Msaada wa mawazo; Nataka kwenda kusoma ughaibuni

Msaada wa mawazo; Nataka kwenda kusoma ughaibuni

Umeona mkuu

Age imemtupa, cha advice ni kufanya degree Tanzania tena vyuo vikubwa, baada ya degree ndio atafute scholarship ya master anaweza kupata, hii sio undergraduate.

Or wajanja kama watoto flani hivi simemi jina hutumia madaraka yao kubadilisha vyeti vya kuzaliwa na kuwa chini ya miaka 25, ili watoto wao wapate scholarship.

Kama anaweza hayo makaujanja abadili cheti cha kazaliwa atengeze passport, 27 ilete 23 sio mbaya.

Akiweza hilo, lazima awe na international English certificate, hii inapatikana British council posta, anatakiwa afanye exams point zinatakiwa 5.5 or 6.0
Scholarship ukizitaka zipo undergraduate


Mkuu Miunda, thanks a lot for your inputs in this thread.

Kuhusu ku-adjust age kwenye Cheti cha kuzaliwa. Nakubaliana kabsa nawewe on this, nasikia many people are maneuvering that. Well, na umesema kabsa kwamba hao watu hutumia 'madaraka' yao kufanikisha hayo maneuver. Now imagine kwa mtoto wa mkulima, all the way from village to town kusaka maisha, with no referee mwenye 'madaraka' wa kunishika mkono, naweza fanikisha hayo maneuver? Nauona ugumu katika hilo kaka. Plus being cost-conscious: nibadilishe hiyo birth certificate - RITA, nibadilishe kwenye Passport - UHAMIAJI, nibadilishe kwenye academic transcripts - COLLEGE, nibadilishe na kwenye driving license - TRA (nilihudhuria veta for driving course, nikakata na leseni kabsa). Mkuu nadhani unauona huo ugumu ku-maneuver hiyo kitu kwa mtoto wa 'ordinary citizen' kama mimi. Nadhani huo 'ujanja ujanja' una trigger some cost implications!

Concerning the 'International English Certificate' , shukrani sana for making me aware of that. sikuwa nalifahamu hilo. I will asap visit the British Council to follow-up on that.

Touching the base, I will heed on your good advice kwamba nifanye degree hapa hapa nchini kwenye Chuo kikubwa. Then nastrive kwenda abroad through masters scholarship. Na kweli kaka, hizo scholarships za masters zipo nyingi mnooo.

Stay always blessed mkuu.
 
Hakuna Lisilowezekana Kaka Usikatishwe Tamaa.Watanzania Wengi Walioko Ughaibuni Hakuna La Maana Wanalofanya Zaidi Ya Uvivu,wizi Na Ujanjaujanja Mwiiingi Na Ndio Maana Kila Siku Wako Humu JF Wanatukana Serikali Kupunguza Machungu.Mimi Nakushauri Kwanza Subscribe Kwenye Websites Zote Zinazotoa Updates Kuhusu Mambo Ya Scholarships Ili Zikitoka Tu Uwe Unatumiwa,pili Hakikisha Kila Swali Lililoko Kwenye Form Unalijibu Kikamilifu Kwa Kuwa Huwa Yana Maana Kubwa Sana,tatu Jaribu Sana Kupitia Online Discussion Forum Za Wa-soutk Afrika,wanaijeria Na Wakenya~wamepiga Hatua Sana Katika Mambo Haya.Halafu Haya Mambo Ya Scholarships Nyingi Huwa Siyo Full Sponsored,unahitaji Kujipanga Pia Kwa Chochote Ingawa Hata Hizo Zipo.Nchi Za Carribbean Na Canada Ni Nzuri Kwa Case Ya Kusoma Na Kufanya Kazi,racism N.K.Good Luck


Mkuu Mkaruka, honestly napenda sana watu kama wewe. Kutokatisha mtu tamaa! Umenipa nguvu mpya kwa mawazo yako mkuu.

Yes, tayari nimesha-subscribe kwenye website hii International Scholarships , na tayari wameanza kunitumia scholarship alerts around the globe. Pia nitajaribu kupitia hizo online forums discussion za wakenya na wasouth kama ulivyoshauri. Ahsante sana ndugu yangu.

