Mkapa above the law?: Allegations

Former Tanzanian President praised for being development-oriented
NEW. Watch live television from Ghana plus the latest Ghanaian movies plus OBE TV.

Kumasi, April 27, GNA- Otumfuo Osei Tutu II, Asantehene, on Saturday commended former Tanzanian President, Mr Benjamin William Mkapa for his commitment to advancing the cause of his country and Africa in general.

He said in spite of the political and socio-economic challenges confronting the continent, it was encouraging that well-meaning Africans such as the former Tanzanian President continues to give hope to the continent by being devoted to strengthening democracy, freedom of speech, conflict resolution as well as entrenching civil rights and poverty reduction.

Otumfuo Osei Tutu said this in an address delivered on his behalf by Nana Adu Gyamfi, Adontenhene, when Mr Mkapa paid a courtesy call on him at the Manhyia Palace in Kumasi.

The former Tanzanian President, who ended his two-term of office in 2005, was accompanied by his wife, Anna and an entourage, which comprised businessmen, technocrats and some former Ministers of State. The Asantehene said the time has come for African leaders to work hard towards improving the living conditions of their people by evolving prudent socio-economic policies and also demonstrate accountability and transparency in their work.

"We should always strive to promote the welfare of the masses instead of being engaged in activities and practices that impeded our progress", he said, stressing that this was necessary, since the destiny of Africans lied in their own hands and should as such work towards addressing their own challenges.

Otumfuo Osei Tutu expressed the hope that the former Tanzanian President would continue to share his political experience with other African leaders to help them adhere to good governance to benefit their respective countries.

Mr Mkapa lauded the Asantehene for his various initiatives and good leadership skills, which had seen a tremendous improvement in the lives of residents of the Asante Kingdom.

He pointed out that since his exit from the political scene; he had been active in conflict resolution in the Great Lakes region of Africa and also an active player in Regional Co-operation within the East African community and the Southern African development community.

Mr Mkapa, who is the third President of Tanzania since the country's independence in 1961, is currently co-chair of the Investment Climate Facility for Africa, an initiative supported by the European Union (EU), British Government, the World Bank and the African Development Bank.Source:
GNA

Angalieni hii Jamani, eti Mkapa ni Mzalendo.
 


Are You Phillemon Mikael in Disguise?
 
Huyu Mkapa lazima awajibishe, tunajua Kikwete hataki kufanya hivyo ila nguvu ya umma itaamua tu.
 

Shukrani kubwa sana kwa mchango huu. Naona umeweka jambo sahihi.
 
Kama kweli wamedhamiria sawa tunawaunga Mkono lakini ndio isije ikawa Kaole tunapigwa Chezo ili tukae kimya. Wasahau kabisa
 
..maryam ...i have no reason of consealing my identity...i understand your guiltness on your harsh comments you made previouslly...

peace be with you!!
 
Lakini kama ni wanafamilia kivyao vyao watakayoongea yatawekwa wazi. Kwani Wanadhani Mkapa ni kihivyo ? Huwa hasemi kitu ni Bubu full.
 

Unajua unaweza kumtetea kiongozi mwizi as much as you want, lakini kama utetezi wenyewe ndio huu, ina maana wa-Tanzania tumelala sana usingizi, na kama kweli among us Tanzanians, kuna wenye mawazo kama haya hapa juu, basi tuna safari ndefu sana,

Ninawakumbusha wananchi kwamba hakuna suluhu, usafi wa fisadi utaonekana mahakamani sio kwa kujificha nyuma ya migongo ya wengine, Lowassa, Msabaha, Karamagi, Chenge, kama haya maneno ya hapa juu ni kweli, basi warudishwe kwenye madaraka yao na taifa, Mwakyembe na kamati yake wote warundikwe jela maana wao ndio mafisadi, sio hawa viongozi wasafi, na sisi wananchi tuwaombe radhi kwa kuharibu majina ya viongozi safi, infact sisi wote ni wachafu anyways sasa nguvu ya kuwahukumu hawa viongozi hasa kiongosi safi aliyeacha hazina yetu hela nyingi sana!

Kwa kweli CCM ina haki ya kutawala milele!, Halafu huwa tunashangaa nani anayewapa kura CCM?
 
