Mwaka wa Saba tangu Nimalize chuo Sina Kazi

Mwaka wa Saba tangu Nimalize chuo Sina Kazi

Wasalaam,

Ndugu zanguni ni mwaka wa saba sasa natafuta kazi bila mafanikio.

Niliomba kazi kila mahali lakini sijafanikiwa. Nikajaribu kuwaomba maboss mbalimbali lakini niliambulia kuombwa rushwa ya -- nikawa nawakimbia. Hapa nilipo hadi hamu ya kutafuta kazi sina maana naona kama napoteza muda. Interview huwa naitwa lakini naishia kwenye written siendi mbali na hapo. Nafasi zenyewe zinakuwa chache lakini mnaitwa watu kibao. Natamani biashara lakini sina hata mtaji.

Maisha yamekuwa magumu mpaka mtaani waliofeli wanasema flani mwenyewe kasoma lakini mbona yupo tuuu. Inaniuma sana. kama kuna mtu anaweza nisaidia angalau nipate hata pa kuamkia nitashukuru sana wapendwa. Naishi Dar na nimesoma kozi ya social protection frm IFM.

Nisaidieni jamani.

Pole sana. Tuwasiliane vipi nikusaidie?
 
Pole sana dadangu kamsongole, mara nyingi huwa nashauri hivi vyuo vikuu vya home visiwajenge wanachuo as if wakimaliza wataajiriwa. Wanapaswa kufundisha Entrepreneurship katika kila faculty au course yoyote inayofundishwa hapo. Hii itawasaidia wanachuo kujenga mazingira yakujiajiri. Matajiri wengi wamejiajiri wala hawaja jiajiri, ukimpata tajiri aliajiriwa basi jua ni MWIZI

Back to the point, mdogo wangu, jaribu kutafuta namna yoyote ili ujiajiri, hii unaweza kuipata kwa kuangalia mazingira yanayokuzunguka. Kuna mahitaji mengi katika jamii ambayo hata raia wengi hawajui kuwa wanayahitaji, so unalotakiwa kulifanya ni "to create awareness" kwa hao wanaokuzunguka.

Miaka saba ni mingi sana kutafuta ajira, usiseme kuwa huna mtaji............ mtaji unao na uelewe kuwa mtaji siyo PESA bali AKILI na BUSARA uliyonayo katika kutatua matatizo yanayokuzunguka.

Imeniumiza sana hii thread.............. and I know siyo wewe tu ila you are ONE among many. Trust in yourself and believe me, you'll make it to the top!!!!!!
 
Last edited by a moderator:
Aisee,7 yrs,poleh sana..tafta ofisi ya karibu na kwenu (ili ikupunguzie cost) ongea na HR ili u-volunteer kufanya kazi,walau uwe na work experience.
Pili,FUNGA NA KUOMBA,Mungu afungue njia
 
Wape hiyo kuch kuch upate kazi, unawabania maboss na unaachia kwa vifaranga...

Nipe nikupe dada
 
  • Thanks
Reactions: amu
maisha sio kuajiriwa tuu vp ulishawahi ata kujaribu kufanya biashara ndogondogo..kama bado ebu jaribu ww ni msomi naamini utaiendesha vzur na utafanikiwa kuna watu hawajasoma na wameanza na mitaji midogo sanaa na leo hii ni mamilionea .MUNGU hubariki kazi za mikono yetu.
 
mtaji wa kwanza ni akili...kama una akili basi una mtaji..
 
Pole sana hili ni janga la kitaifa juzi juzi nilikutana na jamaa yangu ana miaka tisa tangu amalize chuo hajawahi kupata kazi hadi kazeeka. Muda umefika tuachane na mambo ya kutafuta kazi bali tujiajiri hata kama huna mtaji wazo pekee linatosha.

If the thinking is about self employment from the word go, things would be different by now. Miaka saba si mchezo. Ni mingi sana. Hata ulichosoma kama utakuwa hujakitumia tena una stress ndio umekisahau kabisa.
 