Basically najaribu kutafuta 'full' scholarship to study abroad, ili nikasome na kusaka hela kaka.
Endapo Mungu hatofungua mlango ktk hili, basi nitajaribu kusaka 'full' sponsorship to study hapa hapa in home country nipate degree kwanza, kama baadhi ya wadau walivyoshauri hapo juu.

Otherwise, nikushukuru sana mkuu for your positive advice. Una-inspire sana kaka. I must underline this: ''Hakuna lisilowezekana, Usikatishwe Tamaa''. Ubarikiwe kwa busara zako kaka.
 
utaenda ndugu yangu mm nilienda nikiwa na miaka 30 ,nilisoma P.E[PHYSICAL EDUCATION & sports] saaafi jaribu kuomba utapata ,utatoka tu.

Mkuu kuduman201036, your comment has really brighten my face when reading it. Kwakweli nilikuwa nishaanza kujisemea moyoni kuwa daaah age imenitoa nje ya ulingo! Kumbe still I can make it regardless of my age. Thanks mkuu for heartening me. Basi ngoja nipambane to unlock my luck side.

Kama hutojali, Je ulienda as a visitor? or as a student? na mpaka sasa bado upo huko? Please, kindly share with me your experience katika hili. Hata kwa PM usisite mkuu.

Ahsante sana kiongozi kwa kunitia moyo. cheers
 
Utafanikiww tu aisee usijali, wewe njoo Australia usome hata TAFE then unaunga na bachelors degree unayotaka. Kwa wenzetu elimu ni chanzo cha 3 cha pato la nchi hawabagui we kama una mkwanja c.30M make a wish and try.

Hata ukiweza we kopa tu ukifika unapiga box na kurudisha ndio wahindi na waasia wengi wanafanya. Achana na mambo ya Europe au Amerika, hela iko East saivi, ukiamua na kuwa na moyo wa dhati UTAFANIKIWA


Kiukweli nafurahi sana naposoma mawazo chanya kama haya. Mkuu Jerrymsigwa, ahsante sana kaka.

Nimejaribu kui-google hiyo TAFE, naambiwa ni 'Technical and Further Education'. Ni package ya academic courses zinazo-lead kwenye qualifications hizi: Certificate, Diploma, Advanced Diploma, Associate Degree, or Bachelor Degree. Naendelea kucheck scholarship opportunities kwenye website yao mkuu.

Mkuu, kama nikipata mtu wa kunikopesha au kunisponsor niweze kufika huko then niwe narejesha hela yake gradually nikiwa napiga box, sitaicha hiyo fursa aisee.

Naomba unieleweshe hapo kwenye huo mkwanja ulioandika (c. 30 Million), umemaanisha Australian Dollar??

I humbly appreciate mkuu.
 
Always in learning mode


Yes mkuu, always in learning mode with trainable mind.

Karibu mkuu kwenye theme of the thread.

Nitoke vipi ? I wanna crack the code, ila daaah mambo kitaa ni magumu sana kaka. Life limevaa pensi !!
 
Kiukweli nafurahi sana naposoma mawazo chanya kama haya. Mkuu Jerrymsigwa, ahsante sana kaka.

Nimejaribu kui-google hiyo TAFE, naambiwa ni 'Technical and Further Education'. Ni package ya academic courses zinazo-lead kwenye qualifications hizi: Certificate, Diploma, Advanced Diploma, Associate Degree, or Bachelor Degree. Naendelea kucheck scholarship opportunities kwenye website yao mkuu.

Mkuu, kama nikipata mtu wa kunikopesha au kunisponsor niweze kufika huko then niwe narejesha hela yake gradually nikiwa napiga box, sitaicha hiyo fursa aisee.

Naomba unieleweshe hapo kwenye huo mkwanja ulioandika (c. 30 Million), umemaanisha Australian Dollar??

I humbly appreciate mkuu.

