Mjue mshauri wa Rais Magufuli anayedumaza uchumi

Mjue mshauri wa Rais Magufuli anayedumaza uchumi

Naona una hasira sana na kuanza hata kuuliza kama nina Savings, badala ya kujibu hoja ya thread hii, wewe jibu hoja ya thread, weka point zako, tutakuelewa, tujenge nchi, ukianza shutumu wasomi na Phds zao na kina Prof Lipumba naona unakwenda nje ya mada, ebu fanya hivyo basi..jibu thread sio watu hujuwi na hutaweza juwa maisha ya watu humu...(Only small minds talk about people)..

thanks .. we talk about other people because we gave them authority to lead us but hey are failing us big time... actions speak louder than words JPM.
 
Uko sawa kabisa, ila tatizo la Mkuu binafsi ni kwamba mwenyewe hapendi watu matajiri, na kila Siku anataka waishi kama mashetani, kumbe inatakiwa ajue 100% ya masikini mlo wao unategemea matajiri, that mean, matajiri wakiishiwa pesa basi ujue utazika masikini wote kwa njaa,
Hapo umegusa penyewe. Mtu ana weza kuwa na PHD na asiyajue haya
 
Sawa. Mimi napata shida kidogo.
Miradi tunayoianzisha ni ya fedha nyingi sana, lakn ndio hapo tafakuri ya kina ilipotufikisha? Angalia hii miradi na nitafafanua kiduchu:
1. Flyovers Ubungo na Tazara
2. Rail - SGR
3. Umeme Stigler gorge
4. Ndege 6- Bombadier

Fly over ya tazara itahamisha foleni pale tazara kuileta Gerezani wkati wa asubuhi na jioni kuanzia karakata hadi Banana hapatapitika. Tumefanya nini sasa? Tatizo limebaki pale pale!

Fly over ya Ubungo - kuanzia manzese hadi magomeni na hata fire hakutapitika kutakuwa na foleni ya kutisha na wakati wa jini kimara hakutaendeka. Hatuitaji elimu kubwa sana kubaini haya niyoandika hapa

Rail - SGR - Private sector ya nchi hii iko hoi sana, Hakuna mipango ya kuvutia FDI. Bila mizigo ya kutosha ni hasara sana kuwa na hizo Train.

Stiglars Gorge - Kwa hali tuliyo nayo huo umeme utakamilika kwa vizazi vijavyo kama tutabahatika kupata awamu zenye watu wenye upeo kinyume cha hapo tusahau kwa awamu za aina hii.

Bombadier 6 - sawa kuwa na ndege, nani anapanda hizo ndege, tulikuwa na tatizo kiasi gani la ndege hapa nchini wakati wananchi wengi hawatumii huo usafiri?

Mipango ni mizuri lakn nini kilitakiwa kuanza? Tungeboresha maendeleo ya watz (social devt) kwanza na baada ya hapo ndiyo ifuate maendeleo ya vitu (Econ devt)
 
JPM hata kama hajui uchumi, anashindwa hata kutazamia? Anaposema tumenunua ndege kwa cash anaona kama ni sifa kumbe wanaojua uchumi wanamdharau. Hata hao watengenezaji watakuwa wananong'onezana kuwa wamepata Taifa bwege ambali hakuna wanaojua uchumi.
 
Sawa. Mimi napata shida kidogo.
Miradi tunayoianzisha ni ya fedha nyingi sana, lakn ndio hapo tafakuri ya kina ilipotufikisha? Angalia hii miradi na nitafafanua kiduchu:
1. Flyovers Ubungo na Tazara
2. Rail - SGR
3. Umeme Stigler gorge
4. Ndege 6- Bombadier

Fly over ya tazara itahamisha foleni pale tazara kuileta Gerezani wkati wa asubuhi na jioni kuanzia karakata hadi Banana hapatapitika. Tumefanya nini sasa? Tatizo limebaki pale pale!

Fly over ya Ubungo - kuanzia manzese hadi magomeni na hata fire hakutapitika kutakuwa na foleni ya kutisha na wakati wa jini kimara hakutaendeka. Hatuitaji elimu kubwa sana kubaini haya niyoandika hapa

Rail - SGR - Private sector ya nchi hii iko hoi sana, Hakuna mipango ya kuvutia FDI. Bila mizigo ya kutosha ni hasara sana kuwa na hizo Train.

Stiglars Gorge - Kwa hali tuliyo nayo huo umeme utakamilika kwa vizazi vijavyo kama tutabahatika kupata awamu zenye watu wenye upeo kinyume cha hapo tusahau kwa awamu za aina hii.

Bombadier 6 - sawa kuwa na ndege, nani anapanda hizo ndege, tulikuwa na tatizo kiasi gani la ndege hapa nchini wakati wananchi wengi hawatumii huo usafiri?

Mipango ni mizuri lakn nini kilitakiwa kuanza? Tungeboresha maendeleo ya watz (social devt) kwanza na baada ya hapo ndiyo ifuate maendeleo ya vitu (Econ devt)
Nimekuelewa kuwa unapata shida mkuu, mimi niko pale pale kwamba tunajaribu kuangalia matokeo kwa muda mfupi kwamba:-

Stieglers Gorge itafaidisha vizazi vijavyo na siyo sisi tuliopo hapa na hata ikiwa hivyo tutakuwa bado tumefanya la maana leo,lakini kuhusu muda wa Mradi huu ungefuatilia aliyeupigia chapuo huu mradi anautegemea kwa muda upi na kwa malengo gani.
Kwamba hautasaidia nchi yetu kupata umeme wa Uhakika na kushusha gharama za Umeme ambazo zitashusha gharama za Uzalishaji viwandani na matumizi ya majumbani kwa maana ya Wananchi wataacha matumizi ya Miti km nishati ya kupikia?Na kutoa matokeo chanya ya Ulinzi/ Uhifadhi wa misitu?

Kuhusu SGR kweli nayo ujaji wake hautaokoa muda ktk Usafirishaji wa mizigo na abiria ambao sasa watakuwa wamerahisishiwa USAFIRI wao na Mizigo kutoka na kwenda mji wa KIBIASHARA wa Bandari Dar as Salaam?

Halkadhalika kuhusu ndege pia kulaumu ujaji wake kwamba pesa zimeenda pasipo nayo si sahihi kumbuka ukijumlisha kuwa watanzania hawapandi ndege kimtazamo nayo haiko sawa Tanzania sasa iko kwenye ushindani wa kibiashara na ktk Upande kwa miaka mingi kilituangusha ni ndege kwa maana hata kwenye sekta ya Utalii,Watalii huliangalia suala la USAFIRI wa Anga siyo kwamba ashuke Dsm halafu aendako aende kwa basi ndiyo maana kuna Upanuzi wa Viwanja na Ujenzi wa vipya kwa maana gani tuna mikoa hapa nchini ina Uzalishaji na fursa kubwa ila shida ikawa usafiri wa Uhakika ndege zitasaidia kutoa abiria wa kuunganisha kutokea nchi nyingine na kuletwa hapa na kupelekwa kwingine ambapo hii ilitegemewa nchi jirani.

Flyovers kwamba zitaleta foleni hili ni mtazamo lakini muhimu ni kungoja ziishe tuone changamoto ambazo pia zitapata majibu, maana hata Ujenzi wa Barabara zaMwendokasi zilileta Usumbufu lakini leo hii imekuwa haueni kwa wakazi wa Nje ya Jiji waliokuwa wanajihimu saa10 alfajr kwenda mjini sasa muda umepungua,na hata magari wengi huyaacha Kimara mwisho hii kiuchumi binafsi imewabeba wamiliki ambao kwenye suala la nishati ya mafuta Siku za kazi limewaondoka kiuchumi hili wengi hata wasomi hawaliangalii yaani uchumi wa mtu mmoja mmoja kuwa umebadilika kwa hayo mabasi tu ni kwa vile Waafrika huwa huwa hatuna rekodi za matumizi kwa mwezi nk.

Maendeleo ya Watu hayaji bila kuweka sawa Maendeleo ya Vitu vya kuleta Maendeleo.

RELI,NDEGE,AFYA,BARABARA &UMEME ni muhimu,hasa ikiwa uwezo upo KAMA SI LEO NI LINI?

Bado tuna Upanuzi wa BANDARI ambao utasaidia kuongeza MELI KUBWA ambazo zilikuwa haziji hapa kutokana na kuwa na Mlango na Kina Kidogo?

Ni suala la kuwapa Muda tu wenye dhamana.

Bila shaka UKAMILIFU wa haya yataleta mageuzi makubwa ya KIUCHUMI tuyategemeayo.

Nionavyo TULICHELEWA MNO.

Sent from my SM-G532F using JamiiForums mobile app
 
atakumbuka shuka wakati kumeshakucha.. alizani kupiga watu na kunyonga watu na kuwafunga kwenye viroba ndio kutainua uchumi..
 
