Mradi wa Ufugaji wa ng'ombe

Food Scientist

Senior Member
Joined
Apr 29, 2017
Messages
102
Points
250

Food Scientist

Senior Member
Joined Apr 29, 2017
102 250
Upo tayari kwa somo?

Je unajua kwamba, Ng'ombe mmoja anaweza kutoa maziwa Lita 30 kwa siku?

Umejiandaa kuwa mfugaji?
Ng'ombe wanapatikana, Pure breed.
Jersey, Friesian, Fleckvie etc.

Somo litakuja.

0737212132!!

IMG-20190607-WA0023.jpeg
IMG-20190607-WA0018.jpeg
IMG-20190607-WA0033.jpeg
IMG_20190607_095013_390.jpeg
IMG-20190607-WA0031.jpeg
 

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,738
Points
2,000

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,738 2,000
nzuri tunalingoja kwa hamu tuongeze pale tulipopungukiwa, elimu tunayo changamoto mbegu imekuwa kizungumkuti maana nyingi zimevurugwa vurugwaa na baadhi ya wafugaji
 

900 Inapendeza zaidi

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2017
Messages
1,655
Points
2,000

900 Inapendeza zaidi

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2017
1,655 2,000

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,994
Points
2,000

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,994 2,000
nzuri tunalingoja kwa hamu tuongeze pale tulipopungukiwa, elimu tunayo changamoto mbegu imekuwa kizungumkuti maana nyingi zimevurugwa vurugwaa na baadhi ya wafugaji
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
 

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,952
Points
2,000

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,952 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
Nina tatizo Kama lako la Aina hiyo ya ngombe kutoa maziwa kidogo na katika kudadisi kwangu nikaambiwa kadri atakavyokuwa ana zaa maziwa yatakuwa yakiongezeka ,Sasa ana mimba miezi sita nangoja nione

Pili nimembiwa ngombe akiwa na kiwele kikubwa anatoa maziwa mengi sijui Ni Kweli...
 

fisi 2

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,903
Points
2,000

fisi 2

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,903 2,000
Uzoefu wa 4 years kwa mlioko Dar usinunue hawa Ng’ombe utajuta. Nilinunua 4 , 2016 kwa milioni 8 wote wamekufa na watoto wao. Kwa Dar hawatoi zaidi ya lita 5 kwa siku. Wanakua na gharama kubwa kuwatunza kama yai. Tafuta chotara tena nenda Kibaha ndio wanasurvive Dar. Mtakaonunua hawa mlete mrejesho.
 

kunguni wa ulaya

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2014
Messages
3,549
Points
2,000

kunguni wa ulaya

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2014
3,549 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
Hata mimi nimenunua wawili nikiambiwa wote wana mimba ila kiukweli mmoja tu ndio alikua na mimba na amesha zaa.
Kuhusu uwingi wa maziwa ni kuwa hatoi zaidi ya lita 5 sio kama wanavyomsifia.
 

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,738
Points
2,000

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,738 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
inawezekana dume ndo tatizo
 

Forum statistics

Threads 1,343,290
Members 515,003
Posts 32,779,210
Top