Mitambo IPTL yazimwa, wakwama kufanya biashara ya umeme | Page 4 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mitambo IPTL yazimwa, wakwama kufanya biashara ya umeme

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ghazwat, Jul 17, 2017.

  1. Ghazwat

    Ghazwat JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2017
    Joined: Oct 4, 2015
    Messages: 13,370
    Likes Received: 44,979
    Trophy Points: 280
    [​IMG]Ni wingu zito. Ndivyo unavyoweza kusema baada ya maombi ya Kampuni ya Kufua Umeme ya Independent Power Tanzania Limited (IPTL) kukwama, huku wakilazimika kuzima rasmi mitambo yao ya uzalishaji umeme.

    Hatua hiyo imekuja baada ya kukwama kwa maombi ya kuongezewa muda wa miezi 55 ya leseni yake ya uzalishaji umeme kutokana na kusubiri uamuzi wa Ikulu.

    Hali hiyo inajitokeza wakati mmiliki wa Kampuni ya Pan Africa Power (PAP) Harbinder Singh Sethi na Mkurugenzi wa Kampuni ya VIP Engineering, James Rugemalira wakiwa tayari wamefikishwa mahakamani kujibu mashitaka ya uhujumu uchumi, kutakatisha fedha na kusababisha hasara Serikali.

    Hali za uhakika zilizolifikia gazeti hili jana zilisema mitambo hiyo kwa sasa haizalishi umeme.

    MTANZANIA lilitembelea mitambo hiyo iliyoko Tegeta na kukuta wafanyakazi wachache ambao walikiri mitambo hiyo kutofanya kazi.

    "Mitambo ilizimwa tangu siku ile walipomkamata Sethi", alisema mmoja wa wafanyakazi wa kampuni hiyo ambaye hakuwa tayari kutajwa jina lake gazetini.

    Pamoja na hatua hiyo inaelezwa kuwa kuna hatari ya kuitaifishwa kwa mitambo hiyo hasa baada ya Serikali kuweka ngumu katika utoaji wa leseni mpya ya biashara ya kuzalisha umeme kwa kampuni hiyo.

    Licha ya hali hiyo leseni ya kampuni hiyo ilimalizika muda wake Julai 15, mwaka huu ambapo hadi sasa uamuzi wa kuitaifisha mitambo hiyo kurudi kuwa mali ya TANESCO ama laa ukisubiri uamuzi wa Ikulu.

    Kwa sababu hiyo, kama Serikali itaendelea na msimamo wake dhidi ya IPTL ndiyo utakuwa mwisho wa miaka 23 ya IPTL.

    Kampuni hiyo au IPTL iliingia nchini tangu mwaka 1994 na kila mwezi imekuwa ikilipwa Sh. bilioni 5.943 na Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) ikiwa ni gharama za uwekezaji mbali na gharama za umeme inaoliuzia shirika hilo.

    Novemba 2014, baada ya Bunge kujadili Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kuhusu Akaunti ya Tegeta Escrow, Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Hesabu za Serikali (PAC), ilitoa maazimio manane ikiwa ni pamoja na kuangalia uwezekano wa kuichukua mitambo ya IPTL na kuimilikisha kwa TANESCO.

    Siku chache baada ya Bunge kupitisha uamuzi huo ambao ulifanyiwa kazi kwa haraka kwa Profesa Sospeter Muhongo kujiuzulu nafasi yake.
     
  2. Mr Miller

    Mr Miller JF-Expert Member

    #61
    Jul 17, 2017
    Joined: Jan 24, 2017
    Messages: 2,107
    Likes Received: 2,595
    Trophy Points: 280
    Nyerere nae alikuwepo!!
     
  3. Nolasc

    Nolasc Member

    #62
    Jul 17, 2017
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 77
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 25
    Kwan IPTL ilikuwa ikizalisha megawat ngapi ambazo zinamezwa na kinyelezi 1 na 2 ikikamilika hivyo hatuna shida na Umeme wao Wa kitapeli.

    Sent from my HUAWEI Y530-U00 using JamiiForums mobile app
     
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #63
    Jul 17, 2017
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 43,255
    Likes Received: 11,922
    Trophy Points: 280
    Hahahahah pamoja IPTL kujulikana madudu yake hakika haitapita siku 6 wale wakubadili gear angani wataanza kuwatetea kwa hofu ya mgao..watu wanataka mabadiliko lakini wanaogopa mgao wa umeme na wengine wanajaribu kuonesha hatuwezi kwenda bila IPTL...
     
  5. Mkendo

    Mkendo JF-Expert Member

    #64
    Jul 17, 2017
    Joined: Oct 14, 2013
    Messages: 1,939
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    CCM ndio walipitisha hii mikataba kwa mbwembwe nyingi....

    Mikataba mingi ya kitapeli mepitishwa na Serikali ya CCM.....