Achana na ajira...unatakiwa kubadili mindset... sio ajira tu ndo itakuweka fresh kifesha. Njoo upige Certificate ya ufugaji kuku mwaka mmoja tu hutatamani kuajiliwa
 
Maisha haya yanavyoenda criaz kutakuwa na strikes za kutosha hapa nchini hii inatokana na wasomi wengi ajira hakuna
 
Poele sana.

Lakini Ukweli Ni Kwamba Kuna "KANUNI FULANI AMBAZO HAUJAZIJUA, AU UNAZIJUA LAKINI HAUJAZIWEKA KWENYE MATENDO; SIKU UKIZITENDEA KAZI, UTAONA WEPESI WA MAISHA"
Ukilijua NENO LA MUNGU; KANUNI AMBAZO MUNGU AMETUUMBA TUZIISHI, NA KISHA KUZIFANYA MFUMO WAKO WA MAISHA, MAMBO HAYATABADILIKA HAPOHAPO, ITACHUKUA MUDA KIDOGO, LAKINI MWISHO WA SIKU MAISHA YAKO YATACHUKUA MKONDO MPYA; UTATOBOZA NA KUPENYA.
MAFANIKIO KWENYE MAISHA NI SWALA LA MUDA TU, NI JAMBO AMBALO LITATOKEA TU MAADAMU ASIPOTEZE DIRA.
 
usichague kazi dada angu nenda hata ukalime kibarua then unafight iyo kaz unayotaka
 
pole sana dada yangu,jaribu kufikiria nje ya field yako na angalia pia fursa katika mazingira yako na kazi za kujitolea ili ujenge network yako.feeling sorry,usichague kazi ili mradi iwe halali,all the best
 
I know things are very difficult, ila nakushauri jaribu kujitolea for free sehemu mbalimbali,huwa inasaidia kupata uzoefu wa kazi so that incase wen an opportunity arises unakuwa na chance ya kupata nafasi. Pole sana ila dont lose hope!
 
Hapana!! Sister mwaka wa saba hujasikia lolote juu ya entrepreneurship? Watu wanakataa kuajiriwa wewe unalilia kuajiriwa? Fikiri kwa kina hujachelewa na una nafasi kubwa sana ya kujishangaza the solution is " set up a shop" I mean launch a business venture na hutawazia tena ishu za kuajiriwa.

Pia tafuta kitabu cha " Rich dad poor dad" cha robert kiyosaki it will definetely helps you to expand your knowledge frontier on makin money!!

Kila la kheri ndugu!
 
Wasalaam,

Ndugu zanguni ni mwaka wa saba sasa natafuta kazi bila mafanikio.

Niliomba kazi kila mahali lakini sijafanikiwa. Nikajaribu kuwaomba maboss mbalimbali lakini niliambulia kuombwa rushwa ya -- nikawa nawakimbia. Hapa nilipo hadi hamu ya kutafuta kazi sina maana naona kama napoteza muda. Interview huwa naitwa lakini naishia kwenye written siendi mbali na hapo. Nafasi zenyewe zinakuwa chache lakini mnaitwa watu kibao. Natamani biashara lakini sina hata mtaji.

Maisha yamekuwa magumu mpaka mtaani waliofeli wanasema flani mwenyewe kasoma lakini mbona yupo tuuu. Inaniuma sana. kama kuna mtu anaweza nisaidia angalau nipate hata pa kuamkia nitashukuru sana wapendwa. Naishi Dar na nimesoma kozi ya social protection frm IFM.

Nisaidieni jamani.

Jiunge kwenye safari ya matumaini na Edward Lowasa ( EL).Tupate ukombozi wa ajira kwa Vijana. "Tuliuzunika pamoja, tulilia pamoja na tutafurahi pamoja"
 
duuh!kazi kweli kweli..pesa ndo kila kitu pole sana ndugu yangu usife moyo ipo cku mambo yatakuwa mwake
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom