Mitandao ya simu kutoa siri za wateja, uhuru wa faragha upo wapi?

Mitandao ya simu kutoa siri za wateja, uhuru wa faragha upo wapi?

Magufuli amedai kuna mtu mmoja anapiga sana kelele wamenasa mawasiliano yake alikuwa anatuma meseji kwa Mwanyika, Je wamedukua mawasiliano yake? hii imekaaje kisheria wakuu? mtu anaweza kupitia text zako na kuzitamka hadharani bila kosa lolote?


Wewe ni kichwa maji, amesema emails na sio texts za simu
 
Sheria inasemaje??? Au tunafanya kwa mazoea tu???? Serikali ya marekani ilijiuzulu hili lilipogundulika kma utakumbuka aliyepona ni waziri kissinger peke yake sasa iweje wwe hukuliona hilo??? Je umeshasahau kashfa ya snowden na reaction za wananchi???

Marekani marekani kumbe unapotosha na watu wanakupa likes hi nchi ina shida sana
Zitto junior usipanic unajua serikali ya Marekani ilisharekodi mpaka mawasiliano Waziri Mkuu wa Ujerumani unajua watumiaji wote wa Google wako monitored. Tofautisha Watergate Scandal na huu udukuzi wa kisasa, ni unapomzungumzia Henry Kissinger unakosea aliyehusika alikuwa Richard Nixon na udukuzi wake ulikuwa wa kisiasa. Linapokuja suala la hapa mtu kama wakili maarufu anapoamua kum challenge Rais hadharani kwa lugha za kihuni wakati Rais ameunda tume maalum kuangalia maslahi ya taifa wewe unaonaje ? Serikali ina haki ya kuchunguza mienendo ya wakili huyo. Mimi binafsi ningemshauri Mheshimwa Rais Magufuli kama tuna aina hii ya mawakili it's better to revoke his/her licence.
Zitto Junior inapokuja suala la utaifa tuondoe uchadema na uccm na Rais Magufuli amepiga hatua moja zaidi anarudisha suala la mikataba bungeni tuone wabunge wazalendo na ambao siyo wazalendo.
 
Naomba Tundu Lissu afuatilie hili jambo siyo dogo. Walikuwa wanatafuta nini kwenye simu ya Lissu? na Je, Privacy Policy hapo ikoje? Je, haya makampuni ya simu huwa yanatudanganya kusema kwamba taarifa zetu ni siri?
 
Saju b: Kwani kuomba data za serikali tena kutoka kwa mtu sahihi mwenye data hizo ni makosa? Mbona hata hiyo tume ya makinikia iliomba data kwa watu na taasisi za serikali?
 
Bowie: Wewe ni mtanzania au mkimbizi? Hivi toka rohoni mwako ndio kwanza umejua leo kuwa Taifa linaibiwa madini?
 
Nani alitoa kibali cha kusafirisha wale twiga kwenye ndege? Je, si ni serikali hii hii ya CCM? Bahati yao tu kwamba watanzania ni wajinga wa kutupwa.
 
Kwa mtindo huu inaelekea kina jesca wanaishi maisha magumu sana. Maana mawasiliano Yao yote yananaswa.

Unajua JPM ajifunze kuweka akiba ya maneno. Mengine sio lazima ayaseme kwenye public....it's a shame
 
End to end encryption ndio usalama kama sio hivyo basi mawasiliano yote yanawezekana kufahamika
 
Only and only way yakuwa angalau secured ni through instant messaging Apps kama Telegram, Signal na kidogo WhatsApp bali njia nyingine wanadukua tu.

Telegram alitoa challenge kabisa atakae dukua anapata pesa ndefu tu ila hakuna alieweza 100%
Kila kitu kinawezekana mkuu, watu wameweza fungua icloud washindwe social network ina nini cha maana?, wamemuingilia hadi kansela wa ujerumani waje washindwe telegram!..Hebhu rudia soma Snowden na wikileaks walichokileta mezani..Ni kwamba huko telegram hakuna kitu cha manufaa walichoona ndo mana watu wanakaa kimya..
 
Kuamini uongo wa magufuli yahitaji uwe kichaa kama yeye.ova
 
Leo wakati rais Magufuli anapokea ripoti ya makanikia amesema kwamba walifuatilia mawasiliano ya mtu ambaye alikuwa anawasiliana na mtu anayeitwa Mwanyika na kumuomba data, hii maanake ni kwamba serikali kwa kushirikiana na kampuni za simu zinaingilia mawasiliano ya watu.

Kwa lugha nyingine ni kwamba mitandao ya simu inatoa siri za wateja wake kwa serikali aidha kwa hiari yao au kwa kulazimishwa, je uhuru wa faragha ya mteja upo wapi? Na kwanini mitandao hii inakubali kutoa siri za wateja wao kwa watu wasio husika, kuna haja ya kuendelea kuwa wateja wa mitandao hii inayotoa siri za wateja wao?.
Ni jukumu la kikatiba kwa serikali kuzuia na kudhibiti njama za kutenda uovu/jinai. Ikifikia hapo, mtuhumiwa wa kukiuka maadili ya wajibu wa kiraia hawezi kustahili haki ya kupewa hadhi ya raia mwema, mtiifu kwa nchi yake. Taarifa za mtuhumiwa zitadukuliwa tu.
 
Kila kitu kinawezekana mkuu, watu wameweza fungua icloud washindwe social network ina nini cha maana?, wamemuingilia hadi kansela wa ujerumani waje washindwe telegram!..Hebhu rudia soma Snowden na wikileaks walichokileta mezani..Ni kwamba huko telegram hakuna kitu cha manufaa walichoona ndo mana watu wanakaa kimya..
Nitafuatilia ila umesikia nani kadukua telegram? Unajua signal ni App ambayo snowdon ameipa credit? Unajua challenge imetoka yakudukua nahakuna mshindi? Acha habari zako , hao wadukuzi ni emails na mawasiliano ya simu sio encrypted Apps?

Kama unaeza dukua fanya kwa telegram upate mpunga wako.
 
Kila kitu kinawezekana mkuu, watu wameweza fungua icloud washindwe social network ina nini cha maana?, wamemuingilia hadi kansela wa ujerumani waje washindwe telegram!..Hebhu rudia soma Snowden na wikileaks walichokileta mezani..Ni kwamba huko telegram hakuna kitu cha manufaa walichoona ndo mana watu wanakaa kimya..
Uyo anaeweza Icloud napenda mjua kuna simu kibao zimeshindikana uku. Maneno watu wanaweza bila evidence siwezi amini
 
No confidentialities when comes to national security!. Jua hilo nyie mademu
 
Magufuli amedai kuna mtu mmoja anapiga sana kelele wamenasa mawasiliano yake alikuwa anatuma meseji kwa Mwanyika, Je wamedukua mawasiliano yake? hii imekaaje kisheria wakuu? mtu anaweza kupitia text zako na kuzitamka hadharani bila kosa lolote?


Yaani hujawahi elewa jinsi babu yako anavotoa vijembe kwa wanaompinga? Halafu huwa hana ushahidi ila anaamini watz wasiojielewa wataamini.
 
Hakuna la kushangaza hiyo ni kazi moja.wapo ya usalama wa taifa. Unatumia simu na vitu vya mawasiliano unafikiria kuna usiri wowote hapo.serikali ikitaka chochote mahali popote inakipata hawana haja ya kwenda kwenye kampuni yoyote ya simu bali wanadukua tuu
 
Kwanza ni upuuzi wa kiwango cha juu kama mwana siasa au mwana harakati kama anategemea kupata taarifa za kuiumbua serikali kutoka kwa vyombo na taasisi za kiserikali na akawa salama.

Kama wanataka kupata hizo riport kwa usalama na uhakika zaidi wawe wanazidukua.lkn ndio wanasiasa wetu elimu hakunaaa
 
Magufuli amedai kuna mtu mmoja anapiga sana kelele wamenasa mawasiliano yake alikuwa anatuma meseji kwa Mwanyika, Je wamedukua mawasiliano yake? hii imekaaje kisheria wakuu? mtu anaweza kupitia text zako na kuzitamka hadharani bila kosa lolote?


POLE SANA MKUU SERIKAL HAINA MPAKA INAPOTAKA KUKAMILISHA KAZI ZAKE IKIWEMO KUKUKATA KICHWA WEWE KAMA ITAONEKANA NI LAZIMA KUFANYA HIVYO USIJDANGANYE NA SHERIA , SHERIA INA MIPAKA YAKE VINGNEVYO TUTAVAMIWA NA MATAIFA YA NJE
 
Back
Top Bottom