Mishahara ya watumishi wa umma kulipwa hazina kupitia BoT | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mishahara ya watumishi wa umma kulipwa hazina kupitia BoT

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndokeji, May 18, 2017 at 6:04 PM.

  1. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2017 at 6:04 PM
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 516
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Wanajamii, habari za maisha!

    Serikali imeanzisha utaratibu kuanzia julai 2017 malipo ya mishahara ya watumishi wa serikali haitalipwa na hazina kupitia mabenki wakala kama ilivyo sasa bali mishahara hiyo itakuwa inalipwa na hazina kupitia BOT.

    Kwa maana hiyo majina ya kwenye payroll ya watumishi ni lazima yafanane na yale yaliyoko kwenye akaunti namba ya benki mshahara unakopita iwapo kutakuwa na tofauti yoyote hata herufi moja mtumishi anatakiwa aende bank akabadilishe ili yaweze kufanana.

    Hazina wataanza kutumia mfumo mpya wa GSPP kushirikiana na BOT. Mtumishi atayepuuza kuweka sawa hayo majina ili yaweze kuwa sawa kuna hatari ya kukoswa mshahara kuanzia July.

    Kwa hiyo jamani mfuatilie kwa afisa utumishi ili kuhakiki majina yako
     
  2. S

    Stayfar JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2017 at 6:07 PM
    Joined: Jan 11, 2016
    Messages: 404
    Likes Received: 455
    Trophy Points: 80
    Mkuu Ahsante mno kwa taarifa. Mi ni mhanga wa hilo
     
  3. dibwinhe

    dibwinhe Member

    #3
    May 18, 2017 at 6:14 PM
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 98
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mfano ktk payroll nimetumia majina mawili na kule bank nimetumia na jina la ukoo hapa itakuwaje?
     
  4. Zjilala

    Zjilala Senior Member

    #4
    May 18, 2017 at 6:17 PM
    Joined: Jun 17, 2013
    Messages: 110
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Inakuhusu hiyo taarifa kabadirishe
     
  5. m

    mdudu JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2017 at 6:17 PM
    Joined: Feb 6, 2014
    Messages: 1,111
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo Bashite ataandikaje? Maana mwenyejina kapatikana na anahojiwa na Takukuru Tabora
     
  6. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2017 at 6:18 PM
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 516
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Mara nyingi kwenye payroll huwa ni Majina Matatu..kama umetumia mawili inabidi umuone afisa utumishi wako atakusaidia
     
  7. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2017 at 6:18 PM
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 9,096
    Likes Received: 3,953
    Trophy Points: 280
    North Korea
     
  8. moshi vijijini

    moshi vijijini JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2017 at 6:20 PM
    Joined: May 14, 2015
    Messages: 2,471
    Likes Received: 485
    Trophy Points: 180
    Mfumo mzuri sana
     
  9. barafu

    barafu JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2017 at 6:24 PM
    Joined: Apr 28, 2013
    Messages: 4,883
    Likes Received: 15,075
    Trophy Points: 280
    I see!!In 1970's wakati huo ATC imedhaminiwa na Serikali ya Uholanzi,kupitia Royal Dutch Airlines (KLM) kwenda kusomesha vijana maswala ya Aicraft Engineering and Avionics.Vijana tulipata tabu sana katika kuandaa safari.

    Ilikuwa ni lazima kwanza documents za passport ya mtu ianze kuhakikiwa na balozi wa nyumba kumi na viongozi wengine kuanzia ngazi ya kijiji mpaka Mkoa.Pale BOT wakati wa kuondoka ndio palikuwa mahali pekee ambapo tulipewa pesa za kigeni(dola).Yaani ulikuwa huwezi kupata mahali popote dola zaidi ya bank kuu,kwa hiyo hata wakati wa kurudi likizo ilikuwa ni lazima pesa za kigeni ulizokuja nazo ukabadili pale BOT ndio uingie mtaani kula bata na warembo na kwenda kijijini kapaua nyumba toka kwenye tembe kuwa za bati.

    Serikali ilikuwa inajua nani leo kabadilisha shilingi kwenda kwenye dola,na nani kabadili dola kwenda kwenye shilingi.Kiwango cha dola kilichopo ndani ya nchi kilifahamika maana ulikuwa huwezi kupata "Bureau de change" mtaani,isipokuwa za "magendo" kwa wahindi fulani Kkoo na mitaa ya Upanga,ambao wao walienda nazo Kenya kimagendo.

    Mwaka mmoja kuna mzee karani wa BOT,ndugu wa mwanasiasa fulani,alinidhulumu karibu shilingi laki mbili za Kitanzania,ambazo kwa wakati huo...Nilikuwa nina uwezo wa kununua shamba hekali 100,kujenga nyumba mbili Dsm na mbili kijini na kuwa na "guruwe" langu toka kwa mjerumani.Anasema mimi mwanafunzi,nasomeshwa na serikali,nalipiwa kila kitu siwezi kumiliki pesa zote,ni dalili za uhujumu uchumi na ukabaila.

    Miaka miwili baadae,maafisa wa bandari walizuia "guruwe" langu moja kati ya mawili niliyoagiza toka kwa rafiki yangu Germany,wakasema kumiliki gari mbili ni uwizi na unyonyaji wa kujilimbikizia mali.

