Msaada namna ya kujiajiri. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada namna ya kujiajiri.

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Mfarisayomtata, Sep 20, 2012.

  1. Mfarisayomtata

    Mfarisayomtata JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 411
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Jamani mi natarajia kumaliza chuo kikuu mwaka huu B.A in Marketing lakini ndoto yangu ni kujiajiri na si kuajiriwa ila sasa tatizo sielewi nianzie wapi kama mnavoijua elimu yetu. Nipeni somo wadau. Nipo Mwanza.
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,914
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mkuu umeandaa mtaji wa shilingi ngapi?
     
  3. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    usiisingizie elimu
     
  4. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,659
    Likes Received: 1,159
    Trophy Points: 280
    Mkuu ni kweli watu wengi sana wamekuwa wana singizia vitu viwili kwenye ishu ya kujiajiri

    1. Mtaji

    2. Elimu

    Ila kama kweli wewe un sprit ya Ujasirimali utaona vitu vyote hivyo si kikwazo cha wewe kushindwa kujiajiri,
     
  5. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,765
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Mbona kuna mshikaj wangu anuza batook{chewing gum) na alianza na laki mbili. Sasa kashafikia mtaji wa milion mbili na ana gpa ya 3.3 yeye alikuja survey moz kama anaweza kufanya kaz akaona oppotunity kibao akazitosa akaniomba nimuazime dola 200 na kuniagiza hizo bg akawa anasambaza kwenye maduka ya jumla na anapta pesa Za chapchap. Kapanda fasta kashaanza kuagiza na vitu vingine. Kama sabuni za puff azipak kwenye mifuko na kupitisha
    Kwenye vibanda vya reja2. Tusingizie Mtaji na elimu hata mdomo wako ni mtaji tosha. Tatizo La wasomi mntaka muanze biashara na mtaji wa mabilion
     
  6. Prophet

    Prophet JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 45
    Mtaji ni kitu cha msingi sana. Ila unatakiwa utangulize wazo la kitu cha kufanya ndo ujue mtaji unaohitajika ni kiasi ganim
     
  7. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,206
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    Mambo makuu ya kuzingatia:
    1. Elimu Sahihi ya jambo unalotaka kulifanya, haijalishi lina udogo gani
    2. Mtaji, si lazima uwe mkuuuubwa kihivyo lakini wa kuweza kutosheleza kuanza kwa biashara, mtaji ni kama mtoto, unakua au unaweza kupata utapiamlo.
    3. Wazio la biashara ambalo unaona linaweza kukutoa kimaisha, hilo wazo ulipende na uwe tayari kuliboresha kila siku. Liwe limeandikwa kwa mfumo wa SWOT( Nafikiri unaelewa ni nini hiki)
    4. Tambua mazingira utakayofanyia biashara yako.
    5. Jiamini unaweza kufanya vitu vikubwa

    kila la heri mkuu, for more info ni pm,ushauri bureeeeeeee,,,,
     
  8. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,206
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    ana kila haki ya kusingizia mfumo wa elimu uliowekwa ccm ambao unazalisha watembeza soksi, mapambo na bidhaa za forever living na aloe vera huko mtaani pasipo kuwatengenezea mazingira ya kumiliki kampuni zao binafsi na kuwa na uwezo wa kuajiri
     
  9. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    unategemea nini kumuajiri mtu kama huyo as marketing manager/officer?
     
Loading...