Mishahara ya watumishi wa umma kulipwa hazina kupitia BoT | Page 3 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mishahara ya watumishi wa umma kulipwa hazina kupitia BoT

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndokeji, May 18, 2017.

  1. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2017
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 525
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 45
    Wanajamii, habari za maisha!

    Serikali imeanzisha utaratibu kuanzia julai 2017 malipo ya mishahara ya watumishi wa serikali haitalipwa na hazina kupitia mabenki wakala kama ilivyo sasa bali mishahara hiyo itakuwa inalipwa na hazina kupitia BOT.

    Kwa maana hiyo majina ya kwenye payroll ya watumishi ni lazima yafanane na yale yaliyoko kwenye akaunti namba ya benki mshahara unakopita iwapo kutakuwa na tofauti yoyote hata herufi moja mtumishi anatakiwa aende bank akabadilishe ili yaweze kufanana.

    Hazina wataanza kutumia mfumo mpya wa GSPP kushirikiana na BOT. Mtumishi atayepuuza kuweka sawa hayo majina ili yaweze kuwa sawa kuna hatari ya kukoswa mshahara kuanzia July.

    Kwa hiyo jamani mfuatilie kwa afisa utumishi ili kuhakiki majina yako
     
  2. l

    load Member

    #41
    May 18, 2017
    Joined: Mar 19, 2017
    Messages: 18
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 5
    Tu nashukuru sana mkuu
     
  3. nditolo

    nditolo JF-Expert Member

    #42
    May 18, 2017
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Sasa hii ndio itakayoibua wenye vyeti ambao si vyao. Maana mpk sasa bado kuna watu either wawili au watatu wanatumia cheti kimoja
     
  4. ringson

    ringson JF-Expert Member

    #43
    May 18, 2017
    Joined: Oct 1, 2014
    Messages: 1,721
    Likes Received: 4,543
    Trophy Points: 280
    Ntaenda kurekebisha mimi ni muhanga katika jina langu moja badala ya 'L' wakaeka 'R' . Tutanyooka mwaka huu duuh
     
  5. mindpower

    mindpower JF-Expert Member

    #44
    May 18, 2017
    Joined: Oct 1, 2016
    Messages: 779
    Likes Received: 762
    Trophy Points: 180
    Mkuu nmecheka!
     
  6. f

    finyango JF-Expert Member

    #45
    May 18, 2017
    Joined: Aug 11, 2016
    Messages: 1,287
    Likes Received: 639
    Trophy Points: 280
    Jambo jema,zile benki wakala walikuwa wanakula hela bure tu
     
  7. mindpower

    mindpower JF-Expert Member

    #46
    May 18, 2017
    Joined: Oct 1, 2016
    Messages: 779
    Likes Received: 762
    Trophy Points: 180
    Kweli nmeamni serikali inambinu nying za kutawala kijanja!
    Wamebuni mbinu nyingne tena! Duhh!
     
  8. C

    Cognitivist JF-Expert Member

    #47
    May 18, 2017
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 689
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 180
    Mkuu cheki hiyo attached doc acha kutoa povu
     

    Attached Files:

  9. kidunula1

    kidunula1 JF-Expert Member

    #48
    May 18, 2017
    Joined: Apr 2, 2016
    Messages: 702
    Likes Received: 451
    Trophy Points: 80
    Kaaa hyo itasumbua watu wengi sana. Hata hivyo asante kwa info mkuu!
     
  10. The seer

    The seer Senior Member

    #49
    May 18, 2017
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 150
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 60
    OK.nimekupata kwa hiyo sasa hivi taarifa za nchi nzima zinatokea kishapu.maana hiyo ni ya wilaya ya kishapu.cha msingi mambo muhimu kama haya yangekuwa yanatolewa taarifa rasmi na kitengo husika yaani utumishi lakini sio taarifa za kuunga unga.mbona taarifa ya vyeti feki tuliipata bila chenga.
     
