Mkaa upigwe marufuku kuingia Dsm, gesi ishushwe bei majumbani


R

ray jay

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
986
Likes
215
Points
60
R

ray jay

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2011
986 215 60
Kama kwa siku Mkoa Tu wa Dsm mkaa wanaotumia nisawa na heka zaidi ya 50 za miti
Source: utafiti wa Waziri Makamba

Basi naona MUTUNGI ya gesi midogo ingeshushwa bei hasa MKOA wa Dsm na mkaa ingepigwa marufuku kuingia .

 
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2013
Messages
3,916
Likes
2,947
Points
280
Age
32
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2013
3,916 2,947 280
Gharama za Uzalishaji na uboreshaji wa Gesi mpaka kumfikia mtumiaji zipo juu sana hivyo haiwezekani kamwe kupungua.Labda kodi,umeme nk zishushwe kwanza.
 
busiba

busiba

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2016
Messages
237
Likes
142
Points
60
Age
36
busiba

busiba

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2016
237 142 60
Na tutazidi kulia tu,kwa sasa maana vipaumbele vyetu sio maendeleo.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,515
Likes
2,461
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,515 2,461 280
Hakika mkaa ni janga la Taifa. Bila kushughulikia suala la mkaa tunajitengenezea janga kubwa la mazingira. Pamoja na kwamba gesi inatakiwa kushuka bei ili kunusuru misitu yetu pia watu inabidi wabadilike. Kuna watu wanaamini kwamba wali uliopikwa kwa mkaa ni mtamu kuliko wali uliopikwa kwa gesi ama umeme. Hawa huwaambii kitu juu ya mkaa watautafuta hata kwa magendo ili mradi wapate wali uliopaliwa kwa mkaa.
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,482
Likes
4,087
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,482 4,087 280
Serikali ihamasishe matumizi ya makaa ya mawe majumbani.
 
Eddy Love

Eddy Love

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2011
Messages
13,125
Likes
6,663
Points
280
Age
29
Eddy Love

Eddy Love

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2011
13,125 6,663 280
gesi iko hapa hapa kwann iwe juu sana
 
New Nytemare

New Nytemare

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2011
Messages
2,755
Likes
1,349
Points
280
New Nytemare

New Nytemare

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2011
2,755 1,349 280
Kama kwa siku Mkoa Tu wa Dsm mkaa wanaotumia nisawa na heka zaidi ya 50 za miti
Source: utafiti wa Waziri Makamba

Basi naona MUTUNGI ya gesi midogo ingeshushwa bei hasa MKOA wa Dsm na mkaa ingepigwa marufuku kuingia .

ni kweli kabisa
 
M

mwanantala79

Senior Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
128
Likes
97
Points
45
M

mwanantala79

Senior Member
Joined Jul 30, 2015
128 97 45
Hivi kama tunao mkaa 'coal' kwa nini usiwe processed ukatumika majumbani? Utashi wetu kama taifa katika kulinda mazingira ni upi?
 
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
5,666
Likes
1,698
Points
280
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
5,666 1,698 280
gesi iko hapa hapa kwann iwe juu sana
gesi inayouzwa mf. lakegas, oryx ni gesi kutoka nje ya nchi, gesi asilia inayopatikana nchini bado haijaanza kuuzwa kwa mfumo wa mitungi...
 
R

rongai

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2014
Messages
462
Likes
281
Points
80
R

rongai

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2014
462 281 80
Kitambo gas yetu tunayoisikia kila siku kwenye midomo ya wanasiasa wakipigia kampeni ikianza kujazwa kwenye mitungi ya gas kwa matumizi ya nyumbani hapo kidogo tunaweza pata unafuu lakini sio kutegemea orxy,lakegas,mihane haya makampuni ya nje washushe bei. Ni ndoto
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,697
Likes
5,695
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,697 5,695 280
Hivi kama tunao mkaa 'coal' kwa nini usiwe processed ukatumika majumbani? Utashi wetu kama taifa katika kulinda mazingira ni upi?
Yaani unataka kulinda mazingira kwa kupiga marufuku mkaa na kuhimiza matumizi ya makaa ya mawe kama mbadala? Unalinda mazingira kwa kuyachafua zaidi!!!
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
15,731
Likes
13,805
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
15,731 13,805 280
Hakuna mbadala wa mkaa kwa sasa.hyo gesi ukiamua kupikia kila kitu.hata wiki 3.haifiki.watu was uswahili na vijijini wataweza kununua gesi ndogo kilo 6.kwa 18,000?kilo kumi na tano kwa 48,000?
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
15,731
Likes
13,805
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
15,731 13,805 280
Hivi kama tunao mkaa 'coal' kwa nini usiwe processed ukatumika majumbani? Utashi wetu kama taifa katika kulinda mazingira ni upi?
Weeee.unayajua makaa ya mawe moto wake?.unayeyusha hadi sufuria.
 
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2014
Messages
10,767
Likes
7,097
Points
280
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2014
10,767 7,097 280
Hakika mkaa ni janga la Taifa. Bila kushughulikia suala la mkaa tunajitengenezea janga kubwa la mazingira. Pamoja na kwamba gesi inatakiwa kushuka bei ili kunusuru misitu yetu pia watu inabidi wabadilike. Kuna watu wanaamini kwamba wali uliopikwa kwa mkaa ni mtamu kuliko wali uliopikwa kwa gesi ama umeme. Hawa huwaambii kitu juu ya mkaa watautafuta hata kwa magendo ili mradi wapate wali uliopaliwa kwa mkaa.
ingawa hii dhana ina ukweli.lakini kwa manufaa ya kizazi kijacho, ni dhana dhaifu yafaa kuwekwa kando kwanza.

Au kodi iongezwe huko kwenye mkaaa mara dufu, yaani mkaa uwe anasa nchini si gesi na umeme.
 
M

mwanantala79

Senior Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
128
Likes
97
Points
45
M

mwanantala79

Senior Member
Joined Jul 30, 2015
128 97 45
Weeee.unayajua makaa ya mawe moto wake?.unayeyusha hadi sufuria.
Yaaa najua hilo ndio maana nikasema yawe processed; mwaka jana nilikula mishikaki iliyochomwa kwa kutumia mkaa wa mawe viungani mwa beijing nafikiri ipo namna ya kuyafanya yawe mbadala wa mkaa wa miti
 
M

mwanantala79

Senior Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
128
Likes
97
Points
45
M

mwanantala79

Senior Member
Joined Jul 30, 2015
128 97 45
Weeee.unayajua makaa ya mawe moto wake?.unayeyusha hadi sufuria.
Yaaa najua hilo ndio maana nikasema yawe processed; mwaka jana nilikula mishikaki iliyochomwa kwa kutumia mkaa wa mawe viungani mwa beijing nafikiri ipo namna ya kuyafanya yawe mbadala wa mkaa wa miti
 
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2014
Messages
14,037
Likes
8,282
Points
280
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2014
14,037 8,282 280
Nilimsikia waziri akisemw kuwa watapandisha Uhuru. Ni wakati wa serikali kuchukua hatua za haraka sana tujaimaliza nchi hii na vizazi vijavyo watapata tabu sana nchi itageuka jangwa.
 
ikhlas

ikhlas

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2015
Messages
539
Likes
305
Points
80
ikhlas

ikhlas

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2015
539 305 80
Acheni unafki,haito tokea cku binadamu akamaliza msitu eti kwa ajili ya mkaa tu,wameanza kutumia mababu na mababu mbona haujesha??Allah ameweka balance kati ya supply and demand.
 

Forum statistics

Threads 1,275,212
Members 490,932
Posts 30,535,930