Mradi wa Ufugaji wa ng'ombe

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,738
Points
2,000

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,738 2,000
Nina tatizo Kama lako la Aina hiyo ya ngombe kutoa maziwa kidogo na katika kudadisi kwangu nikaambiwa kadri atakavyokuwa ana zaa maziwa yatakuwa yakiongezeka ,Sasa ana mimba miezi sita nangoja nione

Pili nimembiwa ngombe akiwa na kiwele kikubwa anatoa maziwa mengi sijui Ni Kweli...
mkuuuuuu mkuuu ng'ombe ka huwajui wanaweza kukupasua kichwa lazima ujue unampeleka kwenye dume wa aina gani, ucje peleka kwenye bonge la dume ukijua ndo lamaziwa linaweza kukuharibia, lazima uwe na historia la dume kujua ka ni la maziwa ama la! la sivyo unaweza kuwa na jike mzuri sana ila ka kapelekwa kwa dume kimeo jike akiwa anakamuliwa hatokuwa na maziwa
 

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,952
Points
2,000

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,952 2,000
mkuuuuuu mkuuu ng'ombe ka huwajui wanaweza kukupasua kichwa lazima ujue unampeleka kwenye dume wa aina gani, ucje peleka kwenye bonge la dume ukijua ndo lamaziwa linaweza kukuharibia, lazima uwe na historia la dume kujua ka ni la maziwa ama la! la sivyo unaweza kuwa na jike mzuri sana ila ka kapelekwa kwa dume kimeo jike akiwa anakamuliwa hatokuwa na maziwa
Dume anahusika vipi na kutoa maziwa ?hii ndio Mara ya kwanza kujua hii
 

Avriel

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2017
Messages
2,143
Points
2,000

Avriel

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2017
2,143 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
Mazingira ya Dar changamoto kubwa kwenye hawa mifugo ni joto, joto husemekana kupunguza kiwango cha utoaji maziwa kwa ng'ombe iwapo umemtoa sehemu ya baridi....
Mtaalamu ataelezea vizuri akikuja..
 

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,738
Points
2,000

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,738 2,000
Dume anahusika vipi na kutoa maziwa ?hii ndio Mara ya kwanza kujua hii
ka ulikuwa hulijui hilo ndo hivyo mkuu, kitaalamu sijui namna ya kulielezea ila wataalamu wa mifugo husema hilo nyakati zote, na ukiwauliza watakwambia, ila naweza elezea kitaalamu uzao ulopatikana na dume huyo namna utakavyokuwa mbovu katika uzalishaji. mtoto atakayezaliwa atakuwa anaurithi usio na maziwa maana kachukuwa vinasaba kwa baba yake
 

The mission 2017

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2017
Messages
227
Points
250

The mission 2017

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2017
227 250
Uzoefu wa 4 years kwa mlioko Dar usinunue hawa Ng’ombe utajuta. Nilinunua 4 , 2016 kwa milioni 8 wote wamekufa na watoto wao. Kwa Dar hawatoi zaidi ya lita 5 kwa siku. Wanakua na gharama kubwa kuwatunza kama yai. Tafuta chotara tena nenda Kibaha ndio wanasurvive Dar. Mtakaonunua hawa mlete mrejesho.
Mfugaji wa kawaida anashauriwa kufuga chotara ambaye anakua na sifa Kati ya hao fresian ambao ni wa Western countries uko pamoja na baadhi ya ng'ombe zetu apa.
Ao fresian wako vizuri sema mazingira ya apa kwetu hayawafai kwa hiyo utatumia gharama nyingi afu return ndogo.Mpwapwa breed ni wazuri Kama unaweza kuwapata Hawa ndio wana shauriwa kwa apa bongo.
Sema tuu serikali yetu haitaki kuwekeza katika hii sekta, ni sekta nyeti Sana sema tumeamua kuwaachia wamasai na wasukuama ambao wao wanaiendeaha for fun...
My take tuache kufanya Mambo kienyeji.Unakuta mtu anafuga ng'ombe mmoja au wawili wa tatu.. hii haitatutoa hata siku moja.Inabidi watu wa ache ubinafsi waweze kukaa pamoja na kufanya Jambo la maana.Kufuga ng'ombe ni iwekezaji na ni science pia, Kama huna ujuzi wa haya mambo waone wataalamu na wazoefu wakuelekeze out of that tutaendelea tu kupata lita3 kwa siku.
 

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2009
Messages
987
Points
250

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2009
987 250
Mazingira ya Dar changamoto kubwa kwenye hawa mifugo ni joto, joto husemekana kupunguza kiwango cha utoaji maziwa kwa ng'ombe iwapo umemtoa sehemu ya baridi....
Mtaalamu ataelezea vizuri akikuja..
Mkuu hilo sio tatizo hata kidogo, kuna ngombe wazuri tu wanafanya vizuri kwenye maeneo ya joto mfano fleckvieh..pia kama unafugia maeneo ya joto fuga chotara..mfano borani+friesian = chotara utakalopata hapo litakupa tija nzuri saana...Mtembelee JK MSOGA..utaona anavyofuga kwa tija...na ili ngombe wakupe 70% ni proper management na 30% ni feeding
 

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
16,503
Points
2,000

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
16,503 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
Kujua breed ya mfugo unaotaka kuwekeza ni jambo muhimu sana...iwe Ngombe, Nguruwe, Kuku nk.

