Mitambo IPTL yazimwa, wakwama kufanya biashara ya umeme | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mitambo IPTL yazimwa, wakwama kufanya biashara ya umeme

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ghazwat, Jul 17, 2017.

  1. Ghazwat

    Ghazwat JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2017
    Joined: Oct 4, 2015
    Messages: 13,411
    Likes Received: 45,051
    Trophy Points: 280
    [​IMG]Ni wingu zito. Ndivyo unavyoweza kusema baada ya maombi ya Kampuni ya Kufua Umeme ya Independent Power Tanzania Limited (IPTL) kukwama, huku wakilazimika kuzima rasmi mitambo yao ya uzalishaji umeme.

    Hatua hiyo imekuja baada ya kukwama kwa maombi ya kuongezewa muda wa miezi 55 ya leseni yake ya uzalishaji umeme kutokana na kusubiri uamuzi wa Ikulu.

    Hali hiyo inajitokeza wakati mmiliki wa Kampuni ya Pan Africa Power (PAP) Harbinder Singh Sethi na Mkurugenzi wa Kampuni ya VIP Engineering, James Rugemalira wakiwa tayari wamefikishwa mahakamani kujibu mashitaka ya uhujumu uchumi, kutakatisha fedha na kusababisha hasara Serikali.

    Hali za uhakika zilizolifikia gazeti hili jana zilisema mitambo hiyo kwa sasa haizalishi umeme.

    MTANZANIA lilitembelea mitambo hiyo iliyoko Tegeta na kukuta wafanyakazi wachache ambao walikiri mitambo hiyo kutofanya kazi.

    "Mitambo ilizimwa tangu siku ile walipomkamata Sethi", alisema mmoja wa wafanyakazi wa kampuni hiyo ambaye hakuwa tayari kutajwa jina lake gazetini.

    Pamoja na hatua hiyo inaelezwa kuwa kuna hatari ya kuitaifishwa kwa mitambo hiyo hasa baada ya Serikali kuweka ngumu katika utoaji wa leseni mpya ya biashara ya kuzalisha umeme kwa kampuni hiyo.

    Licha ya hali hiyo leseni ya kampuni hiyo ilimalizika muda wake Julai 15, mwaka huu ambapo hadi sasa uamuzi wa kuitaifisha mitambo hiyo kurudi kuwa mali ya TANESCO ama laa ukisubiri uamuzi wa Ikulu.

    Kwa sababu hiyo, kama Serikali itaendelea na msimamo wake dhidi ya IPTL ndiyo utakuwa mwisho wa miaka 23 ya IPTL.

    Kampuni hiyo au IPTL iliingia nchini tangu mwaka 1994 na kila mwezi imekuwa ikilipwa Sh. bilioni 5.943 na Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) ikiwa ni gharama za uwekezaji mbali na gharama za umeme inaoliuzia shirika hilo.

    Novemba 2014, baada ya Bunge kujadili Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kuhusu Akaunti ya Tegeta Escrow, Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Hesabu za Serikali (PAC), ilitoa maazimio manane ikiwa ni pamoja na kuangalia uwezekano wa kuichukua mitambo ya IPTL na kuimilikisha kwa TANESCO.

    Siku chache baada ya Bunge kupitisha uamuzi huo ambao ulifanyiwa kazi kwa haraka kwa Profesa Sospeter Muhongo kujiuzulu nafasi yake.
     
  2. MKWEPA KODI

    MKWEPA KODI JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2017
    Joined: Nov 28, 2015
    Messages: 17,313
    Likes Received: 34,042
    Trophy Points: 280
    Sawa wazime tu tumechoka na ufisadi, tena tunataka Serikali itaifishe mitambo hiyo
     
  3. wambura marwa

    wambura marwa JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 7, 2015
    Messages: 2,187
    Likes Received: 1,096
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo mkataba mpya vipi

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  4. Lukubigwa

    Lukubigwa Member

    #4
    Jul 17, 2017
    Joined: Jul 12, 2017
    Messages: 23
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 5
    Awamu ya 5 hii

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  5. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2017
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,871
    Likes Received: 562
    Trophy Points: 280
    Nombeni kujilishwa kama hizi ni Kampuni Mbili tofauti.