Recession maana yake kurudi nyuma inatokana na neno recede sasa kama mwaka jana tulikuwa kwa 6% mwaka huu zaidi ya 7% hiyo recession inatokea wapi? Hii inaitwa acceleration na siyo recession!
7% ya wapi wewe?? Unaangalia sector zipi mkuu?? Naona mambo mengi yakirudi nyuma almost each sector, punguzeni siasa kt kila jambo mkuu, kaongee na wachumi toka kt vyuo vyote wanalalamikia ku-shrink kwa uchumi nchini, criteria nzuri ni jinsi mabenk yanavyoumia mikopo chechefu kuwa ming maana yake biarhara zinayumba, hotel zinavyoumia na kuanguka, kutofanya vzr maana yake hazifanyi , wakulima wanavoumia, wafanyakaz frm an
Recession maana yake kurudi nyuma inatokana na neno recede sasa kama mwaka jana tulikuwa kwa 6% mwaka huu zaidi ya 7% hiyo recession inatokea wapi? Hii inaitwa acceleration na siyo recession!
7% ya wapi wewe?? Unaangalia sector zipi mkuu?? Naona mambo mengi yakirudi nyuma almost each sector, punguzeni siasa kt kila jambo mkuu, kaongee na wachumi toka kt vyuo vyote wanalalamikia ku-shrink kwa uchumi nchini, criteria nzuri ni jinsi mabenk yanavyoumia mikopo chechefu kuwa ming maana yake biashara zinayumba, sector ya hotel kuumia na kuanguka maana yake hazifanyi vzr, wakulima wanavoumia, redunduncy ya wafanyakaz frm private sectors yote iyo ni ishara ya ressecetion kwa uchumi
 
Kuhusu miradi mikubwa: flyovers, SGR, Steigler Gorge, Airports, etc. inaamuliwa kisiasa tu, lakini kama tungehusisha angalau process ya environmental impacts assessment (EIA) tunge-epuka uholela wa mambo.

Kwamfano tuna reli ya kati na ya Tazara bila kutatua changamoto za reli hizi mbili (management, mzigo, maintenace, etc. ambazo lazima zitaikumba SGR; tutakuwa tunatanguliza mzigo badala ya punda!

Ni kweli sio lazima tuige kila kitu kwa wazungu lakini angalau sasa tuanze kupitisha miradi mikubwa kwa wananchi waipigie kura ya kuikubali au kuikataa baada ya kuelezwa taarifa kamili za gharama au faida na hasara za kila mradi; ili isiwe miradi ya wanasiasa kujitafutia kura tu, halafu wananchi masikini wagharamie sio ujenzi tu, bali hata gharama na hasara za kubumolewa makazi yao au ya ndugu zao.

Moja ya vigezo vya kukua kwa uchumi ni kuongezeka kwa shughuli za ujenzi (construction activities) pamoja na uzalishaji wa makazi bora kwa kuangalia idadi ya watu waliojipatia nyumba za kuishi: dwelling permits, housing started etc.

Ukiacha miradi ya NHC, na mifuko ya NSSF, nk. (ambayo mitaji yao ni akiba za wanachama) sehemu kubwa ya makazi katika miji yetu ni jasho la mwananchi mmojammoja kujitafutia pa kujisitiri. Lakini si ajabu kusikia Serikali ikijivunia takwimu za secta ya ujenzi wakati ujenzi unafanywa na wananchi wenyewe. Hata huko vijijini tunapeleka umeme kwa mwananchi aliyeijengea kibanda chake au kiwanda chake.

Sasa kwanini Serikali inapotekeleza miradi mikubwa iwabomolee wananchi makazi yao bila kuwauliza au kufanya EIA, public referendums ili hata kama itachelewa lakini ikubalike na jamii nzima?

Hata Jumuia ya Africa Mashariki ilistahili kupitia kwa wananchi, kama Waingereza walivyoamua kujitoa EU. Pamoja na kuamuliwa kwa idadi ndogo ya ushindi wa kura za kujitoa kulinganisha na za kubaki, Serikali ya UK imelazimika kutekeleza uamuzi wa wananchi wao.

Sisi mtu mmoja anaamua mambo kwa gharama za taifa zima! Iwe ununuzi wa rada, meli, vivuko, barabara, flyover, chuo kikuu, bandari, eapoti, machinga komplekisi, mambo yote!

Ni bahati nzuri kwamba JPM naamini sio fisadi, ana nia njema, anamwogopa Mungu. TUMSAIDIE.
 
Akili yako unaijua mwenyewe utaboresha maisha ya watz pesa watoa wapi bila kuwekeza ? Utaboreshaje maisha ya wananchi kama wanatumia mabilioni ya pesa kwa kukaa kwenye foleni ? wengine uelewa wenu mdogo kwa maswala kama haya ya kiuchumi ! uwekezaji mkubwa huu ndio una matokeo chanya ya uchumi
 
Huwezi kukimbia kivuli chako,serikali iwe na ukweli kwetu tuliambiwa tufe tu,kiongozi wetu hatoi dira ya matatizo tuliyo nayo yeye ni viwanda tu ,nguvu kazi ni watu wakiwa na njaa watafanya vp kazi
 
Back
Top Bottom