Fertile ONE upatikanaji wake hapa nchini ni shida kiogo, Mashamba mengi hawana Parents stock ... ni mwendo wa kuuziana uziana tu hivyo hivyo...
 

Tunsume

Member
Joined
Aug 25, 2008
Messages
74
Points
95

Tunsume

Member
Joined Aug 25, 2008
74 95
Uzoefu wa 4 years kwa mlioko Dar usinunue hawa Ng’ombe utajuta. Nilinunua 4 , 2016 kwa milioni 8 wote wamekufa na watoto wao. Kwa Dar hawatoi zaidi ya lita 5 kwa siku. Wanakua na gharama kubwa kuwatunza kama yai. Tafuta chotara tena nenda Kibaha ndio wanasurvive Dar. Mtakaonunua hawa mlete mrejesho.
Kibaha wapi mkuu?
 

limbe kelvin

Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
8
Points
45

limbe kelvin

Member
Joined Feb 19, 2017
8 45
Du aha ha a we manzese kweli ufugaji haukufai
ufungaji unahitaji muda hasa kwa wakati huu, kumhasi Mbuzi ni jambo jema lakini inahitaji vilevile chakula cha kutosha ili aweze kunenepa, haitoshi hivyo tu ila dawa nazo zinahitajika kuuwa wadudu na viroboto, kupe na vimelea vingine, kumfanya Mbuzi aweze kuwa kukua vizuri, lakini vilevile banda lao linahitaji kuwa safi zaidi.
 

limbe kelvin

Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
8
Points
45

limbe kelvin

Member
Joined Feb 19, 2017
8 45
Kitaaluma Mimi ni mtaalam wa Animal science and production.
Njoo DM unijuze unachotaka kufahamu kuhusu ng'ombe wa maziwa na tutajua tusaidiane vipi..!?
nyocksie, naomba unielimishe kuhusu Ng'ombe aina ya Nyakore ,changamoto zake na namna ya kuwafuga lakini vilevile namna ya ukamuaji maziwa. nitashukuru Mtaalam
 

The mission 2017

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2017
Messages
227
Points
250

The mission 2017

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2017
227 250
Si kila dume linafaa kwa mbegu, kumbuka dume moja laweza kuhudumia majike mpaka 250 kwa mwaka kama litatumika kitalaamu ( kama sijakosea). Pili dume likihasiwa ( ng`ombe, mbuzi nk) linakuwa haraka na kunenepa sana ktk muda mfupi. Kwa njia hii mkulima anaweza kupata faida haraka. Tunahitaji majike zaidi kuliko madume ktk ufugaji, hata kuku, jogoo ni mmoja kwa matetea matano.
Kwa kuongezea, dume lililohasiwa nirahisi kulitunza(wanakua wapole) kuliko wale wasio hasiwa, na ni kwa utaratibu wa wamarekani hua hawapendi nyama ya ng'ombe yenye harufu ya testerone (hormone inayozalishwa na korodani) hivyo ndo maana wanashauri ng'ombe wahasiwe Kama hawatumiki kwa ajili ya upandishaji
 

Easyway

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
2,491
Points
2,000

Easyway

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
2,491 2,000
Kama kuna mtu anauza ng'ombe wa maziwa chotara au kuna sehemu anajua wanapouzwa kwa Dar es salaam,Pwani na Morogoro tuwasiliane.
 

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
4,789
Points
2,000

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
4,789 2,000
Mambo vipi wakuu. Ninaomba anayefahamu minada ya mbuzi katika mikoa ya jirani especially Tanga, Morogoro (?), na Dodoma hasa siku za Ijumaa, Jumamosi, na Jumapili anifahamishe please. Kama una information nyingine yeyote kuhusu hili ambayo unadhani inaweza kusaidia unaweza kuchangia. Suggested Format: Mkoa-> Kijiji-> Siku-> Extra info (e.g. range ya bei, quality ya mbuzi, gharama za kusafirisha etc). Asanteni sana.

*On a second thought, nimeona kwamba watu wengine wanaweza kuwa interested na minada hiyo katika mikoa mingine na siku zingine. So, feel free to share the info regardless of the day and the region.
Relax kuna bonge la soko linakuja Namanga kuna kiwanda kinaanzia wa sita mwakani .mmarekani kainvest 11 mil $ ,ni neema
 

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
4,789
Points
2,000

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
4,789 2,000
Kiwanda hiki kinachokuja ni cha kutengeneza nini??
kununua mbuzi,ngombe ,nguruwe na kuku wa kienyeji kwa ajili ya usindikaji wa mazao mbalimbali ya nyama ikiwemo fillets,sausages ,seasoned meat etc kwa ajiri ya kuuza masoko ya nje kiko km 5 kutoka mpaka wa namanga
 

Forum statistics

Threads 1,343,290
Members 515,003
Posts 32,779,210
Top