    Huu mtindo naona sasa unarudi kulekule....Mishahara BOT,na mwisho kubadili pesa itakuwa BOT...Maana halmashauri na mashirika yote ya serikali yaliyokuwa na account benk binafsi sasa wanapeleka pesa kwenye account ya serikali beki kuu.Nafikiri hii ndio ile wanaita "Centralized System of Economy".Serikali ndio anakuwa muamuzi wa shughuli zote za kifedha katika nchi.Sasa haya mabenki binafsi ambayo mishahara ilikuwa inapita kwao watafanya biashara gani?NMB kwa walimu na CRBD kwa watumishi wa umma na mashirika ya serikali......

    Nyerere aliliona hili,ndio maana akaleta ile mliita "Madaraka Mikoani".....Wanaita "D by D" yaani "Decentralization by Delegation".Ugatuaji wa madaraka!!Ukirundika kila kitu BOT,mtu akipata tatizo la mshahara akiwa Nanjilinji,tawi la BOT huko kusini ni mpaka Mbeya...Tutafika kweli??
     
  10. balimar

    balimar JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2017 at 6:25 PM
    Joined: Sep 18, 2015
    Messages: 1,708
    Likes Received: 1,508
    Trophy Points: 280
    Kesho uwahi asubuhi hapa benki na picha tatu za passport barua ya mtendaji au kitambulisho na 20000 processing fees
     
  11. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2017 at 6:26 PM
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,521
    Likes Received: 3,335
    Trophy Points: 280
    Hii ni changamoto ambayo Serikali imechangia. Enzi zile mtoto akiandikishwa shule ni majina mawili; lake na la baba. Hapakuwa ni kitu kama jina la ukoo au la tatu.

    Ukiingia sekondari ni lazima uendelee na majina yako. Tasisi nyingine kama mabenki wanataka majina matatu hivyo ni lazima ulitafute.
    Kwa utaratibu huo ni wachache sana ambao wana consistence ya majina mwanzo mwisho potelea mbali wale wanaofanya hivyo purposely kama vyeti feki. Wengine wakiolewa wanabadili majina shida tupu. Nchi inatakiwa kuwa na utaratibu unaoeleweka wa majina na wananchi waelimishwe umuhimu wa consistence kwenye majina na namna ya kulinda hiyo consistence anapotokea kidudu mtu kuandika jina lako anavyojisikia yeye. Wanangu nimewafundisha vitu viwili muhimu ambavyo haviruhusiwi kuchezewa - jina na tarehe ya kuzaliwa.
     
  12. rweyy

    rweyy Senior Member

    #12
    May 18, 2017 at 6:26 PM
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    ina maana hao ni wa mikoani tu wilaya nyingi hazina bot
     
  13. barafu

    barafu JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2017 at 6:33 PM
    Joined: Apr 28, 2013
    Messages: 4,883
    Likes Received: 15,075
    Trophy Points: 280
    Mimi pia ningefurahi kupata ufafanuzi toka kwa wahusika,kuhusiana na swali uliloliuliza
     
  14. The seer

    The seer Senior Member

    #14
    May 18, 2017 at 6:40 PM
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 127
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Hii taarifa inatembea kwenye mitandao ya kijamii.haijulikani source ni wapi.hii Tanzania MTU tu akiwa na smart phone anajifanya afisa habari .
     
  15. U

    UCD JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2017 at 6:42 PM
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 846
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 80
    Ni uelewa tu mkuu!! Mpaka sasa hivi pesa za mishahara zinalipwa kupitia BOT yaani Hazina wana akaunti BOT ila pesa zinakuwa transferred kwenda commercial banks kutoka BOT ambako mtumishi ana akaunti yake. Nafikiri wanachotaka ni verification ya majina kati ya payroll na akaunti zilizoko kwenye commercial banks. Hivyo mtumishi ataendelea kulipwa pesa zake kwenye commercial banks
     
  16. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2017 at 6:46 PM
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 11,947
    Likes Received: 4,254
    Trophy Points: 280
    kupitia BOT au accaunt za halmashauri?
     
  17. C

    CHAZA JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2017 at 6:48 PM
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 6,231
    Likes Received: 1,719
    Trophy Points: 280
    Hayana sana sababu kwa wakati huu. Ni kurudi kinyumenyume. Cha msingi ni kuongeza udhibiti. Sasa tupo watu 50± million,na kwa hiyo mifumo ya kisasa ya udhibiti ni muhimu,lakini isiwe mambo ya kizamani ambayo kwa wakati huo ilikua ni ya kisasa. Leo ni wakati wa digitali.
     
  18. C

    CHAZA JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2017 at 6:49 PM
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 6,231
    Likes Received: 1,719
    Trophy Points: 280
    Tawi la BOT kubwa lipo Mtwara
     
  19. Pharmacology

    Pharmacology JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2017 at 6:50 PM
    Joined: Jun 20, 2014
    Messages: 925
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 180
    Sina uelewa juu ya hili..ila kama ni zuri tuombe lilete matokeo chanya..
     
  20. T

    Tulimumu JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2017 at 6:51 PM
    Joined: Mar 11, 2013
    Messages: 5,997
    Likes Received: 1,690
    Trophy Points: 280
    Umeambiwa huyo siyo mtumishi wa serikali ila ni mwanasiasa
     
Loading...