Mungu humpa kila mtu utajiri ila mtu huukataa

Ghost boss

Member
May 3, 2019
26
75
Kuna habari inatembea sasa ikimwonesha mvuvi anayedaiwa kuvua samaki mwenye thamani ya pesa za Tanzania billion 6 na anadaiwa baada ya kumvua alimla na wanakijiji wenzie. Kwa haraka haraka hakuna anayeweza kumlaumu jamaa maana angejuaje kama thamani yake ndio hiyo.

Ila swali nikuwa huyu jamaa si mvuvi, anavua kibiashara? Kama anavua kibiashara labda tungesema angemuuza lakini hapana asingeweza, ila alijua leo amepata samaki la ajabu ajabu hivyo akapiga nalo picha kuonyesha ni ajabu, jamaa alipiga picha na billion sita bila kujua the end akamla.

Ila nimejifunza kitu kupitia huyu mvuvi kwamba unapopatwa na jambo lolote lile lisilo la kawaida Basi jipe muda huwenda muda utatibu hilo jambo au ndio fursa ya kufanikiwa kupitia jambo ilo. Mimi siwezi kushangaa alichokifanya cha kumla, sio dhambi ila dah!

Kala billion sita akiwa bado kijana sana. Binafsi niseme tu kwamba kila mtu awe amesoma, hajasoma, naishi mjini au kijijini, awe mweupe au mweusi awe vyovyote vile Mungu ajali yeye atampa fursa ya kuwa tajiri ila kuuchukua ni.😯

Nakumbuka niliwahi sema jambo laajabu au wazo la ajabu ambalo kila MTU analistajabia ilo ndilo lenye kuleta mafanikio ila jambo la kufanana ni umasikini tu. Jamaa alivua samaki la kipekee bila kujua upekee ndio utajiri ila akamla na kijiji.

Simlaumu najua hakujua ila somo tumepata.
 

Alvin Slain

JF-Expert Member
Aug 30, 2011
6,314
2,000
Huyo jamaa angekuwa na taarifa sahihi za yule samaki angeweza kutajirika lakini hakuwa na ufahamu wowote kuhusu yule samaki hivyo alichobaki nacho ni majuto mara baada ya hizo kampuni za viumbe wa baharini kuja kutoa tangazo lao.
 

jkipaji

JF-Expert Member
Sep 22, 2019
1,519
2,000
Somo la Mungu hapo, linaamaanisha ukipata utajiri kula na wenzako! Mungu amejua akimpa hizo b 6 huyo Jamaa asingegawa Mpunga kwa Wanakijiji wenzie, angefanya kama Matajiri wengi wanavyofanya ya kuzidi kujilimbikizia Mali zaidi!! mwisho wa siku yote ni Mipango yake Mungu.
 

stephot

JF-Expert Member
Mar 1, 2012
11,832
2,000
Ila haya mambo huwa hayana formula, unaweza kusema kuwa ujipe muda, wajanja nao wakaja wakakuzidi maarifa ukakosa kila kitu, ni bora hata alivyoambulia kumla huyo samaki...
 

Regent

JF-Expert Member
Oct 9, 2020
1,880
2,000
Somo la Mungu hapo,linaamaanisha ukipata utajiri kula na wenzako! Mungu amejua akimpa hizo b 6 huyo Jamaa asingegawa Mpunga kwa Wanakijiji wenzie,angefanya Kama Matajiri wengi wanavyofanya ya kuzidi kujilimbikizia Mali zaidi!! mwisho wa siku yote ni Mipango yake Mungu!!
Thinking gani hii

Angeajiri watu wangapi angepata hiyo pesa kwako wao kula uyo samaki ambaye washampeleka chooni ni bora zaidi.
 

walitola

JF-Expert Member
Nov 28, 2014
4,164
2,000
Mimi nashauri uyo jamaa arudi sehemu ile ile alipolivua hilo lisamaki yawezekana akapata samaki la tilioni moja
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom