Mwaka mmoja wa Rais Magufuli vs Kikwete

Mwaka mmoja wa Rais Magufuli vs Kikwete

Wassalam..

Leo tar 25 oct 2016, ni mwaka 1 sasa tangu tupige kura kuchagua rais wa awamu ya 5 na mh. JPM aliibuka kidedea kwa asilimia 58 ya kura zote za watanzania waliopiga kura. Awamu yake ilitanguliwa na mh. Jakaya Kikwete aliyeshika madaraka kwa miaka 10 kuanzia 2005 mpaka 2015 akitusua kura zaidi ya asilimia 80 za watanzania waliopiga kura katika awamu yake ya kwanza (2005-2010).

Sasa katika awamu hizi 2 karibuni tukumbushane ndani ya mwaka mmoja wa kila Rais kipi kilifanyika kwa ustawi wa watanzania.

Karibuni.
kikwete alianza vizuri sana sana katika miaka yake ya mwanzoni lakini alikosa usimamizi mzuri ndio maana walikuwa wanapiga sana dili...(maisha bora kwa kila mtanzania kwa ku pump hela nyingi kwenye economy)...lakini hizi hela nyingi hazikufika kwa walengwa
Magufuli kaanza vizuri sana kwa kusafisha makosa mengi ya muhimu aliyofanya mh kikwete katika miaka yake ya mwisho (utawala bora,rushwa,mapato)..to me wote walikuwa na wana idea nzuri ila nadhani utawala wa Mh magufuli una nia njema sana na Tanzania ila sijajua kuhusu sheria,nguvu ya dola,demokrasia,viongozi kuingilia kazi zisizo wahusu,utumbuaji usiofuata sheria za kazi....nk
hatuwezi kusema nani anafanya mazuri zaidi au alifanya mazuri zaidi ila in 3years nadhani ndio tuangalie je ameweza kutekeleza yale anayoyasema
 
Tunaweza tukafikishwa mahali tukilinganisha uongozi wa raisi Kikwete na wa raisi wa sasa tukaona kuwa chini ya Ndugu Kikwete, pamoja na udhaifu wake wote, tulikuwa peponi.
 
Jamaa alivaa joho la vasco da gama mapemaa na nahisi alilinyoosha kabla ya kuapishwa karibia nusu ya mwaka akiwa anakata mawingu nusura ahamie kwenye space kwani bongo ilikuwa ni kusalimia tu nahsi mwaliko ukichelewa alijuwa anapeperusha barua pepe kukumbushia sass JPM majibu mnayo.
 
Jamaa alivaa joho la vasco da gama mapemaa na nahisi alilinyoosha kabla ya kuapishwa karibia nusu ya mwaka akiwa anakata mawingu nusura ahamie kwenye space kwani bongo ilikuwa ni kusalimia tu nahsi mwaliko ukichelewa alijuwa anapeperusha barua pepe kukumbushia sass JPM majibu mnayo.
mtu mwenyewe umesoma shule za kata alizojenga jk
 
Wakati kama huu tayari JPM ameshakopa Trillion 20
Wakati ule JK kesha kopa approximation ya Trillion 2.5
Mpaka miaka 5 iishe atakuwa amekopa trillion 100 ni noma sana.
Halafu mambo kwanza yanazid kuwa magumu.
 
Hadi sasa hakuna ufisadi uliyo pitiliza na ubadhirifu umesita hauendelei kama awali.. Mapato ya nchi yamepanda kwa kiwango kibuwa, kodi zinalipwa vilivyo... Bei dollar imetulia kwa muda mrefu !! yaani Mwangaza tunauona upo mbele karibu !!!
Mkuu uko sahihi kabisa Mahospitali madawa yamejaa telee,sukari nayo bei imeshuka tunanunua 1800 kwa kilo,watumishi wameongezwa mishahara minono,hebu hawa watu waache makelele yao
 
Kwa ufupi, nilisema tutamkumbuka sana Kikwete mwaka mzima kabla hajamaliza awamu yake lakini wengi sana walinibeza .

Matokeo ? Haijapita siku bila Kikwete kukumbukwa toka amalize awamu yake, nnasema, na bado. Tutamkumbuka sana Kikwete.
 
Kwa ufupi, nilisema tutamkumbuka sana Kikwete mwaka mzima kabla hajamaliza awamu yake lakini wengi sana walinibeza .

Matokeo ? Haijapita siku bila Kikwete kukumbukwa toka amalize awamu yake, nnasema, na bado. Tutamkumbuka sana Kikwete.
It means humpendu Magufuli wewe!!
 
Kikwete level nyingine kbs. Moja ya maraisi walioongoza nchi kidiplomasia kuwahi kuitawala nchi. Pamoja na mapungufu yake though.
 
Kipindi kama hiki wakati wa Kikwete tayari dili za Richmond zilikuwa zimeanza kusukwa. Kipindi hiki tayari akina Karamagi wameanza kupiga dili pale bandarini chini ya TIKS
Una uhakika hapo kwenye RED?!
 
Kwa kweli JK ni level nyingine ukilinganisha na Marais wetu wengine, Maana KM za lami alizojenga kipindi chake kwa awamu hii hata nusu yake tu sidhani kama awamu hii watafikisha .Awamu kuna siasa sana tena nyingine za kitoto sana sema kinachosaidia ni kwamba asilimia kubwa ya Watanzania sio wafuatiliaji wa mambo na wa uelewa mdogo sana wa mambo.
Mkuu umeandika vizuri sana ila umekosea hapo pa kumalizia ilibidi useme uelewa wa watanzania unazidi kushuka kwa mwendo kasi ya ajabu.
 
Back
Top Bottom