Mjue mshauri wa Rais Magufuli anayedumaza uchumi

Mjue mshauri wa Rais Magufuli anayedumaza uchumi

Naanza kumchukia rasmi mpango. Kumbe ndo alimshauri rais phd kuwa ili nchi iendelee ni lazima awafanye matajiri waishi km mashetani na masikini waishi km matajiri??????
Lkn naye rais alikubari tu ushauri bila kufikiri
 
unamsingizia bure tu bwana yule mwenyewe ndio tatizo hana uwezo wa kuongoza ana uwezo wa kutawala tu ndio maana anatawala tu ila hawezi kuongoza , 2020 sio mbali tutajuana tu safari hii hata wakiiba na sisi tunaiba ,safari hii wao ndio wanaibiwa

Mkuu umechafukwa 😀😀😀😀
 
Tatizo ni kwamba unaamini sana taarifa za makaratasi zilizojaa siasa ila halihalisi huiangalii. Hilo nibtatizo kubwa kwetu baadhibya watanzania. Ungefanya kautafiti kako kdg uliza mikoani na dsm hadi sasa biashara ngapi zimefungwa. Kisha tafakari ongezeko au upungufu wa wigo wa kodi au athari kwenye mapato ya serikali. Nenda masokoni huko uliza mfumuko wabei nk nk kisha rejea ripoti zako.

Afterall wanachosema watu hapa sio past perfect tense ninkitu kilichopo kinachoendelea ambacho huenda kikatolewa ripoti baadae ambayo hata ikipikwa huenda ukaiamini tena.

Tufike mahali tuwe na uwezo wa kufanya utafiti mdg binafsi na kuchambua hali ya jamii. Haiwezekani kila sehemu kilio biashara masokoni haziendi vzr jana tu umesikia ITV wanatangaza wanyama wamekufa dodoma vby kisa kiwanda cha kusindika nyama kimepunguza production ww unaamini hzo ripoti?

Juzi tu kwenye taarifa ya habari huko Simiyu kama sio Bariadi madiwani kwenye kikao wanajadili namna yankukabiliana na njaa lkn wakubwa wanasemaje?? Hakuna njaa. Hebu tufime muda kazi za kina Polepole tumuachie yy na ss wananchi tuwe wakweli kwa yanayotokea nchini siasa weka kule...
 
Mnamuonea bure huyo waziri tatizo la Mtukufu JPM hashauriki anajua kila kitu acha tuishi kama mashetani

Kuna mambo mnamsingizia Rais. Rais Magufuli siyo mchumi na haiingii akilini kuwa hasikii ushauri wa kitaalam. Hao wanaomshauri na yeye kutowasikiliza wangekuwa wameshajiuzulu.
 
Mwenyezi Mungu kama yupo na anarehemu watu basi na amrehemu Dr. Mgimwa, apumzishwe kwa amani huko aliko.

Nadhani wote mnaelelewa kuwa Dr. Mgimwa alikuwa Kichwa kizuri sana.

R.I.P, Dr. Mgimwa.
 
KWANZA hujui nini maana ya uchumi (what is economy?)...
PILI ukinishauri serikali yangu WATU WAKE na makampuni wasilipe kodi ...uchumi huko wapi hapa
TATU UKInishauri watu au kampuni WATAKATISHE PESA(money laundering) .. uchumi huko wapi hapa
NNE . UKINishauri NIACHE watu Wauze madawa.. uchumi huko wapi hapa
TANO; kama sizalishi (sina viwanda, businesses, sikusanyi kodi( ANGALIA HAPA MUHIMU SANA) uchumi huko wapi hapa (production, distribution etc.. ndio mizizi ya uchumi nk)

MWISHO: sio watu kuwa na pesa kwa njia yoyote hile kama madawa, wizi nk ndio maisha yao yako juu.. TUKUBALI MAPUNGUFU.. tushikamane na TUFUATE principle za elimu... tuwe na VISIONS ZA kweli na pamoja.. tusupport HiZI visionS , Tuchangie mawazo TUTAFIKA...samahani kama nimekutukana mimi NI MTANZANIA ni sie na chama NAPENDA NCHI.... asante kwa MADA mungu akubariki sana
 
lawama zote kwa magu
Uchumia hautaongezeka kwa kujenga miundo mbinu ama kununua ndege Mfano Hai wewe Kwenye familia yako unawambia tukaze mikanda nataka kununua gari halafu watoto hawali wanalala na njaa Maisha kwa ujumla ni shida kisa baba unataka kununua gari Tuna hitaji uchumi unao muongezea mwananchi kipato 'Welfare Economy'
 
Mnamuonea bure huyo waziri tatizo la Mtukufu JPM hashauriki anajua kila kitu acha tuishi kama mashetani
binafsi SIMTETEI Magufuli, ila unavyo sema Rais Magufuli hashauriki UMEWAHI KUMSHAURI AKAKATAA?? au kuna Kiongozi wake yoyote aliye wahi mshauri Rais akakataa ushauri wake?? tuacheni maneno ya mitaani, maneno ya kusikia hayana ishu
 
kitendo cha serikali kuu kuwa ndo wakusanyaji wa mapato yote ya Nchi n tatizo kubwa sana na ambaye alitoa ushaur huu alibug sana.

Kwa hali hii , watendaji wa ngazi za halmashauri wamekaa tu hawatak kubun tena vyanzo vya mapato ktk maeneo yao na wanasubri serikali kuu yenyewe ibuni na hapa ndoo shida inapo anzia.

Enzi za Jk 2 walikuwa wanabuni , wanafanya mkazo wanakusanya sana. Mfano, Halmashauri inakusanya 1.5 bl. Then 0.5 hiyo inapigwa kiaina report inapelekwa kwamba tumevuka lengo la kukusanya 900m na kufkia 1billion then wanapigiwa makof wanaendelea kuishi kwa raha hku wakibun vyanzo vya mapato.


Natania wizi s mzuri
Kila mkoa viwanda 100
Bei ya mazao hali mbaya.

Et uchumi wa kati.........(Tuombe sana ujio wa Bwana Yesu uwe wa mapema)
 
Uchumia hautaongezeka kwa kujenga miundo mbinu ama kununua ndege Mfano Hai wewe Kwenye familia yako unawambia tukaze mikanda nataka kununua gari halafu watoto hawali wanalala na njaa Maisha kwa ujumla ni shida kisa baba unataka kununua gari Tuna hitaji uchumi uno muongezea mwananchi kipato 'Welfare Economy'

Nadhani hapa kuna kasoro ' Uchumi haujengwi kwa kutengeneza MIUNDO MBINU... ni kweli kabisa kuwa njia moja wapo ya kukuza uchumui ni KUJENGA MIUNDO MBINU... soma tena vitabu
 
Nadhani hapa kuna kasoro ' Uchumi haujengwi kwa kutengeneza MIUNDO MBINU... ni kweli kabisa kuwa njia moja wapo ya kukuza uchumui ni KUJENGA MIUNDO MBINU... soma tena vitabu

chochote ambacho kinaongeza kipato kinakuza uchumi.... mfano baba anapata dollar 200... watoto watapata chakula... kesho akapata 50000 kila mtu ndani ya nyumba happy...
 
Hadisi ndeeefu isiyo na wala mashiko ama kueleweka.
Mtoa mada yupo yupo t7
 
Mpango must go kwa kweli!
The guy has no vision on the MICROECONOMY which millions of Tanzanians liveby!

Kwa ushauri wangu, Mkuu afuate sera zote za uchumi za JK ila tu aongeze component ya kuzuia Ufisadi na matumizi mabaya ya fedha za umma atafanya wonders
 
Back
Top Bottom