Mshahara gross laki 7 kwa mwezi, niukubali?

Mshahara gross laki 7 kwa mwezi, niukubali?

Graduate wa siku hizi ni mizigo, hebu changamka maramoja uondoke hapo nyumbani kuja kazini watu tulianza na Salary za laki 5 hapa hapa Dar na tulilipa kodi, tulipanda daladala tulijiendeleza na kusaidia familia. Hakuna ela ndogo Tanzania kila kipato kina hadhi yake, ikatae hiyo kazi uone utakavyozidi kusugua sufulia kwenu na ugali wa makundi, kwanza Mimi sijui nipoje nilipopata kazi tu wazazi wapo hapa hapa lakini mwezi mmoja baada ya mshahara wa kwanza nilihama kabisa nyumbani nikatandika maisha yangu wewe unajisifu unalipwa laki 4 unakaa nyumbani,kweli graduate vichwa vyetu vinatofautiana.
 
Hiyo ndio mishahara ya tz wew mwanaume usiogope chochote ingia job piga mzigo kama hayako mazima. Unaendelea kutafuta kazi nyingine ikiwa fresh unawach hiyo ya mshahara mdg unaingia nyingine. Yenye mlungula mkubwa ila boy lazima uoneshe kufight sio kukaa kaa home unachat chakula umsubir dada alete...
 
Fanya kwanza bajet ya dar then linganisha na ya nyumbani kama kuna uwiano nenda
 
Jiulize yafuatayo,

Hiyo kazi ya laki saba utapata chakula na chai kazini? Maji?


Wanakupa Bima ya afya? ??

Una mkopo Loans board?


Pia kumbuka haya,

Ukiajiriwa utapata 10% ya mifuko ya hifadhi ambayo muajiri atakuwa anakuchangia.

Mifuko kama LAPF na NSSF unaweza pita na Bima ya afya humo humo


Anyways Nenda Dar kaanza maisha


Ila nilisahau hivi ni KE au ME?
 
Kazi kazi,,laki nne na kuna laki saba,duuh kwa mwez kabsa laki nne na inakutosha aseeh
Mkuu hiyo laki 4 ni take home lakini hiyo laku 7 ni ikikatwa kodi na mengineyo basi take home itarudi kwenye laki 4 hiyo hiyo. Tena mkopo wa elimu ya juu na kodi ndio vinaumiza sana.
 
jiulize hapo Dar si kuna walimu wa primary wanalipwa laki tatu na maisha yanasonga,kuna bank tellers wanalipwa laki nne na wanaishi.acha kukufuru dogo,mshahara mkubwa huo kwa kuanzia
kweli mkuu,lkn kumbuka kila mtu ana namna yake ya kuishi
 
Mkuu hiyo laki 4 ni take home lakini hiyo laku 7 ni ikikatwa kodi na mengineyo basi take home itarudi kwenye laki 4 hiyo hiyo. Tena mkopo wa elimu ya juu na kodi ndio vinaumiza sana.
kwa hiyo mkuu nipoteze au?
 
anapenda mwache aje kama huo mshaara ujakata ndani ya week 3 watu wana waza kuhamishwa dar...
Acheni kumtisha unataka kuniambia watu wote wa Dar wana vipato vya million kwenda juu kwa mwezi!?
 
Back
Top Bottom