Mke mbishi


Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,210
Likes
283
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,210 283 180
Wapendwa

ndoa ya rafiki na jirani yangu iko hati hati ya kuvunjika, kisa jamaa katafuta mke mdogo (ofcourse anasema dini yake inamruhusu). Niliwahi kumwonya mke hakunisikia...kisa jamaa amechoshwa na tabia ya ubishi aliyo nayo mkewe. Nimeishiwa ushauri wa kutoa maana hata mimi tabia ya mke kuwa mbishi kupita kiasi kwa mume siipendi though I feel pity to those little girls (watoto wao). Naomba kujazwa maneno kwa ajili ya kujaribu kumshauri jamaa na mke pia.

NB: Jamaa hajaoa bado, amepose idea na hiyo ni baada ya kuitisha vikao vingi vya wazazi wao ili kumwonya mke na mke ndiyo ubishi umezidi na ujeuri umeongezeka
 
BelindaJacob

BelindaJacob

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2008
Messages
6,099
Likes
581
Points
280
BelindaJacob

BelindaJacob

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2008
6,099 581 280
Huyo mke mdogo akiwa mbishi zaidi au mdokozi ataongeza mke mwingine(kwa kuwa dini inamruhusu)?mimi nilidhani unaongeza mke kwa upendo siyo kumwadhibu mke aliyetangualia,lol....binadamu bwana, hamna aliyekamilika na ndoa ni kufunzana/kuwasiliana siyo kukomoana. kama ni mbishi kupita kiasi ina maana alimfahamu tangia wako wapenzi, kwanini alimuoa?
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,589
Likes
2,496
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,589 2,496 280
ngoja na mie niache ubishi manake dah! basi nampongeza sana rafiki yako kwa kupata small house.mungu aliyemruhusu kuoa mke mwingine amjaalie apate tabia mpya kwa mke mdogo,walau ya umalaya ili asiteseke na ubishi mara mbili kama anavyohofia BJ. ila awanusuru wote na magonjwa ya kileo kwa hisani ya bi mkubwa.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,210
Likes
283
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,210 283 180
Huyo mke mdogo akiwa mbishi zaidi au mdokozi ataongeza mke mwingine(kwa kuwa dini inamruhusu)?mimi nilidhani unaongeza mke kwa upendo siyo kumwadhibu mke aliyetangualia,lol....binadamu bwana, hamna aliyekamilika na ndoa ni kufunzana/kuwasiliana siyo kukomoana. kama ni mbishi kupita kiasi ina maana alimfahamu tangia wako wapenzi, kwanini alimuoa?
kwa maelezo yake na kwa kuwa nimeishi nao kwa ukaribu kwa zaidi ya miaka nane sasa, mwanamke hakuwa hivyo huko nyuma.
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
19,459
Likes
1,304
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
19,459 1,304 280
Wapendwa

ndoa ya rafiki na jirani yangu iko hati hati ya kuvunjika, kisa jamaa katafuta mke mdogo (ofcourse anasema dini yake inamruhusu). Niliwahi kumwonya mke hakunisikia...kisa jamaa amechoshwa na tabia ya ubishi aliyo nayo mkewe. Nimeishiwa ushauri wa kutoa maana hata mimi tabia ya mke kuwa mbishi kupita kiasi kwa mume siipendi though I feel pity to those little girls (watoto wao). Naomba kujazwa maneno kwa ajili ya kujaribu kumshauri jamaa na mke pia.
Nyumba ndogo inapoza machungu
 
Rose1980

Rose1980

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
5,701
Likes
30
Points
0
Rose1980

Rose1980

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
5,701 30 0
Wapendwa

ndoa ya rafiki na jirani yangu iko hati hati ya kuvunjika, kisa jamaa katafuta mke mdogo (ofcourse anasema dini yake inamruhusu). Niliwahi kumwonya mke hakunisikia...kisa jamaa amechoshwa na tabia ya ubishi aliyo nayo mkewe. Nimeishiwa ushauri wa kutoa maana hata mimi tabia ya mke kuwa mbishi kupita kiasi kwa mume siipendi though I feel pity to those little girls (watoto wao). Naomba kujazwa maneno kwa ajili ya kujaribu kumshauri jamaa na mke pia.




Ameoa kwa sababu dini inamruhusu au kwa sababu mke mbishi?

UMALAYA TU UNAMSUMBUA JAMAA.
NO JUSTFCATION ON IT...mwenzako akiwa na mapungufu nd anakupa tiket ya kudigi nje?BADALA YA KUREKEBISHANA?
 
Chauro

Chauro

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2010
Messages
2,969
Likes
18
Points
135
Chauro

Chauro

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2010
2,969 18 135
je yeye hajabadilika miaka yote waliyoishi na mke hakuwa na sababu ya kumtafutia nyumba ndogo ........au leo anamtafutia sababu,kwasababu amemchoka au labda anaendelea kutafuta kilichokamilika ambacho hakipo vile vile ilihali yeye akiwa si mtimilifu.


kwa maelezo yake na kwa kuwa nimeishi nao kwa ukaribu kwa zaidi ya miaka nane sasa, mwanamke hakuwa hivyo huko nyuma.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,210
Likes
283
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,210 283 180
je yeye hajabadilika miaka yote waliyoishi na mke hakuwa na sababu ya kumtafutia nyumba ndogo ........au leo anamtafutia sababu,kwasababu amemchoka au labda anaendelea kutafuta kilichokamilika ambacho hakipo vile vile ilihali yeye akiwa si mtimilifu.
hajaoa bado, amepose idea na hiyo ni baada ya kuitisha vikao vingi vya wazazi wao ili kumwonya mke na mke ndiyo ubishi umezidi na ujeuri umeongezeka
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,807
Likes
1,299
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,807 1,299 280
Kesi za aina hii huwa nakumbana nazo sana, mara nyingi ushauri wangu, kwa kifupi namshauri mume kutafuta sababu ya mkewe kuwa mbishi, kwa jinsi ninavyofahamu, mabadiliko ya kitabia kwa wanandoa hajaji hivihivi, ni lazima kuna mahali inaanzia, na akishajua sababu, itakuwa ni rahisi kwake kupata tiba ya tatizo hilo. kuoa mke wa pili au kuwa na nyumba ndogo hakusaidii kutibu tatizo, na badala yake kulikuza na wakati mwingine kujitafutia balaa, lisilo na mwisho.
Zipo sababu nyingi kutegemeana na mazingira yaliyowazunguka wanandoa, ambazo zinaweza kuchochea mke au mume kuwa mbishi........ ninachoweza kuwashauri ni kujikagua upya, hasa mume atafute sababu ya mkewe kuwa mbishi akiijua hiyo.... then itamsaidia kupata suluhu.
 
daughter

daughter

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2009
Messages
1,276
Likes
20
Points
135
daughter

daughter

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2009
1,276 20 135
Kama hakuwa hivyo mwanzo then obvious kuna sababu zimemfanya abadilike,na zinaweza kuwa ni huyo huyo mume. Na hata kama sio hivyo,kwa nini mume akimbilie tu kusema ataoa mke mwingine kabla ya kutafuta mbinu ya kumbadilisha mkewe? Pengine hata ni huo umalaya wake na hao mabibi wadogo ndo umemfanya mama abadilike. Mume ajipeleleze ndani yake kwanza.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Anatatua matatizo ya kujiongezea tatizo.
 

Forum statistics

Threads 1,214,249
Members 462,615
Posts 28,506,554