Si AUD ni Tsh milioni 30, ukipata mtu ni poa sana akakukopesha. Wahindi wengi hufanya hivyo
 
Si AUD ni Tsh milioni 30, ukipata mtu ni poa sana akakukopesha. Wahindi wengi hufanya hivyo


Thanks mkuu for your swift reply. Daah kibongobongo ni ngumu sana kupata mtu wa kukukopesha such amount ktk mazingira hayo.

Ngoja niendelee kutafuta fursa za scholarships mkuu.
 
Mkuu Miunda, thanks a lot for your inputs in this thread.

Kuhusu ku-adjust age kwenye Cheti cha kuzaliwa. Nakubaliana kabsa nawewe on this, nasikia many people are maneuvering that. Well, na umesema kabsa kwamba hao watu hutumia 'madaraka' yao kufanikisha hayo maneuver. Now imagine kwa mtoto wa mkulima, all the way from village to town kusaka maisha, with no referee mwenye 'madaraka' wa kunishika mkono, naweza fanikisha hayo maneuver? Nauona ugumu katika hilo kaka. Plus being cost-conscious: nibadilishe hiyo birth certificate - RITA, nibadilishe kwenye Passport - UHAMIAJI, nibadilishe kwenye academic transcripts - COLLEGE, nibadilishe na kwenye driving license - TRA (nilihudhuria veta for driving course, nikakata na leseni kabsa). Mkuu nadhani unauona huo ugumu ku-maneuver hiyo kitu kwa mtoto wa 'ordinary citizen' kama mimi. Nadhani huo 'ujanja ujanja' una trigger some cost implications!

Concerning the 'International English Certificate' , shukrani sana for making me aware of that. sikuwa nalifahamu hilo. I will asap visit the British Council to follow-up on that.

Touching the base, I will heed on your good advice kwamba nifanye degree hapa hapa nchini kwenye Chuo kikubwa. Then nastrive kwenda abroad through masters scholarship. Na kweli kaka, hizo scholarships za masters zipo nyingi mnooo.

Stay always blessed mkuu.
Mkuu

Suala la cheti siwezi kukumwagia mtama, watu nchi hii na kazi zao, hutohitajika kubadilisha vyeti vyako vya secondary or chuo, kuna watu Tanzania wanapassport zaidi ya 2.

Jengine mimi mwenyewe nimeingia ulaya kwa njia ya kusoma, wakati huo miaka ya 2005 ilikuwa ngumu kupata visa lakini wapo ma agents bongo wanakupa mbinu za kupata visa, chuo, sponsor, passport, kama huna cheti cha f4 unatafutiwa unapewa, or a level, ni pesa yako tu.

Miaka hio mpaka 2008 tuliondoka watanzania wengi sana, na hapa UK tunawasiliana wengine wamerudi bongo, wamesoma na wamepiga makazi na kurudi.

Uk visa zake za kusoma ni very tyt siku hizi, kwa sababu miaka ya 2008-2009 walikuja kundua kuna wanafunzi kama 200,000 na zaidi wameingia nchini na hawajafika katika vyuo, home office or UK border wakafanya patrol katika vyuo hasa vya wahindi na kugundua hakuna students walio fika, na wengine walikamatwa wako kinyume na sheria, baadhi ya vyuo vika pokonywa licence.

Uk systems zikaanza kubadilika na msako ukawa mkubwa sana, kwenye vituo vya train na kwenye makazi immigration walikuwa wanapiga msako, wageni wa nchi hii na wasio kuwa wageni wakaanza kulalamika kwani huu msako ni wa uvunjaji wa haki za binadamu nawa kibaguzi.

Haikutosha UK border pia wakaanzisha program inaitwa go home, mpaka magari mitaani yakawa yanatembea, watu wa haki za binadamu hapo ndio wakapigania haraka kwani ni kuzalilisha wageni na ubaguzi.

Wakatoa masharti mengine home office kuwa wanahaki ya kufanya msako kwenye employment tu, saa hivi wameweka masharti na fine kwa wale watakao ajili illegal, pia hata kukodisha nyumba.

Pia kama ulilewa visa ya kusoma miaka 3 na ukimaliza hawakupi visa ya kupata work experience tena ndani ya nchi lazima utoke nje urudi kwenu uwombe upya.

