Mke wangu mchoyo anapika chakula kidogo sishibi kabisa

Mke wangu mchoyo anapika chakula kidogo sishibi kabisa

Changamoto tu mkuu

mimi pia nina msichana wangu wa kazi ana tabia za hivyo, ukinunua matunda hayaandai kuyaleta mezani, mpaka umwambie ayaandae. ikitokea kuna wageni atapika chakula kidogooo kile alichozoea kupika siku zote, nimemsema saana lakini habadiliki. nilichoamua sasa nakuwa namkumbusha kuaandaa matunda kabla hajapakua.

na ikitokea kuna wageni basi chakula ntaandaa mwenyewe. na kama imetokea tumesafiri sehemu, tukiwa huko kabla ya kupika namkumbusha kupika chakula kulingana idadi ya watu iliyopo. endelea kumkumbusha tu
 
mimi pia nina msichana wangu wa kazi ana tabia za hivyo, ukinunua matunda hayaandai kuyaleta mezani, mpaka umwambie ayaandae. ikitokea kuna wageni atapika chakula kidogooo kile alichozoea kupika siku zote, nimemsema saana lakini habadiliki. nilichoamua sasa nakuwa namkumbusha kuaandaa matunda kabla hajapakua.

na ikitokea kuna wageni basi chakula ntaandaa mwenyewe. na kama imetokea tumesafiri sehemu, tukiwa huko kabla ya kupika namkumbusha kupika chakula kulingana idadi ya watu iliyopo. endelea kumkumbusha tu
Asante mkuu kwa ushauri
 
Kama vipi we ukifika Nyumbani jipikie chakula chako kizuri cha kukutosha usiogope raha jipe mwenyewe, akiona hivyo kama ni muelewa atabadilika tu.
 
Hahaha aseeee utasababisha wenzio walisoma uchumu wasiolewe.
Hahahahahaha nawajuaaaa Nina sista wangu ni lecture chuo Fulani kasoma uchumi .....umri unayoyoma sidhani hata kama ana mchumba ni mchoyo balaa.... Ukienda kwake kula kwa vipimo kama robo mchele bajet yake ndo hivyohvyo haongezi hata..
 
Kama vipi we ukifika Nyumbani jipikie chakula chako kizuri cha kukutosha usiogope raha jipe mwenyewe, akiona hivyo kama ni muelewa atabadilika tu.
Asante kwa ushauri
 
Hahahahahaha nawajuaaaa Nina sista wangu ni lecture chuo Fulani kasoma uchumi .....umri unayoyoma sidhani hata kama ana mchumba ni mchoyo balaa.... Ukienda kwake kula kwa vipimo kama robo mchele bajet yake ndo hivyohvyo haongezi hata..
Budgeting ni jambo zuri hasa ukizingatia gharama za maisha zipo juu. Labda mtu hataki chakula kimwagwe bila sababu. Maana wengine utapika kingi wataishia kushikashika wanamwaga.

Inakera sana hiyo tabia ndio maana watu wengine wako strict sana kwenye budget.

Hebu imagine familia inayomwaga at least sahani mbili za chakula kwa siku ni kiasi gani wanamwaga kwa mwaka? Je wangeweza ku save shilingi ngapi kwenye gharama za chakula? Hata mleta mada anatakiwa amshukuru mkewe anajua ku budget ila kama hashibi amwambie aongeze ratio kidogo.


Maana inawezekana huwa akiongeza ratio chakula kinamwagwa ndio maana anakata ratio tena.
 
Nimeoa nina miezi 5 sasa ila tatizo kubwa ni kwamba mke wangu anapika chakula kidogo mno yani sishibi kabisa na namuachia hela ya matumizi ya kutosha ila sielewi nini kinamsumbua

Mpaka inafika kipindi kabla sijarudi nyumbani nipitie hotelini nile kwanza halafu ndio niende kwangu nimeongea nae sana lakini anaacha siku kadhaa halafu anarudia tena tabia yake ushauri wenu wakuu nimuache au nimfanye nini?
labda anakidomu pembeniiiii
 
Sasa jamani hili nalo umeshindwa kulitatua huko kwako? Watu siku hizi wanajilegeza sana.Utakuta mtu akimuona raisi analalamika ndani kwake kuna mende wengi, anaomba msaada.Dah
 
Budgeting ni jambo zuri hasa ukizingatia gharama za maisha zipo juu. Labda mtu hataki chakula kimwagwe bila sababu. Maana wengine utapika kingi wataishia kushikashika wanamwaga.

Inakera sana hiyo tabia ndio maana watu wengine wako strict sana kwenye budget.

Hebu imagine familia inayomwaga at least sahani mbili za chakula kwa siku ni kiasi gani wanamwaga kwa mwaka? Je wangeweza ku save shilingi ngapi kwenye gharama za chakula? Hata mleta mada anatakiwa amshukuru mkewe anajua ku budget ila kama hashibi amwambie aongeze ratio kidogo.


Maana inawezekana huwa akiongeza ratio chakula kinamwagwa ndio maana anakata ratio tena.
Huyo ni mchoyo ....sio jiran yangu ni Dada yangu namjua vyema mchoyo balaa.....kila kitu anaona anamaliza pesa tu
 
Sasa jamani hili nalo umeshindwa kulitatua huko kwako? Watu siku hizi wanajilegeza sana.Utakuta mtu akimuona raisi analalamika ndani kwake kuna mende wengi, anaomba msaada.Dah
Nimeona ni vyema kushare na wenzangu japo kwa ushauri na mawazo
 
Hahaahhaa asee hii Kali, muoneshe mfano wa msosi unaoutaka, ingia jikoni pika alafu mkalishe mezan ashuhudie jinsi unavyoshusha mlima, alafu mwambie hicho ndo anachotakiwa kufanya, aache utani.. pole mkuu and bila shaka umeoa ushuani
 
Hahaahhaa asee hii Kali, muoneshe mfano wa msosi unaoutaka, ingia jikoni pika alafu mkalishe mezan ashuhudie jinsi unavyoshusha mlima, alafu mwambie hicho ndo anachotakiwa kufanya, aache utani.. pole mkuu and bila shaka umeoa ushuani
Asante kwa ushauri
 
Back
Top Bottom