Mjue mshauri wa Rais Magufuli anayedumaza uchumi

Mjue mshauri wa Rais Magufuli anayedumaza uchumi

Magufuli sisi wengne tumekuchagua binafsi tunakumbuka uwezo wako kwenye wizara ya ujenzi.

Hoja yako inaanzia hapa kuwa mbovu.
Kama unamlaumu Dr Mpango, alafu huoni ubovu wa mkuu wake hilo ni tatizo.
Mambo mabovu ya utawala bora nalo amelileta Dr. Mpango?
Wewe utakuwa na bifu binafsi na Dr. Mpango. Kazia hapo tujue tatizo lenu ni lipi!
 
Baada ya kuachana na MO na USHOGA, sasa ni zamu ya KOROSHO. Haya mengine ni nyongeza tu.
 
Uchumi ni sayansi .......wachumi wanatakiwa kusikilizwa na sio kuingiliwa... kijana asiyekuwa na uzoefu unampa ukatibu mkuu as if nnchi ni kampuni binafsi kulinda msifilisike kwa kuwa ni mpwa...na bado miaka saba, mda ni shahidi mkubwa... Tutasema kwa lugha moja.Watz wanafiki sana, ukitaka kufanikiwa usichague marafiki wanaokusifu wakati wote... Wanatakiwa wakuchallenge pia. UDSM juzi wamesifu mno. Kweli kuna kazi nzuri zimefanyika ila kasoro ni nyingi mno. Maendeleo ni ya watu sio vitu.
 
Mi nadhani serikali ya awamu hii ina ubinafisi na uroho wa kuhodhi kila kitu.
Lakini pia mtazamo wa Rais wetu ni kwamba wale walio kwenye chama chake ndiyo wanastahili kuiwajibikia nchi, hii imeleta vurumai za kisiasa na usitegemee watu kukaa kimya kwamba wanakubaliana naye.
Hata hivyo Maneno huumba. Rais wetu alitanguliza Maneno yasiyostahili kwa mustakabali wa Taifa.
Uchumi wa nchi hujengwa na watu wengi, na kwa namna mbali mbali.
Bado tuna fikra tegemezi ktk kujenga uchumi. Tulitakiwa kufanya mapinduzi katika kilimo halafu tujenge viwanda vya mazao yetu, maana mpaka leo Tanzania ni nchi ya Wakulima na Wafanyanyakazi, hakuna mahali wafanyabiashara wanatajwa.
 
Binafsi sielewi, mkuu wa nchi anasema uchumi unakuwa tena kwa kasi.(TUPO VIZURI)
kuna baadhi ya wananchi wanasema kuna mdololo wa uchumi Tanzania sasa nielewe lipi??
Huku kumenishinda ngoja nikae kimya
 
Wee jamaa unatumia akili yako vizuri nyuzi yako ya mwaka jana,mwaka huu wanakili kuwa uchumi umeporomoka na ulikua unabishana na vilaza wengi wakikuambia uchumi unakua kwa 7% sasa leo wanasemaje?
 
Dk mipango hana mpango wowote wa kimaendeleo istoshe jiwe yeye ni kuchukua pesa tu na kutapanya,amenunua ndege 4,sgr,chato airport,chato port etc bila bunge kuridhia.
Wabunge wa ccm ndio wamemfikisha hapo wangeweza kukataa yote hapo pia hazina kuhamia ikulu,ccm ni chama cha ajabu kuwahi tokea toka dunia iumbwe
 
mi nakumbuka kauli moja muhim sana aliitoa Mh. alivyoingia tu madarakan.
nataka watu wote wanaoish kama malaika waishi kama mashetan. sasa hakutujulisha wale ambao tayar walikuwa mashetan watakuwa nini.
yaani ni sawa na kusema nataka wanafunz wale wanaoshika namba moja darasani waje na sifur.
na watu wakashangilia. kimsingi hii kauli tu inaweza kuua uchumi kabisa. hakuna mwekezaji mwenye akili yake timamu atakuja kuwekeza sehem ambayo hana uhakika na na maamuz ya kesho yake.
 
Uko sawa kabisa, ila tatizo la Mkuu binafsi ni kwamba mwenyewe hapendi watu matajiri, na kila Siku anataka waishi kama mashetani, kumbe inatakiwa ajue 100% ya masikini mlo wao unategemea matajiri, that mean, matajiri wakiishiwa pesa basi ujue utazika masikini wote kwa njaa,
Mkuu umenena...!
 
Waswahili watu wa hovyo sana wako kama wawinda ndesi, kila mtu anapiga mluzi, hata asiyekuwa na mkuki nae anafyatua miluzi,

wakati wa mkapa si ndio mlisema anauza mashirika kama njugu, na jk si ndio mlisema legelege na dhaifa mkamwita vasco dagama mla bata, wakati wake mkaita pesa yetu madafu, kaja jiwe nako miluzi ileile, nyoko
Wape ukweli wao ndugu. Nakubaliana na wewe 100 pasenti.
 
Tanzania tupo kwenye recession? Takwimu inaniambia mwaka 2015 tulikuwa kwa 6% mwaka 2016/17 tunakuwa kwa 7% na hii ni kwa mujibu wa takwimu za ndani na nje ya nchi, sasa hiyo recession inatokea wapi? Au unajiandikia tu maneno bila ya kuelewa maana yake?
Taarifa za kwenye maandishi zinapokinzana na hali halisi ya maisha ya Mtanzania, huwa napata shida kuuelewa uchumi wa kwenye makaratasi.
 
Back
Top Bottom