Kwa sasa hivi maisha ni touch sana kusoma na kufanya kazi, students anaruhusiwa kufanya kazi masaa less than 16 hours kwa week, ni kidogo sana.

Kama unataka kusoma truly lazima uwe na mkwanja, or scholarship, na usitegemee kufanya kazi huku unasoma, kwa sasa you won't make money zaidi pocket money.

Anyway vidole vimechoka kuandika stay cool.
 
Yes mkuu, always in learning mode with trainable mind.

Karibu mkuu kwenye theme of the thread.

Nitoke vipi ? I wanna crack the code, ila daaah mambo kitaa ni magumu sana kaka. Life limevaa pensi !!
Mimi naku wish kila lenye heri.
Nime penda unavyo changanya lugha, very interesting.
 
Jaribu Finland au norway,au scandinavian countries kwa ujumla,wanatoa scholarships sana na hawana masharti,tena kwa course za afya ya binadamu ndio zimejaa tele,pia huko unaweza kubeba box kama kawa huku ukiendelea kupiga kitabu
 
Mkuu

Suala la cheti siwezi kukumwagia mtama, watu nchi hii na kazi zao, hutohitajika kubadilisha vyeti vyako vya secondary or chuo, kuna watu Tanzania wanapassport zaidi ya 2.

Jengine mimi mwenyewe nimeingia ulaya kwa njia ya kusoma, wakati huo miaka ya 2005 ilikuwa ngumu kupata visa lakini wapo ma agents bongo wanakupa mbinu za kupata visa, chuo, sponsor, passport, kama huna cheti cha f4 unatafutiwa unapewa, or a level, ni pesa yako tu.

Miaka hio mpaka 2008 tuliondoka watanzania wengi sana, na hapa UK tunawasiliana wengine wamerudi bongo, wamesoma na wamepiga makazi na kurudi.

Uk visa zake za kusoma ni very tyt siku hizi, kwa sababu miaka ya 2008-2009 walikuja kundua kuna wanafunzi kama 200,000 na zaidi wameingia nchini na hawajafika katika vyuo, home office or UK border wakafanya patrol katika vyuo hasa vya wahindi na kugundua hakuna students walio fika, na wengine walikamatwa wako kinyume na sheria, baadhi ya vyuo vika pokonywa licence.

Uk systems zikaanza kubadilika na msako ukawa mkubwa sana, kwenye vituo vya train na kwenye makazi immigration walikuwa wanapiga msako, wageni wa nchi hii na wasio kuwa wageni wakaanza kulalamika kwani huu msako ni wa uvunjaji wa haki za binadamu nawa kibaguzi.

Haikutosha UK border pia wakaanzisha program inaitwa go home, mpaka magari mitaani yakawa yanatembea, watu wa haki za binadamu hapo ndio wakapigania haraka kwani ni kuzalilisha wageni na ubaguzi.

Wakatoa masharti mengine home office kuwa wanahaki ya kufanya msako kwenye employment tu, saa hivi wameweka masharti na fine kwa wale watakao ajili illegal, pia hata kukodisha nyumba.

Pia kama ulilewa visa ya kusoma miaka 3 na ukimaliza hawakupi visa ya kupata work experience tena ndani ya nchi lazima utoke nje urudi kwenu uwombe upya.

Kwa sasa hivi maisha ni touch sana kusoma na kufanya kazi, students anaruhusiwa kufanya kazi masaa less than 16 hours kwa week, ni kidogo sana.

Kama unataka kusoma truly lazima uwe na mkwanja, or scholarship, na usitegemee kufanya kazi huku unasoma, kwa sasa you won't make money zaidi pocket money.

Anyway vidole vimechoka kuandika stay cool.


Daaah shukrani mkuu for your prompt reply. Very detailed and self-explanatory hints! Ubarikiwe sana.

Given the circumstances, basi kwa sasa UK ni pagumu!

As such, endeavoring to secure 'full' scholarship should be my foremost resort.