  11. MLAU

    MLAU JF-Expert Member

    #50
    May 18, 2017
    Joined: Aug 23, 2007
    Messages: 4,189
    Likes Received: 2,904
    Trophy Points: 280
    Unaweza kweli ukadhibiti mishahara hewa lakini ukaongeza ugumu wa kutatua madogo madogo ya mtumishi kuhusu mshahara
     
  12. Mahamud_2000

    Mahamud_2000 Senior Member

    #51
    May 18, 2017
    Joined: Feb 8, 2014
    Messages: 193
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 45
    Yaan hilo guruwe lako ulilodhurumiwa bandarini tokea miaka hiyo hadi leo si itakuwa limezaa maguruwe mengi sana yakujaza hata ranch,,po;e kwa kadhia hiyo,,jokes.
    BOT wanayo branch mkoani Mtwara inafanya kazi,,ila kwakweli kucentralize mishahara ya watumishi kupitia BOT italeta usumbufu kwa watumishi
     
  13. l

    leaderofleaders Senior Member

    #52
    May 18, 2017
    Joined: Apr 25, 2017
    Messages: 124
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
    Anakusaidiaje kama vyeti vyako vina majina mawili? Sehemu rahisi kubadilisha jina ni bank na sio kwenye payroll
     
  14. Dan Zwangendaba

    Dan Zwangendaba JF-Expert Member

    #53
    May 18, 2017
    Joined: Apr 25, 2014
    Messages: 1,986
    Likes Received: 1,814
    Trophy Points: 280
    Ndio kumuenzi Nyerere au hawajui wakifanyacho?
     
  15. barafu

    barafu JF-Expert Member

    #54
    May 19, 2017
    Joined: Apr 28, 2013
    Messages: 5,715
    Likes Received: 20,984
    Trophy Points: 280
    Asante kwa taarifa mkuu kuhusu BOT Tawi la Mtwara!!Sikuwa ninajua!!Bila shaka imefunguliwa karibuni wakati wa mihemuko ya "Gas ya Mtwara"
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #55
    May 19, 2017
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,863
    Likes Received: 1,640
    Trophy Points: 280
    Mkuu wewe naona wa enzi zileeeee za kununua gari kwa vibali, kujenga nyumba kwa vibali, hakuna TV labda uende Zanzibar na kwenda Zanzibar hadi uwe na passport ya kusafiria.

    Mkuu ukatinga town na miguruwe 2!! Ulikuwa noma.
     
  17. m

    mwarya hamadous Senior Member

    #56
    May 19, 2017
    Joined: Oct 22, 2016
    Messages: 176
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 60
    ipo toka mwaka 2006
    Miaka 11 sasa
     
  18. barafu

    barafu JF-Expert Member

    #57
    May 19, 2017
    Joined: Apr 28, 2013
    Messages: 5,715
    Likes Received: 20,984
    Trophy Points: 280
    Mkuu enzi hizo!!Zilikuwa nyakati i ngumu sana
     
  19. Ngoda95

    Ngoda95 JF-Expert Member

    #58
    May 19, 2017
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,468
    Likes Received: 2,353
    Trophy Points: 280
    barafu awamu hii inajitahidi kuturudisha zama za Ujima, sasa hivi kila fedha ya serikali inakuwa centralized BOT.

    Pamoja na faida ambazo inawezekana wameziona lakini ukweli dhahiri uamyzi huo una disadvantages nyingi kuliko faida.

    By the way Mkuu na wewe uliwezaje kupata kiasi chote kila kikubwa cha fedha miaka ile kama sio dalili za "ukabaila"?(joke)

    Subiria Vijana wa buku 7 wale wazee wa " Chapa kazi Magu, tupo nyuma yako baba" wanakuja soon kukupinga kwa povu jingi.
     
  20. Cannibal OX

    Cannibal OX JF-Expert Member

    #59
    May 19, 2017
    Joined: Aug 27, 2014
    Messages: 1,460
    Likes Received: 1,518
    Trophy Points: 280
    Swali langu ni kwamba sasa watumishi wa umma wakitaka kukopa watakopa kupitia BOT au? Na wale Watumishi wanaodaiwa na Mabenki mbalimbali marejesho yao yatakuwaje? Na je kama hiyo mishahara ikilipwa Hazina kupitia BOT sasa mabenki mengine si yatakosa Interest Rate na hivyo faida kupungua na Wenye Hisa kwenye hayo Mabenki magawio yao kupungua? Kiuchumi hii inakuwaje siyo kama ni kuzipalalaizi hizi benki nyingine? Msaada wadau mimi bado sijaelewa huu utaratibu vizuri. Au BOT wakitoa hiyo mishahara wataipitisha kwenye hizi benki nyingine ambazo Watumishi wamefungua akaunti? Msaada Please......
     
  21. Ngoda95

    Ngoda95 JF-Expert Member

    #60
    May 19, 2017
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,468
    Likes Received: 2,353
    Trophy Points: 280
    Very unnecessary...!
     
Loading...