1.
Uwezo wetu kipesa asa a nation, ni bara bara za kifusi ni mpka atupewe na wafadhili ndio tunaweza kueka bara bara za trunk road, lakini nazo pia haziwezi kujengwa in two years kwenye power!

2.
..hayo madarasa yaliyojengwa hayana walimu ,...does it worthy to be called schools.....lets be serious na elimu jamani....ndio maana mitihani ya form two imefutwa kwa kuwa shule za kata wangefeli wote..hawana walimu!!!

tusingenunua Radar, haya yasingetukuta, tusingenunua ndege mbovu ya rais haya yasingetukuta, hela alizonazo Chenge, kule New Jersey zinaweza kulipa mishahara ya waalimu na pension zao, tena wa taifa letu zima for the next 10 years, lakini alizichota kwa baraka za Mkapa, mkuu hapa ni mahakama tu inayoweza kuamua sio sisi public tena, viongozi wasafi huenda kwenye sheria tu!
 
si tunataka kukomesha ufisadi lakini au?
sasa kwa nini iwe yeye na kundi lake tu na wengine katika awamu ya mwinyi je?. au wale wa awamu ya mwinyi wako juu ya sheria?.

One at a time, wote tutawafikia mmoja baada ya mwingine lakini hatuwezi kuacha kusimamia sheria zetu kwa hizi weka argument mbona na wengine waliiba, hapana mkuu ushaidi uliopo unawatuhumu mkapa na wenziwe, na the good thing ni kwamba ni hao hao waliokuwa viongozi wa Mwinyi, kwa hiyo hakijaharibika kitu,

Lakini kama argiment yakoo ina simama, basi waliojiuzulu wote warudi, au?
 

wandugu,Zanaki,

..mwaka 1995 nyumba ya Mwalimu ya msasani ilifanyiwa matengenezo makubwa.

..Mwalimu alijenga nyumba ya msasani kwa kutumia mkopo wa benki. baadaye akaiuza nyumba hiyo kwa serikali ambayo ilimalizia mkopo huo. alipojiuzulu uongozi serikali ilimzawadia Mwalimu nyumba ya msasani.

..kijijini kwake Butiama serikali imemjengea nyumba mbili Baba wa Taifa. kwa ujumla serikali ilimjengea Baba wa Taifa na familia yake nyumba 3.

..vilevile Raisi Mkapa alimchagua Makongoro Nyerere kuwa mbunge wa Taifa. He didnt have to do that, ukizingatia kwamba Makongoro alihama CCM. Makongoro alikuwa akitoa kauli za ubabaishaji sana alipokuwa NCCR.

..mimi siamini kama Mama Maria anaweza kumnunia Raisi wa Jamhuri ati kwa kutowapa msaada familia ya Baba wa Taifa.

..Mama Maria hawezi kunungunika shida wakati kuna Mawaziri waandamizi walio-serve wakati wa Baba wa Taifa wanaishi ktk umasikini wa kupindukia.

..Hata pale msasani kuna waziri alifanya kazi na Mwalimu alikuwa akiishi kwenye nyumba haina hata madirisha--wanafunika na kanga. Hiyo ilikuwa ni aibu kubwa kwasababu Mwalimu akitoka na benzi lake lenye viyoyozi anaona jinsi waziri wake anavyotaabika.

..hii habari ya kusema Mama Maria alikuwa amenuna kwa kukosa msaada wa serikali hainiingii akilini hata kidogo.

NB:

..Zanaki naomba ufute hii kauli kwamba serikali imetelekeza familia ya Baba wa Taifa, na kwamba Mama Maria yuko bitter.
 
NI KULALAMA NA KUTUKUNA. MKO WENGI MNAONG'ANG'ANIA MKAPAxxxxx70 LAKINI ZINAPOWEKWA HOJA ZA KITAALAMU HAPA MNAISHIA KUTUKANA NA KUWAHUKUMU WENZENU ETI SI WAZALENDO,


Huu ni mwanzo wa mwisho wa wanasiasa wetu? huytu kaupata wapi ujasiri wa kuyasema haya ?JK watch out something is coming.

Very interesting!
 