Alternatively, I should intensify efforts to secure 'full' sponsorship to study in home country ili nipate degree kwanza.

Thanks mkuu for your enlightening remarks.

Stay cool bro. cheers
 
Jaribu Finland au norway,au scandinavian countries kwa ujumla,wanatoa scholarships sana na hawana masharti,tena kwa course za afya ya binadamu ndio zimejaa tele,pia huko unaweza kubeba box kama kawa huku ukiendelea kupiga kitabu


Shukrani kwa ushauri mzuri. Nitacheki pia hizo nchi za scandinavia, kweli inasemekana kuwa hazinaga masharti sana.

Mkuu, wewe pia upo huko ng'ambo?

Off topic ...
Nimependa sana signature yako mkuu. It makes sense loud, in particular the underlined :

''MUNGU Anatupenda Sote Waislam kwa Wakristo, kwa nini tugombane wakati sote ni Viumbe vyake????
Kama unatenda Matendo Mema, Dini hazina umuhimu wowote Duniani lazima PEPO utaiona tu ''

Barikiwa sana mkuu.
 
Ndugu kayanda01 cjasikia ukizungumzia Africa universities au umefocus more nchi za mbali??? Anyway mi nmekupenda the way unavyojieleza, unavyoshukuru na vengine vingi tu vzr ulivyojaaliwa e.g ukarim, uvumilivu wa kutukanwa....bt mi nkushauri kitu, kuna hii taasisi inaitwa "AIMS" go and check kama ww ni wa kipato cja chini sana kama mm coz hawa wanatoa elimu bure kabisaa but uwe GOOD in mathematics tu wao ndo kigezo chao kikubwa ndo maana wakajiita AIMS (AFRICAN INSTITUTE FOR MATHEMATICAL SCIENCE).....go en try bro wishing u oll the best mi nakuja mwakani
 
Ndugu kayanda01 cjasikia ukizungumzia Africa universities au umefocus more nchi za mbali??? Anyway mi nmekupenda the way unavyojieleza, unavyoshukuru na vengine vingi tu vzr ulivyojaaliwa e.g ukarim, uvumilivu wa kutukanwa....bt mi nkushauri kitu, kuna hii taasisi inaitwa "AIMS" go and check kama ww ni wa kipato cja chini sana kama mm coz hawa wanatoa elimu bure kabisaa but uwe GOOD in mathematics tu wao ndo kigezo chao kikubwa ndo maana wakajiita AIMS (AFRICAN INSTITUTE FOR MATHEMATICAL SCIENCE).....go en try bro wishing u oll the best mi nakuja mwakani


Mkuu michie, comment yako ni ya kiungwana sana ndugu. I have read it top to bottom again and again with a brighter smile on my face. Kwakweli you sound very nice and jovial. You are truly equipped with free and impartial mentality. Please, maintain such spirit mkuu.

Frankly speaking, yes nimefocus zaidi kwenye nchi za mbali as plan A. Plan B being to study in home country first for Bachelor degree in case my arrangements would not unfold for the former.

Ila as per your core advice, yes I should also rethink of Africa Universities. We have to be dynamic, given the fact that this World is full of dynamics and uncertainties! Thank God that life has a lot of options.

Have tried to visit AIMS site. Naona they are much into scholarships for 'Masters' level. Kweli their scholarship is of full package kama ulivyosema, thus varnished with all the costs related. Notably however, the opportunity is anchored on outstanding African applicants with highest merit in mathematical science !! Mmmh mkuu, hapo mimi nje ya box. Sitii mkono wala kupapasa. Lol

Mkuu I hope wewe unafit kwenye hiyo AIMS eeh? Wishing you all the best of luck in this regard. Please, don't kill the vibes. Keep the fire burning !!

Sisi wa kipato cha chini sana kwakweli tunaface changamoto nyingi mno in this capitalism-era whereby ''accumulation of capital'' seems to be a key driver for survival & excelling. It really needs deliberate measures and tireless efforts to be among the 'fathers of the jungle'.

Tupo pamoja mkuu. Please, we should not be out of touch for info sharing kama hizi. Tuendeleze harakati until we see a bright light at the end of the tunnel.

Barikiwa sana mkuu. God be with you in whatever undertakings you go for.

Ahsante sana ndugu for your very kind insights.

Kayanda (kakijana).
 
Wengi bongo hamjui siri ya UK kama una akili na unataka kubadilika kimaisha basi tafuta scholarship njoo UK ufanye nursing then ukimaliza tu kusoma wenyewe wanakupa kazi moja kwa moja na maisha yako yanabadilika
 
Shukrani kwa ushauri mzuri. Nitacheki pia hizo nchi za scandinavia, kweli inasemekana kuwa hazinaga masharti sana.

Mkuu, wewe pia upo huko ng'ambo?



Off topic ...
Nimependa sana signature yako mkuu. It makes sense loud, in particular the underlined :

''MUNGU Anatupenda Sote Waislam kwa Wakristo, kwa nini tugombane wakati sote ni Viumbe vyake????
Kama unatenda Matendo Mema, Dini hazina umuhimu wowote Duniani lazima PEPO utaiona tu ''

Barikiwa sana mkuu.

Jaribu mkuu mimi sipo ng'ambo ila nina school mates wangu watatu o- level walikuwa combination za arts wanakula life sana huko finland,walibadili mwekekeo walipiga nursing,wakija bongo wananadili mikoko kila mwaka,mara bmw x5,mara mark x,nyumba kali bongo,yaani kwa kifupi wametoboa kwa kupiga kazi halali kabisa wala sio kuuza poda,mkuu,pigania hyo kitu,unaweza kubahatika

Mkuu thanks kuhusu hyo signature yngu,kwa kweli mkuu huwa nasikitika na kuwashangaa sana wanaochukiana kuhusu hizi dini,huwa nafikiri kuna kitu ktk bongo zao hakipo sawa,poa mkuu,kila la kheri
 
Wengi bongo hamjui siri ya UK kama una akili na unataka kubadilika kimaisha basi tafuta scholarship njoo UK ufanye nursing then ukimaliza tu kusoma wenyewe wanakupa kazi moja kwa moja na maisha yako yanabadilika


Nilitaka sana kusikia uzoefu kutoka UK. Mkuu Papizo, nafurahi kupata mchango wako mkuu. Kwakweli UK ndo target yangu hasa. Now nipo nasaka scholarship kwa juhudi zote.

Ila naona kuna mdau hapo juu kasema kwamba kwa sasa UK ni pagumu mno, sio rahisi kufanya saving kutokana na maisha kuwa juu sana, pia na kodi ni nyingi sana. Hili wewe unalionaje huko?

Shukrani mkuu
 
Jaribu mkuu mimi sipo ng'ambo ila nina school mates wangu watatu o- level walikuwa combination za arts wanakula life sana huko finland,walibadili mwekekeo walipiga nursing,wakija bongo wananadili mikoko kila mwaka,mara bmw x5,mara mark x,nyumba kali bongo,yaani kwa kifupi wametoboa kwa kupiga kazi halali kabisa wala sio kuuza poda,mkuu,pigania hyo kitu,unaweza kubahatika

Mkuu thanks kuhusu hyo signature yngu,kwa kweli mkuu huwa nasikitika na kuwashangaa sana wanaochukiana kuhusu hizi dini,huwa nafikiri kuna kitu ktk bongo zao hakipo sawa,poa mkuu,kila la kheri


Mkuu, kwakweli nashukuru sana kwa kuwa na mawazo chanya ktk hili. Umenitia moyo. Ngoja nijaribu kusaka scholarship ili niende kama student, then huko huko nitabadili gia angani.

Ubarikiwe kiongozi
 
kayanda01 nimekusoma hebu jaribu kupita kwenye balozi za Norway,Sweden,Finland jaribu kuulizia kuhusu schoolarships,na hata balozi zingine ambazo sijazitaja,pia itakuwa rahisi kidogo kwako kupata funds kama ukiwa tayari na admission letter kutoka chuo unachotaa kwenda,hakuna lisilozewekana do your best ,God atafanya the rest.Kila lenye heri
 
Back
Top Bottom