Mwaka wa Saba tangu Nimalize chuo Sina Kazi

Mwaka wa Saba tangu Nimalize chuo Sina Kazi

Wee mwelegu nenda kapige interview tatizo la huyo dada ni coz aliyosoma tatizo la vijana wengi wa tanzania tunapenda kusoma kwa mkumbo bila kuangalia future ya vile tunavyosomea au kwa historia mjomba alisoma hii coz akawin basi na ww waitaka hima tuimize ndugu zetu wasome coz kuendana na nyakati
 
Adui mkubwa wa mafanikio ya mtu n #kukatatamaa ;ushaur wang kwako usikate tamaa na meng ya msing wamekushaur wanajamvi naamin utaweza kuitune akili na kufanya kingne cha kukusaidia!
 
Wenzio tulipomaliza vyuo, serikali ilisimamisha ajira zote (enzi za SAP kama uliwahi kuisikia au kuisoma kwenye kozi zenu)! Kwa maana hiyo tuli-graduate na kuagwa kama kwamba hatukusoma. Kufika mtaani kulikuwa hakukaliki na ukikumbuka enzi hizo za miaka ya '90. Wallah hatukuchagua kazi, tulipiga hadi kibarua cha ufundi mwashi, siyo haba hatukulia ajira kama unavyojilizaliza hapa, mpaka hatimaye wakaja wakaachia wenyewe wakubwa tukazama kwenye ajira kama hatutaki vile!! Mbona jamani ajira zipo za kumwaga? Hujaona matangazo ya ajira TAMISEMI? Wanatafuta mpaka watendaji wa vijiji, Kata n.k Hizo siyo ajira? Au unataka mpaka uende ukakalie kiti cha kuzunguka? Utasubiri sana!!!

Mtu umesoma Social Protection halafu unachagua kazi!!!! Acha hizo, mwishowe umri wa kusataafu utakukuta uraiani na hapo ndo itakuwa imekula kwako!! Kama huwa unaitwa kwenye usaili unaishia kufanya written interview, basi jichunguze vizuri, pengine CV yako haina mashiko au huwa unajibu kile ambacho hakijaulizwa. Ukute mtu una GPA ya 2.0 halafu uataka kushindana na wenye 4.0 hapo lazima uachwe!! Asikudanganye mtu, hayo nayo huwa yanaangaliwa!!

Mama kwa vile umesoma kozi ambayo ina nafasi chache za ajira, usithubutu kuchagua kazi piga yoyote itakayokuja mbele yako, hata ikibidi utendaji wa kijiji mengine yatajipa mbele ya safari. Na hili liwe fundisho kwa wengine katika kuchagua kozi za kusoma kwa vile tumelelewa kusomea ajira na si vinginevyo!! Elimu ya TZ majangaaaaaaaaaaaa!!!
 
Wasalaam,

Ndugu zanguni ni mwaka wa saba sasa natafuta kazi bila mafanikio.

Niliomba kazi kila mahali lakini sijafanikiwa. Nikajaribu kuwaomba maboss mbalimbali lakini niliambulia kuombwa rushwa ya -- nikawa nawakimbia. Hapa nilipo hadi hamu ya kutafuta kazi sina maana naona kama napoteza muda. Interview huwa naitwa lakini naishia kwenye written siendi mbali na hapo. Nafasi zenyewe zinakuwa chache lakini mnaitwa watu kibao. Natamani biashara lakini sina hata mtaji.

Maisha yamekuwa magumu mpaka mtaani waliofeli wanasema flani mwenyewe kasoma lakini mbona yupo tuuu. Inaniuma sana. kama kuna mtu anaweza nisaidia angalau nipate hata pa kuamkia nitashukuru sana wapendwa. Naishi Dar na nimesoma kozi ya social protection frm IFM.

Nisaidieni jamani.

