Mishahara ya watumishi wa umma kulipwa hazina kupitia BoT | Page 4 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mishahara ya watumishi wa umma kulipwa hazina kupitia BoT

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndokeji, May 18, 2017.

  1. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2017
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Wanajamii, habari za maisha!

    Serikali imeanzisha utaratibu kuanzia julai 2017 malipo ya mishahara ya watumishi wa serikali haitalipwa na hazina kupitia mabenki wakala kama ilivyo sasa bali mishahara hiyo itakuwa inalipwa na hazina kupitia BOT.

    Kwa maana hiyo majina ya kwenye payroll ya watumishi ni lazima yafanane na yale yaliyoko kwenye akaunti namba ya benki mshahara unakopita iwapo kutakuwa na tofauti yoyote hata herufi moja mtumishi anatakiwa aende bank akabadilishe ili yaweze kufanana.

    Hazina wataanza kutumia mfumo mpya wa GSPP kushirikiana na BOT. Mtumishi atayepuuza kuweka sawa hayo majina ili yaweze kuwa sawa kuna hatari ya kukoswa mshahara kuanzia July.

    Kwa hiyo jamani mfuatilie kwa afisa utumishi ili kuhakiki majina yako
     
  2. comrade igwe

    comrade igwe JF-Expert Member

    #61
    May 19, 2017
    Joined: Jan 12, 2015
    Messages: 4,948
    Likes Received: 2,426
    Trophy Points: 280
    Nenda bank warekebishe herufi
     
  3. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #62
    May 19, 2017
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 3,419
    Likes Received: 1,723
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nina shida hiyo kwenye payroll inasomeka J.....K....Ndebire wakati account ya benki jina ni J.....K.....Ndebile
     
  4. bwagizo

    bwagizo JF-Expert Member

    #63
    May 19, 2017
    Joined: Jan 5, 2017
    Messages: 382
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Mkuu lina ukweli hli unalolisema ama unatka kuwatoa watu kwenye jambo la msingi?
     
  5. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #64
    May 20, 2017
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 3,976
    Likes Received: 2,118
    Trophy Points: 280
    Kama Hawakanushi basi ujue kweli
     
  6. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #65
    May 20, 2017
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,953
    Likes Received: 536
    Trophy Points: 280
    Mkuu serikali inamambo ya ajabu sana, ndio maana nasema akija huyu anafanyahivi akija huyu anafanya vyake...hawa watu hawaoni nchi zilizoendelea wanavyofanya?

    Wameshaanzosha NIDA inatosha kusovu shida zote hii...namba za nida hazifanani kwa raia wote wa Tanzania.. hizi ni ID nzuri sana kutumika,...nilikuwa nchi moja id namba yako ndio kitambulisho chako...na inatumika kikla pahala.. huku kwetu mara majina utata, mara vyeti utata, itakuja kuwa hata wake na waume utata
     
  7. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #66
    May 20, 2017
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,953
    Likes Received: 536
    Trophy Points: 280
    hivi mkuu anaetumia cheti cha mwingine...ana jeuri ya kuendelea nacho ili hahaimwenyewe yupo?
     
  8. erique

    erique JF-Expert Member

    #67
    May 20, 2017
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 60
    Mkuu umeandika vizuri sana, na bila shaka wewe utakuwa ni kijana wa zamani kidogo, hongera sana. Naomba nikutoe hofu kwa mambo mawili:

    1. Kwa uchumi uliopo sasa duniani, haitatokea tena kulazimisha watu kununua au kuuza dola BOT, au kwa taasisi yeyote ya serikali. Hili haliwezekani kutokana na hali halisi ya aina ya uchumi tulionao sasa, na kurudi nyuma kwenye controlled economy ni haiwezekani. Tarajia kuona uchumi wetu unasogea zaidi kuwa huru zaidi na zaidi, ambapo jukumu la serikali linabaki kuwa ni kuandaa miongozo ya ufanyaji shughuli za kiuchumi nchini, na kusimamia utekelezaji wake. Miongozo hio inapaswa kuhakikisha kuwepo kwa usawa wa mgawanyo wa faida za kiuchumi kwa wananchi wote ili kuepuka utofauti mkubwa wa kipato miongoni mwa wananchi (income inequality).

    2. Sina hakika na taarifa za mishahara kulipwa kutokea BOT, na endapo taarifa hizo ni za kweli, uamuzi huo hautaleta athari zozote kwenye sekta ya kibenki nchini, isipokuwa utaleta ufanisi mkubwa kwenye shughuli za serikali, na kuwapunguzia mzigo na gharama benki za biashara.

    Kwa utaratibu wa sasa, ni kwamba serikali anapotaka kulipa mshara, fedha za mishahara ya wafanya kazi zinaingizwa kwenye account mbali mbali za benki za biashara zilizopo BOT, (yaani accounti ya CRDB, NBC, NMB e.t.c.,) halafu benki za biashara zenyewe ndio zinafanya kazi ya kuingiza mishahara hio kwenye accounti moja moja ya kila mfanyakazi wa serikali.