    Sent from my SM-G570F using JamiiForums mobile app
     
  6. fundi25

    fundi25 JF-Expert Member

    #65
    Jul 17, 2017
    Joined: Apr 16, 2013
    Messages: 4,818
    Likes Received: 1,392
    Trophy Points: 280
    Wauze chuma chakavu kwa mhindi mwenzake shubashi pateli
    Maana kiatu cha baniani dawa !!!
     
  7. Poise

    Poise JF-Expert Member

    #66
    Jul 17, 2017
    Joined: May 31, 2016
    Messages: 5,492
    Likes Received: 4,637
    Trophy Points: 280
    Siku moja niliandika hapa JF hivi "serikali ina mkono mrefu sana na jicho ang'avu Sana, utafanya madudu ila wakati ukifika, Bwana Pepsi atakukuta utaenda na maji.
     
  8. o

    olyanu JF-Expert Member

    #67
    Jul 17, 2017
    Joined: May 30, 2017
    Messages: 1,208
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Mtafika wapi?

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  9. o

    olyanu JF-Expert Member

    #68
    Jul 17, 2017
    Joined: May 30, 2017
    Messages: 1,208
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Sijui ndo maana ninauliza

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  10. o

    olyanu JF-Expert Member

    #69
    Jul 17, 2017
    Joined: May 30, 2017
    Messages: 1,208
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Swala Siyo kuzimwa au kung'olewa. Swala ni kwenda kwenye original agreement ambapo baada ya muda wa mkataba kuisha ilikuwa mitambo imikishwe kwa tanesco. What happened thereafter? MSG knows

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  11. o

    olyanu JF-Expert Member

    #70
    Jul 17, 2017
    Joined: May 30, 2017
    Messages: 1,208
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Wewe mchochezi. Muuze nini eti? Ngoja noah hiyoooooo

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  12. boyfriendy

    boyfriendy JF-Expert Member

    #71
    Jul 17, 2017
    Joined: Sep 9, 2012
    Messages: 1,851
    Likes Received: 529
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo kwa sasa wananufaika na capacity charge au na hiyo pia imefungwa?
    Alafu hiyo mitambo imezimwa yote wakati katika operation ili ibaki salama ilitakiwa mmoja utembee kufanya warmup vinginevyo baada ya muda hapo ni bonge la scraper hizo yaani zikilala down miezi kadhaa itabidi ipigwe major overall
     
  13. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #72
    Jul 17, 2017
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 7,068
    Likes Received: 1,192
    Trophy Points: 280
    Ni bora mgao urudi lakini si kuwa na mafisadi kama hawa

    Sent from my iPhone 6s
     
  14. Ghosryder

    Ghosryder JF-Expert Member

    #73
    Jul 17, 2017
    Joined: Jul 6, 2014
    Messages: 8,895
    Likes Received: 2,001
    Trophy Points: 280
    Ndio ulivyoambiwa na Lissu or?
     
  15. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #74
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 2,923
    Likes Received: 1,566
    Trophy Points: 280
    Iptl haina mkataba halali na tanesco au serikali. The cost of forgery.
     
  16. Ghosryder

    Ghosryder JF-Expert Member

    #75
    Jul 17, 2017
    Joined: Jul 6, 2014
    Messages: 8,895
    Likes Received: 2,001
    Trophy Points: 280
    Amejitambua
     
  17. kmbwembwe

    kmbwembwe JF-Expert Member

    #76
    Jul 17, 2017
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 6,393
    Likes Received: 1,362
    Trophy Points: 280
    hiyo mitambo ya iptl kufuatana na mkataba wa awali ilitakiwa kua mali ya tanesco baada ya mkataba wa awali kumalizika. ila inaelekea wajanja walipoona mkataba unamalizika wakapora mitambo na kujipa mkataba mwingine..ndio bongo..
     
  18. c

    chidwadwa T New Member

    #77
    Jul 17, 2017
    Joined: Jul 17, 2017
    Messages: 2
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
  19. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #78
    Jul 17, 2017
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,624
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Ndio ndugu
    1. Inahusika na uzalishaji wa umeme wa mafuta mazito
    2. Inahusika na biashara ya gas ... ya lile bomba la mwanzo ... sio hili kubwa la TPDC
     
  20. Wonderful

    Wonderful JF-Expert Member

    #79
    Jul 17, 2017
    Joined: Apr 8, 2015
    Messages: 7,335
    Likes Received: 4,936
    Trophy Points: 280
    Hakuna kabisaaaaa!huku kwetu ni full taa kuanzia asbh hadi kuchwee!sasa sijui huo wao ulikua unapelekwa wapi!!
     
  21. c

    chikundi JF-Expert Member

    #80
    Jul 17, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 6,760
    Likes Received: 1,806
    Trophy Points: 280
    Gesi ipulizwe hewani kutoa umeme bila miundo mbinu?

    Sent from my TECNO-C5 using JamiiForums mobile app
     
Loading...