    1. PAN AFRICA POWER
    2. PAN AFRICA ENERGY
     
  6. m

    masaduku JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2017
    Joined: Feb 6, 2016
    Messages: 295
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    MUNGU MKUBWA NA IZIMWE ILI TUWEZE KUWEKA MKATABA MPYA NA WENYE MITAMBO HIYO? NA WATUMIE GESI NA BEI ISHUKE TENA CHINI YA WENZAO MAANA UNUNUZI WA MITAMBO TULISHALIPIA TAYARI SASA WAKO KWENYE FAIDA TU.
     
  7. Al-Watan

    Al-Watan JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2017
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 8,941
    Likes Received: 10,693
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo mgawo (wa umeme) unarudi au vipi?

    Sent from my Kimulimuli
     
  8. mbalizi1

    mbalizi1 JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2017
    Joined: Dec 16, 2015
    Messages: 3,976
    Likes Received: 2,615
    Trophy Points: 280
    Taarabu inapigwa
     
  9. Root

    Root JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2017
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 24,796
    Likes Received: 11,144
    Trophy Points: 280
    Sawa ila tusipate mgao wa umeme au baadae tusijepelekwa mahakamani kudaiwa
     
  10. kipara kipya

    kipara kipya JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2017
    Joined: May 2, 2016
    Messages: 2,815
    Likes Received: 2,313
    Trophy Points: 280
    Tangu ilipozimwa je kuna upungufu wa umeme mtujuze sisi wa vijijini!
     
  11. Perfectz

    Perfectz JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2017
    Joined: May 17, 2017
    Messages: 4,679
    Likes Received: 8,241
    Trophy Points: 280
    KAMA WAMEIZIMA BASI WATUAMBIE TUKAPIME VYUMA CHAKAVU.HATUTAKI UCHAFU SISI

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  12. tameer

    tameer JF-Expert Member

    #12
    Jul 17, 2017
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 469
    Likes Received: 611
    Trophy Points: 180
    Kurudisha ulichodhulumiwa ni haki,iwe kwa busara au kwa nguvu
     
  13. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2017
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 19,307
    Likes Received: 10,920
    Trophy Points: 280
    Id yako imevamiwa au??
     
  14. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #14
    Jul 17, 2017
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 19,307
    Likes Received: 10,920
    Trophy Points: 280
    Mkataba umeisha, wanatupelekaje mahakamani??
     
  15. MKWEPA KODI

    MKWEPA KODI JF-Expert Member

    #15
    Jul 17, 2017
    Joined: Nov 28, 2015
    Messages: 17,313
    Likes Received: 34,042
    Trophy Points: 280
    Mkuu kwenye ukweli ni lazima tuseme ukweli, msema Kweli ni mpenzi wa Mungu tetetetetetete
     
  16. Ghazwat

    Ghazwat JF-Expert Member

    #16
    Jul 17, 2017
    Joined: Oct 4, 2015
    Messages: 13,411
    Likes Received: 45,051
    Trophy Points: 280
    Yah.. Hatupingi kila kitu ila tupinga mambo mengine namna yanavyofanyika.
     
  17. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #17
    Jul 17, 2017
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 19,307
    Likes Received: 10,920
    Trophy Points: 280
    Nakuunga mkono kabisa kwenye hili!!
     
  18. Abdallah M. Nassor

    Abdallah M. Nassor Verified User

    #18
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 592
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 180
    Kama imezimwa tokea alipokamatwa, Je kuna athari zozote zilizojitokeza za upungufu wa Umeme/ Maana sijaona kama kuna kukatika katika au mgao wa umeme hapa mjini, inaonesha kuwa wale walikuwa wezi tu na hakuna msaada mkubwa waliokuwa wakiutoa TANESCO
     
  19. Macos

    Macos JF-Expert Member

    #19
    Jul 17, 2017
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 1,830
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    Ruge sio mmiliki tena wa IPTL...aliuza share zake kwa Singa.
    Na hii mitambo haifanyi kazi kwa sasa. Haijazimwa kwa maana ya hoja.
    Mitambo hii huwashwa pale tu tunapokuwa na upungufu wa umeme unaozalishwa na Tanesco...sasa hivi hakuna upungufu hivyo hautumiki.
     
  20. robert sendabishaka

    robert sendabishaka JF-Expert Member

    #20
    Jul 17, 2017
    Joined: Dec 11, 2015
    Messages: 1,138
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    looh! '...... vipofu wanaona, viziwi wanasikia na mabubu wanaongea. lakini usimwambie mtu yeyote habari hizi'
     
Loading...