4. MWINYI KAMA MKAPA ANGERUHUSU RIPOTI YA WARIOBA ITOKE HADHARANI YANGELIKUWA MENGINE HAPA, TUNAPASWA TUWE WAKWELI JAMANI, TUJIULIZE NI NANI ASIYE NA HATIA KATI YETU NA AWE WA KWANZA KUMTUPIA MAWE MKAPA?

Ndugu yangu hivi Makapi alipoamua kutumia mamilioni ya watanzania kwa ajili ya kamati ili ifanye uchunguzi alitegemea majina ya akina nani yapelekwe kwake.
Aliamua kuificha ile ripoti kwa kutumia rungu la Urais lakini kwa faida ya Uenyekii wa CCM.Maslahi yaliyoangaliwa hayakuwa ya Nchi bali ya Chama cha CCM.

Ni kweli matokeo yangekuwa mengine sio haya tunayoyaona sasa ya kuendelea kuzalisha maafisadi ambao wameamua kuimeza nchi hii huku weakijua wanaogopwa na hakuna vyombo madhubuti vya kuweza kuwachukulia hatua.
Mkapa alikuwa na mawazo mafupi kama yako kuwa hiyo ripoti ingetoka na majina ya hao majambazi kujulikana na kuchukuliwa hatua Nchi ya Tanzania ingefutika katika ramanai ya Dunia kwani Tanzania si ya Watazania karibu milioni 40 ila ni hao wachache wenye majina yao katika ripoti hiyo.


Tanzania sio KAWAWA,MSUYA,SALIMU,MWINYI,KIKWETE,LOWASA, SUMAYE AU BUTIKU.Tanzania niya Wanzania. Wengi wa hawa Watanzania sio wezi na ndo wanaowaangusha akina LOWASA,KARAMAGI,CHENGE nk. na sasa ni zamu ya Mzee wako "Makapi"

Kitila Mkumbo.
Heshima yako Mkuu.Nimejaribu kufikiri kichwa chako kina madini ya namna gani. Vitu unavyoongea ni kweli tupu na ni vizito kwelikweli.Ni mtu mwenye kuona ndani saaana ndo anaweza kushauri hatua kama hizo. Mimi nimekuelewa vizuri sana ingawa inakuwa vigumu kuukubali ukweli.
WanaJF anachojaribu kusema KITILA ni "Kunakuwapo dosari katika maumbile ya keki yako usikimbilie kuitupa keki hiyo tu, bali rekebisha kifaa kinachotumika kufyatulia keki hiyo, kwa sababu bila kufanya hivyo utaendelea kuzalisha keki yenye kasoro ilele"
 

Mkuu Nyangumi,

Heshima mbele, kuna time and season ya kila kitu, as a nation politically na legally it is not in our interest kurekebisha kifaa, ambayo inapaswa kuwa a longterm national project with a lot of research na hela, sasa hivi tuna an-emergency and very urgent ishu ambayo inahitaji kuwa tackled now, nayo ni kuwakamata mafisadi wote na kuwafikisha kwenye mkondo wa sheria zetu za jamhuri as a starting point ya kuelekea kwenye kukitengeneza kifaa chetu kwa the longterm au permanently,

Boti limetoboka kwenye safari baharini, kinachotakiwa kwanza ni kuziba shimo temporarly ili maji yasiingie kwenye boti, mkifika nchi kavu ni kutengeneza lile shimo permanently, kama anavyosema Kitila! Otherwise tunawasikia loud and clear, wewe na Kitila!

Baharia ES!
 
Mkuu wa Medani CCM ni chama chetu sote ,wala rushwa na tusiokula rushwa tumo humo na wewe ukiwemo.Wacha tusubiri hatima maana bado ninakumbuka nilichowahi kutahadharisha kuwa hakitatokea. Nasimama upande huo ,tusubiri matokeo ya utabiri wako na imani yangu juu CCM mkuu kumpeleka Mahakamani Benjamin William Mkapa.
 