Kumbe umesoma I.F.M ndio maana huna ajira! ila ungevua tu chupi upate kazi si mshazoea nyie wasichana wa I.F.M,
 
wasalaam,

ndugu zanguni ni mwaka wa saba sasa natafuta kazi bila mafanikio.

Niliomba kazi kila mahali lakini sijafanikiwa. Nikajaribu kuwaomba maboss mbalimbali lakini niliambulia kuombwa rushwa ya -- nikawa nawakimbia. Hapa nilipo hadi hamu ya kutafuta kazi sina maana naona kama napoteza muda. Interview huwa naitwa lakini naishia kwenye written siendi mbali na hapo. Nafasi zenyewe zinakuwa chache lakini mnaitwa watu kibao. Natamani biashara lakini sina hata mtaji.

Maisha yamekuwa magumu mpaka mtaani waliofeli wanasema flani mwenyewe kasoma lakini mbona yupo tuuu. Inaniuma sana. Kama kuna mtu anaweza nisaidia angalau nipate hata pa kuamkia nitashukuru sana wapendwa. Naishi dar na nimesoma kozi ya social protection frm ifm.

Nisaidieni jamani.

pole sana rafiki, mungu atakusaidia utapata kazi nzuri mpaka utasahau maswahibu yote uliyoyapata! Kumbuka kuomba kila mara ni mwiko kukata tamaa!
 
Huwa kuna majina nikiyaona tu yananikatisha tamaa hata kusoma comments za wengine maake huwa naona roho ya ibilisi kabisa
 
hahahah! course nyengine ukiona jina tu unastuka!SOCIAL PROTECTION!!!
 
pole kwa yaliyokusibu dada yetu..
sema usikate tamaa.
ni pm nadhan hamna litakaloshindikana chini ya jua
 
Mbona inatisha hiii sasa nachukia interview sabab ya mabmbo kama haya
Wasalaam,

Ndugu zanguni ni mwaka wa saba sasa natafuta kazi bila mafanikio.

Niliomba kazi kila mahali lakini sijafanikiwa. Nikajaribu kuwaomba maboss mbalimbali lakini niliambulia kuombwa rushwa ya -- nikawa nawakimbia. Hapa nilipo hadi hamu ya kutafuta kazi sina maana naona kama napoteza muda. Interview huwa naitwa lakini naishia kwenye written siendi mbali na hapo. Nafasi zenyewe zinakuwa chache lakini mnaitwa watu kibao. Natamani biashara lakini sina hata mtaji.

Maisha yamekuwa magumu mpaka mtaani waliofeli wanasema flani mwenyewe kasoma lakini mbona yupo tuuu. Inaniuma sana. kama kuna mtu anaweza nisaidia angalau nipate hata pa kuamkia nitashukuru sana wapendwa. Naishi Dar na nimesoma kozi ya social protection frm IFM.

Nisaidieni jamani.
 
Mkuu kama akiwini kweli utasemaje? tuliza mpira uwanja mkubwa huu hata kama angechagua kozi ya kuchoma mishikaki si sabab kamuona nanii na yeye kapenda mwache asome apendacho ili hasiraumu mtu mengine Mungu ndo anajua
Wee mwelegu nenda kapige interview tatizo la huyo dada ni coz aliyosoma tatizo la vijana wengi wa tanzania tunapenda kusoma kwa mkumbo bila kuangalia future ya vile tunavyosomea au kwa historia mjomba alisoma hii coz akawin basi na ww waitaka hima tuimize ndugu zetu wasome coz kuendana na nyakati
 
tatizo la kwanza ni hiyo kozi uliyosoma,market yake ipo chini kwa nchi yetu,pili inaonekana unachagua kazi,nakushauri kuwa tayari kufanya kazi yoyote hata kama hujaisomea kama bank teller,loan officer na nyinginezo ukisubiri mungu akushushe kwenye kile ulichosoma.
 
Nenda acces bank , wametangaza ajira wao hawaangalii kozi uliyosoma ila wanataka uwe na elimu ya chuo
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom