Msaada: Nikimdai mtu mimi ndio naaza kumuogopa

Msaada: Nikimdai mtu mimi ndio naaza kumuogopa

"huwez ukamkopesha mtu milion ukasema unampunguza...."

Dodoma leo kwanini? Usiseme ni nyingi sababu nyingi yako inaweza kuwa chache kwa circle ya watu wengine.

Binafsi miaka ya nyuma nilishawahi puuzwa na Tsh m4 na boss wangu ambaye alikuwa mkuu wa idara, miaka kadhaa imepita mpaka leo tunakaa na kunywa pamoja na wala hakumbushi pesa yake na mm nikajikuta sioni umuhimu wa kulipa na sijawahi kufikiri kumkopa tena.
 
"huwez ukamkopesha mtu milion ukasema unampunguza...."

Dodoma leo kwanini? Usiseme ni nyingi sababu nyingi yako inaweza kuwa chache kwa circle ya watu wengine.

Binafsi miaka ya nyuma nilishawahi puuzwa na Tsh m4 na boss wangu ambaye alikuwa mkuu wa idara, miaka kadhaa imepita mpaka leo tunakaa na kunywa pamoja na wala hakumbushi pesa yake na mm nikajikuta sioni umuhimu wa kulipa na sijawahi kufikiri kumkopa tena.
Haikuwa pesa yake ya mshahara ilikuwa ya idara.....???pesa ilivyongumu HIV nimkopeshe mtu milion nimpuuze haiwezkan Kama Nina milion 200..ashindwe kunilipa yee ila kumdai atakoma
 
  • Thanks
Reactions: Tsh
Kuna mengi yanachangia katika hii Hali na pengine Sio tu mahala unapodai Bali hata Maisha yako kwa ujumla umekua mtu mwenye hofu katika mambo unayoyafanya katika jamii husika uliyopo....

Yafuatayo pengine yanaweza kukugusa katika malezi yako.

1. Umekua katika mazingira ya kukosa Uhuru wa kujieleza Yani kitu kidogo tu ulikumbwa na kadhia ya kugombezwa na Mzazi /Mlezi

2. Wazazi kutokua na attention ya kukujenga kifikra katika ukuaji Yani pengine ulikua husikilizwi katika kile unachokitaka au kukifikiri.

3. Kukosa Uhuru wa kujichanganya na marafiki na Hali hii inafanya wengi wetu tukue katika mazingira ya kutokujiamini .

4. Umekulia Maisha ya kipekee hivyo ulikosa mtu wa kusemezana nae angali ukiwa mdogo..
Note: Ugomvi wa watoto, michezo asilia, vina Faida kubwa sana katika afya ya ukuaji wa kiakili ya mtoto.
 
Haikuwa pesa yake ya mshahara ilikuwa ya idara.....???pesa ilivyongumu HIV nimkopeshe mtu milion nimpuuze haiwezkan Kama Nina milion 200..ashindwe kunilipa yee ila kumdai atakoma
Nakuelewa. Unajua mambo ya pesa watu wanatofautiana sana. Kuna mwingine sio kudai, hata kukopesha hakopeshi. Ana milioni za kutosha na hampi mtu hata elfu kumi. Wengine wanatoa pale wanapoonekana na watu tu na maharambee kanisani, wengine wanatoa hataki hata jirani ajue n.k
 
Back
Top Bottom