakalo mfanya mlipaji akirudi kenya aandamane kwenda kwa waziri wao anayeshughulikia utalii.
 
Wakenya walishazoea enzi za ujinga na giza waliitimia hio fursa kijipatia ukwasi/utajiri na matangazo yao ya uongo kuwa Mlima Kilimanjaro na Bunga ya Serengeti ni yao.

Tofauti na ilivyo sasa ukweli na uongo viko wazi mpaka kwa Wazungu wengi baada ya Serikali yetu kujitahidi kutangaza nje ya Nchi kuwa Mount Kilimanjaro na Serengeti National Park ziko TANZANIA NA SIO KENYA.

Kilio cha kukosa mapato lukuki kimeongezeka kwa Wakenya.Lakini pia hilo ni shinikizo la mshirika wao mpya wa kiuchumi (Kagame) na mbinu zao za kuhakikisha wanatuvuruga Kiuchumi na Kisiasa.
 
Wakenya walishazoea enzi za ujinga na giza waliitimia hio fursa kijipatia ukwasi/utajiri na matangazo yao ya uongo kuwa Mlima Kilimanjaro na Bunga ya Serengeti ni yao.

Tofauti na ilivyo sasa ukweli na uongo viko wazi mpaka kwa Wazungu wengi baada ya Serikali yetu kujitahidi kutangaza nje ya Nchi kuwa Mount Kilimanjaro na Serengeti National Park ziko TANZANIA NA SIO KENYA.

Kilio cha kukosa mapato lukuki kimeongezeka kwa Wakenya.Lakini pia hilo ni shinikizo la mshirika wao mpya wa kiuchumi (Kagame) na mbinu zao za kuhakikisha wanatuvuruga Kiuchumi na Kisiasa.
Watanzania iko na maneno mengi na matarajio ya kusadikika lakini utendaji ni sifuri.
 
Mtaburuzwa tu hakuna ujanja maana viwanja vyenyu mmebinafsisha. Shame Tanzania hamna hata ndege moja
 
Kwenye hili sakata mbona wakenya ni wepesi tu,sema bahati mbaya ni hawa viongozi tu tuliona,ni madomo zege.!!
 
maskini poor you ningeshauli ufatilie vizuli ili swali ndo aunza comment co hapo wewe ndo unaonekana kilaza
zinduka wewe

Mkuu labda wewe ndio hujafuatilia vizuri, mimi ni mdau katika sekta ya Utalii hata hii issue ya Kenya kuzuia magari ya Tanzania kuingia JKIA imeathiri sana agency yangu ya Utalii.
Narudia kusema viongozi wa Tanzania ni wajinga na waoga sana, pia watanzania ni waoga na wajinga sana. Mpaka sasa hakuna hatua zozote madhubuti za kujibu mapigo ya Kenya kutoka serikali yaTanzania zaidi ya kubembeleza, kulalamika, kulaani na kunywea.

Yule Mburula wa Msoga hana hata muda kudeal na hii issue, Nyarandu yeye anatia mimba malaya wa Bongo movie, Mwakyembe analalamika kidiplomasia!!!.
 
Serikali yetu ya TZ bado haijatoa kauli kali inayolingana na Ukubwa na nafasi yetu ndani EA ili kuondoa huu usumbufu wa majirani kutamani rasilimali zetu.
 
Hapa tatizo ni hawa wanaotuongoza TZ ndo wamezidiwa akili na wanaoongoza kenya.Viongozi hawajipimi na hawapimwi na mtu yeyote,Mtu analiingiza shimoni shirika la ndege la NCHI lakini bado yupo mtaani?fu......ck u!
 
Maboya yanaendelea na uboya wao,,,, issue rahisi kama hii mnakata viuno tu!!! Maneno mengi kama waimba taarabu vile... Hili sijui ni taifa la watu gani wajinga wajinga hivi.. hapa ndio utaona aina ya viongozi na utawala tulionao, zero kabisa... Kama unamfikilia eti Aunt Ezeckiel ndio akutangazie utalii!!! Kwenye wizi wa mali za umma mbona mko faster sana?? Yaani viongozi wetu mnatia aibu na kuzalilisha watu wenu wote.. hii si dunia ya dipromasia tena hii ni dunia ya ubabe na ujeuri, hakuna demokrasia unapolinda maslahi yako ila ni ubabe na ujeuri tu kwenye maslahi!!! Jamani tunashindwaje hapa wakati kila kitu kipo kwetu??? Huu ni ungese uliopitiliza,, tuache maneno watawala fanyeni kazi kikakamavu!! Hapa ndio tunaona uduni wa elimu na utamaduni wetu!!!..
FUNGA BIASHARA YA UTALII TANZANIA KWA MUDA USIOJULIKANA, KWA KIGEZO CHA USALAMA,, NA TUTANGAZE MPAKA BBC,CNN,FOX NA ALJAZEERA KWAMBA TUMESITISHA UTALII KWA MUDA KWENYE ARDHI YA TANZANIA, KUANZIA MLIMA KILIMANJARO MPAKA MBUGA ZA WANYAMA, BILL2 KITU GANI KWANI, MBONA MMEIBA BILL 200 NA MAISHA YANAENDELEA?? TUACHE UJINGA UJINGA TUWE WAJEURI NA WAKAKAMAVU..
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom