Mitambo IPTL yazimwa, wakwama kufanya biashara ya umeme

Mitambo IPTL yazimwa, wakwama kufanya biashara ya umeme

Kishika uchumba 5.943 × 12 × 23 = nchi hii shamba la bibi. Mitambo imezimwa lakini wataendele kulipwa


Na washawasha!
 
Sawa ila tusipate mgao wa umeme au baadae tusijepelekwa mahakamani kudaiwa
migao ya umeme kiukweli haipo tunayopambana nayo mtaani ni ya kutengenezwa.Hapo mahamani sijajua kwa kweli.
 
Mkuu mkataba wao na Tanesco uko hai kwa miaka mingine mitano hadi 2022, leseni yao ya kufanya kazi/biashara nchini ndiyo iliyoisha muda wake July 15, 2017.

Usitudanganye
Umeambiwa mkataba wao uliisha july 15, waliomba kuongezewa muda wa mkataba kwa miezi 55 lakini mamlaka za juu zimekaa kimya.

Hivyo hawawezi kuendelea kuungurumisha wakati hawana mkataba na serikali...
 
Hakuna athari yeyote ila wana mkataba hai....hilo ni pigo sio kwao tu wakitaifisha wawekezaji hawatakuja inabidi watumie akili sanaa nini cha kufanya!! Mwekezaji akija anakuw haelewi kama akikosea lolote halindwi na mkataba!! Ni tishio kwa wawekezaji!! Tuone busara kama ipo au hakuna kabisa!! Yeye ataondoka next 8yrs unaachaje nchi umevuruga miaka 100 mingine?? Sera za uwekezaji Zipo ila zinavunjwa nani atajenga viwanda?? Labda wajenge serikali.......maana wengine wataogopa!!! Makampuni mengi ya exploration yameamua kuondoka!!! Nani atakuja kwa hali ilivyo?? Sio rahisi kuwekeza kwenye risk!!!!
Kama imezimwa tokea alipokamatwa, Je kuna athari zozote zilizojitokeza za upungufu wa Umeme/ Maana sijaona kama kuna kukatika katika au mgao wa umeme hapa mjini, inaonesha kuwa wale walikuwa wezi tu na hakuna msaada mkubwa waliokuwa wakiutoa TANESCO
 
Mkuu swali lako ni zuri sana. Jibu langu linaweza kabisa kuwa si sahihi. Hawa jamaa hizo capacity charges walikuwa wanalipwa mitambo yao iwe imewashwa au la. Kutokana na leseni ya kufanya shughuli waliyokuwa wanaifanya tangu waingie nchini zaidi ya miaka 20 iliyopita kwisha muda wake hawastahili kuendelea kulipwa hata senti moja.

Mkuu Bak hebu tuwekane sawa! Mitambo imezimwa sawa, je "CAPACITY CHARGES" zinalipwa au hazilipwi? Na kama zinalipwa, je zinalipwa na nani na ni kiasi gani?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
GESI YA MTWARA SI IPO?

KWA NINI MSITUMIE GESI KUWASHA UMEME NCHI NZIMA?
Mkuu ukiyajua majibu ya maswali haya, basi utapata majibu ya maswali yako:
  1. Nani aliitafuta gesi ya Mtwara?
  2. Nan aliichimba gesi?
  3. Nan aligharamia kujenga miundombinu ya usafirishaji?
  4. Tanesco wanapewa bure gesi au wananunua kutoka TPDC?
 
Niliuliza swali hili la mgawo wa umeme awali kabisa, sijapata jibu la kueleweka bado.
Migao mikali ilikuwa inasababishwa na ukame na wapiga dili wenye plants binafsi za kuzaliwa Umeme(hawa wako wengi sana, japo iptl ndo maarufu). Kumekuwa na mvua za kutosha na kinyerezi imejengwa plant nyingine, hivyo hata kama kutakuwa na mgao basi utakuwa ule tuliouzoea.

Ikumbukwe iptl ilikuwa inatumika kunapokuwa na mahitaji makubwa, mfano jioni au wakati wa sikukuu.
 
Mkuu Bak hebu tuwekane sawa! Mitambo imezimwa sawa, je "CAPACITY CHARGES" zinalipwa au hazilipwi? Na kama zinalipwa, je zinalipwa na nani na ni kiasi gani?

Sent using Jamii Forums mobile app
Ngoja niweke blah blah pembeni na kujifanya mzalendo linapokuja suala la Capacity Charge under normal condition. I am talking from business point of view na sio from (fake) nationalism point of view.

Hapa kuna mambo mawili... Power Purchase Agreement (PPA) na Leseni ya Uuzaji umeme!!!

PPA ni makubaliano kati ya serikali na IPTL kuuziana umeme pale kunapokuwa na hayo mahitaji! Mkataba huu ilikuwa ni IPTL kutuuzia umeme pale tu tunapokuwa na mahitaji ya ziada ya umeme... hususani pale tunapokuwa na upungufu wa uzalishaji umeme kutoka vyanzo vingine, hususan vyanzo vya maji!

Kwavile mkataba haukuwa kununua umeme wa IPTL wakati wote, hapo Capacity Charge haikwepeki hata kama ingekuwa ni wakati wa Nyerere! Hii ni kwa sababu, endapo mabwawa yetu yanakuwa na maji mwaka mzima, ina maana mitambo ya IPTL nayo ingezimwa mwaka mzima! Kama tusingekuwa na uhaba kwa miaka 5, ina maana mitambo ya IPTL nayo ingezimwa kwa miaka 5!!!!

Sasa sijui ni Mwekezaji gani angekubali aje kuwekeza mitambo kisha iwe inakaa hata mwaka mzima na zaidi bila kuingiza hata senti tano wakati kuna cost of wear and tear!!!

Hivyo kabla hatujaenda mbali, Capacity Charge haikuwa dhuluma bali tulipaswa kulipa kutokana na nature ya mkataba tulioingia!!!

Ki-Tanzania ukisema hivyo unaambiwa sio Mzalendo as if Uzalendo ni kuwa Mjinga na Mbumbumbu!!!

Je, kwa sasa bado tunapaswa kulipa Capacity Charge?!

REMEMBER... kuna Mkataba wa Kuuziana Umeme na Leseni ya Kuuza Umeme! Hivyo ni vitu viwili tofauti!!! Jambo la kuhoji, Capacity Charge inatokana na nini? Inatokana na Mkataba wa Kununua Umeme au Leseni ya Kuuza Umeme?

Kwa maoni yangu, kwavile sifahamu mkataba upo vipi, Capacity Charge inatokana na Mkataba wa Kuuziana Umeme na sio Leseni ya Kuuza Umeme!!!

Capacity Charge inatokana na Mkataba wa Kununua Umeme kwa sababu, kama mkataba ungekuwa ni kuuziana umeme bila conditional ya mahitaji, yaani kuuziana continuously, basi Capacity Charge kuna uwezekano isingekuwapo! As we speak, Mkataba wa Kununua Umeme unaisha mwaka 2022.

So, unless Mkataba wa Kununua Umeme unavunjwa mapema iwezekanavyo, kuna hatari tutaendelea kulipa Capacity Charge hata kama kupitia mahakamani!!! Au, tutaendelea kulipa CC hadi pale mkataba utaakapovunjwa rasmi kama kuna hiyo room ya kuvunja!!!!

Hapo juu tena, kwa mujibu wa Tanzania yangu, nina sifa ya kuitwa sio Mzalendo kwa sababu wanadhani Uzalendo ni kuwa Mjinga au kufumbia macho FACTS!

REMEMBER, Haki na Sheria ni mambo mawili tofauti!!!!
 
Back
Top Bottom