..mwaka 1995 nyumba ya Mwalimu ya msasani ilifanyiwa matengenezo makubwa

Hayo matengenezo makubwa una maana gani? Ukilinganisha na nini haswa? Umeshaingia kwenye ile nyumba? Ukiongelea matengenezo makubwa,nadhani tunaongelea level ya nyumba ya rais au PM,maana hata Lowassa alifanya matengenezo makubwa sana baada ya kuhamia.Mkapa ile nyumba yake ya Sea View ilifanyiwa matengezo makubwa sana,pamoja na kwamba ni nyumba ya NHC.Sasa kama walifanya matengenezo makubwa 1995,kwa nini ukuta ujengwe 2006? Kilichobadilishwa ni madirisha na kupigwa rangi,nenda kajionee mwenyewe,jifanye unatembea tu kule beach na utaona vizuri tu.

..Mwalimu alijenga nyumba ya msasani kwa kutumia mkopo wa benki. baadaye akaiuza nyumba hiyo kwa serikali ambayo ilimalizia mkopo huo. alipojiuzulu uongozi serikali ilimzawadia Mwalimu nyumba ya msasani
Whats your point here,kwamba serikali imemrudishia nyumba aliyowapa au? Hilo la yeye kuiuzia serikali silijui,ila najua aliwapa serikali iwe ni makao ya rais mpya,na wao wakamrudishia.

..kijijini kwake Butiama serikali imemjengea nyumba mbili Baba wa Taifa. kwa ujumla serikali ilimjengea Baba wa Taifa na familia yake nyumba 3
Argument yangu haikuwa serikali...ilikuwa serikali ya Mkapa.Pia correct your statement,ni nyumba mbili,moja ilijengwa na JKT na nyingine JWTZ nafikiri.Kumbuka pia nae ana nyumba magomeni aliyowapa serikali,na wanaitumia kama makumbusho yake,watu wanatakiwa kulipa wakiingia kwenye hio nyumba,unajua pesa hizo zinaenda wapi? Serikalini.

..vilevile Raisi Mkapa alimchagua Makongoro Nyerere kuwa mbunge wa Taifa. He didnt have to do that, ukizingatia kwamba Makongoro alihama CCM. Makongoro alikuwa akitoa kauli za ubabaishaji sana alipokuwa NCCCR.
Kauli za ubabaishaji ni zipi,tutolee mfano basi.Na ni mwanasiasa gani Tanzania ambaye hatoi kauli za ubabaishaji? Since when has that become a crime in this country? UMesahau pia kuna mtoto mwingine wa Mwalimu alikuwa mbunge kupitia viti maalum wakati huo.Makongoro kupewa ubunge ni kwa sababu he probably deserved it.Kama aliweza kumshinda Mrema Arusha mjini,hudhani kama alistahili? Mbona wako wengi tu waliopewa ubunge na hata uwaziri waliotoka upinzani,Masha,Malima,Nsanzugwako etc


Sikusema alinung'unika,nilisema yuko bitter,direct translation ana machungu.and it is a fact!
Hao mawaziri wa zamani waoishi kwa shida,hilo halimuhusu,cha kwanza kujali kama mama ni familia yake,yeye hakuwa kiongozi wa taifa,Nyerere mwenyewe alikataa hata Mama Maria kuitwa First Lady.

..hii habari ya kusema Mama Maria alikuwa amenuna kwa kukosa msaada wa serikali hainiingii akilini hata kidogo.

NB:

..Zanaki naomba ufute hii kauli kwamba serikali imetelekeza familia ya Baba wa Taifa, na kwamba Mama Maria yuko bitter

Inategemeana inaingalia hio kauli kwa upande gani.Kama ni Mkapa,obviously hutaiona kwa sababu at the time Mkapa alikuwa bize sana na issue nyingine kuweza kum notice huyu Mama,wakati kwenye mazishi ya Mwalimu aliahidi kuijali na kuihudimia familia ya Mwalimu.

Yote niliyosema hapa ni fact,na ukitaka ukweli nimetaja mtu wa kwenda kumuuliza
 
huyu mr dirty hawezi kuongea na wanahabari wala kujitokeza kujibu tuhuma"jamani mmnesahau alivyo upta urais wakati ule alipo hojiwa na cnn alishindwa kuhimili yale maswali..."!! nionavyo mimi ni heri kinga ya marais wote duniani ingetolewa ili wawe na adabu maana wanafanya ufisadi kwa kujua wanakinga ya urais
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…