    Kwa utaratibu huo mpya unaosemwa hapo na mtoa mada, ni kwamba, serikali itakapokuwa inataka kulipa mishahara, BOT atakuwa anapeleka fedha moja kwa moja kwenye account ya kila mfanya kazi wa serikali, na hizi accounti za hawa wafanyakazi zipo huko kwenye benki za biashara, kwahiyo hapa benki za biashara Itakuwa zimeondokana na mzigo wa kufanya kazi ya kugawanya mishahara kwenye accounti za wafanyakazi, na kazi hio sasa itafanywa na BOT.

    Faida ya zoezi hilo, ni kwamba kutakuwa na uwezekano mkubwa wa wafanyakazi wa serikali kupata mshahara kwa wakati mmoja. Yaani kama serikali akimwambia BOT alipe mshahara tarehe 27, basi accounti zote za wafanyakazi zitapokea mshahara siku hio.

    Faida nyingine tutazijadili hapa muda ukipatikana....
     
  9. Mkali Mapanga

    Mkali Mapanga Member

    #68
    May 20, 2017
    Joined: May 17, 2017
    Messages: 43
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 25
    Si kweli
     
  10. DUBULIHASA

    DUBULIHASA JF-Expert Member

    #69
    May 20, 2017
    Joined: Nov 26, 2016
    Messages: 1,471
    Likes Received: 1,402
    Trophy Points: 280
    Hivi hii serikal huwa inamlipa kila mfanyakaz wake milion mia 800 kila mwezi?????? Maana huku kupelekana puta km mbio znazowajumuisha Waethiopia na Wajamaika kunakera sana.
     
  11. choikan

    choikan JF-Expert Member

    #70
    May 20, 2017
    Joined: Jun 23, 2016
    Messages: 238
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 60
    Mimi kwenye payroll walibadilishia jina la katikati badala ya Jacob nkawekewa Raymond nimeishaangaika hadi mahakamani na kuapa jamani hili jina sio langu ,langu ni hili lakini bado kwenye salaryslip zangu linajitokeza , sijuhi ni uzembe wa maafisa utumishi yaani sielewi.
     
  12. hiram

    hiram Senior Member

    #71
    May 20, 2017
    Joined: Aug 1, 2013
    Messages: 103
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 45
    GURUWE ni PIJOT FAIVOFOO
     
  13. MWANDENDEULE

    MWANDENDEULE JF-Expert Member

    #72
    May 20, 2017
    Joined: May 24, 2015
    Messages: 2,032
    Likes Received: 1,659
    Trophy Points: 280
    Wenye vyeti vya taaluma vyenye majina mawili tujiandae kisaikolojia na ikibidi tuweke chakula cha kutosha plus petrol maana msoto tunaoenda kuupata si wa kawaida
     
  14. Poise

    Poise JF-Expert Member

    #73
    May 20, 2017
    Joined: May 31, 2016
    Messages: 3,552
    Likes Received: 2,457
    Trophy Points: 280
    Utakuwa umeisha someshwa namba.

    Zaidi, weka mchakato wa kwenda benki ubadilishe majina yawe sawa
     
  15. msem

    msem JF-Expert Member

    #74
    May 20, 2017
    Joined: Nov 7, 2015
    Messages: 1,657
    Likes Received: 1,307
    Trophy Points: 280
    Mkuu umeongea vizuri sana hapa.
     
  16. Poise

    Poise JF-Expert Member

    #75
    May 20, 2017
    Joined: May 31, 2016
    Messages: 3,552
    Likes Received: 2,457
    Trophy Points: 280
    Itakuwa ndiyo kwisha habari yako.
    Aliyekutuma ukubaliane na bank hizo habari kuongeza jina nani!?

    Mimi nilikataa huo ujinga wa Benki, kutaka majina matatu maana niliisha ona msala Kama huo kitaa.

    Benki ni wapuuzi sana wanapohitaji hela, huwa hawaangalii matatizo yako ya badae.

    Nenda Benki ulekebishe.
     
  17. corasco

    corasco JF-Expert Member

    #76
    May 20, 2017
    Joined: Jan 17, 2016
    Messages: 1,474
    Likes Received: 974
    Trophy Points: 280
    Wasituchanganye hawa walipe watu stahiki zao waache ujanja ujanja
     
  18. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #77
    May 20, 2017
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45

    safi sana mkuu kwa attachment nafikiri atakuwa amekuelewa.
     
  19. M

    Makusudically JF-Expert Member

    #78
    May 20, 2017
    Joined: Feb 3, 2014
    Messages: 1,455
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Akili zako zina Uvimbe, badala ya kuhangaika na maisha yako yenye dhiki unahangaika na upuuzi. Wewe ni Lichadema nini? Mbona hujahoji Elimu ya Mbowe?
     
  20. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #79
    May 20, 2017
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 10,127
    Likes Received: 1,514
    Trophy Points: 280
    Kama una joint account ya mume na mke?! Mbona kila uchao matamko?
     
  21. South

    South JF-Expert Member

    #80
    May 20, 2017
    Joined: Jan 11, 2016
    Messages: 2,626
    Likes Received: 3,128
    Trophy Points: 280
    Naona tunarudi nyuma kwa kasi ya 4G
     
Loading...